PDA

View Full Version : [SHARE]Server Shaiya EP4

LightRitual
04-03-10, 04:00 PM
Hờ hờ, đáp lại yêu cầu của các mem, chạy ngược chạy xuôi trong thời gian qua để kiếm 1 server shaiya ep4 hoàn chỉnh. Nay Light share bản server này có thể gọi là gần như hoàn chỉnh cho anh em :)>-
Cấu hình cần thiết để chạy mượt server:

Operating System: Windows 98/2000/2003/XP
Computer Processor: 2.0 GHz Pentium IV
Computer Memory: 512 MB
Internet Connection: Cable 2Mb (Online) (càng mạnh thì chịu được càng nhiều mem online cùng lúc... dĩ nhiên)

Thông tin về server:

Client Full EP4 tiếng việt có dấu (ShaiyaVN chương 4 bản hiện tại)
Server Full EP4 - Not Include Cash Shop

Server chỉ chạy trên localhost, nếu ai có khả năng config lại đưa lên Online thì cũng được ;) Server Online qua static IP hoặc qua máy chủ trung gian sử dụng static IP (Wippien, Hamachi, Leaf, ...) không chạy trên No-IP.

News:

Kĩ năng mới của EP4
Khi tạo nhân vật sẽ được sẵn 1k điểm chiến tích
Bản đồ Đảo hải tặc, Caelum Sacra đã hoạt động cùng với toàn bộ quái vật mới, boss mới
Trang bị cấp 60 và trang bị EP4 bản mở rộng
Búa tách, đá phục hồi 7 ngày, 15 ngày và 30 ngày đã hoạt động
Cường hóa với 20 cấp độ (Rate đã được chỉnh là 100% thành công đối với tất cả cấp độ)
Option cam hay còn gọi là Random Option đã hoạt động
Các chức năng mới ở EP4 như so sánh vật phẩm, màu sắc các items ở từng cấp độ, hotkey Z X C, combo hotkey hoạt động tốt
Bảng đấu giá đã hoạt động tốt
Và còn nhiều các thứ linh tinh khác chưa kể hết...

Remaining Bugs:

Hội (đang fix)
Lỗi hiển thị Bless (không ảnh hưởng đến Bless, chỉ là visual, lỗi này từ EP3 lên đến EP4 vẫn còn, đặc biệt là chỉ xuất hiện khi dùng client VN, đến bây h Light vẫn pó tay với lỗi này)

Downloads:

Microsoft SQL Server 2000: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Key: H6TWQ-TQQM8-HXJYG-D69F7-R84M
Microsoft SQL Server 2000 SP4 (Upgrade Package): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nguồn 2 file SQL này của vnsharing.net, mình mượn phát :D Password Unrar là: vnsharing.net

Client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Server + Database + Patch + HD: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Updated at 8:00PM 04/03/2010)

Những lỗi thường gặp và cách khắc phục:
Bạn nào gặp lỗi gì trong quá trình cài thì hãy reply ngay tại topic này, mình sẽ trả lời và update lên đây để những người sau có cái nhìn tổng quát hơn.

Chúc may mắn :)>- ... và hãy click THANKS :D

babykhatsua
04-03-10, 04:11 PM
xé luôn tem =]] ..... ơ nhưng lấy tem làm gì :-??

welcometohome
04-03-10, 04:36 PM
ủa thi xong rồi à :D ..................

LightRitual
04-03-10, 04:43 PM
ủa thi xong rồi à :D ..................
thi đâu, ktra môn sử thôi, làm bài cũng đc lắm, hi vọng đc 8 điểm :">

babykhatsua
04-03-10, 04:46 PM
dại ca " NẠI TRÉM " :-" chả biết 8 điểm hay 3 điểm =..=

welcometohome
04-03-10, 04:55 PM
thi đâu, ktra môn sử thôi, làm bài cũng đc lắm, hi vọng đc 8 điểm :">

tui nghi kiểu này là copy paste rồi mới được 8 điểm :-? :D

LightRitual
04-03-10, 05:12 PM
tui nghi kiểu này là copy paste rồi mới được 8 điểm :-? :D
Làm gì có, học bài đàng hoàng chứ bộ :-??
Buồn buồn ngồi search google chơi, ai dè lại được thêm 1 tin mới về mức độ bẩn của "kẻ mà ai cũng biết là ai đấy" hóa ra server mình không phải là server duy nhất :-o
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
PS: Theo tin tức được cung cấp thì kakalot, hexpor, rongkiller là 1 team chuyên phá server người khác theo 1 kiểu gọi là "cạnh tranh công bằng" =)) Và rongkiller là ai ?? Là altkimlong =)) và altkimlong là sư phụ của kakalot :-" nói chung ai mà cạnh tranh công bằng với lũ này đều sẽ bị phá =)) vì từ cạnh tranh công bằng không có trong từ điển của bọn bẩn này.

welcometohome
04-03-10, 05:41 PM
ngồi buồn không biết làm gì test cái sv này thấy cái ps_gamedefs có vấn đề chưa full nếu full sẽ nặng hơn chắc chưa update skill chủ thớt coi lại nhé hay để tui ks share cho :D

khungvonline1
04-03-10, 06:01 PM
bác LightRitual làm hay hơn welcome ở chỗ là dùng SQL 2000 vần là thông dụng nhất bac LightRitual làm thêm cái database full nữa thì vần ngon thansk test thừ nào

stinka2
04-03-10, 06:11 PM
sv ep 3 hay ep 4 vậy :-ss dùng client của shvn thì k nâng dc skill ep 4, đồ thì ko có option cam :-ss

TimHieu
04-03-10, 07:07 PM
Ngọc để cường hoá đồ kiếm đâu ra vậy ko biết nó nằm ở đâu ai chỉ mình hộ thanks ^:)^

LightRitual
04-03-10, 07:15 PM
ngồi buồn không biết làm gì test cái sv này thấy cái ps_gamedefs có vấn đề chưa full nếu full sẽ nặng hơn chắc chưa update skill chủ thớt coi lại nhé hay để tui ks share cho :D

Ớ, chết nhầm, đang update lại link. Share nhầm PS_GameDefs EP3

110220
04-03-10, 07:16 PM
Ai cho em xin cái PS_Gamedef đã việt hóa rồi với....hoặc dạy em cách import database mà kakalot up vào sql 2k5 đc ko

TimHieu
04-03-10, 07:18 PM
Trời hèn gì hok có vật phẩm cường hoá + nguyên liệu để cường hoá đồ 6x up gamedef lên đi light /:)

quachquehhh
04-03-10, 07:37 PM
Trời hèn gì hok có vật phẩm cường hoá + nguyên liệu để cường hoá đồ 6x up gamedef lên đi light /:)
Lấy cái gamedefs của tui mà xài, đầy đủ vật phẩm của chương 4, muốn có vật phẩm cường hoá và nguyên liệu cường hoa thì tui đã chỉ ông rùi mà? bấm chữ H hiện toa độ map lên, bỏ trang bị cần cường hoa vào ô cường hoa nó sẽ hiện lên tên nguyên liệu cần có để cường hoa, chỉ chuột vào ô nguyên liệu sẽ có category và nummber của nguyên liệu, coi 2 số đó mà getitem ^^. Cái gamedefs của tui tui set mấy viên ngọc count lên đến 255 nên ông /getitem 1 lần 255 viên ngọc ép cho đã, còn ngọc để cường hoa thì ông cứ bấm /getitem 95 (từ 1-10) 255 sẽ có thôi. Chúc vui!

TimHieu
04-03-10, 07:41 PM
Lấy cái gamedefs của tui mà xài, đầy đủ vật phẩm của chương 4, muốn có vật phẩm cường hoá và nguyên liệu cường hoa thì tui đã chỉ ông rùi mà? bấm chữ H hiện toa độ map lên, bỏ trang bị cần cường hoa vào ô cường hoa nó sẽ hiện lên tên nguyên liệu cần có để cường hoa, chỉ chuột vào ô nguyên liệu sẽ có category và nummber của nguyên liệu, coi 2 số đó mà getitem ^^. Cái gamedefs của tui tui set mấy viên ngọc count lên đến 255 nên ông /getitem 1 lần 255 viên ngọc ép cho đã, còn ngọc để cường hoa thì ông cứ bấm /getitem 95 (từ 1-10) 255 sẽ có thôi. Chúc vui!

thanks ông nhiều nhưng gamedef ông nó ko chạy trên sql 2000 sp4 chắc nó chỉ chạy trên sql 2005 mà 2005 pó tay rùi mong có ai đó làm 1 cái gamedef full chạy được trên sql2000 sp4 thì hay hơn :(

quachquehhh
04-03-10, 07:43 PM
[QUOTE=LightRitual;278859]

Cường hóa với 20 cấp độ (Rate đã được chỉnh là 100% thành công đối với tất cả cấp độ) [QUOTE]
Chỉ tui cách chỉnh database làm sao mà rate ốp gem và rate cường hoa lên 100% đi, chia sẻ kinh nghiệm để anh em học hỏi, thanks trước

LightRitual
04-03-10, 07:44 PM
Đã fix lại PS_GameDefs ở trong file :D bà con chịu khó tải lại lấy cái PS_GameDefs EP4 rồi restore chồng lên cái cũ nhé.

TimHieu
04-03-10, 07:45 PM
Đã fix lại PS_GameDefs ở trong file :D bà con chịu khó tải lại lấy cái PS_GameDefs EP4 rồi restore chồng lên cái cũ nhé.

full rồi phải ko light ??? :):):):)

LightRitual
04-03-10, 07:47 PM
Chỉ tui cách chỉnh database làm sao mà rate ốp gem và rate cường hoa lên 100% đi, chia sẻ kinh nghiệm để anh em học hỏi, thanks trước

Server này tui share thì đã chỉnh CH từ 1 -> 20 đều là 100% thành công rồi.
Còn rate op gem, KHÔNG thể là 100% được mà tối đa chỉ là 50% thôi, vì client đã quy định như thế rồi, ông muốn rate lên max (50%) thì có thể chỉnh rate x của búa khảm nạm tăng cao lên, ví dụ búa khảm cấp 5 có rate x 2 (gem 10% thành công dùng búa này thì lên 20% thành công) thì ông có thể chỉnh lên x 50 (để cho dù gem 1% thành công cũng lên max là 50%).
còn cách chỉnh thì ông PM nick YM tui, tui chỉ cho, tui send nick YM cho ông rồi đó.

