PDA

View Full Version : Mu Editor Magichand Beta!!

SnowBlood™
02-04-10, 07:01 PM
Bản Magic Hand 10a này có thể Open được hầu hết các file trong Local của Client :D

BuffEffect.bmd
Credit.bmd
Dialog.bmd
Filter.bmd
FilterName.bmd
Gate.bmd
Item.bmd
ItemAddOption.bmd
ItemSetOption.bmd
ItemSetType.bmd
JewelOfHarmonyOption.bmd
MasterSkillTree.bmd
MonsterSkill.bmd
MoveReq.bmd
NPCDialogue.bmd
Pet.bmd
Quest.bmd
QuestProgress.bmd
QuestWords.bmd
ServerList.bmd
ShopCategoryItems.bmd
ShopUI.bmd
Skill.bmd
Slide.bmd
SocketItem.bmd
Text.bmd

Enjoy!!

Link:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

heoconlun
02-04-10, 07:43 PM
Thank bro
30 charrrrrrrrrrrrrr =))
Lần sau còn lấy nick ta vào spam và thanks cho mi thì chết nhá X(

khoa1309
02-04-10, 07:47 PM
còn beta j nữa tui post beta từ đời nào rồi
Bi h bản Final 1.01 rồi :))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Credits:

* 007jodex: Testeo, traducción al ingles, Logo de arranque, Sugerencias para implementar y mejorar el Editor.
* 8bitcore: Testeo, Traduccion al Ruso.
* Ema Leto: Testeo, aporte de información sobre algunos archivos.
* =KrisTiaN=: Testeo, Sugerencias para implementar y mejorar el Editor.

SnowBlood™
02-04-10, 07:50 PM
Đã Up Date link của bạn :|
30charrrrrrr nhé ;))

SnowBlood™
02-04-10, 07:53 PM
Sao bản của bạn bấn Enter mãi mà nó k vào đc nhỉ(~~)

muller
03-04-10, 01:27 PM
- Bản của mấy bro ấn enter chẳng cái nào chạy cả
- Bạn định nghĩa dùm mình cái từ Tutorial mà bạn để đầu bài đi !! Chẳng thấy hướng dẫn cụ thể gì cả :| Có ai có ý kiến sài web nào thì tốt cho cái tool này ko ??? :-?

SnowBlood™
03-04-10, 01:33 PM
- Bản của mấy bro ấn enter chẳng cái nào chạy cả
- Bạn định nghĩa dùm mình cái từ Tutorial mà bạn để đầu bài đi !! Chẳng thấy hướng dẫn cụ thể gì cả :| Có ai có ý kiến sài web nào thì tốt cho cái tool này ko ??? :-?

Thì enter vào bt mà.Download lại đi bạn mới upload lại link mới(~~)

muller
03-04-10, 02:52 PM
Thì enter vào bt mà.Download lại đi bạn mới upload lại link mới(~~)

HIx ! Một màn hình trắng. Chạy web nó ko hiện lên cái bảng enter lun :|

onetheside123
03-04-10, 03:54 PM
Nhận Cài Đặt MuServer Online-Offline Trên Toàn Quốc

chữ kí này giống của ông nhockvip gì gì đó nhỉ ?
Thanks đã share tool

SnowBlood™
03-04-10, 04:18 PM
Thanks đã share tool

HEhe tui đây mà vừa kêu a david đổi tên :D

viper9x
07-04-10, 12:24 AM
Thanks đã share tool

Nhokvjp9x đó, ông bạn chẳng cập nhật tin tức gì cả <:-P

odimon
09-04-10, 01:18 PM
Bản 1.0.1 này có update thêm minimap.bmd đã test ok

SnowBlood™
09-04-10, 01:44 PM

Link down đâu ông bạn!!!!!!!!!!!:-w

odimon
09-04-10, 01:51 PM
Link down đâu ông bạn!!!!!!!!!!!:-w

ttlsonline2
20-05-10, 12:36 AM
Vẫn chưa hiểu cách sử dụng cái quái này như nào :(

Thêm file vào mục BMD kia kiểu gì thế :-/

Ma Sói
20-05-10, 06:36 AM
Vẫn chưa hiểu cách sử dụng cái quái này như nào :(

Thêm file vào mục BMD kia kiểu gì thế :-/
Giải nén ra đổi tên tùy thích (chẳng hạn ToolMu ) copy và past vào C:\xampp\htdocs sau đó mở FireFox gõ vào localhost/ToolMu => nhấp chon ngôn ngữ > enter > sử dụng thôi :D
À quên copy mấy cái file BDM vào C:\xampp\htdocs\ToolMu\archivos\bmd để chỉnh sửa rùi lại cop lại nơi cần đùn :)

viper9x
20-05-10, 06:36 AM
Copy file BMD trong Local của Client vào chỗ chứa file BMD của Magichand
Ví dụ:
Edit file Text.bmd
Vào Client\Data\Local copy file Text.bmd vào ....\MagicHand Beta 10.a\archivos\bmd

