PDA

View Full Version : Share Intro Kiếm Thế (hình nguyên họa) cho JX by thaihoa91

thaihoa91
09-04-10, 06:49 PM
Hôm nay tui chính thức share 2 bộ Intro (hình nền) của Kiếm Thế (World Of JX) cho Võ Lâm (JX).
Đây là 2 bộ Intro hoàn toàn nguyên họa của Kiếm Thế, ko hề có file JPG nào cả. Toàn là file hình ảnh SPR (Sprites) của KingSoft mà thui :D
Mời mọi người xem vài pic về 2 bộ Intro này

**Bộ 1:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

**Bộ 2:

+ LinkDown bộ 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

+ LinkDown bộ 2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nguyenhaloc
10-04-10, 08:31 AM
B0k tem đầu tiên!!! Hjhj. Thank bạn Thái hòa nha!

notfile
10-04-10, 10:19 AM
Đẹp 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

thaihoa91
10-04-10, 12:34 PM
Cái này đẹp ! Tiếc là do file .spr nên chưa edit dc :D

Dù sao xài hàng nguyên gốc vẫn tốt hơn nhỉ :D

gachbayvaomat
10-04-10, 05:13 PM
Cái này đẹp ! Tiếc là do file .spr nên chưa edit dc :D

Dù sao xài hàng nguyên gốc vẫn tốt hơn nhỉ :D

Cần gì ảnh dạng sprb-(
Ảnh KT xấu òm`

gachbayvaomat
10-04-10, 05:15 PM

Ảnh nguyên gốc to quá toàn thấy X to đùng ~~~

Minh Phụng
10-04-10, 05:16 PM
đang mày mò xem liệu có thể thay NV cơ bản của Jx = WoJx hay ko
anh thái hòa có biết làm ko chỉ em

thaihoa91
10-04-10, 06:47 PM
đang mày mò xem liệu có thể thay NV cơ bản của Jx = WoJx hay ko
anh thái hòa có biết làm ko chỉ em

Thay thì dc nhưng sẽ lỗi về mặt hình ảnh !

Theo anh đc bít thì hình ảnh của nhân vật JX xoay theo vài hướng thôi, còn của WoJX xoay nhìu hướng hơn nên khi thay vào (anh mới test cái armor thôi), thì đứng yên mà khoảng 3 4 giây nó bị xoay wa lại kỳ cục lắm ! Còn di chuyển thì ôi thôi ! Hướng di chuyển bên phải mà hình thân thể theo hướng bên trái ! Xem ra ko thay nhân vật dc rùi !

thaihoa91
10-04-10, 06:48 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> %2Fgallery_preview%2Fallsize.13224091.html)

Ảnh nguyên gốc to quá toàn thấy X to đùng ~~~

Cần gì ảnh dạng sprb-(
Ảnh KT xấu òm`

Tại bạn ko bít dùng picture đẹp thôi !

Với lại file JPG khác file SPR nha ! SPR hình ảnh đẹp và sắc nét hơn JPG nhìu lắm đó ! Vì bản thân SPR là 1 file ảnh động, giống như GIF nhưng nó lại đẹp hơn nhìu ;))

;)) Tại bạn ko bít dùng Ui thôi ! Bản thân Ui về hình nền game đã quy định là độ phân giải là 800X600 nên dù pic có to cỡ nào thì khi vào game nó cũng tự phân vùng ra độ phân giải 800X600 hết ;))

Với lại bạn để ý ImgType= đi ;)) cứ thử cho xài Ui tui share trong bộ đó mà chỉnh số ImgType=0 thành 1 xem sao ;)) bảo đảm màn hình đăng nhập đen thui ;))

Ko phải đơn giản chỉ cần sửa đường dẫn là có hình nền đâu ;)) bạn có thể ngâm cứu Ui đó xem !

gachbayvaomat
10-04-10, 09:33 PM
1 loại ảnh nền = spr ( UI kiểu hùng bá của gll-ít xài vì không edit được), 1 loại = ảnh JPG hay xài vì dễ edit. Tui thấy ba thaihoa nói nhiều kinh.:-| Mà mấy cái này bt mà có gì mới đâu nhĩ.

thaihoa91
10-04-10, 10:53 PM
1 loại ảnh nền = spr ( UI kiểu hùng bá của gll-ít xài vì không edit được), 1 loại = ảnh JPG hay xài vì dễ edit. Tui thấy ba thaihoa nói nhiều kinh.:-| Mà mấy cái này bt mà có gì mới đâu nhĩ.