LightRitual
04-03-10, 07:48 PM
full rồi phải ko light ??? :):):):)

Full rồi bạn, ai có thắc mắc gì cứ hỏi ngay tại topic nhé

TimHieu
04-03-10, 08:09 PM
Vậy Light hướng dẫn chỉnh rate op gem 50% lên topic luôn đi để mọi người điều biết làm ^^!

babykhatsua
04-03-10, 08:58 PM
thanks ông nhiều nhưng gamedef ông nó ko chạy trên sql 2000 sp4 chắc nó chỉ chạy trên sql 2005 mà 2005 pó tay rùi mong có ai đó làm 1 cái gamedef full chạy được trên sql2000 sp4 thì hay hơn :(

:-w làm gì có chuyện chạy trên SQL 2k5 mà ko chạy đc trên 2k SP4 :-w

Shaiya
04-03-10, 09:45 PM
dow rồi chạy ok nhưng nâng kill trở về không được dù đã down về bản mới nhất của light, với lại Light chỉ dùm mình cách không cần đăng ký log là vào luôn được không

limbizkit
04-03-10, 11:24 PM
Mình cài được rồi mà vào game đánh tài khoản 44003112 pass 44003112 vẫn không vào game đc.
Ai chỉ dùm mình cách tạo tài khoản với tài khoản của GM là gì vậy

TimHieu
05-03-10, 01:12 AM
Mình cài được rồi mà vào game đánh tài khoản 44003112 pass 44003112 vẫn không vào game đc.
Ai chỉ dùm mình cách tạo tài khoản với tài khoản của GM là gì vậy

PS_UserData của Light đâu có acc đâu sao vào được bạn tự tạo acc mới thôi :)

mickosor
05-03-10, 07:22 AM
Mình nghĩ cũng không cần chỉnh tỉ lệ đâu, bạn cứ xài búa khảm của GM ấy cái đó max 50% luôn :))

khungvonline1
05-03-10, 08:11 AM
lk cho hỏi cái server nay dùng ip nhiêu vậy patch đó ip nhiêu vậy tiện thể cho xin cai patch ip 192.168.1.2 thasnk

stinka2
05-03-10, 09:05 AM
lk cho hỏi cái server nay dùng ip nhiêu vậy patch đó ip nhiêu vậy tiện thể cho xin cai patch ip 192.168.1.2 thasnk
Để nguyên vậy dùng patch share vậy lun roài đó ;)) còn hỏi nữa =))
Tình hình là tớ đã dùggnn dc IP khác cho sv roài ;))

stinka2
05-03-10, 11:09 AM
:-w làm gì có chuyện chạy trên SQL 2k5 mà ko chạy đc trên 2k SP4 :-w
=)) tùy phiên bản thâu bố trẻ, SQL 2ksp4 là version 519, còn SQL 2005 là version nhiêu ấy, hình như 627 hay 677 jì đó... có mà xài =))

TimHieu
05-03-10, 11:13 AM

Ip path server là locahost 127.0.0.1 còn muốn đổi thì bạn hex ip game.exe rùi vào config server config lại ps_game.ini dòng GamePublicIP=IP client nhé

LightRitual
05-03-10, 12:02 PM
dow rồi chạy ok nhưng nâng kill trở về không được dù đã down về bản mới nhất của light, với lại Light chỉ dùm mình cách không cần đăng ký log là vào luôn được không

Chỉ có mỗi skill trở về là nâng không được hay là tất cả skill của EP4 vậy bạn ?

Nếu là tất cả skill EP4 thì bạn xóa PS_GameDefs trong Database đi rồi tạo mới lại 1 cái PS_GameDefs trắng sau đó restore bằng file backup này nhé, đảm bảo thành công <:-P

Shaiya
05-03-10, 01:54 PM
bác light làm ơn chỉ dùm cái code tự động tạo tài khoản dùm đi :(

stinka2
05-03-10, 02:30 PM
Chả có vấn đề gì ngoài việc xúc 1 con mod lên 60 :|

TimHieu
05-03-10, 02:38 PM
Light ơi có ProductListCode của item cash shop ko cho mình xin để mình làm cái cash shop :)

quachquehhh
05-03-10, 03:17 PM
Chả có vấn đề gì ngoài việc xúc 1 con mod lên 60 :|

Uh, test thử thấy đánh 1 con cáo từ level 1 up lên 60 luôn, kiếm cách sửa mà không ra. Light quảng cáo là cường hóa lên 20 tỉ lệ thành công 100%. Test và sửa gamedefs từ sáng đến giờ mà chưa up được full set cường hóa 10, cường hóa từ 8 lên 10 đã thấy mệt rồi, còn 10 lên 11 từ sáng đến giờ tui chưa up được. Sẵn đây Light chỉ dùm chỉnh sửa ở đâu để nâng tỉ lệ cường hóa 100% để anh em trong forum học hỏi. Thanks!

limbizkit
05-03-10, 03:54 PM
có ai chỉ dùm mình cách tạo tài khoản với.

babykhatsua
05-03-10, 04:16 PM
Uh, test thử thấy đánh 1 con cáo từ level 1 up lên 60 luôn, kiếm cách sửa mà không ra. Light quảng cáo là cường hóa lên 20 tỉ lệ thành công 100%. Test và sửa gamedefs từ sáng đến giờ mà chưa up được full set cường hóa 10, cường hóa từ 8 lên 10 đã thấy mệt rồi, còn 10 lên 11 từ sáng đến giờ tui chưa up được. Sẵn đây Light chỉ dùm chỉnh sửa ở đâu để nâng tỉ lệ cường hóa 100% để anh em trong forum học hỏi. Thanks!

muốn train thì vào PS_GAMEdefs >>> table >>ExpDefs chỉnh lại thông số cho các lv là đc :-<
VD: lv1 thì RowID=181 , level=1 , Grow=1 , Exp =70
RowID=182 , level=1 , Grow=2 , Exp=100
RowID=183 , level=1 , Grow=3 , Exp=200
RowID=184 , level=1 , Grow=4 , Exp=200

Shaiya
05-03-10, 04:28 PM
vào ps_usedata mà tạo tài khoản đó

babykhatsua
05-03-10, 04:35 PM
Shaiya-Style-Of-Teen <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Shaiya
05-03-10, 05:12 PM
cho hỏi sao không vào được Hoang mạc và thảo nguyên sự sống thế này gấp gấp

LightRitual
05-03-10, 05:42 PM

Bạn có chắc là 100% sử dụng server mình share ở đầu topic không, hay là có dùng thêm gì của ai khác, nếu bạn sử dụng server ở đầu topic thì 100% không có chuyện đánh 1 con up 60 và CH từ 1 -> 20 sẽ là 100% thành công, mình vừa down về và test lại. Vẫn đúng như những gì mình nói.

LightRitual
05-03-10, 05:44 PM
cho hỏi sao không vào được Hoang mạc và thảo nguyên sự sống thế này gấp gấp

Qua Chiến trường 3, ở mỗi thành của 2 LM đều có 2 cổng để vào Hoang mạc và thảo nguyên sự sống, server mình share chỉ việc đi vào 2 cổng là có thể vào được 2 map này.

stinka2
05-03-10, 05:48 PM
Xong roài, ai mún train sv của bác Light thì chèn file này vào (nhớ xóa ExpDefs trong gamedefs đi xong hãy chèn nhá), sau đó mở Query len rồi chọn Gamedefs past code này vào( ở đây mình save book1 ngoài desktop):

BULK
INSERT dbo.Expdefs
FROM 'C:\Documents and Settings\Administrator\Desktop\Book1.csv'
WITH
(
FIELDTERMINATOR = ',',
ROWTERMINATOR = '\n'
)
File đây: Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Shaiya
05-03-10, 05:52 PM
Qua Chiến trường 3, ở mỗi thành của 2 LM đều có 2 cổng để vào Hoang mạc và thảo nguyên sự sống, server mình share chỉ việc đi vào 2 cổng là có thể vào được 2 map này.

thì qua ct3 mà vào không được chứ không phải không biết đường qua

LightRitual
05-03-10, 06:23 PM
thì qua ct3 mà vào không được chứ không phải không biết đường qua

Nhiều bạn bị lỗi lạ nhỉ, mình đang dùng client SYVN với bản server mình share, train level tốt, không hề bị 1 phát up 60, vào được Hoang mạc và TNSS bình thường, CH 1 -> 20 100% thành công.
Không vào được chắc do dùng sai client rồi.

stinka2
05-03-10, 06:27 PM
Nhiều bạn bị lỗi lạ nhỉ, mình đang dùng client SYVN với bản server mình share, train level tốt, không hề bị 1 phát up 60, vào được Hoang mạc và TNSS bình thường, CH 1 -> 20 100% thành công.
Không vào được chắc do dùng sai client rồi.
k có TTc2 với rare 60 à bác Light ;))

ProIT
05-03-10, 06:53 PM
PS: Theo tin tức được cung cấp thì kakalot, hexpor, rongkiller là 1 team chuyên phá server người khác theo 1 kiểu gọi là "cạnh tranh công bằng" =)) Và rongkiller là ai ?? Là altkimlong =)) và altkimlong là sư phụ của kakalot :-" nói chung ai mà cạnh tranh công bằng với lũ này đều sẽ bị phá =)) vì từ cạnh tranh công bằng không có trong từ điển của bọn bẩn này.

Thực ra hok liên quan tới tụi kakalot đâu.tại lúc đầu mình hack SV của baby để chơi ăn gian tý thui.Nhưng nó cứ rãnh là check acc rùi khóa hoài nên quậy chơi tý thui :D;)

babykhatsua
05-03-10, 07:45 PM
Thực ra hok liên quan tới tụi kakalot đâu.tại lúc đầu mình hack SV của baby để chơi ăn gian tý thui.Nhưng nó cứ rãnh là check acc rùi khóa hoài nên quậy chơi tý thui :D;)

=)) ăn gian á (:|(:|(:|vào mà ăn gian , ta lúc nào cũng rảnh hết

TimHieu
05-03-10, 07:45 PM
ai có làm được cash shop server Light ko có thể hướng dẫn mình ko ? mình định làm server lan chơi với mấy đứa bạn bạn nào giúp mình làm cash shop được ko ?[-O<

SnowBlood™
05-03-10, 07:50 PM
Mình cũng đam mê Shaya từ nhỏ.Hum nay thử làm Admin xem sao:|.Àh mà shaya có tool gì để tạo đồ ko vậy chủ topic?:|

punkute
05-03-10, 08:22 PM
k làm đc
mà làm xong chả biết ntn
có đc làm GM đâu
mà chả có S-shop mà mua nữa
làm hẳn 1 cái sv online đê

camvan2889
05-03-10, 11:11 PM
Làm sever online đi mấy bạn. Mấy cái ny mình chả­­ng hiểu mô tê gì cả.

stinka2
05-03-10, 11:14 PM

Shaiya
05-03-10, 11:24 PM
chán bác Light này quá toàn giấu nghề không chỉ gì hết, cash shop rồi thì code tựng động đăng ký acc khi đăng nhập, không biết bác ôm cái đó trong người rồi bác có sống hết cuộc đời không chán bác quá

camvan2889
05-03-10, 11:28 PM
Làm nhanh nhé bạn. Cho­i SYVN stret quá trò­i luôn .Thik pri mà chả­­ng hiểu gì mí cái SQL gì gì .Bạn làm online đi cho bọn mình cho­i vó­i.

