PDA

View Full Version : Hướng dẫn config Server TLBB Online

huuduyen_05
20-03-10, 01:40 PM
Vui lòng đọc kỹ trước khi hỏi, bài viết không liên quan sẽ bị del ko cần nhắc :D

Vấn đề đơn giản nhưng nhiều bạn thắc mắc do trong trình quá trình thực hiện phát sinh nhiều thứ linh tinh nên mình xin hướng dẫn lại 1 cách cụ thể.

Hướng dẫn cấu hình lên online cho Server TLBB
**Chỉ hướng dẫn cho máy có IP tĩnh
Hướng dẫn dựa trên Server - VMW do zrockmanx upload
Chi tiết các bước thực hiện:

Add thêm card mạng chứa thông tin IP WAN của server. [I]
Applications -> System Settings -> Network

--> Click nút NEW -> Forward liên tục đến chỗ nhập IP
nhập vào thông tin IP WAN của server -> Finish

Cấu hình IP cho các files trong server
Các file cần cấu hình lại IP: LoginInfo.ini, ServerInfo.ini, ShareMemInfo.ini trong /Server/Config/ --> chỉnh lại thành IP WAN của server.
Chỉnh các file trên chỉ bằng các ứng dụng sau Wordpad, UltraEdit..(trong Win) hoặc lệnh vi, gedit trong Linux

Cách sử dụng lệnh vi và gedit có thể xem ở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hoặc Google để thêm chi tiết :D
Mở port : các port cấu hình trong ServerInfo.ini- nếu dùng server do zrockmanx upload thì mở port 90, 3731. Chi tiết cách mở port cho từng modem (nếu dùng modem) thì Google.

Về cơ bản sau khi bạn thực hiện các bước trên và chạy server là người khác có thể connect đến máy server bạn.
Để người khác connect đến server của bạn thì loginserver.txt trong thư mục patch ở client phải có chứa đúng thông tin IP, port server game của bạn.

btbaotrung90
20-03-10, 01:44 PM
SỬa lại toàn bộ ip trong server thành ip Wan là dis chắc 100% :-SS

huuduyen_05
20-03-10, 02:15 PM
Vậy chắc bạn đã cấu hình tlbb online thành công rồi hở :D
Thấy bạn thắc mắc bên topic kia quá nên mình lập topic này. Ai ngờ nhận đc câu này
:)) :))
Đúng là ko ai biết trước được chữ "ngờ" ^^

NhocCoi
20-03-10, 04:32 PM
config chạy trong LAN đã trầy trật
online làm gì nhỉ :( hix

P0900
20-03-10, 04:58 PM
Add thêm card mạng chứa thông tin IP WAN của server. (Cách add quá dễ nên không trình bày . Bạn nào không biết có thể reply -> mình edit thêm.)
là add như thế nào

huuduyen_05
20-03-10, 05:05 PM

btbaotrung90
20-03-10, 06:45 PM
A Duyên khéo đùa,em cũng đag cố gắng ngjen cứu đây chứ làm j ma đc,em đag ngjên cứu chơi bằg hamachj,nêu thành côg em sẽ chia sẻ liền.
Nếu làm thành côg thì a cho e post hd vào đay nha,hj
thật sự trog dd nỳ em nể fuc nhâ't la a đó.
Còn vjec máy ao ko pjg đc với máy thật ae nào pị thì post qua topic tôg hợp lỗi và cách fix
mình sẽ hd các pan cách sưa của mìh vì may minh lúc đau cũg ko pjg dc vơi máy ao nhug jo dc rui,hj vọg júp đc ae.

