PDA

View Full Version : Có ai giúp với

b0byn01
21-03-10, 12:06 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ai biết lỗi này của tôi ko..., win XP vẫn vào được lúc sang win 7 thì ko được. Đã thử down lại patch mới và cóp lại vẫn ko vào được, vẫn thấy sv ko có ping dù đã thử đăng nhập lúc ko có ping vẫn ko được. Bạn nào giúp với :( :(

oixinhqua
21-03-10, 12:25 PM
Bạn đã thử ở Win 7 ping IP của server chưa ? Theo hình trên thì là Win 7 của bạn ko ping được server.
Có 2 nguyên nhân :
- Cấu hình IP và card mạng chưa chuẩn
- Win 7 chưa tắt firewall

b0byn01
21-03-10, 01:21 PM
Bạn đã thử ở Win 7 ping IP của server chưa ? Theo hình trên thì là Win 7 của bạn ko ping được server.
Có 2 nguyên nhân :
- Cấu hình IP và card mạng chưa chuẩn
- Win 7 chưa tắt firewall

Mình làm giống bạn vẫn ko vào đ.c
Còn cấu hình IP và card mạng chưa chuẩn là sao hả bạn ??, mình đã thử lấy đĩa driver của card mạng cài lại vẫn ko đ.c ...

oixinhqua
21-03-10, 03:48 PM
Nhìn vào hình này thì thấy bạn chơi server online. Nếu ping tên miền vẫn được mà ko thấy ping của server tức là server hiện tại đang off ko bật nhưng máy chứa server vẫn bật nên ping được

b0byn01
21-03-10, 07:49 PM
Nhìn vào hình này thì thấy bạn chơi server online. Nếu ping tên miền vẫn được mà ko thấy ping của server tức là server hiện tại đang off ko bật nhưng máy chứa server vẫn bật nên ping được

:( mình thử vào bằng máy anh mình rồi vẫn được, chắc bó chân luôn mất...

goder2910
22-03-10, 08:27 AM
Thử cài thêm Ubuntu XP ảo đi bạn :D

b0byn01
22-03-10, 09:16 AM
Thử cài thêm Ubuntu XP ảo đi bạn :D

Cảm ơn bạn, nhưng tôi mới thấy lỗi này là do bản win ko đ.c hoàn chỉnh nên thế, h` tôi đang kiếm hẳn 1 bản hoàn chỉnh ko đi mua đĩa về setup vậy :D.

tuan9632
22-03-10, 01:24 PM
bạn đang tham gia server teen.sg à
Mình là admin và đang sử dụng win 7 vẫn không có vấn đề gì
Server vẫn onl bình thường

b0byn01
23-03-10, 09:10 AM
bạn đang tham gia server teen.sg à
Mình là admin và đang sử dụng win 7 vẫn không có vấn đề gì
Server vẫn onl bình thường

À ừ, mình mới biết lỗi do bản win7 mình ghost ko hoàn chỉnh nên bị lỗi đó h` cài bản mới thì ngon rồi. Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ :D