PDA

View Full Version : Lập team Việt Hóa Chiến Quốc

Minh Phụng
30-04-10, 06:48 AM
Hôm nay mình xin lập team việt hóa chiến quốc
CQ hoàn toàn có thể VH có dấu được,
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
những người đăng ký vào team có thể đăng ký với mình qua yahoo(thank đi ngại gì)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ta sẽ phân công rõ ra
thứ 1: những người có mạng sẽ VH quest và thông tin(item,NPC...)
thứ 2:những người ko có mạng sẽ dùng phần mềm từ điển Hán Việt để dịch tên món đồ(phần mềm này dịch tên thành tiếng Hán Việt rất chuẩn)
Các bạn có thể download từ điển Hán Việt tại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huntersun
30-04-10, 07:19 AM
Đề nghị bạn phụng khi upload hình thì save thành đuôi .jpg nhé.
Chứ .bmp load lâu và nặng khiếp :|

Hiệp Khách
30-04-10, 07:22 AM
TK bạn phát, mình nãn định ko việt hóa nữa tại google dịch như cứt ý=((

trungtheboy
30-04-10, 08:00 AM
Dịch bằng google cũng được mà, chỗ nào nghe chuối chuối thì chỉnh lại :) . Mình VH gần xong folder quest rùi :D

ngoaho
30-04-10, 09:13 AM
mình thấy cái .c cũng hay á, lập team phát triển nữa. :)) ai nói google dịch như shit là thằng không hiểu biết gì, nó là công cụ dịch chứ không phải là người dịch, mình cũng cần có kiến thức nếu muốn có bản dịch tốt.

ngotiendat
30-04-10, 09:29 AM
google dịch mấy cái đơn giản thôi, công cụ dịch đọc chuối ko tả đc.

Minh Phụng
30-04-10, 10:05 AM
sorry sẽ up lại thành .jpg ngay

heartofevil
30-04-10, 10:09 AM
cho em tham gia với em là thành viên mới ko có đc quyền nhấn Thank , bài trước em cũng ko thanks đc nên ko đc xem , cho em tham gia với nhá

Hiệp Khách
30-04-10, 10:16 AM
Google ko dịch như cứt mới lạ đó, có mấy câu nó từ tiếng TQ dịch sang tiếng Anh trong khi mình chỉnh TV thì sao =.=

Minh Phụng
30-04-10, 10:18 AM
đã up link lại..................................

huynhxuantan
30-04-10, 11:39 AM
:) Chắc phải dùng mỹ nam kế kua các em gái người Hoa về dịch quá,:) cho mình xin một chỗ.:)

Hiệp Khách
30-04-10, 12:57 PM
Khu mình toàn bọn ng` Hoa mà hỏi chúng nó chúng nó cũng bảo ... bó tay mệt lắm :S toàn dân bằng B ko đấy =.=

bridigane
30-04-10, 01:03 PM
à cho mình hỏi VH mình có cần đổi font thành font CHina RPC hok

heoconlun
30-04-10, 01:08 PM
Cho 1 slot nào :D
Gần hè rồi :D

heoconlun
30-04-10, 01:09 PM
à cho mình hỏi VH mình có cần đổi font thành font CHina RPC hok
Tất nhiên là cần rùi vì nếu không nó sẻ ko hiển thị chữ tàu thì làm sao copy vào tool dịch dc chứ ?

Mater
30-04-10, 01:55 PM
người Hoa không dịch được thì kêu người Bông dịch, mà giờ này còn chơi game khựa àh tẩy chay nó đi, hay là để nó đánh vào đầu rồi mới tỉnh giấc hã :-$

huntersun
30-04-10, 02:04 PM
Tất nhiên là cần rùi vì nếu không nó sẻ ko hiển thị chữ tàu thì làm sao copy vào tool dịch dc chứ ?
Hình như copy mấy cái ô vuông vào tool vẫn dịch đc ấy :D.
Có ai thử xem đc ko :D

khoa1309
30-04-10, 02:05 PM
mấy mod không xin xỏ cho a e 1 cái box Chiến Quốc à :))

nhoczu
01-05-10, 11:51 AM
Mọi người phải thống nhất với nhau, tên NPC, tên Nhiệm Vụ, Tên các thì trấn, chứ ko thì trong quá trình dịch, mỗi người 1 kiểu thì đi cũi hết..
Sắp thi TN-ĐH chứ ko đăng kí 1 slot rồi, ba cái vụ Việt hóa này... khoái...

Katehd
01-05-10, 12:18 PM
đang phải chuẩn bị làm project đến nơi òy nên thời gian rảnh chỉ ngồi VH được tí nào hay tí ấy
tớ đang VH phần skill nhưng do chuột hỏng lên hơi lâu
khi nào xong tớ sẽ up lên

Katehd
01-05-10, 12:23 PM
google nhiều chỗ nó dịch ra tiếng anh trong tiếng việt hơi ảo..thỉnh thoảng ra cả tiếng rồi lại copy dịch tiếp mới ra tiếng việt
nhiều đoạn nó dịch buồn cười quá

MrDnD
01-05-10, 12:58 PM
buồn cười là đương nhiên, người dịch còn chả hay nói gì đến máy :))

p/s : xin 1 chân dịch với ...

westermost
01-05-10, 01:16 PM
Cái này dzui, 1 Slot nào :-" 30 charrrrrrr:-ss

sonhp123
03-05-10, 10:01 AM
ac sao minh ko thank duoc nhi ?