TimHieu
06-03-10, 02:14 AM

khungvonline1
06-03-10, 09:11 AM
S-shop không có bị lỗi này chỉ dùm
mình đề nguyên không chỉnh sửa ip gì cà locahost

babykhatsua
06-03-10, 10:06 AM
Làm nhanh nhé bạn. Cho­i SYVN stret quá trò­i luôn .Thik pri mà chả­­ng hiểu gì mí cái SQL gì gì .Bạn làm online đi cho bọn mình cho­i vó­i.

stinka2
06-03-10, 10:48 AM
Các bạn vào QueryAnalyzer mở theo ID sa
Chọn GameDefs rồi pass dòng lệnh trong ProductListCode vào, run là dc, mình cũng ko biết cái productlist này có phù hợp với sv ko nữa, tại mình không tìm thấy file productlist ep 4, nếu không được thì chiều mình về mình làm lại sau :D
Download: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

babykhatsua
06-03-10, 10:58 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 6d3d9a8f32ff2c601b65dabd

khungvonline1
06-03-10, 11:18 AM
ip nhà em là 192.168.1.2 vậy h con config như thế nào vậy chứ vào toàn bị lỗi đăng nhập không à

babykhatsua
06-03-10, 11:35 AM
ip nhà em là 192.168.1.2 vậy h con config như thế nào vậy chứ vào toàn bị lỗi đăng nhập không à

pm baby.boylucky tui làm cho :)

LightRitual
06-03-10, 12:02 PM
@stinka2: có đủ cả, server baby có gì thì server này có tất (nếu cài đúng)
à mà chú ở bên sv kakalot thì có đủ cả rồi mà ??
@Shaiya: chiều nay phải thi 2 môn Văn, Lý, mình hiện không có thời gian. Tối nay sẽ share tự động đăng ký account và cash shop, từ từ sẽ share hết, bác không cần phải quá lời như vậy.

LightRitual
06-03-10, 12:03 PM
127.0.0.1 là ip của localhost, bạn chỉ cần cài đúng, không cần chỉnh lại ip gì hết, để mặc định là được rồi. bạn chỉnh lại ip thì phải hex lại game.exe để sửa ip connect đến server.

stinka2
06-03-10, 12:54 PM
@stinka2: có đủ cả, server baby có gì thì server này có tất (nếu cài đúng)
à mà chú ở bên sv kakalot thì có đủ cả rồi mà ??
@Shaiya: chiều nay phải thi 2 môn Văn, Lý, mình hiện không có thời gian. Tối nay sẽ share tự động đăng ký account và cash shop, từ từ sẽ share hết, bác không cần phải quá lời như vậy.
:|
Đọc mấy topic tớ chửi thằng kaka đi bố.

babykhatsua
06-03-10, 01:40 PM
:|
Đọc mấy topic tớ chửi thằng kaka đi bố.

stinka2
06-03-10, 04:09 PM
Tình hình là bác quách tĩnh dùng cái sevver của bác í và DB của LR nên bị trừong hợp ch ko lên 100%, cách sửa như sau: vào dât của sv bác light cop 2 cái file có tên là item gì gì đó qua sv của bác, thế là ch 100% lên 20 roài

LightRitual
06-03-10, 05:21 PM
Tình hình là bác quách tĩnh dùng cái sevver của bác í và DB của LR nên bị trừong hợp ch ko lên 100%, cách sửa như sau: vào dât của sv bác light cop 2 cái file có tên là item gì gì đó qua sv của bác, thế là ch 100% lên 20 roài

Mới đi thi về, tính nói thì bác nói luôn rồi, thanks bác :)>-

stinka2
06-03-10, 05:55 PM
Mới đi thi về, tính nói thì bác nói luôn rồi, thanks bác :)>-

TimHieu
06-03-10, 06:24 PM
Share cash shop Light chờ cái cash shop thôi là hoàn chỉnh rùi :D

Cô Hồn
06-03-10, 06:44 PM
add gần xong cash shop :D
tìm id của mấy cái item mệt ghê :|
đợi bác light share cash shop đỡ fair làm :)

babykhatsua
06-03-10, 06:58 PM

tự reg đây dại ca <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

stinka2
06-03-10, 06:59 PM
tự reg đây dại ca <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Quăng tớ cái gamedefs có product lít lun đê ;))

quachquehhh
06-03-10, 07:00 PM

Khà khà, fix xong hết rồi, cường hóa lên 20 %, ốp gem tỉ lệ 50 %, luyện level exp bình thường giống shaiyavn hết cái vụ đánh 1 con quái up 60. Gem và vật phẩm cường hóa đều có count 255 hết ( ốp game cho khỏe ). Còn cash shop thì add thẳng vào char, đồng chí nào hảo tâm thì share luôn cái cash shop để anh em nhờ. Thanks ! ^^

babykhatsua
06-03-10, 07:00 PM
Quăng tớ cái gamedefs có product lít lun đê ;))

:-w cái cash shop nguyên bản em ko giữ =..=/:)/:)

stinka2
06-03-10, 07:06 PM
:-w cái cash shop nguyên bản em ko giữ =..=/:)/:)
ko cần nguyên bản, quăng tớ sửa cũng dc ;))

Cô Hồn
06-03-10, 07:31 PM
mấy hôm nay hoa mắt toàn thank nhầm =))

TimHieu
06-03-10, 07:34 PM
Cash shop lấy cái productlish của stinky sài tạm đi , mà chỉ mấy vật phẩm ep 3 còn ep 4 thi /getitem chờ Light share cash shop nguyên bản server luôn :D

Shaiya
06-03-10, 08:37 PM
chiều nay phải thi 2 môn Văn, Lý, mình hiện không có thời gian. Tối nay sẽ share tự động đăng ký account và cash shop, từ từ sẽ share hết, bác không cần phải quá lời như vậy.
tâm sự chút vậy mà có lỡ lời mong bác bỏ qua, anh em học tập là 9 thôi, còn mở sever thì cũng không dám, chưa hiểu về code mà + saigontel mà sờ gáy là coi như đi tù đấy, nếu free còn thu phí như cắt cổ như kakalot thì có ngày xộ khám nếu nhà bác ấy giàu đền tiền vi phạm bản quyền được cho saigontel

TimHieu
06-03-10, 10:49 PM
Không biết chừng nào Light mới share Cash shop nhỉ chờ Light từ chiều giờ hix #:-s

babykhatsua
06-03-10, 11:24 PM
Không biết chừng nào Light mới share Cash shop nhỉ chờ Light từ chiều giờ hix #:-s

"NẠI TRÉM" =)) ........này thì 30 kí tự

stinka2
06-03-10, 11:40 PM

TimHieu
06-03-10, 11:47 PM
"NẠI TRÉM" =)) ........này thì 30 kí tự

Chém gì vậy bạn ?? thì nghe Light nói tối share cash shop đó thì chờ chứ sao còn share ko thì ai biết àh :-??

quachquehhh
07-03-10, 08:57 AM
Ai rảnh rảnh share dùm NPC lish đi, dò từng em NPC phê quá ^^

kimthedi
07-03-10, 09:04 AM
cho hoi
sao minh dang nhap vao bi loi truyen tai du lieu vay

stinka2
07-03-10, 09:20 AM
cho hoi
chụp hình post lên đi bạn

babykhatsua
07-03-10, 09:35 AM
cho hoi

là do client chưa update đó bạn, down client về thì phải update đã chứ

nautilux
07-03-10, 10:16 AM
anh ơi , em down bộ của anh về cài thử nhưng bị lỗi
Không thể tải dữ liệu đăng nhập , em thử cả client của anh với lại client của shaiay VN rồi , cài cả trên SQL2kSp4 với lại trên 2k5 đều bbij lỗi như thế

Lúc chạy xong server ( đánh xong cái /nprotectoff với /vchkoff ) có phải đợi gì nữa không ạ
(SR : em chưa đủ 10 post nên không có hình )

babykhatsua
07-03-10, 02:36 PM
anh ơi , em down bộ của anh về cài thử nhưng bị lỗi
Không thể tải dữ liệu đăng nhập , em thử cả client của anh với lại client của shaiay VN rồi , cài cả trên SQL2kSp4 với lại trên 2k5 đều bbij lỗi như thế

Lúc chạy xong server ( đánh xong cái /nprotectoff với /vchkoff ) có phải đợi gì nữa không ạ
(SR : em chưa đủ 10 post nên không có hình )

bạn phải update cái client = cách click vào game.exe trong client đợi nó up đủ ( bao nhiêu dòng ấy ) là đc

yami.gd
08-03-10, 08:58 AM
Bạn ơi. sao mình dow server của bạn về chạy cài.mọi thứ đều k sai.nhưng khi mà mình chạy tới cái serverstartup thì cái avira của mình cứ báo là file đó có 1 con troijan.giờ thì k chạy dc.bạn có thể hướng dẫn mình dc k

Shaiya
08-03-10, 12:20 PM
Bạn ơi. sao mình dow server của bạn về chạy cài.mọi thứ đều k sai.nhưng khi mà mình chạy tới cái serverstartup thì cái avira của mình cứ báo là file đó có 1 con troijan.giờ thì k chạy dc.bạn có thể hướng dẫn mình dc k
cái file đó có virut đó bạn vì vậy muốn cài thì phải sống chung với virut thôi, bạn tắt cái avira đi nhé rồi giải nén lại file đó

LightRitual
08-03-10, 08:17 PM
cái file đó có virut đó bạn vì vậy muốn cài thì phải sống chung với virut thôi, bạn tắt cái avira đi nhé rồi giải nén lại file đó

ServerStartup.exe không hề có virus, nhưng nó có chứa đoạn mã auto gõ /nprotectoff và /vchkoff khi start server nên avira nhận nhầm là virus (nó hiểu bất cứ thứ gì auto là virus cả) nên bác cứ yên tâm sử dụng, nếu có thì máy em die từ đời nào rồi. Bác cứ Ignore là được không cần xóa hẳn Avira ra khỏi máy đâu.

