PDA

View Full Version : Share Server Conquer 5126 Đã Test

vithanhlam
09-05-10, 07:54 AM
Ưu Điểm : Dễ Dàng Dev Add NPC Thiết Lập Nhiệm Vụ
BoxMail : Giống như shop cái này bán đồ bằng CPs giống như nạp thẻ vào có vậy đó hoặc thiết lập đánh quái ra
Hệ Thống Vip : Vip 1 2 3 4 5 6 Vào Game các bạn tìm hiểu nhé
Ninja nhân vật mới thú cưỡi : Ok chưa thấy lỗi gì
Các class Ok hết

Lệnh cơ bản của GM
/level max 255
vd : /level 100
/job
vd :/job 13

10,InternTrojan
11,Trojan
12,VeteranTrojan
13,TigerTrojan
14,DragonTrojan
15,TrojanMaster
20,InternWarrior
21,Warrior
22,BrassWarrior
23,SilverWarrior
24,GoldWarrior
25,WarriorMaster
40,InternArcher
41,Archer
42,EagleArcher
43,TigerArcher
44,DragonArcher
45,ArcherMaster
50,InternNinja
51,Ninja
52,MiddleNinja
53,DarkNinja
54,MysticNinja
55,NinjaMaster
100,InternTaoist
101,Taoist
132,WaterTaoist
133,WaterWizard
134,WaterMaster
135,WaterSaint
142,FireTaoist
143,FireWizard
144,FireMaster
145,FireSaint
190,InternTaoist
/item
vd : /item dragonball 12
12 = + 12 còn lại mấy option sau các bạn tìm hiểu nhé chỉ cần mở file item.text lên là thấy tên đồ cứ thế mà /item tên đồ đó thôi
Vài Pic Conquer Cho Mọi Người Coi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> : Đây là video

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Server Game : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nén ra 300M là cái chắc :(

Client Game Link Ở Galaxy :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Client Game Link Ở Megaupload :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Website Đăng Ký Tài Khoản : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng dẫn cài Đặt
Chú ý : phải nền C# 2008 + Framework 3.5 thì mới chạy được nhé
Bước 1 : các bạn tải Server về rồi giải nén ở ổ C
Bước 2 : vào File Config.ini sửa thành IP Lan và pass

[Database]
GameServerIP=118.68.118.193
ConquerPath=C:\OldCODB\
WebServerPort=80

[MySql]
User=root
Password=test
Bứoc 3 : Cài Trương Trình Chạy Website Rồi Import File database.sql
Bước 4 : Tải Website về Copy Paste lên Forder htdoc hoặc www chạy thử localhost/co vào thì Ok đăng ký tải khoản
Bước 5 : vào Forder OldCODB chạy file NewestCOServer.exe không báo lỗi là OK rồi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bước 6 : Tải Client về giải nén ra ổ nào tùy thích tìm file Server.dat trong Client Conquer open nó lên bằng notepad F3 tìm từ khóa 101 sửa Tên Server + IP thành mạng Lan

<row>
<field name="id">101</field>
<field name="ServerName">Conquer VN</field>
<field name="ServerIP">192.168.1.90</field>
<field name="ServerPort">9958</field>
<field name="FlashName">Conquer VN</field>
<field name="FlashIcon">Group3/server8.swf</field>
<field name="FlashHint"></field>
<field name="Child">0</field>
</row>
DropRates.ini chỉnh tỷ lệ rơi đồ

[Rates]
DragonBall=0.02
Meteor=0.3
PlusOne=1.5
Refined=15
Unique=1
Elite=0
Super=0
OneSoc=20
TwoSoc=0
Gem=0.005
Silver=10
CP10=0
CP30=0
CP60=0
PlusOneStone=0.15
PlusTwoStone=0.01
CPMiniBag=0
CPBag=0.1
CPBackpack=0
CleanWater=0
Item=20
PointCard=0
Rồi các bạn có thể vào game rồi đó :* chúc các bạn may mắn nhé hehe

Hướng dẫn việt hóa : ở client các bạn vào foder INI/StrRes.ini
Ở server việt hóa câu đối thoại của NPC ở file rikardo updated\PacketHandling\NPCDialog.cs
Lưu ý khi edit hay config cái gì thì phải dùng C# 2008 nhé bắt buộc đó

wermanhme1990
12-05-10, 01:35 AM
CAm ơn thành nhiều cho hoi ne sao server nay ko lam nv duoc. muon chinh ti le exp(kinh nghiem ấy) thi chỉnh ở đâu. sao viêt hóa client có dấu không được, sao lại có 1 so NC click vào ko co gì hương dẫn mình viết cái nhiệm vụ giống với nhiệm vụ của conqer online vơi. cam ơn thêm lần nữa vì bạn đã đóng góp cho diễn đàn, mình tưởng box: conquer nay đóng cửa rồi chứ

huntersun
12-05-10, 06:29 AM
Hì, cảm ơn bài viết rất chi tiết.
Thanks for sharing :)

Bạn add thêm mấy tool để làm sv nữa thì càng tốt :">

Video giới thiệu các Class nè:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> watch%3Fv%3DFsx8i9r21H0)

tinhocttc
12-05-10, 07:30 AM
sao mấy link galaxyz.net die hết rồi chủ topic nhỉ.

huntersun
12-05-10, 07:42 AM
sao mấy link galaxyz.net die hết rồi chủ topic nhỉ.
Link Galaxyz vẫn tải bình thường mà, mình thấy đâu có cái nào die đâu :|

trong0981
12-05-10, 08:54 AM
Ê Lâm, sao nhìn game này xấu hơn game ROSE á hehe................

