PDA

View Full Version : Pro Cho hỏi

anhdao275
25-04-10, 10:04 AM
:o3:o3:o3hôm nay vừa cài xong tlbb of. vao chơi ok nhưng mà có lỗi là khi chỉ chuột vào skill môn phái (trong bang skill hoặc trên thanh f*) thì mtreo games hok hỉu tại sao. pro nào sửa được chi dùm nha . thank. 1 vấn đề nữa làm sao dung win dể copy file vao linus chẳng có ai hướng dẫn nên newbie mù tịc lun.

hater
25-04-10, 10:26 AM
mình cũng vừa cài xong mà có bị vậy đâu

probin
25-04-10, 04:25 PM
:o3:o3:o3hôm nay vừa cài xong tlbb of. vao chơi ok nhưng mà có lỗi là khi chỉ chuột vào skill môn phái (trong bang skill hoặc trên thanh f*) thì mtreo games hok hỉu tại sao. pro nào sửa được chi dùm nha . thank. 1 vấn đề nữa làm sao dung win dể copy file vao linus chẳng có ai hướng dẫn nên newbie mù tịc lun.

Có thể do bạn cài font Trung Quốc (mình cài font Trung Quốc vẫn chơi ngon :D )
Copy file giữa windows và Linux thì dùng WinSCP bạn ạ. Bạn nên tìm trong box để biết cách sử dụng

huuduyen_05
25-04-10, 04:32 PM
Mình đâu có cài thêm font nào. Máy cũng không có font TQ. Chắc client bạn ấy bị lỗi.

anhdao275
25-04-10, 06:06 PM
ừhm. cám ơn mấy bạn đã trả lời. máy mình cai font chinisePRC do mình cài HKGH 3.9 để mình về remove xem sao. mà mấy ban có thể cho minh link WinSCP với cái topic hướng dẫn không. mình tìm hoài không có. với lại ban huuduyen cho mình hỏi làm cách nào để giảm kinh nghiệp đánh quái với. tlbb ma lever cứ lên vù vù như MU ấy.

Čħīċķėň
25-04-10, 06:10 PM
ừhm. cám ơn mấy bạn đã trả lời. máy mình cai font chinisePRC do mình cài HKGH 3.9 để mình về remove xem sao. mà mấy ban có thể cho minh link WinSCP với cái topic hướng dẫn không. mình tìm hoài không có. với lại ban huuduyen cho mình hỏi làm cách nào để giảm kinh nghiệp đánh quái với. tlbb ma lever cứ lên vù vù như MU ấy.

ngay topic tải server có rùi..........................

anhdao275
25-04-10, 06:21 PM
Đã có winscp. nhưng hương dẫn thì ......... vẫn kiếm không có. hjc. ở topic nào có hướng dẫn bằng cách copy file nhỉ ??????

probin
25-04-10, 06:36 PM
Đã có winscp. nhưng hương dẫn thì ......... vẫn kiếm không có. hjc. ở topic nào có hướng dẫn bằng cách copy file nhỉ ??????

bạn dùng WinSCP thì giao diện gần giống Norton Commander ý , chỉ việc drag & drop file từ cửa sổ này sang cửa sổ kia là dc , nhớ chọn tranfer mode là Binary Mode

anhdao275
25-04-10, 06:46 PM
Norton Commander mình chưa xài lần nào nên cũng chẳng biết. mà linus mới xài lần đầu nên cũng hơi lạ. bạn có thể chỉ cụ thể cho mình cách thiết lập winscp đc không. vì mới cài lần đầu nên cái jì cũng lạ cả. và minh cũng muốn hỏi cách lam lever lên chậm luôn. sever nay lever lên nhanh quá. chơi như thế không vui.

probin
25-04-10, 07:10 PM
Norton Commander mình chưa xài lần nào nên cũng chẳng biết. mà linus mới xài lần đầu nên cũng hơi lạ. bạn có thể chỉ cụ thể cho mình cách thiết lập winscp đc không. vì mới cài lần đầu nên cái jì cũng lạ cả. và minh cũng muốn hỏi cách lam lever lên chậm luôn. sever nay lever lên nhanh quá. chơi như thế không vui.

Cài WinSCP như bình thường , cài xong chạy nó , host là 192.168.1.3 , username là root , password thì là pass máy ảo , rồi ấn connect , nó mở ra cái giao diện rất dễ dùng , bạn mà ko biết dùng nữa chắc mình cũng đến đâm đầu chết (:| . Kéo file từ cửa sổ bên này qua bên kia rồi thả là nó hiện ra bảng truyền tải file , ấn vào chỗ transfer setting chọn Binary mode rồi ấn OK để nó copy file. chỉnh rate exp thì vào file ConfigInfo.ini trong thư mục home/tlbb/Server/Config

anhdao275
25-04-10, 07:20 PM
Thank bạn nhìu tuy chưa thử. mà nhấn thank 2 lần có bị gọi là spam ko nhỉ. bữa sau có vấn đề nữa không biết có người nhiệt tình zúp đỡ như bạn không hì. rảnh thì làm bạn vơi minh nhe. nick của minh là kissyou555x. nếu có trả lời thì chỉ cho minh cách lam lever lên chậm lun nhé. bữa sau post cho mấy bạn coi mấy cái ảnh của minh (mới cài lần đầu và chưa biết cách pót ảnh lên Diễn đàn) :d

anhdao275
29-04-10, 08:40 AM
hôm nay đã fix dc lỗi skill. bạn huuduyen có đó không cho mình hỏi tí. lỗi mất dòng ép ngộ tính thi sữa làm sao vậy

anhdao275
29-04-10, 09:09 AM
mình muốn hỏi làm sao để chinh lever khi lập nhân vật xuống là 1 chư không phải là 10 như trong sever. ai co kinh nghiem chi giùm với....

huuduyen_05
29-04-10, 09:48 AM
Mất dòng ép ngộ tính có fix bên topic việt hoá đó bạn..

anhdao275
01-06-10, 12:59 PM
Huuduyen ơi. mình muốn chỉnh lever lên chậm thì phải làm sao. hướng dẫn cụ thể cho mình được không. vơi lại mình muốn việt hóa các scrip nhưng hok biết con nào đi với scrip nao cả. ban có thể up dùm minh cái list dc không, và up hộ mình cái navicat bạn đang sài nhé. cái navicat cua minh nó không chạy, chán. minh vừa việt hóa được thằng gm trong tiền trang. gớm tìm cả nửa thnags mới ra. hjc

tnxtday
01-06-10, 08:25 PM
mình muốn chỉnh lever lên chậm thì phải làm sao.
Thêm cái cách chỉnh tỉ lệ rơi đồ đi a huuduyen ơi?
edit file configinfo.ini, thay đổi 1 ký tự 1 con số là lỗi server ngay :((