Bạn cứ thử copy đường dẫn SPR vào ngay chỗ Ui nền xem coi nó load ko thì bít ! Nếu ko chỉnh 1 số chỗ thì ko load dc SPR mà chỉ load dc JPG ;)) Tui đã bị rồi :))

Với lại đây là lấy của Kiếm Thế ! Tui thấy bộ 1 là ảnh nền đẹp nhất !

Tui cho bạn code Ui :

[Init]
Left=0
Top=0
Width=800
Height=600
Moveable=0
ImgType=1

[Login]
Left=0
Top=0
Width=800
Height=600
Moveable=0
ImgType=1

[Login_Butterfly_0]
Left=210
Top=10
Width=100
Height=100
ImgType=0
Image=
;¶¯»­Á½´Î²¥·ÅÖ®¼äµÄ¼ä¸ôʱ� �䷶Χ£¬µ¥Î»ºÁÃ룬µÚÒ»¸öÊ� �ֵΪ0±íʾ£¬Á¬Ðø²»Í¬²¥·Å
Interval=1000,3000

;µã׺ͼ1
[Login_Butterfly_1]
Left=612
Top=64
Width=1
Height=1
ImgType=0
Image=
Interval=0,0

;µã׺ͼ2
[Login_Butterfly_2]
Left=465
Top=117
Width=1
Height=1
ImgType=0
Image=
Interval=0,0

[Login2]
Left=0
Top=0
Width=800
Height=600
Moveable=0
ImgType=1

;µã׺ͼ0
[Login2_Butterfly_0]
Left=72
Top=43
Width=1
Height=1
ImgType=0
Image=
Interval=0,0

;µã׺ͼ1
[Login2_Butterfly_1]
Left=300
Top=-105
Width=1
Height=1
ImgType=0
Image=
Interval=1000,3000

;µã׺ͼ2
[Login2_Butterfly_2]
Left=0
Top=0
Width=0
Height=0
ImgType=0
Image=\Spr\Ui3\
Interval=0,0

[Login3]
Left=0
Top=0
Width=800
Height=600
Moveable=0
ImgType=1

;µã׺ͼ0
[Login3_Butterfly_0]
Left=72
Top=43
Width=1
Height=1
ImgType=0
Image=
Interval=0,0

;µã׺ͼ1
[Login3_Butterfly_1]
Left=0
Top=0
Width=1
Height=1
ImgType=0
Image=
Interval=1000,3000

;µã׺ͼ2
[Login3_Butterfly_2]
Left=0
Top=0
Width=0
Height=0
ImgType=0
Image=\Spr\Ui3\
Interval=0,0

;°æ±¾ºÅÏÔʾ
[VersionText]
Left=720
Top=10
Width=80
Height=24
Font=14
HAlign=2
Color=202,230,171
;BorderColor=202,230,171

Bạn thay đường dẫn màu đỏ thành \Spr\HinhNenKT\1.spr thử xem test coi dc ko thì bít ;)) Nếu chỉ thay như thế mà có thể hiện dc hình nền thì tui phục bạn sát đất :D

1.spr đó thì tui đã cho linkdown ở đầu trang rùi ;))

sangpronhat
11-04-10, 12:08 AM
Ảnh nỳ có thể edit lại dc thay cây kiếm thôi cái nỳ phải nhờ tới Samoun dạo nỳ ông ấy học miệt

gachbayvaomat
11-04-10, 12:57 PM
Có 1 đoạn mã hình nền = JPG nữa mà, thaihoa càng nói càng khó hiểu, tự dưng kêu tui thay = spr làm gì. Chém tui dữ vậy, tui nói gì sai à?

thaihoa91
11-04-10, 03:03 PM
Có 1 đoạn mã hình nền = JPG nữa mà, thaihoa càng nói càng khó hiểu, tự dưng kêu tui thay = spr làm gì. Chém tui dữ vậy, tui nói gì sai à?