1236423
25-03-10, 05:52 PM
làm theo như mod chỉ ko được ..... em thề hứa đảm bảo luôn

probin
25-03-10, 06:16 PM
Thật ra config đưa lên online cũng ko khó. Giờ đi học cái đã, đêm rảnh làm cái hướng dẫn NAT port cho anh em.
Nếu ai chịu khó mày mò có thể tìm hiểu về NAT port. Đây là việc căn bản đầu tiên để đem sv lên onl ngay tại hộ gia đình, và ip là ip động

1236423
25-03-10, 06:41 PM
Thật ra config đưa lên online cũng ko khó. Giờ đi học cái đã, đêm rảnh làm cái hướng dẫn NAT port cho anh em.
Nếu ai chịu khó mày mò có thể tìm hiểu về NAT port. Đây là việc căn bản đầu tiên để đem sv lên onl ngay tại hộ gia đình, và ip là ip động

mở được NAT port rồi giờ chỉ điều chỉnh SV thôi có gì nếu làm hộ được pm YH deptrai_thi_pai_votam nhá \m/

Chicken Run
25-03-10, 07:32 PM
Chỉ cần NAT port và sửa IP cho GameServer trong file ????.ini (quên mất rồi) thôi bạn.

1236423
25-03-10, 07:51 PM
làm được thì PM YH deptrai_thi_pai_votam làm dùm đi :|

probin
26-03-10, 07:31 AM
Chỉ cần NAT port và sửa IP cho GameServer trong file ????.ini (quên mất rồi) thôi bạn.

Chào mừng sự trở lại của bác sau nhiêu lâu vắng bóng :x :x :x

Bữa qua mệt quá đi ngủ sớm nên chưa kịp làm cái TUT NAT port cho anh em coi roài =((

Chicken Run
26-03-10, 09:31 AM
Tớ đang làm dự án nên cực bận,
thỉnh thoảng, vào diễn đàn coi đây coi đó cho đỡ chán thôi. :)

probin
26-03-10, 10:28 AM
Thiếu bác là mất đi 1 tiền bối để học hỏi rồi :D
Mong rằng bác sẽ sớm rảnh để anh em được nhờ nhé :p

1236423
26-03-10, 01:52 PM
rời ạ 2 ông này cứ chém gió nhau hoài làm giúp tôi lên online cái đi :((

P0900
27-03-10, 04:22 PM

nếu online thì may trong LAN co chơi dc ko pac, nếu ko thì làm thế nào để cho máy trong LAN chơi dc

probin
27-03-10, 11:35 PM
Hướng dẫn NAT port đây nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Anh em down về đọc , có gì không hiểu cứ reply tại topic này. Mình sẽ cố gắng giải đáp

dangbn
28-03-10, 03:10 PM
cái này là ip wan máy ảo hay mấy thật vậy huuduyen

P0900
28-03-10, 06:26 PM
hic online thì trong lan ko chơi dc có ai giúp với ko:((

huuduyen_05
28-03-10, 07:28 PM
IP WAN của máy ảo.
Đưa online thì trong LAN không chơi được.

btbaotrung90
29-03-10, 12:08 AM
wên cách làm rồi .

P0900
29-03-10, 01:25 PM
Mún chơi online mà vẫn chơi Lan dc --> Hamachi, mình đã config server lên online bằng hamachi thành công và chơi rất good, ai có nhu cầu chưa làm dc thì pm mình sẽ giúp cho ;))
male_top_9x

có on YH thì pm giúp minh cái nha ông. thank nhìu;) musicboomboom

infozoo
29-03-10, 01:26 PM
giờ port ko cần NAT kiểu win xp nữa

vtv8
10-05-10, 09:09 PM
Những ai muốn đưa online tốt hơn hết đọc lại bài viết gốc này sẽ biết config ip ở những chỗ nào
ServerInfo.ini

[System]
Desc0 =: server-side configuration procedures related to the situation;
Desc1 = IP0, Port0 means outside the network address and port;
Desc2 = IP1, Port1 refers to the network address and port;
Desc3 = Type: Game = 0; Login = 1;

; The current server ID, (0,1,3,0 will be based on server)
CurrentServerID = 0
; Game of the current World number of server-side program
ServerNumber = 4

