PDA

View Full Version : Server 422 Mcncc.com đã tích hợp trên ubuntu !

huunam09
17-04-10, 01:47 AM
Đây là Server 422 Mcncc.com được mình cài sẵn vào ubuntu rùi config chuẩn !
/:)/:)/:)
Thông tin sv như sau :

IP của sv tức là ip của linux : 192.168.1.200
đăng nhập linux :
id = root
pass = 123
IP của MSSQL là 192.168.1.34 (ai thích đổi thì vô etc tìm file table.xml để sửa nhá !):-@
namedatabase : wm (ai thích đổi thì vô etc tìm file table.xml để sửa nhá !):-@
SQL name : sa(ai thích đổi thì vô etc tìm file table.xml để sửa nhá !):-@
SQL pass: 123456(ai thích đổi thì vô etc tìm file table.xml để sửa nhá !):-@

Còn ji không nhỉ ! tạm thế đã đi ! b-(
Các thứ còn lại dữ nguyên !

Cài đặt :

đâu tiên vô đây(nhẹ thui tầm 500M nén) Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fsharekey%3D01828fb79b32a3e5ab1eab3e9fa335ca0a ae1db4df0755e8)

ah nhớ download cả file element.7z (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fdownload.php%3Fqbr3njnowmi)
sau đó giải nén ra tầm 2G ji đó !

tiếp là chạy máy ảo và khởi động sv rùi chơi là ok !

uk quên mất vụ này !
khởi động sv bằng lệnh ./qd
tắt là ./stop
rs là ./rest
còn mấy lệnh nữa là toplist và gs2 nhưng chưa thử ! mấy bạn thử coi !
các file này để trong root nhá !

Ah nói qua sv này !
Server này các bạn có thể update lên bản 30 của vtcz được !
đặc biệt sv đã được sửa đổi và không thể dùng NPC ông chủ tiền trang , có thêm chức năng nhập mộng , ghop có thêm phần Nhận hồng lợi ! thêm một số NPC làm chiến trường !đặc biệt nữa là mấy vật phẩm bị lỗi khi click vô không bị dis ra nữa ! còn ji không nhỉ ! nói chung là dùng rùi sẽ thấy thui ! sv này là sv vẫn còn nguyên của mấy bác china ! tớ chưa chỉnh sửa ji chưa update hay cập nhật ji hết ! vì thế ai muốn phát triển thêm thì cứ tiếp tục nhá ! jo đang bận cái project nhưng cái này hấp dẫn quá và mọi người không làm được nên mình làm luôn cho đễ dễ xài !

Tiếp là vài bức ảnh thưởng thức tẹo nhỉ !

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huntersun
17-04-10, 06:17 AM
Nhìn đẹp quá, thanks for sharing :)

thientruongdx
17-04-10, 05:41 PM
SV dùng client Tru Tiên v1.0 có phải update lên ko

huunam09
18-04-10, 05:03 AM
bác có thể update lên version 30 của VTC,đừng up lên bản 33 là tru tiên 2 đó !

thientruongdx
18-04-10, 09:05 AM
bác có thể update lên version 30 của VTC,đừng up lên bản 33 là tru tiên 2 đó !

Mình thấy bên china nó cũng dùng đc client tru tiên 2 mà

huunam09
18-04-10, 08:03 PM
Mình thấy bên china nó cũng dùng đc client tru tiên 2 mà
cũng hem biết nhưng mà tớ thử rùi ! update lên bản 33 với 37 thì không ping được sv !

maquy09
19-04-10, 11:13 AM
cho mình hỏi nhờ chút : sao mình ko đăng nhập được vào ubuntu vậy ? khi nZó hỏi Zhuxian login : gõ root nhưng ki hỏi pass thì mình không thể gõ được kí tự nào cả ><

huunam09
19-04-10, 01:15 PM
cho mình hỏi nhờ chút : sao mình ko đăng nhập được vào ubuntu vậy ? khi nZó hỏi Zhuxian login : gõ root nhưng ki hỏi pass thì mình không thể gõ được kí tự nào cả ><
không sao bạn ạ ! khi bạn đánh root xong rùi đánh pass thì cứ đánh bình thường vì cái này nó ko hiện pass đâu !gõ đúng là nó vào ngay an tâm !