Shaiya
08-03-10, 08:52 PM
ServerStartup.exe không hề có virus, nhưng nó có chứa đoạn mã auto gõ /nprotectoff và /vchkoff khi start server nên avira nhận nhầm là virus (nó hiểu bất cứ thứ gì auto là virus cả) nên bác cứ yên tâm sử dụng, nếu có thì máy em die từ đời nào rồi. Bác cứ Ignore là được không cần xóa hẳn Avira ra khỏi máy đâu.
mấy cái khác thì tui không dám cãi chứ mấy vụ virut thì tui biết rõ hơn bác đấy nhé, cái severstartup.exe 100% có đọan mã virut do tụi tàu viết code, tui không đỗ thừa bác đâu mà lo :D avira không gà đến nổi cái gì auto là nó cho virut đâu bác nói vậy là bác khinh thường nó quá đấy, hiện nay tui thấy nó là ok nhất vừa nhẹ, không tốn ram nhiều vừa search nhanh nhỏ gọn

stinka2
08-03-10, 10:02 PM
mấy cái khác thì tui không dám cãi chứ mấy vụ virut thì tui biết rõ hơn bác đấy nhé, cái severstartup.exe 100% có đọan mã virut do tụi tàu viết code, tui không đỗ thừa bác đâu mà lo :D avira không gà đến nổi cái gì auto là nó cho virut đâu bác nói vậy là bác khinh thường nó quá đấy, hiện nay tui thấy nó là ok nhất vừa nhẹ, không tốn ram nhiều vừa search nhanh nhỏ gọn

Bạn thử làm vài code = AutoIT xem nào, xem Avira nó có hú ầm lên ko ;))
Có thể có virus, nhưng k phải cái Avira nó báo đâu =))

welcometohome
08-03-10, 10:28 PM
Virut ah ghê quá đi thôi :d .....30 char nè

yami.gd
09-03-10, 12:51 AM
các bạn ơi.sao mà server mình cài rùi.khi vào database coi file gamedefs thì tên của các item và mod toàn là ???? với số. còn lvl1 ra đánh cáo là up lvl60 lun.giờ bạn nào có thể chỉ cho mình cách sửa với.mình vào phần productcode list thì cũng k thấy gì.vậy vấn đề cash shop làm sao. giúp mình với nha

babykhatsua
09-03-10, 10:57 AM
Shaiya-Stlye-Of-Teen [click]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

welcometohome
09-03-10, 01:04 PM
Shaiya-Stlye-Of-Teen <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

baby này tranh thủ quản cáo ghê mà nói tiếng free rồi thì sao không xã láng đi toàn để dành cường hóa 30 cho bạn GM suy ra sever này không công bằng, nếu tui có time tui sẽ xã láng hết cho công bằng war mới vui

babykhatsua
09-03-10, 02:39 PM
baby này tranh thủ quản cáo ghê mà nói tiếng free rồi thì sao không xã láng đi toàn để dành cường hóa 30 cho bạn GM suy ra sever này không công bằng, nếu tui có time tui sẽ xã láng hết cho công bằng war mới vui

ko công = gì ... ông làm như tôi vác acc GM đi war ko = ấy :-< CH 30 trong game đc thì tôi cho CH lâu rồi sao phải ém

welcometohome
09-03-10, 02:56 PM
ko công = gì ... ông làm như tôi vác acc GM đi war ko = ấy :-< CH 30 trong game đc thì tôi cho CH lâu rồi sao phải ém

vậy thì phải làm sao cho tất cả CH 30 chứ còn đằng này ai quen biết GM thì được còn ai không quen thì never làm gà đi nhóc :D góp ý thế thôi sau khi test thử sv của bạn

babykhatsua
09-03-10, 06:09 PM
vậy thì phải làm sao cho tất cả CH 30 chứ còn đằng này ai quen biết GM thì được còn ai không quen thì never làm gà đi nhóc :D góp ý thế thôi sau khi test thử sv của bạn
nói lại đi nhé ..... tôi cho người quen CH 30 bao h , bạn thử nói tên xem tôi cho ai CH 30 nào >:/>:/

welcometohome
09-03-10, 06:50 PM
nói lại đi nhé ..... tôi cho người quen CH 30 bao h , bạn thử nói tên xem tôi cho ai CH 30 nào >:/>:/

cái này phải coi lại àh mà thôi sv của bạn open nên muốn làm sao thì làm, góp ý chút cho vui thôi có gì xúc phạm bỏ qua cho tại hạ :D tại mình sao khi test thấy sao nói vậy

camvan2889
09-03-10, 07:56 PM
babykhatsua cho minh hoi: sao minh cai wippien tren vista bị lỗi không dùng được .Mình add nick wip của bạn rồi khi mình chỉ chuột phải vào thì hiện lên "VPN not etablished yet ".Vậy là sao.?

babykhatsua
09-03-10, 08:04 PM
babykhatsua cho minh hoi: sao minh cai wippien tren vista bị lỗi không dùng được .Mình add nick wip của bạn rồi khi mình chỉ chuột phải vào thì hiện lên "VPN not etablished yet ".Vậy là sao.?

bạn có cài wip nhầm hok =..=:-<:-<:-<

camvan2889
09-03-10, 08:24 PM
chán như con gián .(hee spam chút )

camvan2889
09-03-10, 08:46 PM
babykhatsua nóng tính quá.Vừa định pm trên wip thì bị mắng "im đi , muốn wip sụp ah".Đấy mình add được nick bạn mà sao vào game cứ nói máy chủ bảo trì.

babykhatsua
09-03-10, 09:27 PM
babykhatsua nóng tính quá.Vừa định pm trên wip thì bị mắng "im đi , muốn wip sụp ah".Đấy mình add được nick bạn mà sao vào game cứ nói máy chủ bảo trì.

=..= bị spam wip nhiều oy`, nhưng đừng spam đúng lúc căng thẳng =..= mà tốt nhất ko nên pm wip 8-|8-|8-|

welcometohome
09-03-10, 11:03 PM
Babykhatsua === có nhiều người Pm tôi hỏi xin cái cash shop của baby mà tui là tui đâu phải baby nên ngoài vùng phủ sóng suy ra pó tay, nếu bạn có lòng hảo tâm thì share cho mọi người đi để tui được yên ổn tuổi dậy thì :">

110220
11-03-10, 03:09 PM
ai có thể cài giúp mình qua teamview đc ko, mình cài = sql 2k5 chả đc gì cả, dùng sql 2k sp4 thì hướng dẫn hỏng ko coi đc

babykhatsua
11-03-10, 06:08 PM
ai có thể cài giúp mình qua teamview đc ko, mình cài = sql 2k5 chả đc gì cả, dùng sql 2k sp4 thì hướng dẫn hỏng ko coi đc

đây là bản hướng dẫn của mình ...cài sv trên SQL 2k SP4 =..= bạn down về rồi nối file lại là xem đc -,,-
link down HD : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 6d3d9a8f32ff2c601b65dabd
có thể dùng cái này để nối file lại : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

110220
11-03-10, 07:24 PM
thank sờ kiu bạn nhá :X 30 charrrrrrrrrrrrrrrrr

110220
11-03-10, 07:36 PM
OK xong rồi....sql 2k sp4 dễ dùng hơn thằng sql 2k5 kia....keke....à tớ hỏi tớ dùng 1 cái main ip là 192.168.1.200 rồi thay public ip trong ps_game thành 192.168.1.200 đc hok vậy

babykhatsua
11-03-10, 08:25 PM
Sr Spam....nhưng tớ dơn về rồi mở bằng window media thì báo lỗi....nó chạy nhạc chứ ko có hình

bạn dùng phần mềm này để chạy clip thử nhé : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

110220
12-03-10, 12:11 PM
OK rồi mà.....tại cái window media....cài jet audio là ok rồi

dgphuquy
12-03-10, 12:55 PM
Thế có ai trong post này hướng dẫn mình chỉnh drop rate và tiền khi đánh quái rớt ra cao 1 chút . Tại mình khoái chơi cái này nhưng toàn chơi ofline với mấy thằng em trong gia đình. Giúp mình cái nha.

110220
12-03-10, 01:43 PM
Ai cho em xin cái gameDef mà không bị đánh 1 phát lên 60 với.....cho sql 2k sp4 nhá.....dùng cái gamedef sql 2k5 ko đc....làm theo cách của stinka thì ko đc nốt

banvstoi
14-03-10, 06:26 PM
ai biết vì sao khi đăng nhập vào phần chọn máy chủ là nó báo kết nối máy chủ thất bại kô :-??

welcometohome
14-03-10, 11:21 PM
ai biết vì sao khi đăng nhập vào phần chọn máy chủ là nó báo kết nối máy chủ thất bại kô :-??

bài cài shaiya việt nam xong update rồi copy file game.exe vào thư mục shaiya và chạy thôi, lổi này là lổi clien của bạn không phù hợp database

limbizkit
15-03-10, 09:08 AM
Mình tạo thượng cấp thì train level được còn tạo tối thượng thì ko train lv dc. Đánh 1 cái là len level 60 .
có ai biết cách chỉnh lại để mình train con TTC với.

Cô Hồn
16-03-10, 07:47 AM
Mình tạo thượng cấp thì train level được còn tạo tối thượng thì ko train lv dc. Đánh 1 cái là len level 60 .
có ai biết cách chỉnh lại để mình train con TTC với.

cái này là do gamedef của bac light không có phần kinh nghiệm co con TTC ~~> đánh 1 cái lên 60 la fai?. nếu bạn muốn sửa thì xem lại mấy trang trước có hướng dẫn đấy

TimHieu
16-03-10, 05:45 PM
Tới h vẫn ko ai share cash shop hix :(

1641996
17-03-10, 04:00 PM
Help :
xài SQL 2000
có cần cài card mạng ảo ko

Cô Hồn
17-03-10, 09:00 PM
Help :
xài SQL 2000
có cần cài card mạng ảo ko

SQL 2000 fai? đc nâng cấp lên EP4.
và tất nhiên là có cần cài card mạng ảo
đã là SV game offline thì bắt buộc fai? cài cái đó

hainhipro
17-03-10, 09:23 PM
chạy game thi nó báo là lỗi tải dữ liệu đăng nhập là sao:Laluot_221::Laluot_225:

TimHieu
18-03-10, 04:03 AM
chạy game thi nó báo là lỗi tải dữ liệu đăng nhập là sao:Laluot_221::Laluot_225:

Client up chưa full updata client full thử lại đi bạn :D

hainhipro
18-03-10, 07:30 AM
Client up chưa full updata client full thử lại đi bạn :D

vẫn như ko ,:Laluot_221: client của mình là cái ở trang đầu mà

Cô Hồn
18-03-10, 08:02 AM
vẫn như ko ,:Laluot_221: client của mình là cái ở trang đầu mà

bạn phải đem cái client đó ra mạng để tự nó update thì mới xài đc

hainhipro
18-03-10, 09:34 AM
vậy ai có update ofline ko xho mình xin :Laluot_221:

1641996
18-03-10, 12:25 PM
Update hơi nặng đó tốt nhất copy ra quán update thôi ! chứ up lên cho bạn thì chịu

1641996
18-03-10, 01:17 PM
reg acc thế nào vậy có web reg acc không các bạn !

1641996
18-03-10, 08:21 PM
Sao vô game lại thế này :

kimlong008
18-03-10, 08:42 PM
tôi người mới ko hiểu cái này chơi sao vậy :D

hainhipro
19-03-10, 07:08 AM
anh em nào hảo tâm share cho mình cái update

xxVincent
19-03-10, 08:16 AM
cái server down về thiếu mất cái replcae IP

TimHieu
19-03-10, 04:18 PM
cái server down về thiếu mất cái replcae IP

Server này đâu cần replcae IP bạn vào config server đổi ip 6 file .ini là được rùi chứ đâu cần đổi ip như server ep 3 và pass server này đã mặc định sẵn rùi cũng ko cần đổi nên ko sài tool replcae ip đó bạn .:-<

xxVincent
19-03-10, 04:21 PM
Server này đâu cần replcae IP bạn vào config server đổi ip 6 file .ini là được rùi chứ đâu cần đổi ip như server ep 3 và pass server này đã mặc định sẵn rùi cũng ko cần đổi nên ko sài tool replcae ip đó bạn .:-<

đổi hết IP 127.0.0.1 thàh ip máy mình vậy có đổi cái string linked ko bạn ?