[Mother]
IP = x.x.x.x; set to windows server outside the IP network
Port = 1014

[World]
IP = x.x.x.x; set to the world outside the IP network
Port = 777

[Billing]
; Configuration can try to connect the number of billing
Number = 1
; The default IP to connect the billing
IP0 = x.x.x.x; set up billing for services outside the IP network
; The default port to connect the billing
Port0 = 15680
IP1 = 0.0.0.0
Port1 = 10101
IP2 = 0.0.0.0
Port2 = 10101
IP3 = 0.0.0.0
Port3 = 10101
IP4 = 0.0.0.0
Port4 = 10101

[Proxy]
; Netcom is responsible for telecommunications users access the network with a proxy server IP (exposed to the game server's IP)
Proxy0ForCncUser = x.x.x.x
; Proxy1ForCncUser = 0.0.0.0
; In charge of telecommunications users access to Netcom's network with a proxy server IP (exposed to the game server's IP)
Proxy0ForCtcUser = 0.0.0.0
; Proxy1ForCtcUser = 0.0.0.0
; Education network from the proxy server to connect to the forwarding agent telecom exports
Proxy0ForEduUser = x.x.x.x
; Proxy1ForEduUser = 0.0.0.0

[Server0]
; Game server-side program,
ServerID = 0
; This game server-side program of the host server,
MachineID = 0
; IP address outside the network, with the client to connect
IP0 = x.x.x.x; tlbb-gameserver outside the IP network
; Outside the network port
Port0 = 3731
; IP address of the network, and server-side connection between the program
IP1 = 172.16.1.2
; Network port
Port1 = 8880
; The type of server-side program, such as: GameServer, LoginServer
Type = 0
; Netcom's proxy server IP, deputy to fill in the OUT-IP is the player's agent IP connection
IP (CNC) = x.x.x.x
; Netcom, the proxy server port
Port (CNC) = 1000
; Telecom's proxy server IP
IP (CTC) = 0.0.0.0
; Telecom's proxy server port
Port (CTC) = 0
; Education network proxy server IP
IP (EDU) = x.x.x.x
; Education network proxy server port
Port (EDU) = 1000
; ShareMemory shared Key
HumanSMKey = 1001
; Store shared Key players
PlayShopSMKey = 4001
; Item number
ItemSerialKey = 7001
CommisionShopKey = 6001
EnableShareMem = 1

[Server1]
ServerID = 1
MachineID = 1
IP0 = x.x.x.x; tlbb-gameserver1 outside the IP network
Port0 = 3732
IP1 = 172.16.1.3
Port1 = 8881
Type = 0
IP (CNC) = x.x.x.x
Port (CNC) = 1000
IP (CTC) = 0.0.0.0
Port (CTC) = 0
IP (EDU) = x.x.x.x
Port (EDU) = 1000
HumanSMKey = 1002
PlayShopSMKey = 4002
ItemSerialKey = 7002
CommisionShopKey = 6002
EnableShareMem = 1

[Server2]
ServerID = 2
MachineID = 3
IP0 = xxxx; Login services outside the network of IP.'s World with the same IP
Port0 = 7377
IP1 = x.x.x.x; ibid
Port1 = 8882
Type = 1
IP (CNC) = x.x.x.x
Port (CNC) = 1000
IP (CTC) = 0.0.0.0
Port (CTC) = 0
IP (EDU) = x.x.x.x
Port (EDU) = 1000
HumanSMKey = 1003
PlayShopSMKey = 4003
ItemSerialKey = 7003
CommisionShopKey = 6003
EnableShareMem = 0

[Server3]
ServerID = 3
MachineID = 2
IP0 = x.x.x.x; tlbb-gameserver2 outside the IP network
Port0 = 3734
IP1 = 172.16.1.4
Port1 = 8883
Type = 0
IP (CNC) = x.x.x.x
Port (CNC) = 1000
IP (CTC) = 0.0.0.0
Port (CTC) = 0
IP (EDU) = x.x.x.x
Port (EDU) = 1000
HumanSMKey = 1003
PlayShopSMKey = 4003
ItemSerialKey = 7003
CommisionShopKey = 6003
EnableShareMem = 1

