PDA

View Full Version : 1 Số vấn đề cho các server võ lâm hiện nay

notfile
08-03-10, 12:18 PM
Không dám tự nhận là biết nhưng mình đã test thử hầu hết các server võ lâm hiện nay và hầu gết các server đều gặp phải các vấn đề như sau:
1 Vấn đề về trap : Tại sao chúng ta lại không có được 1 bản trap hoàn thiện cho tất cả các map nhỉ
Tôi đã hoàn thiện được trap của Ba Lăng Huyện Và Nam Nhạc Trấn còn thaihoa91 thì đã hoàn thiện map Thiếu Lâm
Mong rằng 1 lúc nào đó sẽ có đầy đủ cho tất cả các map chứ không phải cứ move qua map là phải có 1 xa phu như server Thien Ac
2 Tại sao chúng ta lại không thể việt hóa 100% ( tất cả các câu hội thoại , tên các NPC , tên quái là tiếng việt có dấu 100% )
3 Tại sao các server lại quá thiên về luyện quái mà không chú ý đến các nhiệm vụ
Và Cuối cùng kết luận rằng tại sao chúng ta không dev 1 server giống với của VNG
VNG làm được chúng ta cũng có thể làm được !!!!!
----- Mong rằng Box JX sẽ ngày càng phát triển --------

kinkina2009
08-03-10, 12:26 PM
Không dám tự nhận là biết nhưng mình đã test thử hầu hết các server võ lâm hiện nay và hầu gết các server đều gặp phải các vấn đề như sau:
1 Vấn đề về trap : Tại sao chúng ta lại không có được 1 bản trap hoàn thiện cho tất cả các map nhỉ
Tôi đã hoàn thiện được trap của Ba Lăng Huyện Và Nam Nhạc Trấn còn thaihoa91 thì đã hoàn thiện map Thiếu Lâm
Mong rằng 1 lúc nào đó sẽ có đầy đủ cho tất cả các map chứ không phải cứ move qua map là phải có 1 xa phu như server Thien Ac
2 Tại sao chúng ta lại không thể việt hóa 100% ( tất cả các câu hội thoại , tên các NPC , tên quái là tiếng việt có dấu 100% )
3 Tại sao các server lại quá thiên về luyện quái mà không chú ý đến các nhiệm vụ
Và Cuối cùng kết luận rằng tại sao chúng ta không dev 1 server giống với của VNG
VNG làm được chúng ta cũng có thể làm được !!!!!
----- Mong rằng Box JX sẽ ngày càng phát triển --------

hầu hết Sever Ol pt theo hướng PK và train bởi vì họ đa số gamer thích thế. nhưng nv cũng quan trọng không ai phủ nhận
còn việc việt hóa có dấu Client không load được nên điều đó không thực hiện được.xài viẹtkey trong võ lâm pri còn không được nữa là
còn cái vụ trap thì nếu ai thích dev như VNG có thể làm SV ol thường không làm bởi vì GameSever load quá ít map tối đa 79 thì làm trap để làm gì.Nên không ai làm

ThanhVipLn
08-03-10, 03:09 PM
Trap Nếu muốn làm tốt cho private thì nên làm 1 cái nhiem vụ giống như tiêu cục, có nghỉa là hok được dùng xa phu. vì thế trap sẽ đi được các nơi để làm nhiệm vụ thui. Ta không phải là VNG ta hok cần phải bắt chước cho giống vi server ta load hok dc nhiều như VINAGAME.
hãy chế nhưng trap đi đến những nơi mà server load được. như vậy wa là hay rùi. hok cần phải giốgn 100% vế trap đâu. còn quest thì có thế làm giống dc

thaihoa91
08-03-10, 03:15 PM
Câu 2 là ko khả quan rồi ;)) 30 charrrrrrrrrrrrrr

ThanhVipLn
08-03-10, 03:18 PM

Pác Chủ Topic có hướng giải quyết nào chưa bày cho anh em nhé. Tui Thấy Cái Này Nó Không được thực tế cho lắm.
Còn phần trap tui đóng góp thế pác thấy thế nào

kinkina2009
08-03-10, 04:12 PM
cần gì có dấu đọc hiểu là được mà :P

thaihoa91
08-03-10, 06:48 PM
Bộ maps Ba Lăng Huyện tui cũng làm xong rùi ;)) Nhiệm vụ Ba Lăng huyện FULL giống VNG 100% ;))

ThanhVipLn
08-03-10, 07:13 PM
Nhưng Thứ Nhất. Hòa Định Mở Những MAp nào. Để Tui Bik Còn Giúp 1 Tay. Chứ Đâu Có Load Hết Được.

thaihoa91
08-03-10, 07:41 PM
Nhưng Thứ Nhất. Hòa Định Mở Những MAp nào. Để Tui Bik Còn Giúp 1 Tay. Chứ Đâu Có Load Hết Được.

Tui tính làm offline vì thế chia ra 10 WorldSet cho 10 phái, ai chơi phái nào thì dùng WorldSet tương ứng ;))

hongtu1
08-03-10, 08:16 PM

Tại mọi người lười đó thôi, làm theo cách của tui thì có thể add full Trap đc mà

Tôi đã hoàn thiện được trap của Ba Lăng Huyện Và Nam Nhạc TrấnServer từ thời xa xưa đến nay vốn đã có trap của 2 map này rồi bạn àh, sở dĩ sau này một số sv bỏ nó đi thôi.

Čħīċķėň
08-03-10, 09:35 PM
Tui tính làm offline vì thế chia ra 10 WorldSet cho 10 phái, ai chơi phái nào thì dùng WorldSet tương ứng ;))
Góp ý : ít ra cũng thêm 1 vài thành thị và Tân thủ thôn chứ, ít maps quá8-}

thaihoa91
08-03-10, 09:48 PM
Góp ý : ít ra cũng thêm 1 vài thành thị và Tân thủ thôn chứ, ít maps quá8-}

10 file WorldSet.ini (trong file thì xài đủ 80 maps) ;)) chickennood2 hỉu nhầm ý ;))

giangleloi
09-03-10, 10:17 AM
Bởi vì các bạn không chịu làm, chứ còn mấy cái đó làm xíu là dc, mình đã việt hóa xong lâu rồi.
Nếu các bạn thích hãy lập 1 nhóm mà cùng nhau việt hóa , support nhau qua yahoo
chúc bạn thành công

sinhclb12
09-03-10, 11:28 AM
Tui thấy ai có tâm huyết nên lập nhóm:
tui thấy hiện tại tui và Hòa là hợp ý nhau trong hướng dev và lẫn tính cách :)
YH:ty_nh0c_q5_s0ckl0n (yahoo hoi sock) yahoo lúc nhỏ xài.. giờ làm biến tạo YH mới :))

ThanhVipLn
09-03-10, 01:55 PM
Vậy Tui Cũng Xin 1 Vé. Nhưng Sợ Trình Độ KHông Bằng Các Bạn Thui
yahoo: chithanh_bk09htd