TimHieu
19-03-10, 07:23 PM
đổi hết IP 127.0.0.1 thàh ip máy mình vậy có đổi cái string linked ko bạn ?

chỉ cần đổi ip 6 file ini trong config server được rùi mà đổi rùi nhớ hex ip của game.exe thành ip server luôn nha .

xxVincent
20-03-10, 08:34 AM
vào game tạo nhân vật enter báo lỗi kết nối ai giúp tui với

TimHieu
20-03-10, 02:06 PM
up hình lên xem mới giúp bạn được chứ chưa bị lỗi này bao giờ :D

110220
20-03-10, 02:13 PM
ai share tớ cái PS_Gamedef mà up level binh thường với.....dùng mấy cách kia ko đc.....vẫn 1 nháy lên 60

hero0210
20-03-10, 04:45 PM
Ai hướng dẫn chi tiết cách tạo acc với, làm đc rồi mà ko vào chơi đc ... :((

quachquehhh
20-03-10, 05:17 PM
Ai hướng dẫn chi tiết cách tạo acc với, làm đc rồi mà ko vào chơi đc ... :((
Vào database\ps_userdata mở table user_master rồi điền thông tin acc cần tạo vào đó, xong rồi vào OMG_gameweb mở table game_accountTBL điền thông tin giống y như bên table user_master là ok. Chúc thành công ^^

hero0210
20-03-10, 06:42 PM
Vào database\ps_userdata mở table user_master rồi điền thông tin acc cần tạo vào đó, xong rồi vào OMG_gameweb mở table game_accountTBL điền thông tin giống y như bên table user_master là ok. Chúc thành công ^^

Cám ơn bạn .

Có cách nào ko cần tạo acc log luôn vào chơi đc ko nhỉ??? Cho mình hỏi thêm vì muốn xài qua wippien cho mấy đứa bạn chơi cùng :)
Với cài đặt như bài hướng dẫn này thì có thể chơi chung qua wippien đc ko :-/

Thanks !

stinka2
20-03-10, 07:49 PM
Cám ơn bạn .

Có cách nào ko cần tạo acc log luôn vào chơi đc ko nhỉ??? Cho mình hỏi thêm vì muốn xài qua wippien cho mấy đứa bạn chơi cùng :)
Với cài đặt như bài hướng dẫn này thì có thể chơi chung qua wippien đc ko :-/

Thanks !
her nùn à :-o:-o Nếu dùng file sv của LightRitual thì ko chơi qua wipp dc, tại vì đã bị config thành IP local :-| Qua topic khác down cái file sv của quachtinh hay gì đó về dùng. Có thể chơi qua wipp dc, cần HD cụ thể thì pm yahoo soul.shinji giúp cho ;). Còn mún tạo acc lun thì cũng đơn giản lắm <:-P<:-P
Đây là auto reg: restore nó vào cái PS_UserMaster là auto reg dc

Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

TimHieu
20-03-10, 10:35 PM
her nùn à :-o:-o Nếu dùng file sv của LightRitual thì ko chơi qua wipp dc, tại vì đã bị config thành IP local :-| Qua topic khác down cái file sv của quachtinh hay gì đó về dùng. Có thể chơi qua wipp dc, cần HD cụ thể thì pm yahoo soul.shinji giúp cho ;). Còn mún tạo acc lun thì cũng đơn giản lắm <:-P<:-P
Đây là auto reg: restore nó vào cái PS_UserMaster là auto reg dc

Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ai nói server của Light ko chơi wa wip được vậy mình mở server của Light bằng wip nè :-/ Ip local 127.0.0.1 thì mình đổi tất cả ip về ip wip là được rùi và hex cái ip game.exe nữa lả chơi wa wip ngon :D

xxVincent
21-03-10, 07:58 AM
cần gì phải reg acc đánh bừa acc vào là chơi được hết
mà cái này k0 làm được GM chơi làm gì

babykhatsua
21-03-10, 09:26 AM
cần gì phải reg acc đánh bừa acc vào là chơi được hết
mà cái này k0 làm được GM chơi làm gì

nói dễ nhỉ ..cái PS_USERData của bạn mà ko có autoreg thì cho bạn gõ tới mòn bàn phím cũng ko vào đc chứ đừng nói gõ bừa

xxVincent
21-03-10, 09:59 AM
nói dễ nhỉ ..cái PS_USERData của bạn mà ko có autoreg thì cho bạn gõ tới mòn bàn phím cũng ko vào đc chứ đừng nói gõ bừa
ừ đúng rồi quên có cái đấy khỏi phải reg :D

hainhipro
22-03-10, 07:11 AM
sever bác light tui làm dc rùi , nhưng khi vào game thì nhân vật trong suốt , là sao zay

babykhatsua
22-03-10, 12:12 PM
sever bác light tui làm dc rùi , nhưng khi vào game thì nhân vật trong suốt , là sao zay

bạn gõ vào /char off để tắt tàng hình

doccophong306
22-03-10, 12:41 PM

Baby ơi, khi mình chạy cái server startup mấy cái bảng đen nó hiện lên 2-3s rồi tắt
Bạn có thể chỉ giúp mình dc ko. hoặc cho mình xin Y!m or số di động
Thx bạn

0909online
22-03-10, 12:45 PM
Bác " LightRitual " dạo này quy ẩn giang hồ rùi ak :(
Chia sẻ cho tụi em cái Cshop của bác đi. Thank's nhìu lém ^^!

babykhatsua
22-03-10, 12:47 PM
Baby ơi, khi mình chạy cái server startup mấy cái bảng đen nó hiện lên 2-3s rồi tắt
Bạn có thể chỉ giúp mình dc ko. hoặc cho mình xin Y!m or số di động
Thx bạn

hero0210
22-03-10, 05:39 PM
Các bạn vào QueryAnalyzer mở theo ID sa
Chọn GameDefs rồi pass dòng lệnh trong ProductListCode vào, run là dc, mình cũng ko biết cái productlist này có phù hợp với sv ko nữa, tại mình không tìm thấy file productlist ep 4, nếu không được thì chiều mình về mình làm lại sau :D

Hic, sao cứ mua đồ trong cash shop là bị Ngắt kết nối máy chủ vậy ? :|

hainhipro
22-03-10, 07:22 PM
cmd not found :( and câu lệnh ko đúng

TimHieu
22-03-10, 11:27 PM
cmd not found :( and câu lệnh ko đúng

lệnh đó là vào game bấm bạn ơi chứ đâu phải lệnh ngoài server . Đó là lệnh khi acc bạn là GM bị tàng hình nên bấm lệnh đó trong game để hiện nhân vật bạn ah ....

fableknight
27-03-10, 10:55 AM
chủ thớt ơi sao mình cài mọi thứ xong rồi, chạy xong server rồi mà vào game thì y như rằng "lỗi tải dữ liệu thất bại" là sao :((

bietlamsao
02-04-10, 11:50 PM
Mình làm đc rồi, nhưng vào game tạo Hội - Guild, mà không nhớ đc, mua đc tổng đàn mà không sử dụng đc.

Bless thì đập TT cũng không lên?

Ko hiểu là bị làm sao, ai giúp dum đc ko?

galam
03-04-10, 07:49 AM
shaiya giờ nhiều server privat nhỉ

mabuan
03-04-10, 12:25 PM
Sao trong database chưa có file OMG_GameWeb. Thành ra không biết cách tạo acc để chơi. Thông cảm vì dốt SQL, ai chỉ dùm cặn kẽ được ko?

treocaycau
03-04-10, 11:16 PM
Giúp em với, em làm đúng tất cả các bước trong clip hướng dẫn, nhưng mà đến khúc vào folder ShaiyaServer để mở file sever startup thì ko có file đó. Mấy bác giúp em với :((:((

stinka2
04-04-10, 09:27 PM
Hôm nay ngồi đọc mí thấy ko biết cài dc chưa nhưng cứ rep :D bạn cài vis nên ko hỗ trợ wipp, bạn phải cài driver cho nó, driver thì lên gôgle kiếm nhé ;)) chúc bạn thành công

Cô Hồn
04-04-10, 09:29 PM
Giúp em với, em làm đúng tất cả các bước trong clip hướng dẫn, nhưng mà đến khúc vào folder ShaiyaServer để mở file sever startup thì ko có file đó. Mấy bác giúp em với :((:((

cái đó phải tắt các chương trình diệt virút đi không là nó sẽ tự del file đó;)

galam
05-04-10, 03:43 AM
rất tiếc PC mình là version Vista lên không cài đặt đươc XD

LightRitual
05-04-10, 07:17 PM
Hôm nay ngồi đọc mí thấy ko biết cài dc chưa nhưng cứ rep :D bạn cài vis nên ko hỗ trợ wipp, bạn phải cài driver cho nó, driver thì lên gôgle kiếm nhé ;)) chúc bạn thành công

rất tiếc PC mình là version Vista lên không cài đặt đươc XD

stinka2 chỉ cũng chỉ bậy, vista hay là windows 7 đều chạy được wippien tốt
bạn bị lỗi đó là do máy bạn đang dùng chạy hệ điều hành 64bit, hoặc lúc cài đặt nó yêu cầu chép driver cho card ảo nó tạo ra, vô tình bấm No thì như thế.

bạn xem lại xem máy dùng hệ điều hành 32bit hay 64bit trước, nếu là 64bit thì làm theo sau còn không thì xóa wipp ra khỏi máy, rs lại máy, rồi sau đó cài lại, nhớ đọc kĩ từng phần khi cài, nếu vẫn bị thì để lại ym, mình add rồi giúp cho.

Dùng windows 64bit
Đầu tiên bạn tắt wippien đi (nếu đang chạy).
Tiếp theo bạn tải cái này về: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Giải nén ra sẽ được 1 folder 64bit với 3 files bên trong.
Bây giờ bạn nhấn chuột phải tại biểu tượng Computer trên Desktop rồi chọn Properties, click vào Device Manager, tiếp theo click vào dòng Computer trong cửa sổ Device Manager mới hiện lên, bây giờ bạn vào Action -> Add legacy hardware
Một cửa sổ mới sẽ hiện lên tiếp, bạn Next 1 lần, sau đó check vào nút Install the hardware that I manually ..... bên dưới (mặc định là bên trên), sau đó next 2 lần.
Bây giờ bạn click vào nút Have Disk, chọn Browse rồi dẫn đến file OemWin2k bên trong folder 64bit mà bạn đã giải nén ra lúc trước. Sau đó cứ thế mà OK, Next đến khi nào tiến trình cài đặt hoàn thành là xong.
Bây giờ bạn tiến hành chạy lại wippien, mọi thứ sẽ hoạt động bình thường.
Chúc thành công :)>-

mabuan
06-04-10, 08:16 AM
Có ai share CShop chưa nhỉ? Xin hỏi 1 điều nữa là sao mình dùng lệnh /cmove vào 1 số bản đồ thì được, 1 số thì bị lỗi, ví dụ /cmove 12 (theo hướng dẫn là đến Cloron). Có ai biết vụ này không chỉ mình với.

babykhatsua
06-04-10, 10:10 AM
Có ai share CShop chưa nhỉ? Xin hỏi 1 điều nữa là sao mình dùng lệnh /cmove vào 1 số bản đồ thì được, 1 số thì bị lỗi, ví dụ /cmove 12 (theo hướng dẫn là đến Cloron). Có ai biết vụ này không chỉ mình với.

có 1 số map bị lỗi bạn à =..= :(:(:(:(:(:(:(

welcometohome
06-04-10, 02:52 PM

thành viên mới chắc người quên tạo acc mới vì thế đừng trả lời mấy thành viên dạng này

galam
06-04-10, 07:12 PM
stinka2 chỉ cũng chỉ bậy, vista hay là windows 7 đều chạy được wippien tốt
bạn bị lỗi đó là do máy bạn đang dùng chạy hệ điều hành 64bit, hoặc lúc cài đặt nó yêu cầu chép driver cho card ảo nó tạo ra, vô tình bấm No thì như thế.

bạn xem lại xem máy dùng hệ điều hành 32bit hay 64bit trước, nếu là 64bit thì làm theo sau còn không thì xóa wipp ra khỏi máy, rs lại máy, rồi sau đó cài lại, nhớ đọc kĩ từng phần khi cài, nếu vẫn bị thì để lại ym, mình add rồi giúp cho.