Ý tui nói là thay nó để làm hình nến đó ! Vì ko phải thay đường dẫn là dc đâu ! Ko đơn giản thế đâu ;)) Ý tui nói là vậy đấy ! Ko có ý chém gì đâu !

Tui mới vừa nảy ra sáng kiến về làm danh hiệu có thể dùng dc cho mọi nhân vật ! Và người khác cũng thấy danh hiệu của mình :)) Đang trong giai đoạn test và hoàn thành :D

gachbayvaomat
11-04-10, 03:19 PM
Cái gà này có j mà khó. À hiểu rùi, thaihoa's No.1:)>- Tui sẽ chú ý để khỏi bị bạn chém.

thaihoa91
11-04-10, 03:48 PM
Cái gà này có j mà khó. À hiểu rùi, thaihoa's No.1:)>- Tui sẽ chú ý để khỏi bị bạn chém.

Bạn nói vậy là sao ! No1 gì ????? Chủ yếu tui share Intro cho mọi người dùng thôi ! Ai thích dùng thì down ! Chỉ có vậy à !

Čħīċķėň
11-04-10, 04:16 PM
thôi thôi ngưng kẻo mất hòa khí :|

Big..Zero
11-04-10, 04:36 PM
Thaihoa91 bận học mà làm server kinh dữ sao không làm video cài VLTK full nhỉ<:-P

thaihoa91
11-04-10, 05:56 PM
Vì đã có sẵn trong Ebook Giangleloi rùi ! Tại máy bạn bị gì đó ko đọc dc thui ! Chứ member hay MOD ở đây cũng từng đã down Ebook Giangleloi về cài đấy ;))

Big..Zero
11-04-10, 06:01 PM
Vì đã có sẵn trong Ebook Giangleloi rùi ! Tại máy bạn bị gì đó ko đọc dc thui ! Chứ member hay MOD ở đây cũng từng đã down Ebook Giangleloi về cài đấy ;))

cảm ơn bạn nhiều! mình về làm thử xem thế nào rồi fix lại sau nha

thaihoa91
11-04-10, 06:13 PM
thôi thôi ngưng kẻo mất hòa khí :|

Anh thì vẫn bình thường à ! Đâu có gì chém gì đâu ! Chả hỉu ổng nói gì ! Pó tay

VanTieuVu
15-04-10, 03:33 PM
:-" nếu tớ spam thì có bị ai chém không . nếu bị chém thì thôi tớ không spam

thaihoa91
15-04-10, 03:40 PM
Spam hợp lý là dc !

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

vanhiep79
03-11-10, 08:30 AM
bum lam 1 cai sv TQ cho anh em choi ne ^^<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

boyngheoqn1993
08-11-10, 01:46 PM
dow về coppy vào Sever hả anh :D

nguyentrunghbl
08-11-10, 03:22 PM

Góp ý: Hòa edit lại cái ebook giangleloi, bỏ cái tool AddNPC bị dính virus đi thay vào cái khác, rồi up lại cho anh em down, để vậy down về soft diệt virus nó phát hiện del mất còn gì đọc. Nếu Hòa không có thời gian edit thì pm YM mình send để Hòa up lên, mình đã edit rồi!! ~o)

thaihoa91
08-11-10, 04:16 PM
Góp ý: Hòa edit lại cái ebook giangleloi, bỏ cái tool AddNPC bị dính virus đi thay vào cái khác, rồi up lại cho anh em down, để vậy down về soft diệt virus nó phát hiện del mất còn gì đọc. Nếu Hòa không có thời gian edit thì pm YM mình send để Hòa up lên, mình đã edit rồi!! ~o)

Ông cứ đưa lên mediafire sao đó gửi thư trong 4rum cho tui là dc :D Dạo này bận thuyết trình :D