PDA

View Full Version : cần các mod giúp đở

ĐaiKaChuot™
18-03-10, 07:44 PM
Mình rất cảm ơn chủ topic này, mặc dù mình đã thks, nhưng giúp thì giúp chi chót đi. Đây:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nhưng sao 30 giây thì báo 1 tin rất bùn :(
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mặc dù đã chỉnh loginserver.txt
ping máy ảo thì ok, kết nối máy ảo vs máy thật cũng ok, navicat thì tuyệt.Nhưng đăng nhập thì bị ám khí. Mong các Mod hay bạn nào biết thì reply chỉ dẫn cho mình sớm :D

btbaotrung90
19-03-10, 12:17 AM
Có thể do nó lag chưa kết nối kịo đó bạn!

probin
19-03-10, 12:34 AM
cái này có thể do khá nhiều nguyên nhân. Vì bạn ko chạy từng lệnh riêng rẽ nên ko biết trong quá trình khởi động sv có xảy ra lỗi nào không :-?

binhbet
19-03-10, 08:43 AM
cai nay la do no chua khoi dong xong thoi ma. thực chất khi nó báo khoi động xong nhưng với một số máy yếu nó vẫn chưa xong hoàn toàn đâu. còn đọi 20 phút nữa rồi đăng nhập. vài 3 lần báo lỗi như vậy là xong thôi ma. cố lên nhé. chuc may mắn:D

ĐaiKaChuot™
19-03-10, 08:28 PM
may mắn là dầy nè :((
sau 5--->10' thì .........báo 1 bản rất đẹp
tuy mình đã chờ 30' sau khi chay ./tlbb.sh mà vẫn bi là sao ko hiểu nữa :((.Mong AE sớm reply chỉ dẫn mình :)

zrockmanx
20-03-10, 08:44 AM
Bạn chạy từng lệnh , cứ 1 cụm lệnh là trên 1 cửa sổ rồi bạn chụp hình từng cái 1 pót lên thử nha, chạy như vậy mới biết lỗi để chỉnh sửa
/usr/local/mysql5.0.45/bin/mysqld_safe --user=root &

cd /home/tlbb/Billing
./tlbb31 start

cd /home/tlbb/Server
./shm start

cd /home/tlbb/Server
./Login_fix

cd /home/tlbb/Server
./World_fix

cd /home/tlbb/Server
./Server_fix

ĐaiKaChuot™
21-03-10, 01:55 PM
hiện tại mình đang cố gắng chụp hình các lỗi khi chạy các lệnh

cd /home/tlbb/Billing
./tlbb31 start

cd /home/tlbb/Server
./shm start

cd /home/tlbb/Server
./Login_fix

cd /home/tlbb/Server
./World_fix

cd /home/tlbb/Server
./Server_fix
nhưng khi chạy các lệnh đó thì chụp lại ko hết. Ai có thể chỉ mình copy mấy dòng chữ bên text máy ảo qua text máy thật ko?? Mong sớm đc trả lời giúp đở

kpopfan
21-03-10, 04:28 PM
tớ cũng bị y chang cậu vậy đó, mấy cái kia ok hết còn cái này
Cho hỏi cái lun ngoài navicat còn cái nào cũng tương tự ko? Navicat đăng kí acc hoài ko dc

kpopfan
22-03-10, 01:26 AM
hehe sau khi mình tắt 1 cái máy ảo thì đã chơi đc

probin
22-03-10, 07:08 AM
hiện tại mình đang cố gắng chụp hình các lỗi khi chạy các lệnh

cd /home/tlbb/Billing
./tlbb31 start

cd /home/tlbb/Server
./shm start

cd /home/tlbb/Server
./Login_fix

cd /home/tlbb/Server
./World_fix

cd /home/tlbb/Server
./Server_fix
nhưng khi chạy các lệnh đó thì chụp lại ko hết. Ai có thể chỉ mình copy mấy dòng chữ bên text máy ảo qua text máy thật ko?? Mong sớm đc trả lời giúp đở

Bạn chạy từng lệnh 1 , rồi chỉ cần chụp lại màn hình 1 đoạn đầu thôi, full 1 cửa sổ SecureCRT hoặc Terminal là được

ĐaiKaChuot™
22-03-10, 06:43 PM
hehe sau khi mình tắt 1 cái máy ảo thì đã chơi đc
là sao you, có thể nói cụ thể hơn hay hướng dẫn = hình anh ko