ShareMemInfo.ini

[System]
DBIP = 172.16.1.6; database ip
DBPort = 3306; database port
DBName = tlbbdb; name of the database
DBUser = tlbb; username
DBPassword = t! Lbb; password
SMUInterval = 1200000; world data Save time (ms)
DATAInterval = 900000; Human data Save time (ms)
CryptPwd = 0; whether the password encryption, encryption is 1, 0 is no encryption

[ShareMem]
KeyCount = 5; ShareObj number of
Key0 = 2001; the first key number
Type0 = 2; HumanSMU type 1
Key1 = 3001
Type1 = 3
Key2 = 8001
Type2 = 8
Key3 = 9001
Type3 = 9
Key4 = 5001
Type4 = 5

LoginInfo.ini

[System]
LoginID = 2; current Login server-side program of LoginID
DBIP = 172.16.1.6
DBPort = 3306
DBName = tlbbdb
DBUser = tlbb
DBPassword = t! Lbb
ClientVersion = 1005
DBConnectCount = 10
TurnPlayerCount = 100
CryptPwd = 0; increases the password is?
EnableProxyConnect = 0

7. Odbc.ini configuration and odbcinst.ini, very important here. Please refer to the following configuration

odbc.ini
[tlbbdb]
Driver = / usr/lib/libmyodbc3.so
Description = MyODBC 3.51 Driver DSN
SERVER = 172.16.1.6
PORT = 3306
USER = tlbb
Password = t! Lbb
Database = tlbbdb
OPTION = 3
SOCKET =

Xin chân thành cảm ơn evilbaby1 1 lần nữa

tomtomtom
11-05-10, 09:20 AM
anh huuduyen_05 xem lại giùm,không xem được nội dung, em nhấn lún nút F5 luồn rùi:(

huuduyen_05
11-05-10, 12:07 PM
Có thể do trình duyệt bạn không hỗ trợ javacript. Kích hoạt lên là ok,

boychantinh281
19-05-10, 05:16 PM
em đang gặp 1 vấn đề cần anh huuduyen giúp dùm em cái.
Chỗ em ko dùng địa chỉ 192.168.1.0/24 mà dùng điạ chỉ IP của 10.0.0.0/24.
Em đã đổi 3 file cấu hình như anh bảo và cả trong cái Network em đã chỉnh lại IP thành công, kết nối sv thành công nhưng nó cứ load cái file LoginServer.txt thì toàn địa chỉ IP cũ, mặc dù 3 file em sửa ko còn IP đó. Em cần giúp gấp >.<

huuduyen_05
21-05-10, 06:11 AM
Bạn dùng cách vào game = shortcut cho tiện.

Tạo shortcut đến file Game.exe
Trong khung target gõ thêm tham số -fl sau Game.exe.

Vào game = shortcut không cần dùng đến Launch nữa. Muốn đổi IP máy chủ thì chỉnh trong loginserver.txt để client kết nối đến máy chủ đó là ok

le_minh
22-05-10, 01:11 PM
Add thêm card mạng chứa thông tin IP WAN của server. (Cách add quá dễ nên không trình bày . Bạn nào không biết có thể reply -> mình edit thêm.)
là add như thế nào

bạn có thể chỉ cụ thể hơn dược ko vì mình ở dây dang chạy mang lan nhưng load rất chậm trong khi máy chạy sever thi cpu=e5300 ram 4g mà load chậm wa ko hiểu tại sao nếu có lòng xin giúp dở dùm thật cảm ơn nhiều lắm

vuthanhlam
05-06-10, 06:32 PM
Nếu bạn muốn share TLBB của rockman lên online thì làm các bước sau:
- Mở port trên modem: mở port 90 và 3731.
- Set lại file ServerInfo
tất cả các IP0: bạn sửa lại thành IP WAN
(Nếu IP WAN là IP động thì chịu khó mỗi lần mở lại modem thì phải chỉnh lại file này)
Đặc biệt lưu ý là file ServerInfo phải chỉnh ngay trong Linux chứ đừng dùng phần mềm kết nối máy ảo. Sửa bằng phần mềm gedit của Linux.
- Nếu muốn cho LAN và bên ngoài đều chơi được thì bạn phải cho LAN tải về file LoginServer.txt cũ, nghĩa là bản 192.168.1.3, còn LoginServer.txt của bên ngoài thì đặt vào 1 thư mục khác, trong đó sửa ip lại thành IP WAN

