PDA

View Full Version : [Chiến Quốc]Help me, không vào game được!!

haha86
06-05-10, 06:36 AM
Đã tải server của kakalot123456 và patch, còn client thì xài ở cửa hàng (update full, vì phung330 nói không sao :D)
tải về sửa cái server.lst thành 127.0.0.1 ; 5555 thành 8888 ; 02 thành 01
Báo một lỗi very nản
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Một điều bất ngờ là lỗi này chỉ xuất hiện khi về nhà (offline), còn nếu tiệm net (online) thì vẫn vào được server riêng.x-(
-Một số bạn nói cái gmtool.exe gì đó để chạy mà mình làm gì có, up nguyên cái thư mục cho mấy bạn coi nè,
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Vậy bạn nào có cái gmtool.exe thì share cho mình nha.

(Bạn nào chạy được bằng xq.exe thì up dùm cái server lên để anh em tải về chơi nha).
Mặc dù giờ này vẫn chưa chơi được nhưng nói chung là vẫn cám ơn các bạn nhìu nhìu

haha86
06-05-10, 07:34 AM
Không ai giúp được mình à :((:((

Katehd
06-05-10, 08:16 AM
đây rõ ràng là lỗi ở phần tên server mà
bạn chỉnh lại file server.lst
cấu trúc của file server.lst là

[µçĐÅÈë¿Ú]

1

µçĐÅ̉»Ïß(·ÉÑ©) 127.0.0.1 8888 0 1

[ÍøͨÈë¿Ú]

1

Íøͨ̉»Ïß(·ÉÑ©) 127.0.0.1 8888 0 1

[END]bạn chỉnh thế này
trong đó dòng màu đỏ là tên cụm server
dòng màu xanh là tên server
sr win7 mình để font eng nên ko đọc được

nếu vẫn ko vào được thì bạn xem lại đã copy patch của kakalot vào chưa
nếu chưa copy vào thì có thể copy nội dung sau vào file play.ini

[URLLINK]
Guest=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Help=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Web=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Register=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pay=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ManMaps=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Products=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Patch=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Announce=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ServerListAddr=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ú ý dòng màu xanh
file patch :

[Net]
DatVersion=1.01.30
patch=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
thế là ok thôi
copy đoạn code này thì đỡ mất công down patch :D

Dân Bách Phong
06-05-10, 11:04 AM
cha nỳ ăn cắp bản quyền gớm! híc cái đó pm yh bạn phụng bạn up cho cái gmtools.exe nhưng mà vào chơi bằng cái đó nản lắm! chữ thì to đậm khó nhìn không có chức năng dò đường!

Dân Bách Phong
06-05-10, 11:07 AM
đây rõ ràng là lỗi ở phần tên server mà
bạn chỉnh lại file server.lst
cấu trúc của file server.lst là
bạn chỉnh thế này
trong đó dòng màu đỏ là tên cụm server
dòng màu xanh là tên server
sr win7 mình để font eng nên ko đọc được

nếu vẫn ko vào được thì bạn xem lại đã copy patch của kakalot vào chưa
nếu chưa copy vào thì có thể copy nội dung sau vào file play.ini
chú ý dòng màu xanh
file patch :
thế là ok thôi
copy đoạn code này thì đỡ mất công down patch :D

Mình làm đúng như vậy mà không có được mới hay chứ, đáng ngại là ngoài quán thì chơi được về nhà là bị vậy! vào hè mới được nối mạng mà chơi được thì game này hem phải Off :-L

trungtheboy
06-05-10, 06:32 PM
Làm như thế này là chơi được:
Bạn cài IIS rồi tạo 1 cái file server.txt điền thông tin y như server đã chỉnh sửa (IP,port) sau đó copy vào thư mục C:\inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Tiếp theo bạn mở cái play.txt lên sửa cái dòng http ở chỗ ServerListAddr thành như thê này
ServerListAddr=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ĐaiKaChuot™
06-05-10, 06:40 PM

trungtheboy
06-05-10, 07:36 PM
Xài cái gì hỗ trợ web offline cũng được chủ yếu đường link server.txt ở dòng ServerListAddr phải chính xác :)
Đây là hình ảnh test trên máy của mình

ĐaiKaChuot™
06-05-10, 07:51 PM
cho xin cái YH koj. Có vài chuyện muốn thắc mắc vs you lắm, với lại cái xq.exe bi avira ăn mất rùi chạy play.exe đc hog

trungtheboy
06-05-10, 08:30 PM
YH của mình đây: star.love_hd Mình cũng chỉ biết chút it thôi :D

thecong
06-05-10, 09:24 PM
gà thế nhỉ mở cái đường dẫn cái web online đó ra save cái source nó lại ở dang .txt là được chứ gì

trungtheboy
06-05-10, 11:02 PM
gà thế nhỉ mở cái đường dẫn cái web online đó ra save cái source nó lại ở dang .txt là được chứ gì
Hay nhỉ! Người ta đang muốn chơi offline ông lại bảo làm đường dẫn cái web online /:). Làm web offline thay thế là được

haha86
07-05-10, 06:36 AM
Bạn trungtheboy ơi cho mình hỏi cái ISS kiếm đâu ra vậy, bạn hướng dẫn dùm mình làm cái đó luôn được không, máy mình không có ISS. Thanks nhiều

trungtheboy
07-05-10, 06:45 AM
Bạn vào đây xem hướng dẫn nhá <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thecong
07-05-10, 07:32 AM
tức là tui bảo là cái ông kia kìa ra quán nét điền cái địa chỉ file server.txt online về save lại cái soucre lại mang về cài cái mà bọn Mu hay chạy web đó rùi copy nó vào sửa lại đường dẫn là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
đảm bảo được vì tui đã bị và đã làm thế mà, nhanh gọn ko yêu cầu trình độ cao

Wind1302
07-05-10, 11:17 AM
Làm như cái hướng dẫn bên topic kia của bạn kìa, đâu cần ISS cũng không cần web lun.

Dân Bách Phong
07-05-10, 01:39 PM
Topic nào thế híc! làm gì có topic nào hướng dẫn cụ thể cái này đâu!

Ngây Thơ
07-05-10, 03:26 PM
Nếu bạn không xài được Appserver hay Vetrigo thì chuyển qua xài Wamp đi ;;)

longryu
07-05-10, 04:10 PM

:)):)):)):)):))

Minh Phụng
07-05-10, 04:15 PM
khỏi share tui share rồi
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr