PDA

View Full Version : Hướng dẫn tùy chỉnh Server - Update hàng ngày

probin
11-03-10, 02:44 PM
Gần đây thấy cũng khá nhiều bạn đã chạy được sv TLBB offline. Mà đời sống càng ngày càng nâng cao nên các bạn cũng cần biết tùy chỉnh sv của mình sao cho hợp lí với mục đích sử dụng. Rảnh rỗi chút nên quyết định làm 1 topic Guide cho các bạn để các bạn biết cách chỉnh sửa căn bản sv TLBB nhé
I) Việt Hóa
Sau đây mình xin hướng dẫn cách việt hóa chi tiết bằng hình ảnh cho các bạn:
Ví dụ của mình , mình sẽ việt hóa NPC dịch chuyển ở môn phái Võ Đang (Mạc Thái Xung)
Đầu tiên tìm đến folder các NPC ở phái Võ Đang:Public\Data\Script\obj\wudang (các npc ở map khác sẽ nằm trong folder khác, chẳng hạn Lạc Dương là louyang , Tô Châu là suzhou...) . Thằng Mạc Thái Xung phiên âm từ tiếng Trung hoa anh hùng sang Ing lích sẽ là motaichong
bạn tìm đên file owudang_motaichong.lua , open bằng Microsoft Office Word
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Khi mở bằng Word nó sẽ hiện ra cửa sổ nhỏ của chức năng File Conversion , bạn tick vào Other Encoding , tìm đến cái dòng nào có Chinese đều được, ở đây mình chọn Chinese GB2312
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bây giờ thì tiếng Tàu ra tiếng Tàu rồi nhé , bạn chỉ việc copy và paste qua Google để dịch , nó dịch xong thì bạn gõ lại vào trong file lua thôi. Cũng có thể dựa vào bản FPT để dịch (để tránh mọi lỗi ngoài ý muốn , đề nghị các bạn gõ tiếng Việt không dấu)

Xong rồi thì save thôi , Word nó hỏi gì cứ ấn OK nhé
Các folder khác: Dali - Đại Lí . Louyang - Lạc Dương . Suzhou - Tô Châu .Emei - Nga My. Gaibang- Cái Bang. Mingjiao -Minh giáo . Shaolin- Thiếu Lâm. Tianlong- Thiên Long. Tianshan- Thiên Sơn. Wudang- Võ Đang. Xiaoyao- Tiêu Dao. Xĩngiu- Tinh Túc. yanwanggumu- Yến Vương Cổ Mộ. Loulan - Lâu Lan. shuheguzhen- Thúc Hà Cổ Trấn. Tạm thời thế là đủ cho các bạn dịch
Mình là người Việt Nam , hãy sử dụng tiếng Việt Nam , bài trừ tiếng Tàu khựa nhé :x

II) Shop KNB
Chức năng shop KNB được quyết định ở 2 file là: Public\Data\Script\obj\qianzhuang\oqianzhuang_suis henyuanbao.lua và Public\Config\ShopTable.txt
Đầu tiên ta mở file oqianzhuang_suishenyuanbao.lua
Tìm đến dòng tên của shop cần chỉnh sửa. Ví dụ mình chỉnh sửa shop bán thần khí thì nó như thế này. Chú ý cái số 900 ở cuối
Sử dụng chức năng tìm kiếm văn bản , tìm đến dòng có số 900 đó, nó lại có mấy tùy chọn khác. Mình chỉ quan tâm đến dòng Thần khí 102 , nó có số 904 ở cuối. Tìm đến số 904 đó , ta chú ý cái số cuối cùng nhé, ở đây là 185:

Giờ ta mở file ShopTable.txt , mình mở bằng Wordpad. Tìm đến số 185. Dòng 185 là dòng của shop thần khí 102. Chỉnh sửa ra sao thì có hình cả rồi nhé. Để xóa vật phẩm thì cho ID vật phẩm là 0
Kéo sang thì thấy ID vật phẩm và giá:

Các vật phẩm cơ bản thì có trong file Public\Config\CommonItem.txt nhé
Chúc các bạn thành công

huuduyen_05
11-03-10, 09:03 PM
Trong khi Việt hóa cũng nên xem qua phần này (tự nghĩ là vậy chứ ko biết đúng hem ^^)

