PDA

View Full Version : Pro nào biết sài ftp vào chỉ dùm tuid

hunglltv
04-04-10, 10:10 PM
Tui định úp game NTVV lên web thấy đc mấy bác chỉ tui đã lập 1 acc tại: buythost.com
lâp acc xong tui vào kíck hoạt mail của web gửi thì đc 1 cái host là : nongtrai.byethost7.com
Sau khi lập đc host tui dùng phần mềm cuteftp úp 2 foder là home và ucenter vào phần foder htdocs của host .Nhưng khi chạy link : nongtrai.byethost7.com/ucenter/install
thì nó lại lỗi kô ra trang setup ucenter mà lại ra là :
Index of /ucenter/install

* Parent Directory
* images/
Pro nào đã có k/n trong vấn đề này vào chỉ với hướng dẫn tui cách sửa với.:-<:-<:-<
Thanks nhiều

fancy90
05-04-10, 07:21 AM
cái này do bạn upload thiếu thôi ,

Chiritokaji
05-04-10, 07:27 AM
Thiếu mục Install.php hoặc Index.php để Install nó
Nói chung trong Folder Install phải có file gì đó :D

hunglltv
05-04-10, 11:43 AM
cái này do bạn upload thiếu thôi ,
Mod cho tui xin cái cái bản đủ đc kô down load trên web clbgames chắc toàn thiếu (đã download 2 lần + úp 2 lần rồi toàn lỗi vậy kô àk. thanks trước

lengocnam
05-04-10, 11:53 AM
Mod cho tui xin cái cái bản đủ đc kô down load trên web clbgames chắc toàn thiếu (đã download 2 lần + úp 2 lần rồi toàn lỗi vậy kô àk. thanks trước

Bạn qua gohooh.net lấy ucenter và UChome đi, hoặc vào traitimyenbai.net ấy rồi up lại thử xem có được không. Nên up file.zip rồi sau đó giải nén ra nhanh mà an toàn hơn. Chúc bạn thành công.

Chiritokaji
05-04-10, 11:59 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đó bạn :)...May mắn nhé :).....................

viper9x
05-04-10, 12:07 PM
Tui định úp game NTVV lên web thấy đc mấy bác chỉ tui đã lập 1 acc tại: buythost.com
lâp acc xong tui vào kíck hoạt mail của web gửi thì đc 1 cái host là : nongtrai.byethost7.com
Sau khi lập đc host tui dùng phần mềm cuteftp úp 2 foder là home và ucenter vào phần foder htdocs của host .Nhưng khi chạy link : nongtrai.byethost7.com/ucenter/install
thì nó lại lỗi kô ra trang setup ucenter mà lại ra là :
Index of /ucenter/install

* Parent Directory
* images/
Pro nào đã có k/n trong vấn đề này vào chỉ với hướng dẫn tui cách sửa với.:-<:-<:-<
Thanks nhiều

Bạn upload lên host nhầm chỗ rồi bạn àh, để mặc định nó upload là sẽ upload sai chỗ, bạn upload lên Public_html nha

fancy90
05-04-10, 12:18 PM
upload đúng rùi chỉ tại up thiếu host byethost thì up tai htdocs

hunglltv
05-04-10, 02:16 PM
Bạn qua gohooh.net lấy ucenter và UChome đi, hoặc vào traitimyenbai.net ấy rồi up lại thử xem có được không. Nên up file.zip rồi sau đó giải nén ra nhanh mà an toàn hơn. Chúc bạn thành công.Bạn ơi khi dowload về thì cài nó là file zip đúng kô . Dùng phần mềm giải nén zip hay để nguyên vậy úp lên host. Mà nếu để nguyên úp file zip thì chút upload lên host xong giải nén kiểu gì.Hướng dẫn mình với :-<:-<:-<:-<

hunglltv
05-04-10, 07:35 PM
Đã giải nén bằng winzip nhưng mà nó vẫn lỗi thiếu file sửa sao đây :-t :-t :-t :-t :-t :-t :-t

Naughty_boy9x
06-04-10, 10:09 PM
bạn nén lại bằng đuôi zip, xong rồi up file zip đó lên host, trên host có chức năng unzip đó