PDA

View Full Version : probin cho mình hỏi IP port các file của cậu

datbase269
27-04-10, 01:53 AM
:D hyhy

ip192.168.1.3 cậu đặt ở những file nào vậy có thể chỉ rõ cho mình được không ! thanks cậu mình đang muốn đổi cái IP này để tét thử lên online

odbc.ini ( folder etc )
tnsname.ora (folder c?a Oracle ho?c instantclient tùy theo cách cài )
host.lst (home/tlbb/Billing/etc)
LoginInfo.ini (home/tlbb/Server/Config)
ServerInfo.ini (home/tlbb/Server/Config)
ShareMemory.ini (home/tlbb/Server/Config)

Ð?i ip Lan thành ip Wan

ngoài những file trên ra còn file nào nữa không ?

mình đã edit thử nhưng báo lối client không truy cập được vào server

huuduyen_05
27-04-10, 05:41 AM
Trước hết bạn nên chắc rằng bạn đã cấu hình chơi offline thành công rồi. Chứ chưa cài offline được thì đừng hỏi chuyện online.

Các file ở trên là đầy đủ hết rồi.
Không truy cập được có thể do chưa mở port (đối với bạn dùng máy ngoài mạng Local khi login vào server) hoặc server chạy không thành công sau khi bạn đổi IP.

vtv8
27-04-10, 09:20 AM
Lâu rùi không vô diễn đàn, mình cũng vừa mới test thử thấy lỗi bạn đề cập đến liên quan đến MySql khi đổi Ip 192.168.1.3 thành Ip khác . Khi đó MySql sẽ báo lỗi không load được /tmp/mysql.sock .Lỗi này có thể do khi cài SQl đặt host = 192.168.1.3 hoặc localhost
. Mình không hiểu Liux lắm nên không biết cách chỉnh sửa . Mong các cao thủ Liux giúp đỡ

probin
27-04-10, 09:52 AM
Như huuduyen đã nói , bạn phải cài đặt và chỉnh sửa thành thạo TLBB offline đã , rồi hẵng tính đến chuyện online. Ở bản này của zrockmanx , user tlbb chỉ được thiết lập quyền trên phạm vi ip 192.168.1.xxx , nên nếu đổi thành IP khác , bạn phải thiết lập lại quyền của user tlbb. bạn có thể tìm trên google cách thiết đặt quyền hạn cho user (lệnh grant privilege). Pass mysql: donglei. Nhớ kết hợp dùng với navicat cho dễ
Tất cả những file cần sửa chỉ có nhiêu đó thôi , bạn sửa lại hết là dc

datbase269
27-04-10, 07:34 PM
cám ơn các cậu :D mình đã cài thành công server online rồi !