Dùng windows 64bit
Đầu tiên bạn tắt wippien đi (nếu đang chạy).
Tiếp theo bạn tải cái này về: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Giải nén ra sẽ được 1 folder 64bit với 3 files bên trong.
Bây giờ bạn nhấn chuột phải tại biểu tượng Computer trên Desktop rồi chọn Properties, click vào Device Manager, tiếp theo click vào dòng Computer trong cửa sổ Device Manager mới hiện lên, bây giờ bạn vào Action -> Add legacy hardware
Một cửa sổ mới sẽ hiện lên tiếp, bạn Next 1 lần, sau đó check vào nút Install the hardware that I manually ..... bên dưới (mặc định là bên trên), sau đó next 2 lần.
Bây giờ bạn click vào nút Have Disk, chọn Browse rồi dẫn đến file OemWin2k bên trong folder 64bit mà bạn đã giải nén ra lúc trước. Sau đó cứ thế mà OK, Next đến khi nào tiến trình cài đặt hoàn thành là xong.
Bây giờ bạn tiến hành chạy lại wippien, mọi thứ sẽ hoạt động bình thường.
Chúc thành công :)>-

uh cám ơn bạn nhiều để mình thử xem sao ^^

mabuan
08-04-10, 07:57 AM
thành viên mới chắc người quên tạo acc mới vì thế đừng trả lời mấy thành viên dạng này

Ông này có vẻ chảnh quá. Lần đầu hỏi cách tạo acc mới không ai trả lời. Tui chạy qua diễn đàn nước ngoài hỏi, sau đó biết cách tạo. Bây giờ tạo được rồi hỏi câu khác thì lại spam 1 câu này. Bạn nên nhớ bạn cũng từng là thành viên mới.

welcometohome
08-04-10, 03:07 PM

nên nhớ topic là game offline bạn là thành viên mới hay cũ gì đó nhưng dùng nick mới hỏi 1 câu chuyên sâu vào online hỏi ai mà chả nghi ngờ, tui không chảnh vì không có ai giỏi cả chỉ người biết và không biết thôi.

Ông này có vẻ chảnh quá. Lần đầu hỏi cách tạo acc mới không ai trả lời. Tui chạy qua diễn đàn nước ngoài hỏi, sau đó biết cách tạo. Bây giờ tạo được rồi hỏi câu khác thì lại spam 1 câu này. Bạn nên nhớ bạn cũng từng là thành viên mới.
thế thì bạn chạy qua diễn đàn nước ngoài hỏi đi

babykhatsua
08-04-10, 05:03 PM

ko phải là bác ấy chảnh mà là mỗi lần các bạn hỏi xong bác ấy trả lời thì ko ai thank cả .....tớ thấy đa số là thế

110220
09-04-10, 10:02 AM
Ai có thể quăng cho tớ cái PS_GameDefs đánh lên level bình thương mà ko bị 1hit lên 60 ko.....chỉ bị ở TTC thôi, TC ko bị....cảm ơn....à tớ dùng SQL2kSP4

mabuan
09-04-10, 12:11 PM
nên nhớ topic là game offline bạn là thành viên mới hay cũ gì đó nhưng dùng nick mới hỏi 1 câu chuyên sâu vào online hỏi ai mà chả nghi ngờ, tui không chảnh vì không có ai giỏi cả chỉ người biết và không biết thôi.

thế thì bạn chạy qua diễn đàn nước ngoài hỏi đi

Nếu trả lời được thì ắt sẽ có người cám ơn. Còn không trả lời được, thì không cần spam. Còn nếu mem mới không biết thì cần hướng dẫn sao cho đúng. Còn bình thường bạn không thích trả lời, hay bạn cho không cần thiết trả lời bạn cứ việc im tiếng. Không vẫn đề gì cả. Bạn nói thế không ai bảo bạn chảnh mới lạ.

Shaiya
10-04-10, 12:55 PM
Nếu trả lời được thì ắt sẽ có người cám ơn. Còn không trả lời được, thì không cần spam. Còn nếu mem mới không biết thì cần hướng dẫn sao cho đúng. Còn bình thường bạn không thích trả lời, hay bạn cho không cần thiết trả lời bạn cứ việc im tiếng. Không vẫn đề gì cả. Bạn nói thế không ai bảo bạn chảnh mới lạ.
nói kiểu như bác này tôi biết tôi cũng không trả lời nữa huống chi ai

vanvu25011
10-04-10, 05:18 PM
nói chung là các bạn đang spam
ai có sv online prive thì cho mình link nha

huynhanhtu
17-04-10, 12:28 PM
mình đã cài đc server nhưng không thể mua đồ trong cash shop, có bạn nào vui lòng giúp đỡ mình ko? Sr ít bài quá nên chưa thank đc chủ topic

Cô Hồn
17-04-10, 12:52 PM
mình đã cài đc server nhưng không thể mua đồ trong cash shop, có bạn nào vui lòng giúp đỡ mình ko? Sr ít bài quá nên chưa thank đc chủ topic

bạn có thể tìm cái list cash shop của EP3 add vào cũng đc ( tuy nhiên sẽ thiếu vài món):D

huynhanhtu
17-04-10, 04:05 PM
mình cũng đã thử nhưng sao lúc mua thì bị ngưng kết nối với máy chủ ngay. nếu đc bạn có thể share mình list của bạn đc ko
p/s vẫn chưa thank đc, đành thank miệng, sẽ thanks lại sau nghen ^^

LightRitual
19-04-10, 07:21 PM
mình cũng đã thử nhưng sao lúc mua thì bị ngưng kết nối với máy chủ ngay. nếu đc bạn có thể share mình list của bạn đc ko
p/s vẫn chưa thank đc, đành thank miệng, sẽ thanks lại sau nghen ^^
Mua cash shop mà bị dis thì bạn kiểm tra lại như sau nhé:
Xem phiên bản SQL mà bạn đang sử dụng là gì và hệ điều hành bạn đang sử dụng là gì, nếu là SQL 2000 và windows xp thì bạn fix như sau:
Start -> Program Files -> Microsoft SQL Server -> Service Manager
Nó sẽ hiện lên cái khung với 1 dòng chọn sổ xuống, bạn chọn vào cái dòng đó rồi trong danh sách sổ xuống bạn chọn MSDTC. Sau đó bạn click mũi tên Play cho máy start cái MSDTC, sau đó check vào dấu check bên dưới để lần sau máy tự động start không cần phải làm thủ công bằng tay nữa. Sau đó bác vào game mua đồ từ cash shop bình thường, không cần restart lại server.
Còn nếu như bác dùng SQL phiên bản khác hoặc windows khác hoặc làm như trên mà vẫn không được thì để lại cho em PM, em sẽ support cho bác khi có thể. Sắp thi tốt nghiệp nên thời gian của em hơi hạn chế :)
Chúc bác thành công.

Ragezone
21-04-10, 02:55 PM
shaiya's dead. You guys just wasting time on it.

tuankhoa1996
23-04-10, 09:51 AM
mọi nguời ơi cho em hỏi, em đã cài đặt thành công rùi, update client và đã patch client, chạy statup thì chạy dc cờ 2,3 giâu gì đó rùi tắt, vào game thì ghi đang bảo trì, theo dõi thông tin trên trang chủ là sao??

consoicodoc
23-04-10, 06:00 PM
bạn ơi có bản PS_GameDefs nào khác không mình toàn bị đánh 1 hít up luôn lên 60 hoặc không thì chỉ tớ cách sửa với tớ làm theo bác babykhatsua nhưng vào table nó không cho sửa IDraw với các thông số khác mong các pác giúp cái hiz chứ ko để 6x train chẳng buồn chết :( ( pác nào hướng dẫn thì hướng dẫn kỹ giùm em cái nhá em gà các pác thông cảm ^^~ )

consoicodoc
23-04-10, 06:21 PM
muốn train thì vào PS_GAMEdefs >>> table >>ExpDefs chỉnh lại thông số cho các lv là đc :-<
VD: lv1 thì RowID=181 , level=1 , Grow=1 , Exp =70
RowID=182 , level=1 , Grow=2 , Exp=100
RowID=183 , level=1 , Grow=3 , Exp=200
RowID=184 , level=1 , Grow=4 , Exp=200

bác có thể hướng dẫn cụ thể đc ko tui làm ko có đc ~.~ vào chỉnh nó k cho phép chỉnh x-(

huynhanhtu
23-04-10, 07:19 PM
bạn vào SQL mở Query lên rồi copy các lệnh trong file txt vào Query, sau đó thực thi để update lại table (nhớ chỉnh lại đường dẫn đễ dẫn đến file Book1.csv)
mediafire.com/?j4nzogytmjd
P/s: do ko post đc link nên để như vầy bạn chịu khó copy vào trình duyệt nha

huynhanhtu
23-04-10, 07:29 PM
Mua cash shop mà bị dis thì bạn kiểm tra lại như sau nhé:
Xem phiên bản SQL mà bạn đang sử dụng là gì và hệ điều hành bạn đang sử dụng là gì, nếu là SQL 2000 và windows xp thì bạn fix như sau:
Start -> Program Files -> Microsoft SQL Server -> Service Manager
Nó sẽ hiện lên cái khung với 1 dòng chọn sổ xuống, bạn chọn vào cái dòng đó rồi trong danh sách sổ xuống bạn chọn MSDTC. Sau đó bạn click mũi tên Play cho máy start cái MSDTC, sau đó check vào dấu check bên dưới để lần sau máy tự động start không cần phải làm thủ công bằng tay nữa. Sau đó bác vào game mua đồ từ cash shop bình thường, không cần restart lại server.
Còn nếu như bác dùng SQL phiên bản khác hoặc windows khác hoặc làm như trên mà vẫn không được thì để lại cho em PM, em sẽ support cho bác khi có thể. Sắp thi tốt nghiệp nên thời gian của em hơi hạn chế :)
Chúc bác thành công.