Map name
------------------------------------------------------------------------------
baozang Bảo tàng động
bashu Bảo tàng động
bianguan
bingkang Ngân ngai tuyết nguyên
cangjing ..
cangmang
cangshan Thương Sơn
caoliao Biên giới - Tống Liêu
caoyaun Thảo Nguyên
changbai Trường Bạch - Sơn
chuangjian
chuanwu
city0
cuju
dali Đại lý ok 1 monster
dataosha
dunhuang Đôn Hoàng ok ok
duzhangzedi
dawan 126 monster - not edited yet
emei Nga My ok ok
erhai Nhĩ Hải ok ok
fenghuang
gaibang Cái Bang ok
gaochang 136 monster - not edited yet
gaochangmigong no monster
guangmingdong quang minh động ok - chua fix loi hien ten
gudi ok
haizei ok
hanyuchuang 4 monster - not edited yet
huanglong Hoàng Long ok
huanglongdong hoàng long động ok
huasan ok
huoyangu no monster
huoyanshan 131 monster - not edited yet
jiange Kiếm Các ok ok
jangzhong ok
jianzhong no monster name
jiaofei ok
jinghu Kính Hồ ok
jingjichang Cạnh kỹ trường ok
jíhimeimis ok
jiujiao ok
juxian Q kịch tình 40 ok
kaochang no monster name
kunfunfudi no monster name
kunlunshan no monster name
lanquichang 1 monster - not edited yet
leigu Q kịch tình 50 ok
leitai_1 1 monster - not edited yet

liaoxi Liêu Tây ok
lingxingfeng ok
longquan Long Tuyền ok edit npc names- còn 1 số monster chưa biết
-------------------------
loulangucheng Lâu Lan unknow ^^

luoyang Lạc Dương ok
--------------
meiling Mai Lĩnh ok
miaojiang Miêu Cương ok
miaoren ok
mingjiao Minh Giáo ok
nanhai Nam Hải
moyadong
muchang
murenxiang
muxue
nanhai
nanzhao
paiqiuchang
PCity
petisland
piaomiaofeng
prison
qianzhuang
qijvxiuxi
qinhuanggong
qiongzhou Quỳnh Châu
rongyanzhidi
shandong
shaolin
shiji
shilin
shudong

suzhou Tô Châu
taohuayuan
tianlongfb Thiên Long
tianshanfb Thiên Sơn
xihu Tây Hồ
yanbei Nhạn Bắc
qianzhuang Tiền trang
wudanfb Võ Đang
xiaoyaofb Tiêu Dao
xingxiufb Tinh Túc

P0900
12-03-10, 01:47 PM
có điểm cho top này. từ nay chắc ko ai hỏi làm thế nào để việt hóa:)). nhưng mình hỏi làm như nào để cho nó online dc:P

probin
12-03-10, 02:23 PM
có điểm cho top này. từ nay chắc ko ai hỏi làm thế nào để việt hóa:)). nhưng mình hỏi làm như nào để cho nó online dc:P

Vấn đề đem lên online thì có lẽ còn khá là dài cổ đấy ;)) . Sau đây là điều cơ bản nhất khi đem lên online:
Server: 1 server Linux trên 4 Gb Ram ( cài tất cả trên đó ). Hoặc 1sv Win + 1 sv Linux trên 2Gb Ram (cài Ora trên Win , còn lại trên Linux , hoặc có thể cài MySQL trên Win cũng được). Hoặc 1 sv Win trên 4Gb Ram (cái này thì cần dedicated sv nhé) để chạy VMWare

huuduyen_05
12-03-10, 04:44 PM
** Hướng dẫn cấu hình TLBB lên online:
(chưa test no-ip)

Thực hiện các bước cài đặt server bao gồm : cài Oracle, MySQL..(nếu cài lại từ đầu Linux).
Cách cài đặt chi tiết xem ở Hướng dẫn cài đặt server TLBB hoàn chỉnh + Phim (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Oracle và MySQL có thể cài trên win hoặc linux tùy ý.
Mở các file LoginInfo.ini, ServerInfo.ini, ShareMemInfo.ini trong /Server/Config/ chỉnh lại thành IP WAN của server.
Mở port : các port cấu hình trong ServerInfo.ini- nếu dùng server do zrockmanx up thì mở port 90, 3731
Chạy server. Thế là xong.

** Đi Ác bá một người

Mở /home/tlbb/Public/Data/Script/event/xunhuan/eDynamicNPC_ThiefSoldier

--> chỉnh x050013_g_LimitMembers = 3 thành x050013_g_LimitMembers = 1

binhbet
14-03-10, 05:19 PM
có đồng chí nào chỉ giúp cách chỉnh delay skill mon phai cho no nhanh len ti dc ko voi muc do quai vat ra nhanh chut. danh mai doi hoai no moi ra chan quá.:((. mò mãi ko ra dc nản kinh:(. Bữa toi chơi sever lậu thấy bon quái cu 7s sau ko chet no lai xuất hiện. cái skill của CBang thiên lý hoanh hoanh cung 7 giay la no phục hồi. chơi đã tay lắm. Ai giúp vị này với thank nhiều!

huuduyen_05
14-03-10, 08:44 PM
Chỉnh tốc độ quái xuất hiện thì chỉnh ở các file Public/Scene/*monster*.ini
Chỉnh ở dòng respawn_time= số càng nhỏ tốc độ xuất hiện khi quái bị chết càng nhanh.

Tốc độ hồi sinh quái càng nhanh thì server càng lagg (nếu có nhiều người chơi)

ambetini
15-03-10, 04:21 PM
Các bạn cho mình hỏi chút: minh đã chỉnh file eDynamicNPC_ThiefSoldier như các bạn đã hướng dẫn. Nhưng chỉ đi AT dược thôi, còn đi Ác Bá và đi Q1,2,3, đánh cờ thì ko đi được. mình muốn đi Ác Bá và đi Q1,2,3, đánh cờ thì phải chỉnh gì nữa bạn. Giải đáp giúp mình nhé, Cảm ơn nhiều

P0900
19-03-10, 03:02 PM
Vấn đề đem lên online thì có lẽ còn khá là dài cổ đấy ;)) . Sau đây là điều cơ bản nhất khi đem lên online:
Server: 1 server Linux trên 4 Gb Ram ( cài tất cả trên đó ). Hoặc 1sv Win + 1 sv Linux trên 2Gb Ram (cài Ora trên Win , còn lại trên Linux , hoặc có thể cài MySQL trên Win cũng được). Hoặc 1 sv Win trên 4Gb Ram (cái này thì cần dedicated sv nhé) để chạy VMWare

Về SV minh đáp ứng dc. mình có thể để sv của rockman chay luôn dc ko? và ""(cái này thì cần dedicated sv nhé) "" bạn nói rỏ hơn chổ đó dc ko, mình chỉ là gà mờ:(

huuduyen_05
19-03-10, 04:49 PM
Để nguyên server zrockmanx chạy vẫn ok. Tất nhiên là không bằng máy chạy linux thật.

P0900
19-03-10, 07:59 PM
Để nguyên server zrockmanx chạy vẫn ok. Tất nhiên là không bằng máy chạy linux thật.

đêm sẽ thử lần nữa. thank mod nhìu. ah` mà có cần đổi ip trong vả\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ko mod oi

huuduyen_05
19-03-10, 08:17 PM
File đó chứa thông tin khi máy khách (client) kết nối đến để load thông tin máy chủ.
Do đó cần đổi sang IP WAN máy chạy server.

P0900
19-03-10, 10:04 PM
đã làm các bước. clien load dc sv nhưng khi bấm đăng nhập nó bảo kiển tra đường mang.......nếu ko xin lổi rất nhanh. bấm đăng nhập cái nó báo luôn. làm như nào giờ HuuDuyen ơi

huuduyen_05
19-03-10, 10:33 PM
Do bạn đã chỉnh không đúng port trong file loginserver.txt
Nếu dùng server zrockmanx thì port là 90

P0900
19-03-10, 10:38 PM
mình vẩn để port 90. open luôn rồi ko biết sao lại thế. bạn có ol yh giup với

P0900
20-03-10, 05:58 PM
muốn xóa nhân vật và những thứ liên quan đến nv nhu item, pet.... 1 cah1 nhanh nhất có ai biết ko:. chứ xóa thủ công nhiều nv thì lâu wa'. còn chỉ vì vậy mà làm cái mới rồi tạo tài khoản mới thi thật là đau lòng quá đi:((:((:((

probin
28-04-10, 12:57 PM
up 1 cái cho anh em đọc :| .

KennieChan
28-04-10, 08:57 PM
bác nào sửa được đi Q 1 mình chưa ?
share cho e cách làm với :)

1_Harry_1
25-06-10, 11:08 AM
cho mình hỏi đóng 1 số map của server có phải là vào server/confif/SceneInfo.ini rồi muốn đóng map nào thì xóa map đó hả?

yuhari
25-07-10, 06:34 PM
Em chỉnh như vậy có đúng ko mấy pro ? nếu sai xin pro nào chỉ dẫn em nha :(( mới bjk làm cái này thôi à :(( sao vào k thấy Pro nào có file shop table có sẵn đồ ám khí vv thì share lên cho em với nha , thanks

BruceLee
09-02-11, 08:24 PM
ảnh die up lại dùm...............

khieuthien
09-02-11, 09:42 PM
Bạn nào đã việt hóa các NPC dịch chuyển và cái shop knb rồi share cho tớ với huhu. Mò tầm bậy hư server giờ phải cài lại đây.

khieuthien
02-03-11, 11:18 PM
huuduyen ơi mình mở file CommonItem.txt mà đọc không hiểu gì cả bạn có bản TV nào không?! Với lại cột ID vật phẩm là côt nào vậy?! Bạn chỉ mình làm mẫu 1 cái đi ví dụ mở file CommonItem.txt thì id nào là của ngọc cấp 9 rồi lấy ID này bỏ vào file shoptable.txt như thế nào để thay ngọc cấp 5 thành 9

linhchau1989
16-04-11, 10:41 PM
sao mình tìm trong diễn đàn mãi không thấy link down server do xrockmanx up nhỉ , có ai giúp mình cái link down với không , xin cảm ơn rất nhiều !!!

red.ljon
19-04-11, 08:03 AM
sao mình tìm trong diễn đàn mãi không thấy link down server do xrockmanx up nhỉ , có ai giúp mình cái link down với không , xin cảm ơn rất nhiều !!!
tìm không thấy hay là không tìm nên không thấy ông bạn. cái topic download center tick phía trên đó mà :-s <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kienluong456
23-04-11, 04:14 PM
mình giải nén file sever TLBB chạy tới 33 % no báo lỗi giờ ko bik sao chỉnh , co anh nao giúp em với

darkphantom
14-05-11, 05:27 PM
loi xin kiem tra lai duong truyen mang va dang nhap lai là sao vậy

freelancer
14-05-11, 09:05 PM
loi xin kiem tra lai duong truyen mang va dang nhap lai là sao vậy
Muốn kiểm tra server đã chạy thành công hay chưa trước tiên là tìm các bài trước đây đã. Vì hầu như đã được hướng dẫn hết rùi. Nếu mà nhác kiếm thì test server như sau:
1. Chạy server sau đó ping server, nếu kết quả ping có thông số ttl = 64 là ok (muốn biết vì sao thì kiếm lại bài trả lời của tớ trước đây)
2. phải đợi và chờ (tốt nhất là đi uống ly cafe hay 1 tách trà nếu mày ảo sét ram < 2GB)
3. Sau khi làm xong được 2 điều trên thì hãy login
:D hướng dẫn hơi zdui nhưng đó là tất cả rùi

vinaboy00
19-05-11, 02:46 PM
trước cài trên 1 máy ram 1gb,đợi xịt khói 30phút sau khi đợi 1h khởi động server,cuối cùng cũng vào dc nhưng lag kinh

temerald
16-08-11, 12:37 AM
Sẵn tiện các pro đang tập trugn cho mình hỏi vài vấn đề:
1> Làm sao để chỉnh ra hieu ứng trùng lâu.
2> Có cách nào dể hợp ngọc từ 7 len 8 duoc hay không.
3> Cái này thì mình đã thấy có topic, mà đến bay giờ vẫn chưa thấy có khả quan,nên đành liều hỏi thử mọi người có cách nào đục được lỗ thứ tư và đục lỗ a1m khí với võ hồn không
Cám ơn mọi người>:D<

duchung145
16-08-11, 09:02 PM
1> Làm sao để chỉnh ra hieu ứng trùng lâu.
2> Có cách nào dể hợp ngọc từ 7 len 8 duoc hay không.
3> Cái này thì mình đã thấy có topic, mà đến bay giờ vẫn chưa thấy có khả quan,nên đành liều hỏi thử mọi người có cách nào đục được lỗ thứ tư và đục lỗ a1m khí với võ hồn không

Đào Mộ nhé
1.Hiệu ứng trùng lâu có thể dùng Script buff hoặc đưa vào Impact của đồ
2.Dùng client. Cụ thể là nó ở file Interface.axp Chẳng hạn cái này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3.Nhờ bạn khác trả lời hộ

dauchanhp306
17-08-11, 12:47 AM

temerald
17-08-11, 02:12 AM
Đào Mộ nhé
1.Hiệu ứng trùng lâu có thể dùng Script buff hoặc đưa vào Impact của đồ
2.Dùng client. Cụ thể là nó ở file Interface.axp Chẳng hạn cái này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3.Nhờ bạn khác trả lời hộ
Cám ơn bạn nhìu lắm. Nhưng bạn có thể cho mình biết thêm chi tiết làm hiệu ứng trùng lâu được không. Mình mới tập tành làm nên cũng không rành cái này lắm, mày mò từ hôm qua đến giờ mà vẫn chưa được .:(

ltvphuc
14-09-11, 11:56 PM
Cái này thì mình đã thấy có topic, mà đến bay giờ vẫn chưa thấy có khả quan,nên đành liều hỏi thử mọi người có cách nào đục được lỗ thứ tư và đục lỗ a1m khí với võ hồn không

mình nghĩ mấy tính năng 4 lỗ, đục lỗ ám khí, võ hồn, pet 7 skill, skill NV 85... đều thuộc phiên bản mới của server. các server offline đang phổ biến toàn là server phiên bản cũ, muốn add thêm mấy cái tính năng mới tương đối đau đầu đây.

1 số ser pri bên tàu củng có gần đầy đủ tính năng nhưng thực chất vẫn là phiên bản ser cũ được chỉnh sữa để có thể chạy với phiên bản client mới. Cho đến hiện tại vẫn chưa có 1 bản ser phiên bản mới chính thức nào được hack sourceđưa lên mạng [-X

Hữu Duyên có thể hướng dẫn cho mình các bước cách tạo 1 con pet mới ko?

ltvphuc
18-09-11, 12:31 AM
HD cho mình hỏi phần ghi chú giải thích trong mấy file txt và ini dung font CN gì thế ?

anhdao275
18-09-11, 01:07 AM
HD cho mình hỏi phần ghi chú giải thích trong mấy file txt và ini dung font CN gì thế ?
mấy file txt với ini dùng font china bạn à, chỉ nên sửa những cái nào minh chắc thôi chưa tiếng tàu thì chịu

ltvphuc
18-09-11, 01:25 AM
mấy file txt với ini dùng font china bạn à, chỉ nên sửa những cái nào minh chắc thôi chưa tiếng tàu thì chịu

Thì mình biết nó là CN rùi, quan trọng là tên chính xác của font là gì ? Có tên chính xác mình mới tìm và tải về được.

anhdao275
18-09-11, 11:09 AM
Thì mình biết nó là CN rùi, quan trọng là tên chính xác của font là gì ? Có tên chính xác mình mới tìm và tải về được.
bạn cài bộ font china đi kèm windows đó

dauchanhp306
19-09-11, 11:14 PM
Ai biết làm đồ chiến thần full dòng như các sever Thiên long 2vn, thiên long 113, thiên long vip ( mấy sever này đồ full dòng là đồ tần hồn ). Em muốn làm đồ Chiến thần có các dòng như đồ sever đó mà k biết làm :(

anhdao275
22-09-11, 09:28 AM
mình nghĩ mấy tính năng 4 lỗ, đục lỗ ám khí, võ hồn, pet 7 skill, skill NV 85... đều thuộc phiên bản mới của server. các server offline đang phổ biến toàn là server phiên bản cũ, muốn add thêm mấy cái tính năng mới tương đối đau đầu đây.

