PDA

View Full Version : anh LightRitual guíp em với!!

tuankhoa1996
23-04-10, 10:16 AM
em cài shaya ep 4 của anh xong rùi, patch client rùi lúc chạy sever nó chạy dc 2-3s rui tắt vào game thì báo máy chủ đang bảo trì, là sao vậy ah?

Mater
23-04-10, 02:51 PM
có 2 trường hợp
1 là client chưa update đủ
2 là IP game chưa mở ( 127.0.0.1 chưa được cài card ảo bạn cài card ảo là ok )

phien-nhatrang
23-04-10, 08:02 PM
em cài shaya ep 4 của anh xong rùi, patch client rùi lúc chạy sever nó chạy dc 2-3s rui tắt vào game thì báo máy chủ đang bảo trì, là sao vậy ah?

ah cái này chắc chắn patch client bị sai(vì lúc trước mình cũng bị thế này)
bạn down cái patch này về rồi sửa ip lai cho khớp với server (sửa lại 127.0.0.1 hầu hết các server trong rum là vậy):<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
-còn sử ntn thì vô đây co hướng dẫn nè:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
-tin ở mình vì chỉ có cái patch này là đc nhất.ok[-X[-X

Vô tình lick phải nút thank
Lòng buồn hậm hực tức điên cả người
Ở nhà mẹ dặng nhớ lời
Hum nay ra quán nhìn girl hóa mù
Gặp link nhớ vội mà down
Nút thank con chớ lick vào làm chi
Thằng nào khiến chết copy
Coi chừng chó cắn, dậm đinh, cúm gà.

LightRitual
23-04-10, 08:06 PM

Đây là do config server sai, chứ ko phải patch, nếu patch sai thì server vẫn chạy tốt nhưng vào game nó báo "Máy chủ đang bảo trì". Đằng này không chạy được server thì dĩ nhiên là không vào được nên "Máy chủ đang bảo trì" là đương nhiên. Bạn xem lại các bước config server nhé (IP, pass sa, user sa)

phien-nhatrang
23-04-10, 08:38 PM
Đây là do config server sai, chứ ko phải patch, nếu patch sai thì server vẫn chạy tốt nhưng vào game nó báo "Máy chủ đang bảo trì". Đằng này không chạy được server thì dĩ nhiên là không vào được nên "Máy chủ đang bảo trì" là đương nhiên. Bạn xem lại các bước config server nhé (IP, pass sa, user sa)

ah đúng rùi hi`hi` nhìn nhầm tại mình tương cái server này ai cũng chạy dc nên ko để y.

sushi
23-04-10, 09:47 PM
vậy còn trương họp vào game mà nó bảo là "máy chủ đang bảo trì "thì lên làm như thế nào ?

LightRitual
24-04-10, 06:58 PM
vậy còn trương họp vào game mà nó bảo là "máy chủ đang bảo trì "thì lên làm như thế nào ?

Nếu server chạy ok rồi, thì là do IP trong game.exe sai so với IP ở server.

consoicodoc
25-04-10, 04:45 PM
Nếu server chạy ok rồi, thì là do IP trong game.exe sai so với IP ở server.

lightritual bạn giúp mình làm lại cái PS_GameDefs đc không cái cũ của bạn mình sửa kiểu gì nó vẫn one hit up 60 ~.~ với lại có cash shop full ep4 ko nhân tiện cho xin với$-) cám ơn trước nhớ :-*

LightRitual
25-04-10, 04:49 PM
lightritual bạn giúp mình làm lại cái PS_GameDefs đc không cái cũ của bạn mình sửa kiểu gì nó vẫn one hit up 60 ~.~ với lại có cash shop full ep4 ko nhân tiện cho xin với$-) cám ơn trước nhớ :-*

Khi nào online bạn add YM: mr.nhoccon mình giúp cho.