PDA

View Full Version : Pro nào biết làm online webgame NTVV kô

fx570
31-03-10, 08:55 PM
Mấy Bác pro chỉ em cách làm với (chi tiết chút thanks ) thấy mấy web game Nông trại vui vẻ thấy biểu dễ làm lắm tui cũng muốn thử ( thử chút cảm giác làm admin xem có sướng kô) pro nào có k/n thì chia sẻ tui cái hướng dẫn chi tiết nha .Thanks ^:)^^:)^^:)^^:)^
Lưu ý : bác nào thíck spam kô vào đây nhá!!!!!!!!![-X[-X[-X[-X

zombiecb
31-03-10, 10:01 PM
tớ cũng biết 1 chút nè - đủ để làm :)>- pm Y!H mình nhé sock_coll_boy_cb ;)

quangphong0904
01-04-10, 07:30 AM
nói chung chỉ cần biết dùng FTP để úp score lên host và có 1 cái host đủ tốt để xài là cài được.
Nó củng tương tự cài Off thôi bạn.

fx570
01-04-10, 12:07 PM
Hướng dẫn đây luôn đi mọi người cùng test thử đi bác zombie ,quangphong
:D:D:D:D:D:D

zombiecb
01-04-10, 03:03 PM
cái này mình sưu tầm ở 1 số site nhé
đầu tiên bạn phải down file này về <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
upload toàn bộ 2 foder gồm home và ucenter lên host
bắt đầu tiến hành cài đặt
khi upload toàn bộ 2 foder vừa down xong thỳ chạy link
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
làm theo HD dưới
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tiến Trình Cài Đặt Đã Hoàn Tất
Đọc Xong NHớ THanks nhé

fx570
01-04-10, 05:42 PM
bác nói kỹ hơn đc kô chứ thế làm đc chết liền:-<
UP 2 home và ucenter lên host nào ( hướng dẫn cái tui chưa hiểu chỗ này) hướng dẫn tui cách làm onl chứ nghe bác viết ở trên như kiểu off ấy bác .
thks bác trước.

zombiecb
01-04-10, 06:33 PM
nói đến HOST thỳ phải nghĩ hay đến ONLINE chứ x-(

fx570
01-04-10, 07:11 PM
Ý tui hỏi là úp lên host nào , nếu là host của mình thì tạo host ở web nào ?????????

lengocnam
01-04-10, 07:30 PM
nghe nói ucenter và uchome (mạng xã hội để cài NTVV làm ứng dụng) thì không chạy được ở host free nhất là bàn tiếng việt, còn bản trung quốc thì xài được nhưng nhìn vào lại ko hỉu gì hết.

|Rick|
01-04-10, 07:57 PM
Không phải bản tiếng việt không chạy được :)) nếu thằng dịch nó dịch bt thì ko sao
Đằng này chén thêm srcipt nên hót không hỗ trợ nó ko chạy :))
nếu thích thì cài trên localhost rồi mở port máy mình là xong :)
Gặp mấy thằng ddos thì tắt models đi :D

host free thì lên google đánh chữ host free nó ra 1 hàng

lengocnam
01-04-10, 08:00 PM
[/URL] [URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]nhokrick (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)có bản nào việt hóa mà chạy được trên host free share giùm với, mình tìm trên mạng hoài mà không có bản nào chạy được cả.

zombiecb
01-04-10, 08:53 PM
cái không chạy được là do uchome dùng bản eng thỳ đc

lengocnam
01-04-10, 09:30 PM
cái không chạy được là do uchome dùng bản eng thỳ đc
Bạn có bản Eng chạy được trên host free share cho mình với. Thank nhiều.

fx570
02-04-10, 10:15 AM
tui hỏi là úp lên host nào , nếu là host của mình thì tạo host ở web nào ????????? :D
Hướng dẫn cách úp + web úp tui đi newbie mà:-<:-<

fx570
02-04-10, 10:45 AM
Ý tui hỏi là úp lên host nào , nếu là host của mình thì tạo host ở web nào ?????????
Hướng dẫn úp +web nào chi tiết cái nha .
thanks

zombiecb
03-04-10, 11:34 AM
bác hỏi MR.GOOGLE chứ HD trên này thỳ ko nói hết đc

981872
03-04-10, 02:57 PM
gà vãi đái...........
host free làm cái UCENTER này load mãi chả xong :))