1 số ser pri bên tàu củng có gần đầy đủ tính năng nhưng thực chất vẫn là phiên bản ser cũ được chỉnh sữa để có thể chạy với phiên bản client mới. Cho đến hiện tại vẫn chưa có 1 bản ser phiên bản mới chính thức nào được hack sourceđưa lên mạng [-X

Hữu Duyên có thể hướng dẫn cho mình các bước cách tạo 1 con pet mới ko?
bạn nghĩ thế thì không đúng rồi, phiên bản cũ hay mới cũng đều là 1 thôi, cũng đèu dc9 chỉnh sửa cả, nếu nói như bạn thì nếu muốn làm phiên bản mới phải xây lại hoàn toàn lun chắc, bọn làm server nó đâu có điên.

ltvphuc
22-09-11, 11:43 AM
bạn nghĩ thế thì không đúng rồi, phiên bản cũ hay mới cũng đều là 1 thôi, cũng đèu dc9 chỉnh sửa cả, nếu nói như bạn thì nếu muốn làm phiên bản mới phải xây lại hoàn toàn lun chắc, bọn làm server nó đâu có điên.

không phải có thể chỉnh sửa tất cả đâu bạn, cái mà tụi mình có thể chỉnh sữa chỉ là các dữ liệu có sẵn (item, char,..)và các phương thức xử lí liên quan (*.lua - các kịch bản).

các quy đinh nền tảng của cơ sở dử liệu (VD như limit tư chất của BB là 3000, số slot giới hạn của item là 3,...) thì đều được mã hoá (tlbb/Server các file FoxScriptEngine.so, LuaLib.so, Server_fix .....) trừ khi bạn có thể thay đổi thông tin gốc trong các file này, nếu không các dữ liệu mà bạn thêm vào hoặc chĩnh sữa đều chạy không thoát các giới hạn này

phiên bản server mới cơ sở dữ liệu cùng các kịch bản xử lí dữ liệu đúng như bạn nói không có khác biệt nhiều , đều có thể chỉnh sửa cả. nhưng cái khác biệt chính là file chứa thông tin quy đinh nền tảng của cơ sở dữ liệu đã được cập nhật dữ liệu nền tảng mới (set items cho pet, ảo hoá trân thú, thăng cấp ám khí, pet 7 skill.....). Mình nói "Cho đến hiện tại vẫn chưa có 1 bản ser phiên bản mới chính thức nào được hack sourceđưa lên mạng" chính là muốn nói đến các file chứa thông tin quy định nền tảng.

client phiên bản mới thì đầy ra đó, dựa theo data của client rùi tốn time ngồi nhập dử liệu và viết quest thì củng có 1 cái ser có vẻ bề ngoài như server mới (củng có đầy đủ phụ bản mới, pet mới, item mới...). nhưng chân chính tính năng vẫn là server cũ (VD: tạo 1 bộ items pet không khó, nhưng tạo rùi gắn vào đâu đây :D).

một số bạn nói có ser pri phiên bản mới rùi đưa chứng cứ là hình của pet 7 skill, item 4 lỗ... xin thưa mấy cái đó đều là slot ảo. thế nào là slot ảo? Với VK chẳng hạn đầu tiên là tạo thêm 1 cái ảnh nền với cai slot 4 đó, dỉ nhiên không thể = chức năng đục lỗ mặc định để đục ra cái lỗ này rùi mà là một tuỳ chon của 1 NPC nào đó, rùi viết 1 kịch bản nhận biết khi người chơi tìm đến NPC đó chon dòng đục lỗ 4 gì đó thì nó sẻ load cái image ở trên làm ảnh nền (về mặc tính năng server nhân biết cái item này vẫn 3 slot nhưng về hiển thị thì nó là 4 slot), tương tự với cách hiển thị ngọc ép vào ở slot 4, còn về giá trị cộng thêm của ngọc thì viết 1 loạt scrip thếm giá trị của ngọc vào op ẩn của item là xong, thần khí thì đơn giản op ẩn đã có sẵn chỉ sửa + thêm là xong. tóm lại việc chỉnh sửa liên quan đến rất nhiều cơ sở dử liệu, việc thực hiên không dành cho dân không chuyên như bọn mình.

