PDA

View Full Version : Help me Plz !

heroptt
11-03-10, 09:12 AM
Tình hình là cài theo hÆ°á»›ng dẫn của bác fancy đến Ä‘oạn này thì bị cái lá»—i nhÆ° trong hình này, mong má»i ngÆ°á»i giúp đỡ vá»›i hix hix
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(:(

oixinhqua
11-03-10, 12:24 PM
đoạn này là đoạn nào :-? ko có hình thì biết đoạn bạn nói là đoạn nào mà giúp

fancy90
11-03-10, 12:41 PM
Có thể do giải nén lỗi đó ,download lại đi bạn

oixinhqua
11-03-10, 05:06 PM
Bạn show thử nội dung trong file start01 của bạn lên xem nào? có thế là lỗi file đó. Còn nếu sau khi kiểm tra file đó ổn thì là do lỗi linux

heroptt
11-03-10, 08:15 PM
Cái đoạn trên là đoạn khởi động server để chuẩn bị chơi game đó bạn .
Mình đã download cả 2 bản cài đặt sẵn trên Ubuntu
1 bản để khởi động server thì dùng lệnh ./start01
1 bản để khởi động server thì dùng lệnh /zxserver/start.sh ( bản này đi kèm trong hướng dẫn 3.5 của fancy )
mình download theo link ở topic này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cả 2 bản Ä‘á»u bị lá»—i ở Ä‘oạn đấy .
Mình dùng winscp để mở lên thì như thế này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mở file start.01 lên thì chẳng có gì
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
:-< :-<

oixinhqua
11-03-10, 09:55 PM
File start01 của bạn bị mất nội dung. không có nội dung câu lệnh ở trong đó cho nên lấy gì để mà chạy.

Bạn copy toàn bá»™ ná»™i dung sau paste vào trong file start01 đó rồi save lại. Sau đó khởi Ä‘á»™ng server nhÆ° bình thÆ°á»ng. ChÆ¡i private thì chỉ cần 1 channel là đủ thế nên chỉ cần chạy ./start01 thôi ko cần start02

#!/bin/sh
cd /root/authd/build
./authd &
sleep 1
cd /usr/rain/gacd
./gacd io.conf &
sleep 2
cd /usr/rain/gdeliveryd
./gdeliveryd gamesys.conf &
sleep 3
cd /usr/rain/glinkd
./glinkd gamesys.conf 1 &
sleep 4
cd /usr/rain/gamedbd
./gamedbd.wdb gamesys.conf &
sleep 5
cd /usr/rain/uniquenamed
./uniquenamed gamesys.conf &
sleep 6
cd /usr/rain/gamed
./gs gs.conf gmserver.conf gsalias.conf > game1.log &
sleep 7

Nếu server phát sinh lỗi gì khác thì post lên đây nhé

heroptt
12-03-10, 09:23 AM
Tình hình là nhÆ° thế này, mình download 3 part Ubuntu.exe của bạn fancy, xong rồi cuối cùng lúc giải nén thì bị corrup, bị broken , quay ra download lại mấy server files ở bên fullhouse.forum0.net thì lúc giải nén Ä‘á»u bị corrup cả, nản quá .
Mình Ä‘ang dùng XP SP3, cài VM Workstation , trong đó có 1 XP ảo đã cài đặt SQL bình thÆ°á»ng rồi, chỉ còn cần thêm Server đã cài trên Ubuntu nữa là Ä‘c
Các bác có link file nào chuẩn chuẩn ko up cho mình với :(
(Mình đã thử repair đủ các kiểu rồi vẫn ko có đc )
Hiện tại đang thử dùng winscp copy các file server sang Ubuntu cài đặt mới mà ko biết chỉnh IP trong những file *.conf như thế nào, và những chỗ nào cần chỉnh nữa , server này mình download ở bên ragezone
xin há»i thêm, nếu mình chỉnh IP ở những file đó, thì mình chỉnh thành địa chỉ của Ubuntu
hay là địa chỉ XP ảo
Mình tính cài 2 máy ảo như thế, rùi dùng máy của mình để chơi offline thôi mà vất vả đến hôm nay là 3 đêm rùi :(:(:(
Các bác giúp mình với nhé , mình cảm ơn trước !

Hôm nay làm đc đến bước này, tức là start đc,nhưng ko thành công, vao thử Tru Tien thì báo không kết nối server

vitvn
12-03-10, 03:26 PM
Tình hình là nhÆ° thế này, mình download 3 part Ubuntu.exe của bạn fancy, xong rồi cuối cùng lúc giải nén thì bị corrup, bị broken , quay ra download lại mấy server files ở bên fullhouse.forum0.net thì lúc giải nén Ä‘á»u bị corrup cả, nản quá .
Mình Ä‘ang dùng XP SP3, cài VM Workstation , trong đó có 1 XP ảo đã cài đặt SQL bình thÆ°á»ng rồi, chỉ còn cần thêm Server đã cài trên Ubuntu nữa là Ä‘c
Các bác có link file nào chuẩn chuẩn ko up cho mình với :(
(Mình đã thử repair đủ các kiểu rồi vẫn ko có đc )
Hiện tại đang thử dùng winscp copy các file server sang Ubuntu cài đặt mới mà ko biết chỉnh IP trong những file *.conf như thế nào, và những chỗ nào cần chỉnh nữa , server này mình download ở bên ragezone
xin há»i thêm, nếu mình chỉnh IP ở những file đó, thì mình chỉnh thành địa chỉ của Ubuntu
hay là địa chỉ XP ảo
Mình tính cài 2 máy ảo như thế, rùi dùng máy của mình để chơi offline thôi mà vất vả đến hôm nay là 3 đêm rùi :(:(:(
Các bác giúp mình với nhé , mình cảm ơn trước !

Hôm nay làm đc đến bước này, tức là start đc,nhưng ko thành công, vao thử Tru Tien thì báo không kết nối server
Vì server còn chưa chạy xong thì lỗi không vào được game là đúng rồi,nó còn chạy cái gs1-->gs9 nưa và toplist,sau đó đến Gauth server mới vào được:)).Mà tốt nhất bạn dùng bản mới ngày 29-2-2010 đó NPC đầy đủ mà ngon hơn