PDA

View Full Version : Những vấn đề khi sử dụng việt hóa của huu_duyen

lisaoyran1234
23-04-10, 06:31 PM
như các bạn đã biết huu_duyen có up lên 1 số file việt hóa,mình đã dùng thử và phát hiện ra rất nhiều vấn đề khi việt hóa
1.Hầu như tất cả các Q quan trọng đều bị mất
2.các tính năng trước khi việt hóa bị mất như ví dụ các sửa thần khí, đi dã trư....
rút ra kết luận nếu bạn đã up việt hóa thì up luôn cả phần Data giúp,vì Data tiếng tàu mà secen tiếng việt thì như râu ông nọ cắm cằm bà kia
Mong đóng góp của mình có thể giúp các bạn có nên down file việt hóa của Huu_duyen về cụ thể file việt hóa của huu_duyen chỉ việt hóa các mob tới bản 0.26 nên gặp rất nhiều bug khi up cho bản zrockman

huuduyen_05
23-04-10, 08:32 PM
uhm, do các script là tiếng Trung, Việt hoá mình up lên thì tiếng Việt nên một số script không chạy được do không khớp. Điển hình như chức năng ép ngộ tính PET và 1 số Q ...

Ép ngộ tính PET có patch fix rồi.

Vẫn đang tiếp tục Việt hoá mừ bạn.

probin
25-04-10, 01:18 AM
Đơn giản 1 chút là bạn có thể thay lại tên các NPC đó thành tiếng Trung là ổn :p

minhcuong168
03-05-10, 07:26 AM
ai co part 5 cua ban server TLBB cua zrockmanx cho minh xin voi link part 5 bi die minh ko down duoc. thanks

heroque
07-05-10, 08:17 PM
Bác HD cho em hỏi cái, em đã làm tuần tự các hướng dẫn của bác về việt hóa NPC nhưng khi vào game vẫn ko việt hóa được, các NPC vẫn aoe aoe như lúc đầu. Chỉ có NPC tổng hợp thì được

heroque
13-05-10, 12:38 PM
Hiện tại mới VH được NPC tài phú :(. Đang cố gắng mò VH 1 số thứ nữa nếu đc sẽ share cho anh em