nhannhinhanh
10-06-10, 07:10 PM
Hữu Duyên cho hỏi cái nha bạn: Trong cái hướng dẫn NAT port mà bạn post đó. Trong đó thấy người hướng dẫn dùng Local IP Adress là: 192.168.1.3. Vậy mình cũng chỉnh giống nó hay là chỉnh IP chỗ này là IP WAN vậy? À, mình lấy IP ở trong Windows hay là IP trong Linux (IP WAN) để mở port vậy bạn? Cảm ơn bạn trước nhé.

huuduyen_05
10-06-10, 09:06 PM
Nếu dùng NAT thì chỉ chỉnh IP ở IP gamesv là IP WAN.

Mở port thì trỏ về IP máy ảo (linux)

vuthanhlam
10-06-10, 10:02 PM
Khi mở port trên modem: ip là ip của máy ảo (192.168.1.3)
Chỉnh trên file ServerInfo : ip0 là ip Wan (tùy theo modem)

heronet
24-06-10, 04:36 PM
Những ai muốn đưa online tốt hơn hết đọc lại bài viết gốc này sẽ biết config ip ở những chỗ nào
ServerInfo.ini

ShareMemInfo.ini

LoginInfo.ini

7. Odbc.ini configuration and odbcinst.ini, very important here. Please refer to the following configuration

Xin chân thành cảm ơn evilbaby1 1 lần nữa

Cái này ở đâu vậy mấy anh...Em kiếm ko ra >"< :(:(:(

huuduyen_05
24-06-10, 09:04 PM
Kiếm không ra thì dùng chức năng find của Linux đó, có thể dùng ở dạng GUI.
Hoặc command line thì gõ lệnh:

find [path] -name [filename]

Ví dụ:
Tìm file odbc.ini trong toàn hệ thống

find / -name odbc.ini

Don't Cry
26-06-10, 11:24 AM
em làm như trên rồi nhưng k đc :| thế kà sao

huuduyen_05
26-06-10, 11:34 AM
Không được là không được thế nào ? báo lỗi gì ?

Hỏi những câu thế này thì chúa cũng không trả lời được :|

legend1250
06-01-12, 06:25 PM
Sr vì em đã đào mộ nhưng em tính mở onl = Hamachi cho mấy thằng bạn. Thấy anh HD đã từng mở onl trên Hamachi nên e muốn hỏi anh cách làm sao :) Em có một số thắc mắc muốn hỏi các Pro đã onl thành công, mong ACE chia sẻ kinh nghiệm :)
+ Server em sài là server 4 lỗ của anh Hoàng share: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+ Khi add thêm card mạng. Em xem IP WAN của máy trên site: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và nhập IP đó vào thì nó báo là đã có người sử dụng IP này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+ Em đã mở thành công port 90 và 3731. Em cũng xem trên site: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Pro nào hướng dẫn giúp em bước add card mạng và cấu hình IP giúp với :) Sẽ tks nhiệt tình :D

legend1250
07-01-12, 12:25 PM
Sr vì em đã đào mộ nhưng em tính mở onl = Hamachi cho mấy thằng bạn. Thấy anh HD đã từng mở onl trên Hamachi nên e muốn hỏi anh cách làm sao :) Em có một số thắc mắc muốn hỏi các Pro đã onl thành công, mong ACE chia sẻ kinh nghiệm :)
+ Server em sài là server 4 lỗ của anh Hoàng share: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+ Khi add thêm card mạng. Em xem IP WAN của máy trên site: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và nhập IP đó vào thì nó báo là đã có người sử dụng IP này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+ Em đã mở thành công port 90 và 3731. Em cũng xem trên site: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Pro nào hướng dẫn giúp em bước add card mạng và cấu hình IP giúp với :) Sẽ tks nhiệt tình :D