PS: những bạn nào nói tồn tại server pri mới, các bạn có chắc rằng toàn bộ quy trình ép skill 7, đục lỗ 4,...(nói chung là các tính năng mới) tại mấy server pri "mới" đó diển ra bình thường như trên server chính thức như FPT không mà dám khẳng định nó là "phiên bản mới"

anhdao275
22-09-11, 02:25 PM
không phải có thể chỉnh sửa tất cả đâu bạn, cái mà tụi mình có thể chỉnh sữa chỉ là các dữ liệu có sẵn (item, char,..)và các phương thức xử lí liên quan (*.lua - các kịch bản).

các quy đinh nền tảng của cơ sở dử liệu (VD như limit tư chất của BB là 3000, số slot giới hạn của item là 3,...) thì đều được mã hoá (tlbb/Server các file FoxScriptEngine.so, LuaLib.so, Server_fix .....) trừ khi bạn có thể thay đổi thông tin gốc trong các file này, nếu không các dữ liệu mà bạn thêm vào hoặc chĩnh sữa đều chạy không thoát các giới hạn này

phiên bản server mới cơ sở dữ liệu cùng các kịch bản xử lí dữ liệu đúng như bạn nói không có khác biệt nhiều , đều có thể chỉnh sửa cả. nhưng cái khác biệt chính là file chứa thông tin quy đinh nền tảng của cơ sở dữ liệu đã được cập nhật dữ liệu nền tảng mới (set items cho pet, ảo hoá trân thú, thăng cấp ám khí, pet 7 skill.....). Mình nói "Cho đến hiện tại vẫn chưa có 1 bản ser phiên bản mới chính thức nào được hack sourceđưa lên mạng" chính là muốn nói đến các file chứa thông tin quy định nền tảng.

client phiên bản mới thì đầy ra đó, dựa theo data của client rùi tốn time ngồi nhập dử liệu và viết quest thì củng có 1 cái ser có vẻ bề ngoài như server mới (củng có đầy đủ phụ bản mới, pet mới, item mới...). nhưng chân chính tính năng vẫn là server cũ (VD: tạo 1 bộ items pet không khó, nhưng tạo rùi gắn vào đâu đây :D).

một số bạn nói có ser pri phiên bản mới rùi đưa chứng cứ là hình của pet 7 skill, item 4 lỗ... xin thưa mấy cái đó đều là slot ảo. thế nào là slot ảo? Với VK chẳng hạn đầu tiên là tạo thêm 1 cái ảnh nền với cai slot 4 đó, dỉ nhiên không thể = chức năng đục lỗ mặc định để đục ra cái lỗ này rùi mà là một tuỳ chon của 1 NPC nào đó, rùi viết 1 kịch bản nhận biết khi người chơi tìm đến NPC đó chon dòng đục lỗ 4 gì đó thì nó sẻ load cái image ở trên làm ảnh nền (về mặc tính năng server nhân biết cái item này vẫn 3 slot nhưng về hiển thị thì nó là 4 slot), tương tự với cách hiển thị ngọc ép vào ở slot 4, còn về giá trị cộng thêm của ngọc thì viết 1 loạt scrip thếm giá trị của ngọc vào op ẩn của item là xong, thần khí thì đơn giản op ẩn đã có sẵn chỉ sửa + thêm là xong. tóm lại việc chỉnh sửa liên quan đến rất nhiều cơ sở dử liệu, việc thực hiên không dành cho dân không chuyên như bọn mình.

