PDA

View Full Version : Share Script Trap hoàn thiện tân thủ thôn và 1 số thành

notfile
07-03-10, 09:15 AM
Không biết đã có ai đi trước chưa nhưng mình cứ share cho những người chưa biết nha ^^!
Các bác nào đã biết rồi thì đừng chửi em nha ( công sức của em mà )
link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Đây là bộ script cho ServerMuop3 bạn nào test ServerMuop3 thì làm như sau:
sau khi download file về giải nén ra được thư mục TrapByNotfile
Copy tất cả thư mục con trong thư mục TrapByNotfile pase vào thư mục script của mình
Nhớ là chép đè lên nha ^^!
thư mục chứa Server mặc định là D:\ServerMuop3\script
(Lưu ý : mình mới chỉ test cho server cài font còn server nofont thì chưa test)
Đối với các bạn sử dụng server khác hoặc server 5.0 của DNT thì làm như sau
sau khi giải nén ra ta vào từng thư mục con trong thư mục vừa down về
Vào đến thư mục có phần Trap thi copy phần trap pase vào phần thư mục tương ứng
trong script của server mình
Làm lần lượt với tất cả thư mục có trong script
Nhớ là chỉ copy phần trap thôi đừng copy phần npc nha
không thì khi khởi động server sẽ không có npc nào đâu ^^!
Vậy là song rồi đó các bác test thử và cho ý kiến nha ^^
đừng quên thanks nha

thaihoa91
07-03-10, 09:30 AM
Tui vẫn chưa hỉu lắm ! Làm trap ko đơn giản chỉ là rename cái tên .lua và viết script là xong đâu !

Tui từng làm trap đây mà ! Nếu maps có .dat có khai báo trap sẵn thì xài dc nhưng nếu ko có trap tại maps (ko có .dat, trong .dat có 1 số file có, phải unpack từ maps.pak của VNG) thì mới có dc Trap hoàn chỉnh !

notfile thử làm mấy cái trap của maps Thiếu Lâm xem ! notfile sẽ rõ liền, vì maps Thiếu Lâm Phái thực sự ko có .dat nào cả !

notfile
07-03-10, 09:36 AM
thaihoa cứ test thử cái scrip của tui đi xem thế nào
Còn về trap của map thiếu lâm hay các thành thị khác thì hình như phải có cái file gì đấy ^^!
mình cũng chưa rõ nữa hình như la file có đuôi là .scc
nói chung là đúng như thaihoa nói làm trap không đơn giản chút nào :D

thaihoa91
07-03-10, 09:43 AM
thaihoa cứ test thử cái scrip của tui đi xem thế nào
Còn về trap của map thiếu lâm hay các thành thị khác thì hình như phải có cái file gì đấy ^^!
mình cũng chưa rõ nữa hình như la file có đuôi là .scc
nói chung là đúng như thaihoa nói làm trap không đơn giản chút nào :D

File .scc thì nó ko wan trọng cho Trap lắm ! Chủ yếu là code trong .dat đó !

Hiếm khi tìm dc ai cùng chung chí hướng Dev Trap ;))

Bạn có thể xem 4 bài này :

**Vấn đề Trap cho maps :
+ Trang 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

+ Trang 2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

**Vấn đề đường dẫn Trap (cái này quy định tên và đường dẫn, chưa tìm ra tên file chính xác là gì, chỉ bít nó là đuôi .ini trong Settings) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

**Bộ maps Thiếu Lâm Phái lúc còn đang hoàn thiện : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

**Chính thức share bộ maps Thiếu Lâm Phái : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

notfile
07-03-10, 09:46 AM
thanks nha !!!!!!!!!!!!!!!!
không phải chỉ cùng chí hướng DEV trap đâu mà cùng cả chí hương dev 1 server jx giống với của VNG nữa đó ^^!
mình thích 1 server có nhiều nhiệm vụ hơn là luyện suốt :D

thaihoa91
07-03-10, 09:49 AM
thanks nha !!!!!!!!!!!!!!!!
không phải chỉ cùng chí hướng DEV trap đâu mà cùng cả chí hương dev 1 server jx giống với của VNG nữa đó ^^!
mình thích 1 server có nhiều nhiệm vụ hơn là luyện suốt :D

Ừh ! Giờ mà luyện --> PK --> Săn boss --> Ép hoặc Donate, nhiu đó thui là tui ngán rồi ! Đa số các Private Server giờ là vậy nên thấy cái nào cũng vậy, làm có nhiu đó nên thấy ko có gì mới !