maquy09
19-04-10, 01:40 PM
uh ! cám ơn bạn .
Với ai giúp em với . vào được rồi nhưng ubuntu lại ko kết nối đc ? em gõ ping của Win mãy chỉ thấy báo Destination Host Unreachable trong khi dùng bản Ubuntu cũ vẫn kết nối tốt ? ><

huunam09
19-04-10, 02:35 PM
uh ! cám ơn bạn .
Với ai giúp em với . vào được rồi nhưng ubuntu lại ko kết nối đc ? em gõ ping của Win mãy chỉ thấy báo Destination Host Unreachable trong khi dùng bản Ubuntu cũ vẫn kết nối tốt ? ><
bản chỉnh trong wm cái card mạng kết nối là V0(mặc định ấy)

thientruongdx
19-04-10, 03:09 PM
Cái server này quái đầy trong thành

maquy09
20-04-10, 11:19 AM
Một vấn đề siêu chuối là nếu em rút dây mạng ra thì khỏi kết nối luôn !!! >< mà em thì dùng nhờ mạng chứ có mạng đâu . ai biết cách chỉnh để như sever của fancy chỉ em với ???

l3aHaMuS
21-04-10, 11:36 PM
it's work all but i can't change EXP all monster.
Could you suggestion about to change EXP rate?

Thank you

:-??

huunam09
22-04-10, 04:44 PM
it's work all but i can't change EXP all monster.
Could you suggestion about to change EXP rate?

Thank you

:-??
Your here <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Have fun !

qhungkk
02-05-10, 08:16 AM
Cài đặt thế nào nhẩy, như bình thường hay có chỉnh gỉ thêm?

huunam09
03-05-10, 04:54 PM
Cái server này quái đầy trong thành
để fix ! bạn download cái này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fjkqczjjwunm) ! rùi copy vô usr/rain rùi set lại premission cho nó là 777

Cài đặt thế nào nhẩy, như bình thường hay có chỉnh gỉ thêm?
đã hưỡng dẫn ở trên đó rùi mà bạn ! để fix quái và npc thì bạn bạn download cái này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fjkqczjjwunm) ! rùi copy vô usr/rain rùi set lại premission cho nó là 777 là ok !

tinhocttc
06-05-10, 03:17 AM
sao minh dùng winscp418 để đăng nhập server không được nhỉ. chủ topic hướng dẫn cái lỗi này được không nhỉ. ping vẫn tốt mà.

huunam09
06-05-10, 08:22 PM
sao minh dùng winscp418 để đăng nhập server không được nhỉ. chủ topic hướng dẫn cái lỗi này được không nhỉ. ping vẫn tốt mà.
bạn chú ý các thông số kết nối nhá !

tinhocttc
06-05-10, 08:35 PM
bạn có yahoo không có gì pm để giúp mình cái vụ ip cái. vì cài sever 270 không dùng Bridger thì chạy được rồi nhưng mà chạy server 422 dung card thì bị lỗi. bạn giup được thi pm: thegioi8150 giúp mình nhé. xin cảm ơn bạn nhiều.

qhungkk
08-05-10, 07:46 AM
Client mình là bản 1.3.6, không biết có dùng được không ta??

tinhocttc
08-05-10, 09:14 PM
Client mình là bản 1.3.6, không biết có dùng được không ta??

bản này dùng được đó bạn. mình cũng đang đùng bản này mà. chạy good lắm đấy.

Čħīċķėň
08-05-10, 09:21 PM
thanks for share ^^
............................

SjTempo9x
08-05-10, 09:38 PM
bác hữu nam leech nốt mấy cái fix bên fullhouse đi
hình như cái này vẫn ko có TMP thì phải + cái toplist nữa
bên đó post nhiều quá lại ko hay sang bên đấy ko nắm rõ được +_+

vietpro8x
08-05-10, 09:48 PM
cho mình hỏi là client hoặc SV bên này có thể anti hack giống như MU ko

cususu
19-05-10, 07:40 AM
Chưa cài linux bao giờ ko biết huunam09 có thể làm 1 bài hướng dẫn cài máy ảo với sv đc ko ^^

huunam09
19-05-10, 09:21 AM
bạn chỉ cần download toàn bộ các file trên về và làm theo hướng dẫn là ok ! không cần cài ji đên ubuntu nữa !
have fun !

le_minh
19-05-10, 03:08 PM
Đây là Server 422 Mcncc.com được mình cài sẵn vào ubuntu rùi config chuẩn !
/:)/:)/:)
Thông tin sv như sau :

IP của sv tức là ip của linux : 192.168.1.200
đăng nhập linux :
id = root
pass = 123

Còn ji không nhỉ ! tạm thế đã đi ! b-(
Các thứ còn lại dữ nguyên !