Dân Bách Phong
12-05-10, 09:11 AM
Lưu ý: do một số bạn không có mạng nên việc cài .NEt Framework 3.5 là rất khó vì vậy mình dám khẳng định là bạn có thể cài .NET Framework 2.0 thoải mái! nếu mình có điểu kiện sẽ up lên cho các bạn video cài server này cực dễ hiểu!

vithanhlam
12-05-10, 11:26 AM
CAm ơn thành nhiều cho hoi ne sao server nay ko lam nv duoc. muon chinh ti le exp(kinh nghiem ấy) thi chỉnh ở đâu. sao viêt hóa client có dấu không được, sao lại có 1 so NC click vào ko co gì hương dẫn mình viết cái nhiệm vụ giống với nhiệm vụ của conqer online vơi. cam ơn thêm lần nữa vì bạn đã đóng góp cho diễn đàn, mình tưởng box: conquer nay đóng cửa rồi chứ

những nhiệm vụ nào bạn? bạn muốn chỉnh kinh nghiệm exp bạn vào file world.cs nhớ là mở bằng C# 2008 mới edit được nhé tìm dòng public static uint ExperienceRate = 2; chỗ số 2 bạn thêm số càng lớn thì tỷ lệ exp nhận đc càng nhiều

vithanhlam
12-05-10, 11:26 AM
Ê Lâm, sao nhìn game này xấu hơn game ROSE á hehe................
:-* xấu đẹp ko quan trọng quan trọng là lúc phát triển nó thế nào để được nhiều người quan tâm thôi mỗi game điều có giá trị riêng của nó mà

Dân Bách Phong
14-05-10, 10:58 AM
chơi hay hơn ROSE nhìu nhìu! gần bằng MU đấy chỉ hơi xấu thôi!

longryu
14-05-10, 01:00 PM
bác up lên mediafire dùm được ko , link galaxy down 10kb/s mà nó cứ về 0 bytes liên tục. ai hảo tâm up lên mediafire dum cung đươc

Dân Bách Phong
14-05-10, 01:20 PM
bạn sài VNPT phải không! fake IP đi là nhanh hơn chút liền!

renoxp
15-05-10, 08:05 AM
Link server Conquer cho ai không tải được từ Galaxyz

Ah sẵn cho mình xin cái hướng dẫn cài đặt server này :)

vithanhlam
15-05-10, 12:07 PM
Link server Conquer cho ai không tải được từ Galaxyz

Ah sẵn cho mình xin cái hướng dẫn cài đặt server này :)

:"> có hướng dẫn cài đặt rồi đó mà bạn coi ở trang đầu tiên đó

huntersun
18-05-10, 01:29 PM
Cho mình hỏi SV game này không cần cài MySql Hay SQL Server à?
Chỉ cần cài localhost như xamp, tạo database rồi import vào, chạy sv là chơi à :">

vithanhlam
18-05-10, 11:47 PM
Cho mình hỏi SV game này không cần cài MySql Hay SQL Server à?
Chỉ cần cài localhost như xamp, tạo database rồi import vào, chạy sv là chơi à :">

uhm thật ra thì nó chạy không cần data cũng được :D cài thử đi rồi biết ah sv nhẹ lắm

huntersun
19-05-10, 08:22 PM
Híc, SV này không cần tạo DB, tại nó lưu thông tin vào trong server luôn.
Cho mình hỏi làm sao lên được admin vậy? :">

vithanhlam
20-05-10, 04:37 PM
Híc, SV này không cần tạo DB, tại nó lưu thông tin vào trong server luôn.
Cho mình hỏi làm sao lên được admin vậy? :">

dùng lệnh tạo acc ở trương trình bật server đó
lệnh thành GM là /newacc taikhoan mat khau [GM]
lệnh quản lý tài khoản là /accounts
còn nhân vật là /char gì đó quên rồi vào trong kiếm thử ~X(

xxVincent
20-05-10, 05:40 PM
mình chạy ok xong hết nhưng mà khi vào đăng nhập viết tên nhân vật lại ko được nó cứ ghi là ký tự ko hợp lệ mà dùng cái khác lập được nhân vật vào là bị đẩy ra luôn ko hiểu vì sao
với lại chơi mấy sv onl # cũng vậy toàn nhờ chúng nó vào lập hộ nv nhưng có nv vào là diz luon ai biết bị làm sao o?

