PDA

View Full Version : Làm sao để nối với mạng Lan?

viyeumasong
28-03-10, 03:36 PM
Chào mọi người, mình đã cài đặt được server... thật là vui!
Nhà mình có 2 máy nối mạng Lan với nhau, không biết làm sao kết nối để máy kia dùng client chơi từ server trong máy ảo của mình?
Mình đã tìm khắp các bài viết nhưng không thấy hướng dẫn đâu cả, mong mọi người giúp đỡ...!!!!

Hôm qua mình cài đặt đã đời mà không ping được. May mà tìm được phần hướng dẫn trong bài viết Cách nối mạng giữa máy ảo sử dụng VMWare với máy thật và internet. Cài được rồi thì chỉnh chỉnh sửa sửa >>> lỗi >>> phải tải lại server vì lỡ xóa...hix

viyeumasong
28-03-10, 05:33 PM
Cám ơn các bác, sau 1 hồi mò mẫm mình đã tìm ra câu trả lời.
Hóa ra mặc định Bridged (VMnet0) của VM là tự động chọn card mạng. Có lẽ do có mấy cái card thật lẫn ảo >>> khó chọn quá >>> chạy không được. Sau khi mình chọn card mạng thì đã thành công, không phải chạy kiểu host-only nữa. Các bác nào ping không được hãy nhìn kỹ phần này xem...

viyeumasong
28-03-10, 05:56 PM
Tình hình là khi chạy CPU 100%, Ram 63% >>> chắc khỏi chơi quá kẻo panh CPU luôn...

Khi mình để mức hiệu ứng đồ họa thấp nhất CPU dao động từ 73%~100%. Mình đang xài Win 7, cho hỏi nếu cài xp thì sẽ tốt hơn nhiều không?

huuduyen_05
28-03-10, 09:04 PM
Nếu cpu máy bạn hơn core 2 duo thì chơi ko sao. Còn từ mức này trở xuống thì cpu usage ~100%

viyeumasong
28-03-10, 10:56 PM
Nếu cpu máy bạn hơn core 2 duo thì chơi ko sao. Còn từ mức này trở xuống thì cpu usage ~100%

Máy mình mua lâu rồi, nên chỉ core 2 duo, mà nếu hơn được thì nó không ~100% rồi. Có điều là mình không biết xài hết công suất có ảnh hưởng gì không vì bình thường máy mình đâu chạy đến 100%...

btbaotrung90
28-03-10, 11:52 PM
Những server TLBB cơ bản chúng ta ko cần chỉnh j` hết cũng có thề chơi LAn ofline