Ai giúp em với :-s Tự nhiên hnay mở port lại [do vừa rs modem] thì chỉ mở được port 90 hoặc port 3731, không mở cùng lúc 2 port được :((

legend1250
07-01-12, 06:06 PM

Ai giúp em với :-s Tự nhiên hnay mở port lại [do vừa rs modem] thì chỉ mở được port 90 hoặc port 3731, không mở cùng lúc 2 port được :((

Buồn ghê :( Ko Pro nào giúp mình :(

philong921
13-01-12, 07:40 PM
sao mình không dùng kiểu NAT về cho dễ nhỉ......... chỉ cần kết nối vào modem và NAT về máy ảo sau đó đăng kí 1 host nào đó ( google site ngon nhất) up các file patchinfo.txt và Loginserver.txt lên đó nhớ chỉnh ip trong longinserver.txt lại thành IPWAN.... còn modem thì mở port như HD đã hướng dẫn... chỉ cần chỉnh lại cái ip sever trong file severinfo.ini trong sever. chỉ cần nhiu đó là đủ rồi. ( lạy chúa [-O< cầu cho con không bị ăn gạch )
Thân.

legend1250
13-01-12, 09:40 PM
sao mình không dùng kiểu NAT về cho dễ nhỉ......... chỉ cần kết nối vào modem và NAT về máy ảo sau đó đăng kí 1 host nào đó ( google site ngon nhất) up các file patchinfo.txt và Loginserver.txt lên đó nhớ chỉnh ip trong longinserver.txt lại thành IPWAN.... còn modem thì mở port như HD đã hướng dẫn... chỉ cần chỉnh lại cái ip sever trong file severinfo.txt trong sever. chỉ cần nhiu đó là đủ rồi. ( lạy chúa [-O< cầu cho con không bị ăn gạch )
Thân.

Tks pro nhé, tuy đã được giúp nhưng cũng tks nhìu :D

zenkuya
19-07-12, 03:53 PM
Nếu bạn muốn share TLBB của rockman lên online thì làm các bước sau:
- Mở port trên modem: mở port 90 và 3731.
- Set lại file ServerInfo
tất cả các IP0: bạn sửa lại thành IP WAN
(Nếu IP WAN là IP động thì chịu khó mỗi lần mở lại modem thì phải chỉnh lại file này)
Đặc biệt lưu ý là file ServerInfo phải chỉnh ngay trong Linux chứ đừng dùng phần mềm kết nối máy ảo. Sửa bằng phần mềm gedit của Linux.
- Nếu muốn cho LAN và bên ngoài đều chơi được thì bạn phải cho LAN tải về file LoginServer.txt cũ, nghĩa là bản 192.168.1.3, còn LoginServer.txt của bên ngoài thì đặt vào 1 thư mục khác, trong đó sửa ip lại thành IP WAN

thêm nữa là: mình mở port cho máy chính (192.168.1.100) thì cả check bằng web canyouseeme.org và utorrent đều dc, còn mở bằng máy ảo (192.168.1.3) thì ko, vậy là mở port ko thành công phải k mọi ng`?

kinzero
19-07-12, 10:27 PM

thêm nữa là: mình mở port cho máy chính (192.168.1.100) thì cả check bằng web canyouseeme.org và utorrent đều dc, còn mở bằng máy ảo (192.168.1.3) thì ko, vậy là mở port ko thành công phải k mọi ng`?

1 - dùng bằng Winscf cũng được nhưng nhớ dùng bằng banary.
2 - 192.168.1.100 bạn để port 80, 192.168.1.3 bạn để port 90 và 3731 nhé.

zenkuya
20-07-12, 12:41 AM
1 - dùng bằng Winscf cũng được nhưng nhớ dùng bằng banary.
2 - 192.168.1.100 bạn để port 80, 192.168.1.3 bạn để port 90 và 3731 nhé.

chán nãn, mở rồi mà nó cứ chập chờn lúc dc lúc ko (check open port), config online nhưng kết nối lại ko dc ... Ai pro chỉ giúp đi, teamview càng tốt, mở online chơi cùng vài đứa pạn, tự kỉ 1 mình pùn lém :(