vithanhlam
21-05-10, 08:01 AM
mình chạy ok xong hết nhưng mà khi vào đăng nhập viết tên nhân vật lại ko được nó cứ ghi là ký tự ko hợp lệ mà dùng cái khác lập được nhân vật vào là bị đẩy ra luôn ko hiểu vì sao
với lại chơi mấy sv onl # cũng vậy toàn nhờ chúng nó vào lập hộ nv nhưng có nv vào là diz luon ai biết bị làm sao o?

thường khi tạo nhân vật không cách không dấu không ký tự đặc biệt tạo acc nên tạo bằng lệnh tài khoản và mật khẩu không quá dài
lệnh tạo acc ở trương trình quản lý
/newacc taikhoan mat khau
vd : /newacc vithanhlam 123456 ( tài khoản : vithanhlam mật khẩu : 123456 )
cho acc thành GM các bạn chỉ cần thêm như vậy /newacc vithanhlam 123456 [GM]

xxVincent
21-05-10, 08:07 AM
thường khi tạo nhân vật không cách không dấu không ký tự đặc biệt tạo acc nên tạo bằng lệnh tài khoản và mật khẩu không quá dài
lệnh tạo acc ở trương trình quản lý
/newacc taikhoan mat khau
vd : /newacc vithanhlam 123456 ( tài khoản : vithanhlam mật khẩu : 123456 )
cho acc thành GM các bạn chỉ cần thêm như vậy /newacc vithanhlam 123456 [GM]

nhưng mà có nhân vật là mình vào đến bảng đăg nhập là dis luôn ko có nhân vật thì còn vào đến được chỗ tạo NV :((
máy mình WIN XP 2k2

vithanhlam
21-05-10, 11:45 AM
nhưng mà có nhân vật là mình vào đến bảng đăg nhập là dis luôn ko có nhân vật thì còn vào đến được chỗ tạo NV :((
máy mình WIN XP 2k2

wermanhme1990
21-05-10, 05:12 PM
vithanhlam (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ơi cho mình làm thế nào để việt hóa client có dấu được, mình đang việt hóa client nhưng cứ có dấu là vào game bị lỗi font liền, bạn chỉ mình cách việt hóa có dấu với cảm ơn bạn nhiều

vithanhlam
21-05-10, 11:58 PM
vithanhlam (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ơi cho mình làm thế nào để việt hóa client có dấu được, mình đang việt hóa client nhưng cứ có dấu là vào game bị lỗi font liền, bạn chỉ mình cách việt hóa có dấu với cảm ơn bạn nhiều

:)) cách việt hóa bằng tiếng việt thì tớ cũng chưa nghiên cứu tại dạo này tớ bận quá các cậu cứ tải về rồi cùng nhau nghiên cứu đi [-O<

boyboy1989
23-05-10, 04:42 PM
Bứoc 3 : Cài Trương Trình Chạy Website Rồi Import File database.sql

X_X cái Galaxy đang bảo trì ko tải dc cái Web. Cho link khác đi bạn ui

w88 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
m88 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
fun88 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
188bet (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
fb88 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
loto88 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
letou (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|

12bet (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
cmd368 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
happyluke (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
11bet (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|
12bet (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|

138bet (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)|

goder2910
06-06-10, 08:16 PM
Theo mình là game này quá đẹp, cấu hình nhỏ, skill ngon hơn MU nhiều :D

goder2910
07-06-10, 07:19 AM
Có thể up sang host Server và Web qua host MF được ko ? Thằng Galaxy nó Khóa đường truyền Free User đến 10/6 cơ bạn ah

boneym89
26-06-10, 07:11 PM
cai topic nay cùi mía quá đi thằng kia làm như ai cũng dơn được ở galaxy.net vậy đó.sao ko up lên mf cho lẹ.chán vl

Dân Bách Phong
04-07-10, 04:28 PM
:)) cách việt hóa bằng tiếng việt thì tớ cũng chưa nghiên cứu tại dạo này tớ bận quá các cậu cứ tải về rồi cùng nhau nghiên cứu đi [-O<
chuyển language của win sang việt nam là OK! :-o

bboynam99
08-07-10, 03:02 AM
mấy cái link galaxy này đợi cả tháng rồi mà vẫn còn bảo trì là sao???

satthutd2
09-08-10, 03:44 PM
link video hd die rồi úp lại đi
cho xin luôn cái client

monsterlee
10-08-10, 09:18 AM
chu topic oi neu co online thi post cho minh cai huong dan add NPC va add do vao shopping mall nha, cai +13>>+15 nua chu ^^

Thanks you!

nhoxmap_b7
25-08-10, 11:40 PM
mấy anh nào hảo tâm post lên MF đi

cuhuy12385
27-08-10, 07:59 PM
Link galaxyz download hok đc bạn ơi, pãi có tài khoản VIP mới down đc, anh em zup' cai' đê

kubi1223
29-02-12, 07:40 AM
link die hết mất tiêu rồi ai share lại đc hok ..