ĐaiKaChuot™
22-03-10, 06:45 PM
oki, nhưng nói trước laptop mình là TOSHIBA NB205 nên nhỏ xíu hà

ĐaiKaChuot™
22-03-10, 06:47 PM
mong anh em có thể hổ trợ mình để chơi đc game TLBB

ĐaiKaChuot™
23-03-10, 05:30 PM
Trước tiên là những hình ảnh trước khi chạy các lệnh:
ping thì đc nhưng ko biết đúg ko
đây là cái loginserver.txt trong patch game TLBB:
còn đây là những hình sau khi chạy từng lệnh:
cd /home/tlbb/Billing
./tlbb31 start
cd /home/tlbb/Server
./shm start
cd /home/tlbb/Server
./Login_fix
cd /home/tlbb/Server
./World_fix
cd /home/tlbb/Server
./Server_fix
Rồi đó! Mình rất mong AE tìm ra lỗi hjc, muốn chơi mà chơi ko đc chán thật. Mong các bạn cố gắng tìm ra các lỗi!!!!Mình thks nhìu

ĐaiKaChuot™
24-03-10, 07:34 PM
sao mà kêu post hình lên mà chẳng có ai vô nói lời nào giúp mình vậy, làm ơn giúp mình đi :((

probin
24-03-10, 07:38 PM
máy bạn RAM bao nhiêu ?
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

ĐaiKaChuot™
24-03-10, 07:49 PM
2GB, 1.66GHz, nhưng các lệnh bạn thấy có lỗi phải gì ko

probin
24-03-10, 11:43 PM
Lạ thật , chưa gặp lỗi này bao giờ . Để mình cố gắng xem giùm cho :-?

ĐaiKaChuot™
25-03-10, 06:47 AM
à quên 1 điều là khi mình chay từng lệnh thì ko thể vô game đc ( mất kết nối với server) mà chạy lệnh ./tlbb.sh thì vô game đc mà ko đăng nhập đc, hồi tối về xóa serverTLBB với VMW..... làm lại cũng vô ko đc mong bạn giúp mình tìm ra lỗi

huuduyen_05
25-03-10, 08:49 AM
Hic, toàn up hình dạng bpm. Trình duyệt mình cấu hình ko load hình (giảm tốn tiền NET ^^). Chắc khi nào ra tiệm rãnh rỗi view mấy cái hình bạn đã up.
Phải chi là jpg...

lisaoyran1234
28-03-10, 09:25 AM
Cái này do dùng lệnh tlbb.sh load chưa hết đó bạn ,máy ảo báo chạy xong sever hoàn tất đừng vào launch vội chờ khoảng 1 tiếng sau vào game là được,máy cài tlbb lần đầu lỗi bị vậy. lần đầu cài sever hem bít sao mới cài vào đăng nhập nó load lâu vô đối,đăng nhập lần 2 ,3 nó hết

lisaoyran1234
28-03-10, 09:29 AM
à mà bạn đăng nhập acc nguyenhuy đó nha chờ nó mới vào đừng chơi mấy acc kia,bạn thử xóa hết mấy cai file trong thư mục account trong client,với cái file game.txt loginserver.txt rồi hãy vào launch

ĐaiKaChuot™
28-03-10, 09:49 AM
cảm ơn bạn, mình chờ câu trả lời lâu lám rồi, mình sẽ làm thử :D ;) à bạn để lại YH đi YH mình là :anhchanglangtu508

heroque
28-03-10, 11:17 AM
probin ơi cho mình hỏi chút :D PM yh nhé chuyen_gia_blem
Thanks nhiều

ĐaiKaChuot™
31-03-10, 07:00 PM
bạn ơi, mình thử rồi nhưng vô ích rồi, còn cách nào nữa hok :-<. Mình muốn chơi quá hà :((

lisaoyran1234
04-04-10, 09:40 AM
Ram của bạn ít nhất là 2G đó nha,hok cái máy ảo nó đứng đó,mà cái file ShopTable.txt đừng add lung tung nó bị lỗi vật phẩm vào cũng hem đc hay sao ý

ĐaiKaChuot™
04-04-10, 01:57 PM
ram Laptop 2GB Intel ATom 30 charrrrrrrrr