KeenEnd
20-07-12, 10:27 AM
Hữu duyen ơi
sever 2GVN bj TLBB FPT ddos rồi bây h bạn tính sao

3z3z3z
28-07-12, 08:24 AM
Hữu duyen ơi
sever 2GVN bj TLBB FPT ddos rồi bây h bạn tính sao

Chém hã ba nội :|.....................

firered48
02-08-12, 10:45 AM
Vui lòng đọc kỹ trước khi hỏi, bài viết không liên quan sẽ bị del ko cần nhắc :D

Vấn đề đơn giản nhưng nhiều bạn thắc mắc do trong trình quá trình thực hiện phát sinh nhiều thứ linh tinh nên mình xin hướng dẫn lại 1 cách cụ thể.

Hướng dẫn cấu hình lên online cho Server TLBB
**Chỉ hướng dẫn cho máy có IP tĩnh
Hướng dẫn dựa trên Server - VMW do zrockmanx upload
Chi tiết các bước thực hiện:

Add thêm card mạng chứa thông tin IP WAN của server. [I]

Cấu hình IP cho các files trong server
Các file cần cấu hình lại IP: LoginInfo.ini, ServerInfo.ini, ShareMemInfo.ini trong /Server/Config/ --> chỉnh lại thành IP WAN của server.
Chỉnh các file trên chỉ bằng các ứng dụng sau Wordpad, UltraEdit..(trong Win) hoặc lệnh vi, gedit trong Linux

Cách sử dụng lệnh vi và gedit có thể xem ở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hoặc Google để thêm chi tiết :D
Mở port : các port cấu hình trong ServerInfo.ini- nếu dùng server do zrockmanx upload thì mở port 90, 3731. Chi tiết cách mở port cho từng modem (nếu dùng modem) thì Google.

Về cơ bản sau khi bạn thực hiện các bước trên và chạy server là người khác có thể connect đến máy server bạn.
Để người khác connect đến server của bạn thì loginserver.txt trong thư mục patch ở client phải có chứa đúng thông tin IP, port server game của bạn.

Chào bạn mình đã làm sửa hết IP 192.168.1.3 ở các file bạn nói trên server và cả thư mục trên máy thành IP của Máy chủ riêng nhưng nó hiện thế này khi mình ấn vào phần client

Mong bạn giúp đỡ

Xin hậu tạ

3z3z3z
02-08-12, 11:18 AM
Chào bạn mình đã làm sửa hết IP 192.168.1.3 ở các file bạn nói trên server và cả thư mục trên máy thành IP của Máy chủ riêng nhưng nó hiện thế này khi mình ấn vào phần client

Mong bạn giúp đỡ

Xin hậu tạ

Cậu ko dùng cái launch.exe tiếng việt đc hã?? Dùng của Tình Kiếm đi. nó sẽ hiện ra lỗi tiếng việt => dựa vào đó mà fix>:D<

kinzero
02-08-12, 12:10 PM
1 slot bạn nhé cảm ơn trước nhé

--- Chế độ gộp bài viết ---

1 slot bạn nhé cảm ơn trước nhé

box nào cũng 1 slot là như nào nhỉ

firered48
02-08-12, 01:05 PM
Cậu ko dùng cái launch.exe tiếng việt đc hã?? Dùng của Tình Kiếm đi. nó sẽ hiện ra lỗi tiếng việt => dựa vào đó mà fix>:D<

Bạn ơi có thể shaere cho mình bản client của tình kiếm không vì mình không có :(

chemconcho
12-08-12, 02:18 PM
có ai đã config thành công chưa :( mình dùng hamachi không được nên đã dùng cách này nhưng mà máy khác khi log vào launch thì chỉ load được 1 dòng trên không load được dòng dưới để start game.exe

chemconcho
14-08-12, 10:45 AM
cho đến nay vẫn chưa thấy cái topic nào nhất quán về cách đưa lên online cả những ai thành công rồi có thể hướng dẫn cho mọi người được không. Hữu duyên vào giải thích dùm mình cái này được chứ mỗi cách hướng dẫn của bạn ở 1 topic lại khác nhau :-s

