PDA

View Full Version : Thay lời muốn nói

lemonking
26-04-10, 10:17 PM
Trước tiên em thay mặt tất cả Newbie cám ơn mấy pro đã làm sever offline tlbb này.
Tìm hiểu được 1 tuần rùi em có nhiều điều thắc mắc em xin góp ý để hoàn thiện TLBB hơn pro nào biết phần nào chỉ phần ấy cũng được: (em đang chơi bảng v0.88 của xrocxmanx).
Thứ nhất là việc chỉnh sửa hiển thị exp và diều chỉnh exp đánh quái (exp to quá chơi cũng nản) chỉ em file chỉnh exp như thế nào ấy. Cách chỉnh drop đồ sao mà toàn rơi full 9x không ak em mún biết file drop ở đâu thôi để em chỉnh.
Thứ hai là việc lấy trùng lâu giới or ngoc bội và ám khí ở đâu vậy(toa do GM) và khi mặt trùng lâu giới sao em không thấy hiệu ứng phong huyệt (sửa ở đâu để có hiệu ứng giống FPT).GM nhận tâm pháp 150 ở đâu vậy.
Thứ ba là all và xóa GM trong TLBB .Cách chỉnh sửa giá và thêm item vào shop KNB.
Thứ tư là mình muốn đổi màu chữ hiển thị giống FPT hiện nay và mình muốn thấy mấy chữ tàu trong game đỡ hơn là mấy cái chữ "õea" chẵng biết nói giống gì thà rằng hiện chữ tàu còn đọc được sơ sơ, phần này mấy pro chỉnh font trong redhad sao chỉ dùm lun đi.
Cuối cùng là làm sao cho ra ác bá,ác tặc,giao long v.v.dánh lệnh gì trong máy ảo cho mấy quái đó ra vậy all suốt ngày cũng không thấy con nào ra(nếu đã chỉ qua rùi mong cho link đến trang hướng dẫn).
Nếu có khả năng mấy pro có thể tổng hợp từ A tới Z vào fatebook or tập tin .PDF share lên cho mọi người dùng.
Những điều em cần xin giúp đỡ cũng là những điều mà mấy gà chúng em thắc mắc không dám nói. Một lần nữa xin cảm ơn mấy pro đã cố gắng giúp tụi em=D>=D>=D>

probin
26-04-10, 11:18 PM
Trước tiên em thay mặt tất cả Newbie cám ơn mấy pro đã làm sever offline tlbb này.
Tìm hiểu được 1 tuần rùi em có nhiều điều thắc mắc em xin góp ý để hoàn thiện TLBB hơn pro nào biết phần nào chỉ phần ấy cũng được: (em đang chơi bảng v0.88 của xrocxmanx).
Thứ nhất là việc chỉnh sửa hiển thị exp và diều chỉnh exp đánh quái (exp to quá chơi cũng nản) chỉ em file chỉnh exp như thế nào ấy. Cách chỉnh drop đồ sao mà toàn rơi full 9x không ak em mún biết file drop ở đâu thôi để em chỉnh.
Thứ hai là việc lấy trùng lâu giới or ngoc bội và ám khí ở đâu vậy(toa do GM) và khi mặt trùng lâu giới sao em không thấy hiệu ứng phong huyệt (sửa ở đâu để có hiệu ứng giống FPT).GM nhận tâm pháp 150 ở đâu vậy.
Thứ ba là all và xóa GM trong TLBB .Cách chỉnh sửa giá và thêm item vào shop KNB.
Thứ tư là mình muốn đổi màu chữ hiển thị giống FPT hiện nay và mình muốn thấy mấy chữ tàu trong game đỡ hơn là mấy cái chữ "õea" chẵng biết nói giống gì thà rằng hiện chữ tàu còn đọc được sơ sơ, phần này mấy pro chỉnh font trong redhad sao chỉ dùm lun đi.
Cuối cùng là làm sao cho ra ác bá,ác tặc,giao long v.v.dánh lệnh gì trong máy ảo cho mấy quái đó ra vậy all suốt ngày cũng không thấy con nào ra(nếu đã chỉ qua rùi mong cho link đến trang hướng dẫn).
Nếu có khả năng mấy pro có thể tổng hợp từ A tới Z vào fatebook or tập tin .PDF share lên cho mọi người dùng.
Những điều em cần xin giúp đỡ cũng là những điều mà mấy gà chúng em thắc mắc không dám nói. Một lần nữa xin cảm ơn mấy pro đã cố gắng giúp tụi em=D>=D>=D>

