PDA

View Full Version : [Help] Bị lỗi khi cài SHaiya = SQL 2008

0909online
14-04-10, 09:54 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mình cài xong xuôi rùi ! Đến đoạn cài Linker Sever thì nó báo lỗi như sau :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hình phóng gần đây :-S : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Các bạn có thể cho mình biết. Phần Option này cài đặt giá trị đúng sai (True -False) như nào ko ? Và cài LinkerSever như thế nào? Mình cài toàn bị lỗi hjc hjc.

Mình để mặc đinh ấn OK là báo lỗi. Nhưng ok bừa đi thì nó vẫn tạo đc GAME, GAMEDB.....
và rùi log thử game , sau khi đăng nhập và chọn sever thì nó báo như sau

Rất mong được sự trợ giúp của anh em CLB :(
-------------

0909online
14-04-10, 11:07 PM
Help! Ai giúp mình với >"< .

stinka2
14-04-10, 11:10 PM
login failed user sa, bạn cài pas SQL là jì? và coi lại pas bạn tạo trong linked server, lúc chạy SQL manager studio thì chọn SQL server authentication, user sa, hình như pass sa của sv là shaiya123... chỉ là 1 idea thôi zz

0909online
14-04-10, 11:19 PM
login failed user sa, bạn cài pas SQL là jì? và coi lại pas bạn tạo trong linked server, lúc chạy SQL manager studio thì chọn SQL server authentication, user sa, hình như pass sa của sv là shaiya123... chỉ là 1 idea thôi zz

Cám ơn bạn rất nhiều ! để mình thử xem như thế nào đã. Pas SQL + Pass Linkserver mình đổi chung về 1 pass giống nhau mà .

0909online
14-04-10, 11:41 PM
Tình hình là không đc bác ạ.!
Pass sa và pass linksever em đổi về chung 1pass rùi. mà sao ấn yes cái là nó báo lỗi này
- The linked server has been created but failed a connection test. ->
" các máy chủ tạo ra nhưng không có chung 1 kết nối "

Em thử tạo 1 cái GameDB thì nó báo là
- The OLE DB provider "MSDASQL" for linked server "PS_GAMEDB" reported an error. Authentication failed.
"Các nhà cung cấp OLE DB "MSDASQL" cho các máy chủ liên kết "PS_GAMEDB" báo cáo lỗi. Chứng thực không thành công."

- ]Login failed for user 'sa'.". -" Người sử dụng đăng nhập thất bại "
:((
Tóm lại là nó báo ko trùng pas với nhau mà rõ là em đổi pass cái sa và cái pass linkever cùng nhau rùi mà >"<
DRIVER={SQL Server};SERVER=127.0.0.1;UID=sa;PWD= " Giống pass sa mà "
>"<
Sao giờ bác ơi :((

0909online
15-04-10, 12:26 AM
Sao giờ anh em oi :(( bác stinka2 oi :(

stinka2
15-04-10, 07:51 AM
Nếu cài trên SQL 2008 thì không nên dùng cái linked sv của Light, qua bên 2pic của ông quachque có HD tạo linked sv... nhớ coi mấy trang đằng sau, trang đầu ông ý úp lên cái sv bị lỗi, trang sau có bản sửa.
P/s: Sửa lại tất cả thành true nhá zz

0909online
15-04-10, 07:18 PM
Nếu cài trên SQL 2008 thì không nên dùng cái linked sv của Light, qua bên 2pic của ông quachque có HD tạo linked sv... nhớ coi mấy trang đằng sau, trang đầu ông ý úp lên cái sv bị lỗi, trang sau có bản sửa.
P/s: Sửa lại tất cả thành true nhá zz

Thank's bạn nhìu nhé ^ ^ !

0909online
16-04-10, 12:50 AM
Bro ơi ! Tớ tìm ra lỗi đó rùi. he he
Thật ra các bước cài giống SQL 2000. và làm theo các bước của bác Light hướng dẫn vẫn được. Nhưng có điều lúc tạo Linked Sever thì chú ý thêm User và pass của SQL vào.

Pass Shaiya + Pass SQL phải trùng nhau và không được thiếu ^^! ( mình bị thiếu nên khi log sever nó báo lỗi là phải ^^! )

Ảnh đây ^^! <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình up lên cho những ai sau này cài SQL mà bị lỗi đoạn tạo Linked thì tham khảo nhé ^^!

0909online
15-02-11, 11:24 PM

StarWar
06-05-12, 12:04 PM
Sửa lỗi sau không được hix !
Có ai chỉ mình với!