Cài đặt :

đâu tiên vô đây(nhẹ thui tầm 500M nén) Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fsharekey%3D01828fb79b32a3e5ab1eab3e9fa335ca0a ae1db4df0755e8)

ah nhớ download cả file element.7z (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fdownload.php%3Fqbr3njnowmi)
sau đó giải nén ra tầm 2G ji đó !

tiếp là chạy máy ảo và khởi động sv rùi chơi là ok !

uk quên mất vụ này !
khởi động sv bằng lệnh ./qd
tắt là ./stop
rs là ./rest
còn mấy lệnh nữa là toplist và gs2 nhưng chưa thử ! mấy bạn thử coi !
các file này để trong root nhá !

Ah nói qua sv này !
Server này các bạn có thể update lên bản 30 của vtcz được !
đặc biệt sv đã được sửa đổi và không thể dùng NPC ông chủ tiền trang , có thêm chức năng nhập mộng , ghop có thêm phần Nhận hồng lợi ! thêm một số NPC làm chiến trường !đặc biệt nữa là mấy vật phẩm bị lỗi khi click vô không bị dis ra nữa ! còn ji không nhỉ ! nói chung là dùng rùi sẽ thấy thui ! sv này là sv vẫn còn nguyên của mấy bác china ! tớ chưa chỉnh sửa ji chưa update hay cập nhật ji hết ! vì thế ai muốn phát triển thêm thì cứ tiếp tục nhá ! jo đang bận cái project nhưng cái này hấp dẫn quá và mọi người không làm được nên mình làm luôn cho đễ dễ xài !

Tiếp là vài bức ảnh thưởng thức tẹo nhỉ !

dai ca nếu dã up server thì up client lun di chạy sever ok rồi nhưng khi chạy client thì nó báo phiên bản wa củ cân updat nhưng up thi no lên bản 2 rồi:))

Zell Dinch
22-05-10, 06:43 AM
Zhu Xian có nhất thiết xài MSSQL 2000 ko hả các bác. 2008 đc ko?

cuilui
22-05-10, 11:00 PM
dai ca nếu dã up server thì up client lun di chạy sever ok rồi nhưng khi chạy client thì nó báo phiên bản wa củ cân updat nhưng up thi no lên bản 2 rồi:))

vào trang chủ Tru tiên của VTC mà download :o3

huunam09
27-05-10, 09:35 PM
bạn chỉ update lên bản v30 thui !

Zhu Xian có nhất thiết xài MSSQL 2000 ko hả các bác. 2008 đc ko?
không quan trọng bạn ạ ! kể cả 2000 ! or mysql(nhưng phải config với database khác thui !)

qhungkk
01-06-10, 09:58 PM
Cái GSHOP của server này khủng quá, mua 1 con sương lang mà mất tới 1mil KNB. Với lại mấy cái gshop cũ dùng không được cho bản v30 này, ai có gshop mới với element khác của bản v30 này thì cho mình xin đi. Cảm ơn!!

pxduong
17-06-10, 10:21 PM
mình cài đặt thành công rồi. nhưng sao chơi đc có 15' thi nó báo disconnet. đằng nhập lại cũng ko đc.
xài lệnh ./rest ,server restart lại nhưng vẫn ko kết nối dc.
chỉ co reset lai nguyen cái server ubuntu thi lại đc
vậy mình bị lỗi gi thế??
làm ơn chỉ mình cách khắc phục

Ruins
24-06-10, 08:53 PM
bác nào vui lòng hướng dẫn em 1 bài cụ thể đc ko :H em gà nên chưa biết nhiều .

doiphieubat
12-07-10, 12:09 PM
bạn nào có hướng dẫn cụ thể để làm server TRU TIÊN này thì post cho mình vơi nha...dow đầy đủ hết rồi mà không biết làm sao để chơi được hết...

minhtuan176
16-07-10, 02:41 PM
bạn up và hướng dẫn kiểu này chắc chỉ có má mỳ;) mới chơi được. những người biết trước thì không nói làm gì. còn những người amater như mình thì vái chào.
nhân tiện xin hỏi bác nào biết cách cài như thế nào thì chỉ cho ae cùng chơi với nhé. cụ thể là:
-- login sv : ok
-- chạy client như thế nào đây: liệu có phải config lại ip của client không? nếu có thì chỉnh chỗ nào?
-- tạo acc bằng cách nào ?
+ bản sv tích hợp này có cả SQL đúng không nhỉ ? nếu vậy thì mình dùng "Navicat Premium" để chỉnh sửa được không?.
-- hiện tại mình đang dùng win7 64bit, liệu mình có cần phải cài thêm SQL?