ronglam
14-08-12, 11:10 AM
cho đến nay vẫn chưa thấy cái topic nào nhất quán về cách đưa lên online cả những ai thành công rồi có thể hướng dẫn cho mọi người được không. Hữu duyên vào giải thích dùm mình cái này được chứ mỗi cách hướng dẫn của bạn ở 1 topic lại khác nhau :-s

nhớ k nhầm loginserver bạn phải sửa

chemconcho
14-08-12, 11:17 AM
tức là giờ phải serverinfo mình đổi tất cả IP0 về IPWan hay tất cả IP0 IP1 IP2 Mother , world , billing và cả cái nữa hả ronglam :(

ronglam
14-08-12, 11:21 AM
mình chưa làm onl bao giờ cả . nhưng bạn đọc các bài thử viết ra 1 tờ giấy làm theo . cái bài của a Duyên hướng dẫn online no IP ý .

chemconcho
14-08-12, 11:25 AM
ừ cảm ơn bạn , mình cũng chỉ định mở hamachi để mấy thằng bạn chơi với nhau thôi nhưng hôm qua chỉnh hamachi thì cũng không được , search ở box thì nghe loáng thoáng là hamachi không dùng được cho server TLBB . Để mình test cách của bạn với cách mở port online đã rồi báo cáo kết quả sau.

chemconcho
14-08-12, 11:33 AM
thật không biết nói gì hơn cảm ơn bạn ronglam ạ mình đã thành công theo cách của bạn rồi :*:*:*

giờ đang có chút lỗi nhỏ là ở ngoài login đc nhưng máy mạng LAN thì không login được thôi :(
ai giải thích dùm mình cái này được không

khanhqd2708
15-08-12, 09:51 AM
bạn hữu duyên ơi mình muốn nhờ bạn hướng dẫn config server thiên long bát bộ cho mình, mình sẽ trả phí cho bạn nếu bạn quan tâm thì contact mình ngay nhé!
Yahoo khanhqd2708 hoặc 0972 447 061

MagicOfLove
02-10-12, 05:12 PM
ai giải thích giùm zới ạ rút cuộc là cái file serverinfo.ini đó đổi hết IP0 thành IP WAN hay chỉ IP của Server0 sang IP WAN

huyhoang1493
10-06-13, 01:17 AM

huyhoang1493
10-06-13, 07:13 AM
up phát bác nào biết giúp em với \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

huyhoang1493
10-06-13, 07:33 AM
bay lên nào nhảy lên nào bay lên nào nhảy cao nào =))=))=))=))=))=))=))

24rum.com
10-08-13, 10:03 AM
Cần bái sư 1 pro về làm game. newbie ko hiểu gì cả. ai có lòng để lại sđt ỏ yh e làm phiền xíu :ar!

kinzero
10-08-13, 10:58 PM
pm yahoo mình đưa lên online dùm :)

hahaihailc
13-09-14, 06:43 AM
Có thể do trình duyệt bạn không hỗ trợ javacript. Kích hoạt lên là ok,
Bạn có thể hướng dẫn làm online trên hamachi không ? thank

hahaihailc
13-09-14, 07:25 AM
pm yahoo mình đưa lên online dùm :)
bạn có thể giúp mình không, mình làm mãi mà ko dc:(

calms1001
07-11-14, 09:55 PM
Có ai có thể teamview giúp mình đưa lên online được không, mình cám ơn!!!! yahoo của mình calms1001

[Mr.K]
17-12-14, 10:01 AM
Hồi lâu lâu có mò vài lần, chỉ mở port modem + sửa IP trong sever... kết quả là đám bạn bè thì chơi đc, còn máy nhà mình k chơi đc... :-s:-s:-s....
Thế là hôm ấy bật máy chủ ở nhà, sau đó bắt wifi nhà hàng xóm chơi game trên laptop ~X(~X(

tentenct
30-04-15, 04:20 PM

cái này ở chỗ nào tìm mãi k thấy