ThanhVipLn
07-03-10, 09:49 AM
Tui Hok Thix Trap cho lắm, nhưng mà với ý tưởng của bạn tui thấy giông cái nhiệm vụ tiêu cục đó là phải chạy bộ đến thuyền phu mới đi được. Có thể ta sẽ mở mấy map wan trong và viết event để săn queskey ở đó. cái này cũng hay.
Wan trọng chỉnh exp làm sao cho nguoi ta hok thấy chán

thaihoa91
07-03-10, 09:55 AM
Tui Hok Thix Trap cho lắm, nhưng mà với ý tưởng của bạn tui thấy giông cái nhiệm vụ tiêu cục đó là phải chạy bộ đến thuyền phu mới đi được. Có thể ta sẽ mở mấy map wan trong và viết event để săn queskey ở đó. cái này cũng hay.
Wan trọng chỉnh exp làm sao cho nguoi ta hok thấy chán

Thuyền Phu, Xa Phu theo kỉu VNG, ko phải mỗi lần Move 1 maps mới lại phải viết 1 hàm Move đâu ;))

Gọi là đa năng ;)) Xem chi tiết --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ThanhVipLn
07-03-10, 09:59 AM
Ah cái này hay, chua bik. nó là cũng có thể gọi là trap rùi. Cái Này Duyệt.

thaihoa91
07-03-10, 10:02 AM
Ah cái này hay, chua bik. nó là cũng có thể gọi là trap rùi. Cái Này Duyệt.

Rất tiếc là cái này chưa hẳn là Trap ^^ Trap thực sự là cái ở dưới đất !

ThanhVipLn
07-03-10, 10:12 AM
Làm Trap Không Khí Đi. Đúng Tọa Độ Tự Đi :D. Bữa Tui Thử Cho NPC Tàn Hình Mà Hình Như Không Có Hiệu Quả

thaihoa91
07-03-10, 10:17 AM
Làm Trap Không Khí Đi. Đúng Tọa Độ Tự Đi :D. Bữa Tui Thử Cho NPC Tàn Hình Mà Hình Như Không Có Hiệu Quả

Thì Trap đúng nó là Trap ko khí chứ gì ! Như VNG lun ! Chạy tới đó là nó Move wa maps mới thôi ! Ko tin cứ test bộ maps Thiếu Lâm Phái thử xem --> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hongtu1
07-03-10, 10:20 AM
Thấy topic đề cập Trap lạc vào xem có gì mới ko:D

thaihoa91
07-03-10, 10:33 AM
Thấy topic đề cập Trap lạc vào xem có gì mới ko:D

hj` ! Vô dev chung cho zui ^^

30 charrrrrrrrrrrrrrrr

ThanhVipLn
07-03-10, 10:54 AM
Khi Nào Mới Được Lên MOB Hòa. Nói Để Anh Em Bik Phấn Đấu

heoconlun
07-03-10, 11:03 AM
HELLO Bác Tài :)) Thì ra đêm qua Script là để share lên CLB =))

ThanhVipLn
07-03-10, 12:08 PM
bữa nay tui rảnh có gì để làm nhĩ. đang biết viết cái gì cho khác người đây. Có ý tưởng gì mới tối nay rãnh làm mai share anh em chơi coi. Bên Quest VNG có gì cho tui làm được hok hòa. off server online rùi giờ hết việc rùi. làm offline chắc vui hơn. :)).

notfile
07-03-10, 04:31 PM
HELLO Bác Tài :)) Thì ra đêm qua Script là để share lên CLB =))

Tôi scrip mà sao lại là bác tài ?????????

notfile
07-03-10, 04:42 PM

Thế từ trước đến giờ bạn định nghĩa trap là như thế nào
trap đâu có phải là cứ movie qua map là có 1 thằng xa phu đứng đó đâu
???????????????????

ThanhVipLn
07-03-10, 04:47 PM
Thì tui định nghĩa sai. nên làm sai, nói chung vẫn là sai, sai đến khi bạn reply mới hiểu ra. thank nhé. Nhưng hok thix nó cho làm. tui thjx viết event ak. event có săn boss làm ondeath mới zui. thjx thì tạo thêm trang bị mới. càng làm càng thjx.

kinkina2009
07-03-10, 05:23 PM
trap mà có xa phu Sever Jx 49 có đầy.
Ai muốn Hex GameSever Việt hóa theo ý mình :yahoo devjx_clbgames tui sẽ giúp

thaihoa91
07-03-10, 07:29 PM
trap mà có xa phu Sever Jx 49 có đầy.
Ai muốn Hex GameSever Việt hóa theo ý mình :yahoo devjx_clbgames tui sẽ giúp

Trap xa phu làm quá dễ còn gì ! Add 1 thằng NPC Xa Phu rồi gán script nó Move qua thôi ! Dễ hơn viết Event nữa ;))

gachbayvaomat
09-03-10, 03:59 PM
Nhiều người chém gió vl thế bảo sao pro ko đi hết

thaihoa91
09-03-10, 07:16 PM
Nhiều người chém gió vl thế bảo sao pro ko đi hết

Vụ Hex GameServer thì chỉ hex dc 1 số từ trong lúc nó load hiển thị ra thui ! Chứ đâu phải hex lại đâu ;))