PDA

View Full Version : (New) Video hướng dẫn cài cabal ko thể đơn giản hơn

phien-nhatrang
03-03-10, 08:36 AM
(<->) các thứ cần thiết

(.<->.) các thứ cần thiết
(-) Download:
(.)VMware 6.5.1

part1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part3 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part4 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part5 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

CentOS 4.7 đã cài server cabal (pass cabalserver)

Code:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

(.)SQL 2000 + SP4:

Code:

Nếu đã có SQL 2000 thì chỉ cần down cập nhật SP4 thôi

Code:

(.)Restore Databases

Code:

(.)Client Cabal US

Code:

(.)Patch Client:theo thứ tự Login > GameGuard > RZ > Client Fix

Code:

(.)Và đây là video hướng dẫn(việt hóa 100% đảm bảo cài được chỉ trong 1 lần đầu tiên>:D<)
***Video dành cho máy tính có kêt nối internet

pass nếu có : moidem1em
***Video dành cho máy offline hoàn toàn ko kết nối internet (nói cách khác là nhà ko có mạng)
chú ý ip card mạng ảo:

ip address 192.168.1.200
sudnet mask 255.255.255.0
Default gateway 192.168.1.1
preferred DNS server 192.168.1.1

video 1 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
video 2 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
video 3 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nếu chưa làm đc thì down thêm cái video này:

*vài pic demo

skriptank
04-03-10, 09:46 AM
Link Video 2 ko down đc bạn ơi

phien-nhatrang
04-03-10, 09:53 AM
Link Video 2 ko down đc bạn ơi

mình vừa down lại đc mà bạn,bạn xem lai đi,cái video 2 wan trong lắm đó.

skriptank
05-03-10, 05:39 PM
Ừ, ừ, down đc rồi, thank bạn nhiều, mà có ai làm thử chưa nhỉ, sao ko có ai cho ý kiến là coá làm đc hay ko

phien-nhatrang
06-03-10, 08:18 AM
Ừ, ừ, down đc rồi, thank bạn nhiều, mà có ai làm thử chưa nhỉ, sao ko có ai cho ý kiến là coá làm đc hay ko

Người ta làm đc hết rồi đâu cần phải vô đây nữa.Mà bạn cứ làm giống video là sẽ đc thôi mà.Đơn giản hơn nhiều game khác nhưng chơi thì rất hay,làm thử đi rùi biết.

nhatrang
08-03-10, 09:07 AM
. .

june16th.tear
11-03-10, 07:13 AM
Của mình lúc cài CentOS bị lỗi hay sao ý, đến đoạn sau khi nhập IP xong, nó hiện ra 2 dòng có ok màu xanh là cây, sau đó chạy tiếp thì bị Failed mấy chỗ. Hix, mình mới tập cài nên cũng chẳng biết là lỗi gì

phien-nhatrang
11-03-10, 08:32 AM
Của mình lúc cài CentOS bị lỗi hay sao ý, đến đoạn sau khi nhập IP xong, nó hiện ra 2 dòng có ok màu xanh là cây, sau đó chạy tiếp thì bị Failed mấy chỗ. Hix, mình mới tập cài nên cũng chẳng biết là lỗi gì

Cái này thì đơn giản thôi,bạn vô card mạng ảo chỉnh lại giống như vầy nè

- ip address 192.168.1.200
(cái cuối ko làm gì hết)
-Xong rồi vô cent0s làm lại,xóa tất cả các file chỉ chừa lại 2 cái lúc bạn down về thôi(2 cái nguyên gốc của cent0s ấy,mình cũng quên mất tiêu là file gì rôi)bạn cài đặt ip cho cent0s lại từ đầu.Phải chắc chắn là lần này cài cent0s phải có bước đánh mấy cái ip ở trên vô nha nếu ko thì cũng giống như lúc trước thôi.

shinlong193
11-03-10, 02:08 PM
Xin hỏi có thể dùng Client Cabal Việt được ko ?

Thanks

june16th.tear
11-03-10, 10:47 PM
Ok, đã cài xong và play ngon lành ! Chỉnh các thông số EXP, EXP skill như Cabal VN như thế nào bạn nhỷ ?

phien-nhatrang
12-03-10, 08:41 AM
Ok, đã cài xong và play ngon lành ! Chỉnh các thông số EXP, EXP skill như Cabal VN như thế nào bạn nhỷ ?

Cách đơn giản nhất nếu bạn chưa rành sql thì bạn chỉnh trong cent0s lúc bạn vô chơi thay vì đánh lệnh service cabal start đẻ khởi động server thì bạn config lại cent0s bằng lênh /home/cabal/cabal_config.sh bạn chọn lại ví dụ như max level lúc trước bạn chọn là 300 thì giờ chỉnh lên 1000 thì tốc độ lên level nhanh vù vù etc........

phien-nhatrang
12-03-10, 08:44 AM
Xin hỏi có thể dùng Client Cabal Việt được ko ?

Thanks

client vn có thể ko khớp với server,bạn thick thì dùng thử nhưng có thể ko play đc đâu,nhưng mà cứ thử đi có khi đc ông bà phù hộ độ trì nó viêt hóa trọn gói trong đó thì cũng hay.;));))

dungjuly
30-03-10, 06:05 PM
Bạn nào còn giữ source làm ơn up dùm mình file CentOS part 3 với, link mediafire kia bị lỗi rồi

mylove2004tc
19-04-10, 11:36 AM
Bạn nào còn giữ source làm ơn up dùm mình file CentOS part 3 với, link mediafire kia bị lỗi rồi

link của bạn đây:

Bình thường mà có sau đâu. Nếu lúc trước ông dơnload file này nhưng chưa xong ông stop nó đi thì khi vô dơnload lại nó sẻ không cho download.
khắc phục: Xóa cacht và cookie là ok. Sau đó dơnload lại

110220
19-04-10, 03:57 PM
Cho tớ hỏi tớ cài đặt xong hết rồi....vào game gõ nick và pass là fix thì ko vào tiếp đc nữa....giúp mình với....liệu có sai chỗ nào không

crazygamer
20-04-10, 04:25 AM
thử chạy cai centos remote trên win(bản đang sử dụng chứ không fai Wmare) của bạn xem có kết nối được với centos chưa, kô kết nối được là do cài Ip sai, ( chu' ý Vwmare Net cho centos để ở chế độ NAT, VWmare Net trên win bạn sài là Vwmare port 8 đc chỉnh Ip rồi). 1 Lí do lỗi sever la` setting mobs.scp sai, hoặc Alz rate quá lớn, theo mình không nên lớn hơn 200 rate

thuanthienkiem
20-04-10, 09:18 AM
làm đc rồi thank bạn nhiều,nhờ có bài viết này mình mới làm đc hixhix

110220
20-04-10, 11:05 AM
Mình không hiểu.....bạn chỉ rõ lại đc không :-/

diseble
20-04-10, 11:32 AM
xin chào phien-nhatrang bạn cho mình hỏi chút đc không cấu hình máy để cài đc sever nay như thế nào không.minh đang sài xp2.liệu có thể cài đc sever không.

phien-nhatrang
21-04-10, 03:43 PM
xin chào phien-nhatrang bạn cho mình hỏi chút đc không cấu hình máy để cài đc sever nay như thế nào không.minh đang sài xp2.liệu có thể cài đc sever không.

Theo mình ram khoảng >521 MB la chơi đc chