PDA

View Full Version : Set EXP như Tru Tiên VTC ???

goder2910
21-03-10, 01:49 PM
Tình hình là em xem được cách chỉnh EXP ở Forum Fullhouse <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là dùng Tool Edit Element
Nhưng điều quan trọng là em muốn chỉnh EXp như Tru Tiên VTC mà trong bài hướng dẫn chỉ nói đến cách set EXP rate x100 ( mặc định 1)
Anh nào rành vụ này chỉ em với ?:o3 Em đang dùng Element.data 14mb của FullHouse.
1 câu hỏi nữa là lúc set exp có cần sửa Element.data bên Client ko ?
Hay la chỉ cần sửa Element.data bên Server ?

thuytien16
21-03-10, 06:56 PM
bạn muốn nó quay về 1 như ben VTC thì bạn đánh vào dòng số 1 đó số 0.001 thì exp sẽ trở thành 1 như bt, còn nếu rate sever mà cao quá số đó chưa thành 1 bạn đánh tiếp lúc đó nó sẽ chuyển thành 1 cho bạn. Bạn cũng có thể đánh 1 số # miễn là số đó nhỏ hơn 1 là được
Bạn cũng chỉ cần chỉnh Rate trong sever thôi chỉnh thêm trong Client cũng được nhưng không cần thiết đâu, vì bản tiếng việt ko chỉnh được ^^

goder2910
22-03-10, 08:24 AM
bạn muốn nó quay về 1 như ben VTC thì bạn đánh vào dòng số 1 đó số 0.001 thì exp sẽ trở thành 1 như bt, còn nếu rate sever mà cao quá số đó chưa thành 1 bạn đánh tiếp lúc đó nó sẽ chuyển thành 1 cho bạn. Bạn cũng có thể đánh 1 số # miễn là số đó nhỏ hơn 1 là được
Bạn cũng chỉ cần chỉnh Rate trong sever thôi chỉnh thêm trong Client cũng được nhưng không cần thiết đâu, vì bản tiếng việt ko chỉnh được ^^
Ah ok, em làm được rồi . Cám ơn đại ka nhiều nhá :D

quangphong0904
23-03-10, 02:40 PM
thế trong server của Fancy90 EXP bao nhiêu vậy nhỉ? Mà ai biết fixx lổi thanh exp cứ 20% là lại tăng cấp chán quá.

cuilui
25-03-10, 06:29 PM
trong bản của Fancy90 EXP là 1. bạn dùng bản của oixinhqua ấy mọi thứ ngon lành chỉ cần chỉnh lại EXP một chút là ok

thuytien16
26-03-10, 08:10 AM
thế trong server của Fancy90 EXP bao nhiêu vậy nhỉ? Mà ai biết fixx lổi thanh exp cứ 20% là lại tăng cấp chán quá.

muốn thanh exp là 100% up lever thì element trong data phải trùng với client