PDA

View Full Version : Danh hiệu dùng dc cho JX Server by thaihoa91

thaihoa91
16-04-10, 11:09 PM
Hôm nay chính thức tìm dc 1 vài danh hiệu có thể sử dụng dc cho Server (mình thấy danh hiệu của mình, người khác cũng thấy danh hiệu của mình)
Sau đây là 1 vài pic :
1) Thượng Khanh:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
2) Quốc Công:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
3) Thừa Tướng:
4) Hoàng Đế:
**Việc sử dụng các danh hiệu trên là hoàn toàn sử dụng dc, và đây là pic chứng minh:
Mô tả hình ảnh : nhân vật thaihoa91 có danh hiệu Hoàng Đế (cửa sổ game bên phải) và nhân vật hahahaha (cửa sổ game bên trái) nhìn thấy dc danh hiệu của nhân vật thaihoa91
Vậy là có thể dùng các file hình ảnh động SPR này để làm danh hiệu !
Dùng danh hiệu Hoàng Đế để nhận diện phân biệt Admin và Gamer trong các Private Server Online :)) Tránh tình trạng giả mạo Admin :))
Danh hiệu chỉ có Admin có thì sẽ hạn chế khá nhìu tình trạng Gamer giả mạo Admin để lừa đảo các Gamer khác :D 1 ý tưởng khá hay đấy chứ ;))
Mọi người cho ý kiến nha ! Rất cần sự góp ý !

1vuonchuoi9
17-04-10, 12:02 AM
1 chữ " CHUẨN " nhưng khổ nỗi là hơi lệch 1 tý nhỉ :Z

thaihoa91
17-04-10, 02:20 PM
Vì mấy cái danh hiệu kia lệch khá nhìu ! Chỉ có mấy cái spr này là lệch ít nhất thui ^^!

Big..Zero
17-04-10, 02:29 PM
Đâu đâu test thử coi nào! với lại trả lời mấy câu mình pót bên kia đy

thaihoa91
17-04-10, 07:27 PM
Gợi ý cho các bạn là dùng Skills để làm ! Và tất nhiên mún làm dc thì phải cần kiến thức ! Kiến thức về Skills --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Big..Zero
17-04-10, 09:20 PM
nói chung là thank các pạn nhìu nhưng kiếm đc gì hay post + HD cho dễ hiểu nha mình nhìn mấy cái này chẳng hiểu gì cả

thaihoa91
17-04-10, 09:25 PM
Như mình đã nói là bạn cần kiến thức về Skills để làm dc ! Việc còn lại là thay thế spr vào thôi !

rentkyo
18-04-10, 11:57 AM
nhưng mak chủ íu la spr nào thôi :P

thaihoa91
18-04-10, 12:11 PM
Àh ! Các bạn dùng tools unpack .pak của Kiếm Thế file Setting.pak rùi vào đường dẫn \Setting\picture\title_image.txt là sẽ thấy đường dẫn spr thui bạn !

notfile
18-04-10, 12:13 PM
Àh ! Các bạn dùng tools unpack .pak của Kiếm Thế file Setting.pak rùi vào đường dẫn \Setting\picture\title_image.txt là sẽ thấy đường dẫn spr thui bạn !

thanks cho cái đường dẫn ^^!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Vo Le
19-04-10, 12:01 PM
Làm bằng skill thế kia thì có fix lệch pos đằng trời>:)

thaihoa91
19-04-10, 01:03 PM
Làm bằng skill thế kia thì có fix lệch pos đằng trời>:)

Vậy bạn góp ý cho mình là thay vào đâu ????

danchoiday
20-04-10, 10:01 PM
Một cách chống lừa đảo rất chuẩn xác, nhưng cũng dễ bít được admin ol nên cũng ko dám....b-)

thaihoa91
20-04-10, 10:35 PM
Ta ko nhất thiết làm 1 skills mà nó cứ hiện hoài ! Có thể dạng buff như skills Như Lai Thiên Điệp cũng dc ! Khi nào thi triển skills Như Lai Thiên Điệp bằng tay phải thì sẽ có hiệu ứng Hoàng Đế ! Còn thoát game vào lại thì ko thấy nữa ! Hiệu ứng đã đóng lại :D

Ta thông minh hơn VNG ở 1 chỗ là dùng mẹo ! Thay vì đi thẳng thì ta đi đường vòng hoặc đường tắt ;))

notfile
21-04-10, 05:15 PM
Ta ko nhất thiết làm 1 skills mà nó cứ hiện hoài ! Có thể dạng buff như skills Như Lai Thiên Điệp cũng dc ! Khi nào thi triển skills Như Lai Thiên Điệp bằng tay phải thì sẽ có hiệu ứng Hoàng Đế ! Còn thoát game vào lại thì ko thấy nữa ! Hiệu ứng đã đóng lại :D

Ta thông minh hơn VNG ở 1 chỗ là dùng mẹo ! Thay vì đi thẳng thì ta đi đường vòng hoặc đường tắt ;))

Xem ra làm = skill cũng không hay lắm nhưng không còn cách nào khác thì phải
có cách nào khác thì tốt ^^

jxnoob
21-04-10, 05:32 PM
làm bằng script chăng
script chỉ có admin sử dụng chức năng ẩn hiện danh hiệu
thế có được không nhỉ

thaihoa91
21-04-10, 06:14 PM
Gợi ý cho các bạn : Chúng ta có thể làm Danh Hiệu thế này bằng NpcRes ;))

Minh Phụng
21-04-10, 06:17 PM
anh hòa có TK Ngũ Hổ Long Tranh ko
anh lên yahoo đánh sang cho em nhé

thaihoa91
21-04-10, 09:08 PM
Anh đâu có giữ 1 file nào của Ngũ Hổ Long Tranh đâu ^^! Anh đâu có làm onl mà giữ Server :D

sasuce10
29-04-10, 08:45 AM
có danh hiệu có + thêm thứ gì không vậy :)

sasuce10
29-04-10, 08:46 AM
hay chỉ là có cho đẹp hả sao vậy

thaihoa91
29-04-10, 09:47 AM
Chủ yếu là đẹp và mọi người cùng nhìn thấy ! Dạng như các danh hiệu !

sasuce10
01-05-10, 11:11 AM
mấy danh hiệu này tháihoa có post lên cho anh em sửa dụng không vậy :-? :->

thaihoa91
01-05-10, 07:50 PM
Mình chỉ gợi ý những kiến thức cần có và cách làm ! Ko share trực tiếp tránh member chỉ bít down về xài mà ko suy nghĩ và hỉu !