+ rất hi vọng các bạn cho mình vài lời chỉ dẫn. thank

toicodon1990
17-07-10, 09:26 AM
sao minh lam xong het roi vao chon sv thi no khong co sv vay

shikaru92
17-07-10, 04:21 PM
bạn ơi mình down hết tất cả các file bạn yêu cầu rồi có cần gì nữa không...Mình mới vào box này lần đầu nên không biết gì hết bạn có thể hướng dẫn rõ 1 chút không...quả thật nhìn hướng dẫn của bạn thì quá khó cho Newbie như mình

minhtuan176
18-07-10, 08:48 AM
các bạn chịu khó đợi ngày mai mình sẽ úp lên chọn bộ + hướng dẫn đầy đủ cho mọi người cùng chơi nhé. mình mới cài đặt thành công và sẽ tích hợp đầy đủ mọi thứ. các bạn chỉ cần down về +khởi động + đăng nhập (đã tạo sẵn 10acc --> nếu muốn có thể tao thêm).

shikaru92
18-07-10, 09:27 AM
các bạn chịu khó đợi ngày mai mình sẽ úp lên chọn bộ + hướng dẫn đầy đủ cho mọi người cùng chơi nhé. mình mới cài đặt thành công và sẽ tích hợp đầy đủ mọi thứ. các bạn chỉ cần down về +khởi động + đăng nhập (đã tạo sẵn 10acc --> nếu muốn có thể tao thêm).

Ráng lên nha bạn...bạn có YH không cho mình xin hỏi vài thứ :D:)

minhtuan176
18-07-10, 08:53 PM
Ráng lên nha bạn...bạn có YH không cho mình xin hỏi vài thứ :D:)
mình đã làm xong hướng dẫn từ A->Z rồi, sáng mai sẽ úp cho các bạn, chắc khoang 9h sáng là có cho các bạn down, tổng dung lượng khoảng 2,5g.( down mất 30p ngoài quán nét nhé)

ah cái này mình làm hướng dẫn cho bạn nào dùng win7. bạn nào dùng win xp thì xem thêm phần HD bằng video (đoạn attach file BD sql vào My SQL - dễ thôi), video này co ngay trong phần Chú Ý của toppic tru tiên nhé. nhớ là đừng có làm theo thêm bất kỳ công đoạn nào trong video đó nữa nhé, vì thực ra mình cùng làm theo hướng dẫn từ đấy nhưng có vài điểm khác là minh đã fix được 2,3 lỗi trong game và thêm cái nữa là minh không làm theo cái phần add card mạng ảo giống video, nên các bạn chỉ cần xem cái cần xem thôi nhé.
đã up lên:
link đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fview.php%3Fid%3D42014%26fv%3Dadmin)

doiphieubat
19-07-10, 09:37 PM
em cài được game rồi..vô chơi được đầy đủ hết..chỉ mắc ở chỗ muốn chỉnh vàng + cách bay PHI KIẾM mà không biết làm sao....các pro hướng dẫn em với

huunam09
20-07-10, 09:11 AM
em cài được game rồi..vô chơi được đầy đủ hết..chỉ mắc ở chỗ muốn chỉnh vàng + cách bay PHI KIẾM mà không biết làm sao....các pro hướng dẫn em với
để có vàng thì bạn mua cái ngân phiếu trong chỗ NPC thủ kho !
còn cái phi kiếm thì phải có cái Tinh lực ! có thể mua trên shop !

shikaru92
22-07-10, 09:22 AM
Bạn ơi chứ khắc phục lỗi "Link-Mạng sever thông tin sai" thì làm cách nào vậy???

thecongcntt
22-07-10, 09:43 AM
Lỗi mạng thông tin sai là do bạn chưa chạy server xong (nguyên nhân chính). Khi server kết nối với MSSQL phải đợi 1 khoảng thời gian (nếu máy bạn có chương trình diệt virus + tường lửa thì khoảng 5-10 phút tính từ lúc server chạy). còn máy bạn ko có thì sẽ khoảng 3 phút !

vammu307
01-08-10, 08:10 AM
bạn ơi cho hỏi premission nằm ở đâu zị