PDA

View Full Version : Cần hướng dẫn sử dụng chức năng GM

ngocnhannet
06-03-10, 03:56 PM
Mình biết ID 1 số item mod và npc nhưng ko biết cách nào triệu gọi cả,bạn nào biết thì chỉ mình với,mình bấm ctrl+G mở khung điều khiển ra,chọn chức năng "Tạo vật thể" nhấp vào ID vật thể thì bị Out ra liền như lổi phím K vậy.Tiện thể cho mình hỏi cách tiêu hủy mấy con pet cưỡi mình lỡ mua để thử nhiều quá giờ ko bán shop đc cũng không bỏ ra đc

huunam09
06-03-10, 04:30 PM
Mình biết ID 1 số item mod và npc nhưng ko biết cách nào triệu gọi cả,bạn nào biết thì chỉ mình với,mình bấm ctrl+G mở khung điều khiển ra,chọn chức năng "Tạo vật thể" nhấp vào ID vật thể thì bị Out ra liền như lổi phím K vậy.Tiện thể cho mình hỏi cách tiêu hủy mấy con pet cưỡi mình lỡ mua để thử nhiều quá giờ ko bán shop đc cũng không bỏ ra đc
để gọi quái bạn kéo tìm dòng taọ quái vật ! rùi điền id của quái vô là nó ra mà

koko12
06-03-10, 05:17 PM
còn cái dòng tạo vật thể thì sao bấm vào uot ra là sao

ngocnhannet
06-03-10, 06:37 PM
Trong "Tạo Vật thể" mình nhấp vào "ID vật thể" thì nó bị bug game và out ngay ,

Tạo mod thì tạo được (có dấu nháy để đánh ID)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tạo vật thể thì khung màu xanh ko nhập được còn khung màu đỏ click vào ở đâu cũng bị bug và out ngay
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

đây là hình báo lỗi

ngocnhannet
06-03-10, 10:45 PM
bạn nào biết cách khắc phục mau giúp mình với , đợi cả ngày hôm nay roài nà !hic hic

huunam09
07-03-10, 01:48 PM
cái tạo vật thể thì hình như là kô được hay sao ấy ! tớ cũng bị lỗi ! cái đó chẳng làm ji cả !

nmchau
07-03-10, 02:48 PM
Cái tạo vật thể này mình nghĩ bạn cũng ko cần bận tâm quá đâu, quan tâm ẩn hình vô địch, gọi boss, thông báo, gọi event là được rồi

Cái tạo vật thể này nếu tớ ko nhầm là gọi ra mấy cái thẻ, từ cái thẻ đấy ta có thể gọi boss ra đánh. :|

ngocnhannet
07-03-10, 03:16 PM
vậy mình muốn tạo mấy item nguyên liệu dùng để chế đồ sao đây, mua shop ép rớt hoài ,chán ghê

nmchau
07-03-10, 06:23 PM
ý bạn là sao ???

Mua NL để ép đồ ???

Ép + thì bạn dùng kim tinh thiết ngọc cho tỉ lệ add lên 100%

ngocnhannet
07-03-10, 06:37 PM
àh mình cần các loại ITem như linh môi PB ,các nguyên liệu môn phái (gỗ khúc điểu,tịch tà châu ) và nhiều loại khác nữa mà mình ko sử dụng được chức năng tạo ITEM của GM như các ser game offline khác.Àh tiện thể cho mình hỏi cách fix 20% up đc hem dzạ T_T

nmchau
07-03-10, 07:04 PM
Những cái này thường được mọi người add vào TĐBK bạn à :|

thuytien16
08-03-10, 02:56 PM
àh mình cần các loại ITem như linh môi PB ,các nguyên liệu môn phái (gỗ khúc điểu,tịch tà châu ) và nhiều loại khác nữa mà mình ko sử dụng được chức năng tạo ITEM của GM như các ser game offline khác.Àh tiện thể cho mình hỏi cách fix 20% up đc hem dzạ T_T

linh môi thì bạn có thể dùng tụ bảo bồn để đổi hoặc có thể quay tụ bảo bồn ra bằng "Cực Đông Điện Thạch "
còn nguyên liệu thì bạn dùng tool của bác châu share để add vào thiên đế bảo khố không thì chỉ có cách đi traine