PDA

View Full Version : Cách chỉnh encoding cho ai đang VH CQ

MrDnD
02-05-10, 09:38 AM
thấy nhiều bạn phàn nàn về việc phải chuyển đổi locale trong win liên tục khi VH, mình xin trình bày cách sau để các bạn đỡ mất công :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

MrDnD
02-05-10, 10:40 AM
còn 1 cách đơn giản + hiệu quả hơn ... đó là dùng tool
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fymatigwzzng)
(phải có JRE 1.5 trở lên nhé)

^ ko đc để như trên hình, phải cho file convert vào 1 folder khác.
sau khi convert thành công thì bạn có thể bật thẳng file đó lên mà ko cần chỉnh encoding nữa, dịch xong save lại là đc.

trungtheboy
02-05-10, 11:00 AM
Bạn dùng notepad++ véion nhiêu vậy? cho mình cái link down được không

MrDnD
02-05-10, 11:04 AM

ver mới nhất, chả để ý là bao nhiêu :))

huntersun
02-05-10, 11:07 AM
Notepad++ là 1 phần mềm mã nguồn mỡ miễn phí.
Nó nhẹ, tiện dụng.

Bản mới nhất hiện giờ là bản 5.6.8.

Link Download: (3,2mb)

Minh Phụng
03-05-10, 06:28 AM
các bạn có thể vào setting-> shotcut ... -> chỉnh lại phím tắt cho 2 cái chức năng đó thì làm rất nhanh tốt độ VH 1 file của mình là 10 giây(vừa copy vừa click chuột)