PS: những bạn nào nói tồn tại server pri mới, các bạn có chắc rằng toàn bộ quy trình ép skill 7, đục lỗ 4,...(nói chung là các tính năng mới) tại mấy server pri "mới" đó diển ra bình thường như trên server chính thức như FPT không mà dám khẳng định nó là "phiên bản mới"
hì cái này mình hiểu nè, chỉ tại mình không có tools thôi, chứ tớ nghĩ mấy cái file đó cũng chỉ viết ==.net thôi, hihi

duchung145
22-09-11, 06:16 PM
Phiên bản cũ unlock->mới
Phiên bản mới lock lại->cũ

anhdao275
23-09-11, 01:07 PM
không biết khi nào có bản đó nữa,hix

itusbbk
30-11-11, 10:30 AM
haiz sao ảnh die hít ùi ai chỉnh lại dùm cái...
thks vé ry mất~~~~~~~~~~~~~~~

kenisen
30-11-11, 11:19 AM
Cho mình hỏi, muốn xem sự kiện VD: Lâu lan tầm bảo xảy ra lúc mấy giờ thì xem ỡ đâu ?

hongtu1
30-11-11, 11:44 AM
Cho mình hỏi, muốn xem sự kiện VD: Lâu lan tầm bảo xảy ra lúc mấy giờ thì xem ỡ đâu ?
script/event/huadong/streek_....lua chẳng nhớ tên chính xác nữa

kenisen
30-11-11, 02:16 PM
script/event/huadong/streek_....lua chẳng nhớ tên chính xác nữa

Cho mình hỏi thêm, muốn chỉnh đi 1 người của Yến Tử Ổ, Phiêu Miễu Phong, Thiên giáng kì thú ở đâu vậy ?

hongtu1
30-11-11, 03:10 PM
Cho mình hỏi thêm, muốn chỉnh đi 1 người của Yến Tử Ổ, Phiêu Miễu Phong, Thiên giáng kì thú ở đâu vậy ?
Mở file lua ra, tìm đến dòng
GetTeamSize() < 3 chỉnh về 1

kenisen
30-11-11, 03:26 PM
Mở file lua ra, tìm đến dòng chỉnh về 1

Ý bạn là file .lua của NPC mình click vào đó hả ? Chứ trong Script\event không có. Mình tìm hất các file trong Data/Scropt rồi, không có dòng GetTeamSize()

Sói Đẹp Trai
30-11-11, 05:30 PM
Mình nhớ không nhầm nó là LimitMember chứ ko phải GetTeamSize chỉnh từ mặc định 3 về 1 là ok

ngthanhdh
26-01-12, 09:58 PM
pam cai de xem hinhb-( (ko co dau bi ban nick ko nhay)

phamvuong
27-01-12, 12:20 PM
mình sửa rate của sv và đã copy đúng dạng Binary nhưng vẫn dính lỗi bảo dưỡng, pro nào kiểm tra giùm và share cái config drop 30.0 và exp 3.0 giùm mình

legend1250
27-01-12, 02:56 PM
mình sửa rate của sv và đã copy đúng dạng Binary nhưng vẫn dính lỗi bảo dưỡng, pro nào kiểm tra giùm và share cái config drop 30.0 và exp 3.0 giùm mình

Bạn phải copy nó = winscp từ máy ảo ra desktop. Chỉnh sửa ở máy thật rồi chép đè vào lại :)

mrdmap
30-01-12, 12:30 AM
Bạn có biết cách tùy chỉnh kỹ năng sống của nhân vật được ko ? mình theo hướng dẫn của bài khác vào t_ability nhưng không biết chỉnh làm sao. xin hướng dẫn dùm.
và cách chỉnh add vật liệu ( vải, thịt ... ) vào túi đồ
thanks

weoxjchum
30-01-12, 12:41 AM
chạy được trên win7 ko nhĩ/:)/:)/:)/:)[..][..][..][..][..][..][..][..][..][..][..]

mrdmap
30-01-12, 12:45 AM
chạy được trên win7 ko nhĩ/:)/:)/:)/:)[..][..][..][..][..][..][..][..][..][..][..]

mình đang chạy trên win 7 ngon lành ;)

cuongphh
10-02-12, 11:44 PM
Sao khong quay video nhi. Nhu the anh em de lam hon. Ma sao vao game cham the nhi

duc2071990
18-08-12, 08:52 PM
chủ topic có thể up lại ảnh phần shop KNB hoặc ai làm mới cho mình được ko .:(