Ma Sói
20-05-10, 06:45 AM
Sao bản này của bạn có tiếng việt mà link bạn cho toàn tiếng anh với ... ko vậy

viper9x
20-05-10, 06:58 AM
Là do Tool của cậu ấy đã có chỉnh sửa rồi /:)

odimon
20-05-10, 07:12 AM
tôi chỉ thêm lang Vietnanese dễ sử dụng thôi , ai biết chút ít html là làm được dễ dàng.
nếu các bạn thích thì để tôi xin phép ông MagicHand bên IG rồi sẽ release cho các bạn
"kẻo lại mang tiếng chỉnh sửa trái phép ;)"

Ma Sói
20-05-10, 07:19 AM
tôi chỉ thêm lang Vietnanese dễ sử dụng thôi , ai biết chút ít html là làm được dễ dàng.
nếu các bạn thích thì để tôi xin phép ông MagicHand bên IG rồi sẽ release cho các bạn
"kẻo lại mang tiếng chỉnh sửa trái phép ;)"

Share bản tiếng việt cho anh em dùng với :)

heroes1412
20-05-10, 08:35 AM
Cái này edit client rất tốt :D

heoconlun
20-05-10, 09:18 AM
Thank bro
30 charrrrrrrrrrrrrr =))
Tổ cha thằng Tuấn X( lấy nick ta spam bậy à bắt tại trận nhá :-w
[-( lên yahoo bik tay ta

heoconlun
20-05-10, 09:25 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> %2Fshowthread.php%3Ft%3D46929)
Link vào ko dc :| Vui lòng post link trực tiếp :D

ttlsonline2
20-05-10, 11:01 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Cái của mình sao ko có Player nhỉ :-/

Làm sao để thêm các mục nhỏ kia nhỉ ?

viper9x
20-05-10, 07:41 PM
Link vào ko dc Vui lòng post link trực tiếp

Link 1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Or
Link 2 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

viper9x
20-05-10, 11:44 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Cái của mình sao ko có Player nhỉ :-/

Làm sao để thêm các mục nhỏ kia nhỉ ?
Không có là đúng rồi vì bản này chưa hỗ trợ
Cái mục nhỏ kia cần phải code thêm mới có bạn àh, code cái này k đơn giản đâu :-B

vinhkien1288
23-05-10, 09:06 AM
Cám ơn vì bạn nhiệt tình quá ! xin chân thành cảm ơn

Ma Sói
24-05-10, 06:51 AM
Vẫn ko thấy ai share bản việt hóa à? xem ra dân việt nam nhà mình chỉ thích khoe chứ ko thích share nhỉ :) chịu tinh thần cộng đồng của dân nước ngoài:-t

odimon
24-05-10, 10:14 AM
Vẫn ko thấy ai share bản việt hóa à? xem ra dân việt nam nhà mình chỉ thích khoe chứ ko thích share nhỉ :) chịu tinh thần cộng đồng của dân nước ngoài:-t
định share bản 1.05 cho các bạn nhưng bên IG đã thấy MagicHand đã up bản 1.1 beta 2 nên tôi add lang cho bản 1.1 beta 2 (do dạo này hơi bận nên hơi chậm chút , máy Cty thì lúc rãnh chỉ có thể lướt web chứ đâu có làm việc riêng được, tôi đã nói share là sẽ share mà , bạn làm mất tinh thần quá =(()

huntersun
24-05-10, 09:44 PM
Bản mới thì ra xoành xoạch, nên chưa biết việt hóa bản nào cho tốt :">

uongbi
24-05-10, 09:54 PM
Bản mới thì ra xoành xoạch, nên chưa biết việt hóa bản nào cho tốt :">

anh hunter có Chữ kí chuẩn thế nhỉ . Có thể cho em xin code đc không

Ma Sói
26-05-10, 04:47 PM
định share bản 1.05 cho các bạn nhưng bên IG đã thấy MagicHand đã up bản 1.1 beta 2 nên tôi add lang cho bản 1.1 beta 2 (do dạo này hơi bận nên hơi chậm chút , máy Cty thì lúc rãnh chỉ có thể lướt web chứ đâu có làm việc riêng được, tôi đã nói share là sẽ share mà , bạn làm mất tinh thần quá =(()
Đợi lâu quá :-w:-w:-w:-w:-w:-w:-w:-w:-w:-w:-w:-w=((

odimon
26-05-10, 08:25 PM
đã release rồi mà !/:)
..........

Theking99
13-08-18, 10:46 PM
Các bác cho em hỏi tí là : Giả sử em muốn chỉnh level dùng gậy Quỷ Vương xuống còn 0 thì em chỉnh ở đâu nhỉ? Em đã vào file item.BMD nhưng k thấy dòng level đâu cả. Rất mong được chỉ giáo.