-Chỉnh sửa hiển thị exp thì bạn phải sửa lại các file ở client cơ. Chỉnh rate exp thì tại file ConfigInfo.ini (home/tlbb/Server/Config). Drop thì chỉnh 2 file là MonsterDropBox và DropboxContent >>> nên tự tìm hiểu để hiểu thêm :D
-Ko nhớ rõ lắm , hình như đổi ở NPC nào đó ở Kiếm Các. Hiệu ứng thì chắc ko có rồi :) . Mới thấy có 2 người làm dc cái hiệu ứng đó thôi
-Ko hiểu ý bạn xóa GM là sao :-/ . Cách chỉnh sửa shop đã có , chắc do bạn lười nên ko chịu tìm thôi
-Đổi màu chữ hiển thị thì bạn phải sửa các file ở client. Hiển thị tên NPC thì bạn phải sửa ở thư mục home/tlbb/Public/Scene (tìm mấy file abcxyz_monster.ini mà sửa , dòng name và title đó)
-Các event thì mình ko nhớ rõ lắm bản này sửa lại như thế nào , chắc phải nhờ huuduyen thôi :D

huuduyen_05
27-04-10, 05:25 AM
-Cái thứ 4: mình cấu hình thấy nó ra đúng giờ mà. Chắc server bạn sao á. Chứ mình open online thấy các event diễn ra đầy đủ ok, ko thiếu cái nào. Nếu cái nào mà không có chỉ do mình đóng lại thôi :D.

Nếu dùng bản tiếng Trung thì mình chưa test. Còn bản mình việt hoá lại chạy ok.

lemonking
27-04-10, 10:12 AM
Cảm ơn 2 bác đã giúp đỡ nhưng cái phần all item vào shop KNB ở đâu vậy mình tìm khắp topic rùi không thấy mấy bác biết dẫn link cho em dùm hoặc post lại giúp em mấy bác post kỹ tí nhé (cảm ơn).Còn phần nhận tâm pháp 150 ở đâu vậy em tìm không thấy.Cái chức năng tạo xóa GM nằm ở đâu vậy (ví dụ em muốn sửa lại việc nhận knb ở đại lý thì vô file nào, đường dẫn đến file ,nhìn mặt ổng thấy ghét quá trời=(( em mún xóa ổng lun thì làm sao hoặc thêm vào 1 thằng GM nâng tâm pháp lên 150 v.v).Nếu đòi hỏi của em lớn quá thì thôi vậy !!!. Dù sao cũng mong mấy Bác giúp dùm em mấy phần này :-??

probin
27-04-10, 10:40 AM
Cảm ơn 2 bác đã giúp đỡ nhưng cái phần all item vào shop KNB ở đâu vậy mình tìm khắp topic rùi không thấy mấy bác biết dẫn link cho em dùm hoặc post lại giúp em mấy bác post kỹ tí nhé (cảm ơn).Còn phần nhận tâm pháp 150 ở đâu vậy em tìm không thấy.Cái chức năng tạo xóa GM nằm ở đâu vậy (ví dụ em muốn sửa lại việc nhận knb ở đại lý thì vô file nào, đường dẫn đến file ,nhìn mặt ổng thấy ghét quá trời=(( em mún xóa ổng lun thì làm sao hoặc thêm vào 1 thằng GM nâng tâm pháp lên 150 v.v).Nếu đòi hỏi của em lớn quá thì thôi vậy !!!. Dù sao cũng mong mấy Bác giúp dùm em mấy phần này :-??

