PDA

View Full Version : Script Báo tá»a Ä‘á»™ và thành boss xuất hiện

banynavy
12-03-10, 06:36 PM
mình cần tìm 1 script báo tá»a Ä‘á»™ boss hoàng kim Và add bos ramdon tren bản đồ
Vd Trên Thông bao:" huyá»n giác đại sÆ° xuất hiện tại ba lăng huyện tòa Ä‘á»™ 202.198" trong đó Map và tá»a Ä‘á»™ là random ko xuất hiện ở đâu thì báo ở đó! minh nhá»› có cái script giá»›ng vậy của VNG ai dịch ra thì phải!:x vá»›i lại chỉ mình cách làm màu cho item nếu rot' HK thi tren máp chá»­ món hk đó màu vàng đồ xanh thì màu xanh, tráng thì màu trắng:Pthank

kinkina2009
13-03-10, 05:46 PM
cái script bạn tá»± há»c Ä‘i
còn cái màu CLient kô làm được

ThanhVipLn
13-03-10, 06:47 PM
mình cần tìm 1 script báo tá»a Ä‘á»™ boss hoàng kim Và add bos ramdon tren bản đồ
Vd Trên Thông bao:" huyá»n giác đại sÆ° xuất hiện tại ba lăng huyện tòa Ä‘á»™ 202.198" trong đó Map và tá»a Ä‘á»™ là random ko xuất hiện ở đâu thì báo ở đó! minh nhá»› có cái script giá»›ng vậy của VNG ai dịch ra thì phải!

cái này hok khó. wan trá»ng random làm sao cho nó nằm ở vị trí đánh được. hoặc bạn random 5 tá»a Ä‘á»™ giống script random của tui đó

i = random(1,5)
if i == 1 then
AddNpcEx(.......)
elseif i == 2 then .........

end

há»c script thì chắc làm được tui chỉ bạn sÆ¡ sÆ¡ vậy thui.
còn đồ hoàng kim thật ra hok phải đâu,chỉ là giả cầy thui. Äồ xanh dÆ°Æ¡ng thêm hàm <color=yellow>....<color> thì tá»± khắc ra hk vá»›i bk nhÆ°ng nó hok có vòng sáng vì thể chằng thể phân bik được đâu.
đổi 1 cái là đổi hết. tui đang ngâm cái coreclient có thể phân biên blueitem.txt và golditem.txt để thành 2 màu được. nhưng hok phải màu rớt RA

zonjkut3
03-04-10, 07:58 AM
cái này hok khó. wan trá»ng random làm sao cho nó nằm ở vị trí đánh được. hoặc bạn random 5 tá»a Ä‘á»™ giống script random của tui đó

i = random(1,5)
if i == 1 then
AddNpcEx(.......)
elseif i == 2 then .........

end

há»c script thì chắc làm được tui chỉ bạn sÆ¡ sÆ¡ vậy thui.
còn đồ hoàng kim thật ra hok phải đâu,chỉ là giả cầy thui. Äồ xanh dÆ°Æ¡ng thêm hàm <color=yellow>....<color> thì tá»± khắc ra hk vá»›i bk nhÆ°ng nó hok có vòng sáng vì thể chằng thể phân bik được đâu.
đổi 1 cái là đổi hết. tui đang ngâm cái coreclient có thể phân biên blueitem.txt và golditem.txt để thành 2 màu được. nhưng hok phải màu rớt RA

có thì post lên cho anh em xài đi anh