sau khi search google 1 hồi đã tìm ra cách làm khởi động đc MSDTC, cám ơn LR nhiều nhé và mình uplink down service manager dùng cho phiên bản SQL 2005 cho bạn nào cần thì down nhé
mediafire.com/?zjy0zknnemn

consoicodoc
24-04-10, 10:33 AM
bạn vào SQL mở Query lên rồi copy các lệnh trong file txt vào Query, sau đó thực thi để update lại table (nhớ chỉnh lại đường dẫn đễ dẫn đến file Book1.csv)
mediafire.com/?j4nzogytmjd
P/s: do ko post đc link nên để như vầy bạn chịu khó copy vào trình duyệt nha

mình ko biết mở query chỗ nào bạn có thể up hình lên giúp mình đc ko mình cũng đã đọc hướng dẫn của bạn rồi mà làm mãi ko có đc nghịch nhiều quá đến nỗi ghost lại máy cài lại chơi 1 hit up lv cho lành ~.~ vậy bạn giúp mình up mấy cái hình lên cho rõ đc ko thks bạn trước nhé :D

huynhanhtu
24-04-10, 10:44 AM
mình cũng chưa post đc hình như bạn vì bài viết ít quá nên mình hướng dẫn = miệng vậy nhé. Mình thấy hiện h có 2 phiên bản khá thông dụng của SQL server nên chỉ nói cách vào 2 phiên bản này thôi còn mấy phiên bản khác thì bạn tự mò nhé:
SQL server 2000: tools ---> query analyzer (sẽ hiện ra 1 cửa sổ giống như word để bạn soạn thảo văn bản ấy)
SQL server 2005: dưới dòng thanh công cụ có 1 nút gọi là "New Query" nhấp vào nó là đc
Sau đó bạn copy mấy lệnh mình đã up vào cửa sổ soạn thảo rồi nhấn F5 để chạy lệnh là xong

consoicodoc
24-04-10, 11:44 AM
mình cũng chưa post đc hình như bạn vì bài viết ít quá nên mình hướng dẫn = miệng vậy nhé. Mình thấy hiện h có 2 phiên bản khá thông dụng của SQL server nên chỉ nói cách vào 2 phiên bản này thôi còn mấy phiên bản khác thì bạn tự mò nhé:
SQL server 2000: tools ---> query analyzer (sẽ hiện ra 1 cửa sổ giống như word để bạn soạn thảo văn bản ấy)
SQL server 2005: dưới dòng thanh công cụ có 1 nút gọi là "New Query" nhấp vào nó là đc
Sau đó bạn copy mấy lệnh mình đã up vào cửa sổ soạn thảo rồi nhấn F5 để chạy lệnh là xong

cám ơn bạn nhé :D để tớ về làm thử coi sao ^^~ thế add cashshop và sửa lại exp đều làm như vậy hả bạn^^~

.::AnhTu::.
25-04-10, 02:38 PM
cám ơn bạn nhé :D để tớ về làm thử coi sao ^^~ thế add cashshop và sửa lại exp đều làm như vậy hả bạn^^~

hehe tìm lại đc cái nick cũ rồi. cashshop chưa mua đc đồ là do trong database ProductList chưa có dữ liệu bạn qua các topic khác kiếm cái file *.csv về và làm y như vậy (nhớ đổi tên table và đổi tên file cho chính xác)

Sep27th
25-04-10, 02:47 PM
Hj thử xem thế nào...này thì 30 char

consoicodoc
25-04-10, 04:42 PM
hehe tìm lại đc cái nick cũ rồi. cashshop chưa mua đc đồ là do trong database ProductList chưa có dữ liệu bạn qua các topic khác kiếm cái file *.csv về và làm y như vậy (nhớ đổi tên table và đổi tên file cho chính xác)

8->

sushi
25-04-10, 09:14 PM
về cái khoản information này thì potay rồi nhưng cũng thx bạn Light

consoicodoc
26-04-10, 01:40 PM
tình hình có pác nào biết lệnh lấy mấy cái ngọc để cường hóa trong ep4 ko ~.~ cho em xin mấy cái có đc không em cường hóa đồ mà không bít kiếm ngọc ở đâu cash shop thì add nó k đc~.~

welcometohome
26-04-10, 03:38 PM
tình hình có pác nào biết lệnh lấy mấy cái ngọc để cường hóa trong ep4 ko ~.~ cho em xin mấy cái có đc không em cường hóa đồ mà không bít kiếm ngọc ở đâu cash shop thì add nó k đc~.~

Thứ 1 : vào game bằng acc GM ( nhớ /Adminopen đó nhé )
thứ 2 : vào game bấm H
thứ 3 : chạy lại thằng thợ rèn nào nó cho cường hóa đưa đồ cần cường hóa vào, nó sẹ hiện ra vật phẩm cường hóa có cả cái mã số của nó đó
thứ 4 : /getitem mã số
thế là đã có vật phẩm cường hóa :D

consoicodoc
26-04-10, 06:11 PM
thứ 3 : chạy lại thằng thợ rèn nào nó cho cường hóa đưa đồ cần cường hóa vào, nó sẹ hiện ra vật phẩm cường hóa có cả cái mã số của nó đó
vậy hả
cám ơn pác nha tiện pác giùm hộ xem cái lỗi này là lỗi gì

tui nghĩ chắc do expdefs lỗi nên mới bị error thế nếu pác có cái PS_GameDefs của sql2k full thì send giùm mình với nhá lần đó bấm thak bác lun một thể :x

( ko up :-Ldc ảnh) :(

welcometohome
26-04-10, 06:50 PM
tui nghĩ chắc do expdefs lỗi nên mới bị error thế nếu pác có cái PS_GameDefs của sql2k full thì send giùm mình với nhá lần đó bấm thak bác lun một thể :x

tui đâu cần bác bấm thanks đâu, nút thanks là thể hiện sự lịch sự thôi, còn cái ps_gamedefs thằng trẻ con light share rồi bác cần gì nữa chẳng lẻ đòi full cshop + full skill ep5 + full map c5 + full Amor c5 :-tbác đòi hỏi toàn đồ xa sĩ không :D

LightRitual
26-04-10, 07:49 PM
tui đâu cần bác bấm thanks đâu, nút thanks là thể hiện sự lịch sự thôi, còn cái ps_gamedefs thằng trẻ con light share rồi bác cần gì nữa chẳng lẻ đòi full cshop + full skill ep5 + full map c5 + full Amor c5 :-tbác đòi hỏi toàn đồ xa sĩ không :D
Muốn gì thì vào topic cũ mà nói, ko cần móc nhau ở đây đâu :-t
Tưởng sau vụ đấy trốn biệt rồi chứ, hóa ra vẫn chưa rút ra đc điều gì, vác mặt lên đây móc sau lưng. Hạng người này cả đời chẳng bao giờ khá nổi >:)
Ăn nói với mọi người thì lịch sự một chút, không người ta chửi cho vào mặt.
Mở mồm bảo không cần thanks, có thật là thế không, thế ai đã từng chửi new mem vì không chịu thanks còn hỏi nhiều thế nhỉ ??? đúng là "miệng nam mô, bụng bồ dao găm"

.::AnhTu::.
27-04-10, 01:58 AM
8->

error thì bạn phải nói rõ nó bị lỗi gì chứ, có thể là sai kiểu dữ liệu lúc insert vào hoặc có thể insert duplicate primary key nhiều lắm, tốt nhất là bạn chụp hình up lên đây hoặc pm yahoo tớ: dechoigamethui

consoicodoc
28-04-10, 09:00 AM

bác này nói lạ tui không add expdefs với prolist của light đc thì tui mới xin chứ không tui xin làm chi cashshop thì add đc rồi nhug nhiều đồ vẫn mua không có được nó thông báo là không có vật phẩm tại vị trí này tại tui là newmem nên tui chưa rõ nhiều chỗ với lại chưa up đc hình lên pác có cần phải đay nghiến cái vụ thak thế không tui cám ơn bác vì hướng dẫn chứ tui có đọc nhưng không hiểu rõ nhiều thứ mới hỏi để mọi người nói lại cho cụ thể mà thôi vì tui biết mấy người bro rồi nói tui là gà tui chỉ biết sơ sơ chứ đâu có chuyên sâu như mấy pác mà test đc cái này cái kia %-(

consoicodoc
28-04-10, 09:01 AM
error thì bạn phải nói rõ nó bị lỗi gì chứ, có thể là sai kiểu dữ liệu lúc insert vào hoặc có thể insert duplicate primary key nhiều lắm, tốt nhất là bạn chụp hình up lên đây hoặc pm yahoo tớ: dechoigamethui

mình có hình rồi nhưng khổ nỗi up không có đc vì chưa đủ 10 bài để lần sau tớ up bạn giúp tớ nhé thak trước :)

kjmbialon
06-05-10, 04:49 PM
reg acc ra sao vậy mấy sư huynh chán qua ai pmm em nhanh nèo

gatheky87
09-05-10, 05:12 PM
anh Light ơi, em là new mem , cho em hỏi làm sao để dăng ký acc trong sever shaiya của anh vậy anh Light . Thanks trước

babykhatsua
09-05-10, 06:36 PM
reg acc ra sao vậy mấy sư huynh chán qua ai pmm em nhanh nèo

anh Light ơi, em là new mem , cho em hỏi làm sao để dăng ký acc trong sever shaiya của anh vậy anh Light . Thanks trước

2 bác down cái PS_Userdata này restore ra là có autoreg

welcometohome
12-05-10, 09:52 AM
chữ ký ác quá vậy babykhatsua đánh thế còn gì nồi giống tiên rồng :D cái game show này của tụi Nhật thì phải

thanhthiep
13-05-10, 07:17 PM
bạn ơi! cho mình xin cái hướng dẫn nha mình gà lắm làm mãi không được à

Dark Templar
14-05-10, 07:24 PM
EDIT: làm sao để trở thành GM vậy? :|
với lại ai có code list vật phẩm với lệnh GM thì cho tớ xin

hathjenkiem
19-05-10, 07:15 PM
Ai chỉ giùm viên ngọc trang tấi tên là Ngọc độc cấp 6 ở shaiya thì bên pri toàn thấy tiếng anh tên tiếng anh của nó là j` thế .......

samaka
26-05-10, 11:04 AM
Lỗi này là gì vậy, mong cac pác reply sớm nha. Thanks !
Vào game nó báo: "Lỗi tải dữ liệu đăng nhập".

bitbobo01
01-06-10, 11:29 AM
các bạn share cho tui cái pacth cashshop đi

mabuan
05-06-10, 08:02 AM
Bác LightRitual ơi, SGT mới update Shaiya hôm 03/06/2010 vừa rồi, thêm bản đồ mới và 1 số skill mới. Nên server cũ không khớp, bác edit lại được không, hay bác chỉ cách edit với. Thanks!

Lovely
05-06-10, 01:28 PM
LR ơi cho hỏi cách set auto Kill trong DB của LR , h mỗi lần tạo char là 120k kill muốn set tùy theo ý mình thích để auto bao nhiêu thì làm như nào vậy!
+ Thêm chỉ dùm cách add item vô Gift luôn :)
Thanks ^^!

gacon234
05-06-10, 01:39 PM
Bác LightRitual ơi, SGT mới update Shaiya hôm 03/06/2010 vừa rồi, thêm bản đồ mới và 1 số skill mới. Nên server cũ không khớp, bác edit lại được không, hay bác chỉ cách edit với. Thanks!

