PDA

View Full Version : Nghi ngờ về server CHIẾN QUỐC offline

haha86
06-05-10, 12:35 PM
Sau mấy ngày hì hục tải cả đống file về nhưng không tài nào vào game nổi (lập topic phản ánh quá chài) cũng vì cái lỗi server.lst. Cả chục người fix nhưng vẫn không vào được. Ở quán có INTERNET thì vào rất OK (vào server mình tạo chứ không phải của SGT), đem về nhà không có NET thì lại không vào được.Các bước thực hiện đúng 100%.[-(
Vậy cho mình hỏi sự thực là server CHIẾN QUỐC này có đúng là offline không hay muốn offline thì lúc đầu phải online vào server rùi mới offline được.
Đã lập 2, 3 cái topic xin cái file gmtool.exe mà chả ai chả ai share => nản.:-??

SjTempo9x
06-05-10, 12:41 PM
file gmtools của bạn đây
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trungtheboy
06-05-10, 12:42 PM
Bạn cài IIS rồi tạo 1 cái file server.txt điền thông tin y như server đã chỉnh sửa (IP,port) sau đó copy vào thư mục C:\inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Tiếp theo bạn mở cái play.txt lên sửa cái dòng http ở chỗ ServerListAddr thành như thê này
ServerListAddr=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hiệp Khách
06-05-10, 12:51 PM
Có thế mà cũng lập topic nhãm, để lát tui thử tắt net xem login dc ko nha

Minh Phụng
06-05-10, 01:20 PM
buồn bạn quá đi máy mình có mạng đâu vẫn chơi OK..................

pa1411
06-05-10, 01:47 PM
haha86 có vẻ rất nghiền Chiến Quốc thì phải thấy lập topic thắc mắc quá trời.
Bạn thử xài client + sever + patch kaka up xem có sẵn gmtool.exe trong đó mà link cũng nhanh lắm mà tải vể chỉ khoảng 5 phút thôi

kjmbialon
06-05-10, 02:04 PM
em có mạng đâu vẫn chơi nè :)) bạn cần cài thêm cái foder WWW đi chắc thiếu ní

ngotiendat
06-05-10, 02:37 PM
máy mình chơi vô tư... có 2 line mạng 1 lúc =)),

Wind1302
06-05-10, 09:06 PM
Download cái server.txt:
mediafire.com/?rzh3zjjjjzeGiải nén vào thư mục client chiến quốc.
Vào file play.ini sửa cái dòng ServerListAddr= đường dẫn file server.txt (VD: ServerListAddr=C:\ChienQuoc\server.txt) nhớ là tên thư mục không có khoảng trắng nhá.Chạy file xq.exe cập nhật.

thecong
06-05-10, 09:19 PM
gà thế nhỉ mở cái đường dẫn cái web online đó ra save cái source nó lại ở dang .txt là được chứ gì tui cũng bị như thế rùi mà cũng đã từng đặt ra suy nghĩ như bạn đó

haha86
07-05-10, 06:33 AM
Wind1302 ơi bạn up file server.txt lên host khác được hem, thằng MF nó bị khùng rùi, tải về không giải nén được. Mấy bạn chỉ mình chi tiết chút xíu nha, lần đầu tiên kiên nhẫn làm server đó (vì CQ thui, ghiền lắm:)). Hết cái server.lst rùi đến server.txt, trong hướng dẫn đâu cóa nói gì đâu? Bạn phung330 hay ai có lòng viết 1 bài cách cài hoàn chỉnh luôn đi.
-Rất cám ơn các bạn đã giúp đỡ mình.:-*

ngoaho
07-05-10, 09:47 AM
hơ hơ, ngờ cái gì mà ngờ, nếu nó không offline thì người ta sao quản lý được như kia, không offline mà người ta lại việt hóa được. bạn không cài được sao lại đổ tại chiến quốc.

MrDnD
07-05-10, 10:54 AM
nhảm vãi
dưới kia hướng dẫn đến tận răng rồi mà còn kêu nọ kêu chai :|
cái sv này thuộc dạng dễ cài nhất rồi.

phien-nhatrang
07-05-10, 10:59 AM
buồn bạn quá đi máy mình có mạng đâu vẫn chơi OK..................

eh ko có mạng mà đc làm MOD hay thế nhể8->/:)

Čħīċķėň
07-05-10, 11:08 AM
eh ko có mạng mà đc làm MOD hay thế nhể8->/:)

hok cần mạng chỉ cần siêng + tài là đủ thôi :-*
**==**==**==

Wind1302
07-05-10, 11:13 AM
File server.txt nè

megaupload.com/?d=RLQEBTV0Tải về rồi làm theo hướng dẫn mình ở trên.

nhoczu
07-05-10, 03:37 PM
Nghi ngờ gì mà nghi ngờ, vô cái Box toàn thấy bài Thắc mắc, hỏi này hỏi nọ của ông, Ông đã tự đọc hết tất cả các hướng dẫn và làm theo chính xác chưa, Đừng có mà nói này nói nọ chứ, nói thật với ông, Tui thấy clbgamesvn như vậy là tốt quá rồi đấy, những bài ông hỏi toàn những lỗi trên trời dưới đất,... Đọc kĩ tất cả các hướng dẫn và làm theo 1 cách thật chính xác...
Có lổi thì phải chụp hình đưa cái lổi cho mọi người xem, nói = mồm thì ai biết đek gì đc.
Tai sao tôi cài 1 cái là được ngay, ko phải thắc mắc như ông, hướng dẫn đã quá chi tiết rồi.
Cơm đã nấu đã bưng lên tận mồm, muốn người ta đút cho mà ăn nữa hả...
Nói thật với ông, đây là cái Server còn dễ cái hơn cả cái server ragnarok (TXT) nữa đấy...
Mẹ! chỉ giỏi hành hạ anh em..., Suy nghĩ trước khi nói, đừng nói rồi mới suy nghĩ!

truongbin
07-05-10, 10:28 PM
kakalot là ngon rồi
chạy đc nhiều acc cùng 1 máy mà k bị sao
ổn định
giờ chỉ chịu khó VH nữa là ok men rồi
vote cho kakalot 1 phiếu vàng

MrDnD
08-05-10, 05:41 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

này thì nghi với chả ngờ :))

sangpronhat
09-05-10, 12:19 AM
Anh em lập team việt hóa đi cả mý ngàn file việt xỉn =))

Minh Phụng
09-05-10, 06:22 AM
anh lập rồi cụ ạh ít người tham gia wá

|Rick|
09-05-10, 10:43 PM
Lập ở đâu rồi trao đổi nhau thế nào đăng kí thế nào o.O
Không thấy gì hết ô.ô