Chỉnh sửa sv bạn xem tại đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bạn muốn sửa NPC thì trước tiên nên tự mày mò và học về Lua Script . ko nên đốt cháy giai đoạn :D

lemonking
27-04-10, 06:42 PM
Bác Huu Duyen ơi sao Bác chỉnh được độ dài rộng của phần hiển thị chỉ số ngoại công,cường lực V.v đẹp thế!!! :) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Còn của em hiển thị chặt gắt <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(hix tại không cho phép post ảnh nên mượn tạm ảnh trong topic mong mấy Bác thông cảm) và cái phần "tiên nhân chỉ lộ" sao ấn vào hiện khung nhỏ xíu vậy có cách nào chỉnh lại cho lớn giống bên FPT hay không vậy !!!!! mong bác giúp em phần này:-??:-??:-??

probin
27-04-10, 08:16 PM
Bác Huu Duyen ơi sao Bác chỉnh được độ dài rộng của phần hiển thị chỉ số ngoại công,cường lực V.v đẹp thế!!! :) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Còn của em hiển thị chặt gắt <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(hix tại không cho phép post ảnh nên mượn tạm ảnh trong topic mong mấy Bác thông cảm) và cái phần "tiên nhân chỉ lộ" sao ấn vào hiện khung nhỏ xíu vậy có cách nào chỉnh lại cho lớn giống bên FPT hay không vậy !!!!! mong bác giúp em phần này:-??:-??:-??

Cái này phải chỉnh sửa client bạn ạ

lemonking
29-04-10, 08:02 PM
Mấy pro ơi sao chỉnh ngôn ngữ tiếng việt trong máy ảo Linux vậy em thấy cái máy ảo trong VMware Workstation của server 1.50 zo toàn hiển thị chữ việt thấy mà ham còn server 0.88 toàn tiếng anh!!!! ai biết chỉnh lại tiếng việt chỉ em với và nhân tiện chỉ em sao dánh chữ việt trong máy ảo được vậy chỉ em lun đi. Thanks

probin
30-04-10, 05:54 PM
Việt hóa đã post rồi , bạn chịu khó tìm đi :|

michael245
16-07-10, 10:11 AM
Cái này phải chỉnh sửa client bạn ạ

Chỉnh client ở phần nào vậy bạn?

lemonking
10-08-10, 12:19 PM
Hôm nay mình quyết định rời khỏi diễn đàn clbgame nghỉ chơi tlbb .Trước tiên xin cám ơn rất nhiều đến những thành viên và mod đã giúp đỡ mình.Lý do mình rời khỏi diễn đàng là :
Năm nay mình lên lớp 11 rùi 2 năm nữa là thi tuyển sinh nên phải bắt đầu cai game >.<
Lý do thứ 2 là chơi tlbb off ngốn nhiều tài nguyên máy quá làm máy mình muốn điên lun xóa qua ghost lại tổng cộng hơn 15 lần >.< mới hôm qua thôi làm mình muốn rớt tim vì cái ổ C bị bad sector ghost cũng không được lun tháo qua tháo lại cuối cùng phải đúc đĩa cài lại win fomat hết toàn bộ ổ cứng nên mấy cái tlbb cũng theo mây khói .
Kỉ niệm lớn nhất là lần đầu tiên chơi tlbb vào phái tinh túc nên thèm nhớ cái bản nhạc tinh túc vì tìm không ra nên chấp nhận chơi off để nghe được nó .Bây giờ đã có tool unpach sound ra rùi nên cũng không còn luyến tiếc gì nữa.
TÓm lại mình khuyên các bạn đừng chơi off nữa vì dễ hư ram (ram hoạt động mạnh nhất khi run redhat) và ổ đĩa (do chiếm dung lượng lớn và xóa đi cài lại nhiều lần) vì đây là lời khuyên nên mình không có tính bắt buộc .
[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O< Chúc mọi thành viên lẫn mod trong clbgame thật nhiều sức khỏe để phát huy forum lớn mạnh và vì tương lai của 1 tlbb offline=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<:-h:-h:-h:-h:-h:-h:-h