Uhm`!
Light ơi! Cậu giải quyết vụ này đi!
Mình mới mò mẫm và cài được server cua bạn, nhưng hôm qua ra down client về thi không chơi được vì hình như bản mới không tương thích với server nên không nâng cấp skill được! Hix, Cảm ơn bạn vì TOPIC này nha!
Ak` quên. Nếu không được bạn làm ơn up cho mình cái client của bạn đang xài để mình cày shaiya off nhé. Nghiền quá mà ko có để chơi! Cảm ơn bạn!

gacon234
07-06-10, 08:54 PM
Vẫn chưa có ai support cho mình ah?
Huhu:(:(:(

gacon234
07-06-10, 08:55 PM

Bạn làm ơn up cho mình cái client này được không? Thanks bạn nhiều nhiều!^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^: )^^:)^^:)^^:)^

gacon234
07-06-10, 08:58 PM
Những lỗi thường gặp và cách khắc phục:
Bạn nào gặp lỗi gì trong quá trình cài thì hãy reply ngay tại topic này, mình sẽ trả lời và update lên đây để những người sau có cái nhìn tổng quát hơn.
Chúc may mắn :)>- ... và hãy click THANKS :D

LightRitual ơi! Bạn giúp mình đi!
o:-)o:-)o:-)o:-)o:-)

Kokoro
07-06-10, 09:26 PM
Tình hình là như thế này. Mình làm theo tất cả cácv bước trong clip hướng dẫn nhưng khi mình mờ SeverStarup.exe để cháy 7 cái PS thì mấy cửa sổ dos chử xuất hiện 1s rồi biến mất( chya83ng giống như trong clip gì cả). Vậy trướng hợp của mình là bị sao vậy?

zZzWayzZz
07-06-10, 11:32 PM

zZzWayzZz
08-06-10, 03:26 PM
Phì đã xóa SQL 2k5 xài SQL 2k rồi vẫn ko làm đc...làm y như clip tới đoạn chạy Server Startup cái bảng cmd hiện lên khoảng 1s là tự động tắt...ai bik chỉ mình hộ cái =.= (mình xài XP 2)

nolove
09-06-10, 04:04 AM
mình cài thành công server rồi nhưng mà sao ko thể tăng đựoc skill vậy mình test tất cả các char nhưng mà char nào cũng chỉ tăng được 2-3 skill còn đâu không thể tăng được.
Với lại cho mình hỏi làm cách nào để có point mua đồ cashop, tạo acc GM, tạo đồ chỉnh rate exp chỉnh gold...
mình newbie
sorry nếu mình hỏi hơi nhiều :D

gacon234
09-06-10, 10:00 AM
mình cài thành công server rồi nhưng mà sao ko thể tăng đựoc skill vậy mình test tất cả các char nhưng mà char nào cũng chỉ tăng được 2-3 skill còn đâu không thể tăng được.
Với lại cho mình hỏi làm cách nào để có point mua đồ cashop, tạo acc GM, tạo đồ chỉnh rate exp chỉnh gold...
mình newbie
sorry nếu mình hỏi hơi nhiều :D
SaiGonTel Nâng cấp client rồi! Server này ko phù hợp nữa đâu! Phải kiếm cái client cũ mới chơi được. minh cũng đang bị giống bạn nè. Muốn có acc Gm thì ở bảng LOGIN ( Cái bảng đen lúc chạy server ý, gõ dòng lệnh : /adminopen.
Còn nhiều lệnh lắm. Lên google mà search!

gacon234
09-06-10, 05:17 PM
Chủ TOPIC ơi! Mất tích đâu rồi? Hỗ trợ anh em tý đi. Huhu :-o:-o:-o

mabuan
10-06-10, 10:08 AM
Chủ TOPIC ơi! Mất tích đâu rồi? Hỗ trợ anh em tý đi. Huhu :-o:-o:-o

Mình hiện vẫn còn giữu client cũ EP4 của SGT, nhưng chỉ xài mạng công cộng nên ko up lên share cho bạn được. Bạn chịu khó tìm kiếm 1 số private server vẫn xài EP4 cũ mà load về.

Còn bác Light chắc mới nghỉ hè đi chơi mất tăm rồi, nên chưa trả lời :D

gacon234
10-06-10, 06:36 PM
Mình hiện vẫn còn giữu client cũ EP4 của SGT, nhưng chỉ xài mạng công cộng nên ko up lên share cho bạn được. Bạn chịu khó tìm kiếm 1 số private server vẫn xài EP4 cũ mà load về.

Còn bác Light chắc mới nghỉ hè đi chơi mất tăm rồi, nên chưa trả lời :D

Hix. Thôi cố giúp mình đi! Có gì mình xin hậu tạ cẩn thận! Please!!!o:-)o:-)o:-)

mabuan
11-06-10, 08:09 AM
Hix. Thôi cố giúp mình đi! Có gì mình xin hậu tạ cẩn thận! Please!!!o:-)o:-)o:-)

Nếu bạn ở Biên Hòa thì mình chép cho. Client hơn 2GB nén lại cũng 1GB, đường truyền up được hơn chục ký, up lên thì tới bao giờ.

cuilui
12-06-10, 10:57 AM
Nếu bạn ở Biên Hòa thì mình chép cho. Client hơn 2GB nén lại cũng 1GB, đường truyền up được hơn chục ký, up lên thì tới bao giờ.

ok :D cậu ghi ra đĩa đi để mình mua vé máy bay bay vào đấy lấy b-(

gacon234
12-06-10, 12:01 PM
Hix. The thi buon that day! Choi shaiya bang client moi ko tang skill duoc. Chang co vi gi ca! Chu topic thay nick online suot ma ko thay vao ho tro anh em gi ca! Buon qua!

babykhatsua
12-06-10, 12:52 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 30 charr

nolove
12-06-10, 07:03 PM
Client server của bạn ko có part 8 :-w
Mình down về lâu rồi mà thiếu part 8 đợi mấy hôm nay rồi vẫn chưa up lại :-s
Còn link Galaxy thì nó bảo tri` nói 10-6 cho down lại mà hom nay là 12 roi vẫn chưa down được pó tay :(

LightRitual
13-06-10, 09:55 AM
Hix. Dạo này bận bù đầu, có online được đâu.
Client EP4 bây h mình cũng ko còn nữa.
Đành nhờ một bạn nào có thì up lên MF cho anh em vậy.
Thanks trước.

Kokoro
13-06-10, 06:36 PM
Tình hình là như thế này. Mình làm theo tất cả cácv bước trong clip hướng dẫn nhưng khi mình mờ SeverStarup.exe để cháy 7 cái PS thì mấy cửa sổ dos chử xuất hiện 1s rồi biến mất( chẳng giống như trong clip gì cả). Vậy trướng hợp của mình là bị sao vậy?

stinka2
13-06-10, 07:44 PM
pass user sa bắt buộc là 123456

mabuan
14-06-10, 08:19 AM
Hix. Dạo này bận bù đầu, có online được đâu.
Client EP4 bây h mình cũng ko còn nữa.
Đành nhờ một bạn nào có thì up lên MF cho anh em vậy.
Thanks trước.

Bác LightRitual edit server share cho anh em không có cơ hội online chơi với. Ráng giúp anh em! Thanks bác trước!

babykhatsua
14-06-10, 02:46 PM
Client server của bạn ko có part 8 :-w
Mình down về lâu rồi mà thiếu part 8 đợi mấy hôm nay rồi vẫn chưa up lại :-s
Còn link Galaxy thì nó bảo tri` nói 10-6 cho down lại mà hom nay là 12 roi vẫn chưa down được pó tay :(

bạn ko đọc à :| tớ có ghi rõ là free acc galaxy vip rồi mà[-X vả lại mới có mem úp hộ part8 Mf rồi

mabuan
16-06-10, 10:07 AM
bạn ko đọc à :| tớ có ghi rõ là free acc galaxy vip rồi mà[-X vả lại mới có mem úp hộ part8 Mf rồi

Baby share cho bà con cái server của bạn để offline chơi với. Giúp bà con đi! :D

0909online
24-06-10, 11:03 PM
Tình hình bác LIGHT úp database EP5 lên đi. Cho anh em thử tí ^^! Giấu hoài ak ^^!

doremonhk
01-07-10, 10:15 PM
Ai có client EP4 thì up lên cho mọi người đi. Có server, db,... mà không có client EP4 thì cũng như không.
Xin cảm ơn!

gamo21
12-07-10, 08:44 AM
mấy anh ơi sao em cài y như hd mà chạy sever startup thì nó hiện lên khoảng 3s rùi tự động tắt hết , chỉ em với , thanks trước

mchan004
16-07-10, 11:36 AM
trong donwload có 2 cái Microsoft SQL Server 2000 và Microsoft SQL Server 2000 SP4 (Upgrade Package) thì xào cái nào ?
bạn cho xin clip hướng dẫn luôn

gacon234
16-07-10, 11:43 AM
mấy anh ơi sao em cài y như hd mà chạy sever startup thì nó hiện lên khoảng 3s rùi tự động tắt hết , chỉ em với , thanks trước

Mời bạn xem kỹ hướng dẫn cho!!!!!!
Pass của SA phải là 123456
Đổi lại là oki đấy!
Mà bây h chơi thế nào được. Có Client đâu.
Còn hướng dẫn thì có link ở trang đầu đấy. Download tất cả về unrar là có hết!

blackdeath00
16-07-10, 03:20 PM
hok nâng skill dc thì xử lí làm sao bạn

gaconlele12
27-07-10, 09:58 AM
pót lai link sever di die rui kia`x-(x-(

doremonhk
27-07-10, 05:41 PM
Server + Database + Patch: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
IP Server: 127.0.0.1
Client: Hiện tại mình chưa có client phù hợp với server này, bạn có thể client ep4 của SYVN mà chơi, có điều là bị lỗi hơi nhiều.

Chúc bạn thành công!

hoanglong15
30-07-10, 06:34 PM
Ai có PS_GameDefs nào không lỗi không upload dùm mình với , Mua Cash Shop toàn báo lỗi Error 87 không à chán

xk.glacial
01-08-10, 09:21 PM
Ai có PS_GameDefs nào không lỗi không upload dùm mình với , Mua Cash Shop toàn báo lỗi Error 87 không à chán

Qua sever tụi mình chơi đi bạn mới mở à !!
Pm yahoo : xk.glacial

Cô Hồn
02-08-10, 12:45 PM
ái chà vẫn còn nhiều người chơi shaiya nhờ. lâu lâu không còn động chạm gì đến sv bây giờ nhắc đến chả nhớ mô tê gì cả :)

hok nâng skill dc thì xử lí làm sao bạn
cái này bạn nên kiếm client khác. :)

nếu bạn bỏ chút time đọc lại mấy trang đầu có hướng dẫn đây' nếu mà lười thif xài gamedef của ep3 cũng được

yami.gd
04-08-10, 11:26 PM
Bác light up lại link của data dc k.link data die rùi.check lại link dùm cái nha

yami.gd
05-08-10, 02:44 PM
cái cilen vn k dùng dc với server này. bác nào có link cilen k lỗi k.cho xin với