PDA

View Full Version : Ai biết cài Ucenter Trên web chỉ tuii với!!!!

fx570
06-04-10, 02:47 PM
Tui đã úp thành công lên host chạy đc đường link setup : hppt://***/ucenter/install/(*** là host của tui nha chưa setup đc nên để *** kô đã mất công up lại có bác nào vào setup làm hộ admin thì phí công;);););) ) nhưng khi chạy đường link setup thì chạy đến cài đặt các cơ sở dữ liệu nó lại hiện ra như thế này thì làm sao đc :

Cài đặt các cơ sở dữ liệu

Hoàn tất cài đặt

* 1
* 2
* 3
* 4

database_connect_error

* Can't connect to local MySQL server through socket '/var/run/mysqld/mysqld.sock' (2)

Sửa lỗi để tiếp tục

Sửa sao đây mấy bác ( đã thử gõ pass CSDL và pass người sáng tạo giống + # nhau nó vẫn cứ bắt quay lại sửa):-<:-<:-<:-<
toàn hiện ra là [ Click vào để trở lại bước trước]
Pro nào biết sửa thì chỉ tui với .Thanks trước^:)^^:)^^:)^^:)^

Naughty_boy9x
06-04-10, 10:10 PM
BẠn chụp cái ảnh đi cho rõ :D .................

fancy90
07-04-10, 06:21 AM
Bạn phải cài bản 1.5 mới cài được bản 2.0

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

fx570
07-04-10, 12:34 PM
Bạn phải cài bản 1.5 mới cài được bản 2.0

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tui đang lỗi ở cái cài ucenter 1.5 mà:-w. Tui đang install 1.5 đến chỗ này.

Tôi đã thử gõ mã CSDL +mã người bảo vệ giống và khác nhau(theo mật khẩu tui nghĩ ra :):):) ) vẫn ra như thế này lỗi
Pro nào biết cách sửa kô chỉ tui với . Thanks trước.
:Laluot_169::Laluot_169::Laluot_169:

fx570
07-04-10, 01:01 PM
Sửa sao đây mấy bác.:-<:-<:-<:-<:-<

viper9x
07-04-10, 01:17 PM
Tôi đã thử gõ mã CSDL +mã người bảo vệ giống và khác nhau(theo mật khẩu tui nghĩ ra ) vẫn ra như thế này lỗi
Theo mình thì bạn phải gõ đúng tên Database đã tạo ở phpadmin chứ

fx570
07-04-10, 03:22 PM
Theo mình thì bạn phải gõ đúng tên Database đã tạo ở phpadmin chứchưa hiểu lắm bạn nói kỹ hơn đc kô. cái đường dẫn đến database là gì(***/***/...)(đang làm online nha):-<:-<:-<:-<:-<

fancy90
07-04-10, 04:40 PM
vậy bạn đang sài host gì vậy ?

viper9x
07-04-10, 05:19 PM
chưa hiểu lắm bạn nói kỹ hơn đc kô. cái đường dẫn đến database là gì(***/***/...)(đang làm online nha):-<:-<:-<:-<:-<

Nếu bạn đang làm Online thì bạn làm sai 100% rồi vì mình thấy bạn điền ID/Pass là: root/vertrigo thì phải
Bạn vào cp của host >> Vào tạo database rồi nhớ cái tên database đó để tí điền ở chỗ Setup :D

Naughty_boy9x
07-04-10, 06:58 PM
Trên host ấy, vào cái phpadmin, tạo database và username+pass đã bạn, phải tạo trước thì điền vào mới được. Mà ko phải host nào cũng để là localhost đâu :D bạn xài host j` để mọi người còn hỗ trợ

quangphong0904
08-04-10, 10:06 AM
hix, cài trên host sao lại điền root và pass root theo cài trên local vậy ???
Cần học thêm kiến thức về làm web đã, chứ chưa gì làm ADMIN thì quản lý gì nổi

fx570
08-04-10, 01:17 PM
Mình đang sài byethost.com ai biết làm chỉ cho mình chi tiết cái có thêm tý hình ảnh thì good .

fx570
08-04-10, 01:19 PM
Trên host ấy, vào cái phpadmin, tạo database và username+pass đã bạn, phải tạo trước thì điền vào mới được. Mà ko phải host nào cũng để là localhost đâu :D bạn xài host j` để mọi người còn hỗ trợMình đang sài byehost ai biết làm chỉ mình với thêm tý hình ảnh thì good. Thanks trước.

YenBaiNet
29-04-10, 08:53 AM
Định cài ucenter home à :D
Lỗi đó 1 là điền sai pass csdl 2 là host cùi mía ko connect vào db đc

accelan006
29-04-10, 09:32 AM
mình cài cái home sao chạy đến bước 5 nó báo

File: D:\Inetpub\vhosts\nhipsongbc.net\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> write error.

nhưng tìm trong đống code thì không thấy file đó. phải làm sao đây??

lapkute
03-07-10, 09:19 PM
spam để post bài
spam để post bài
spam để post bài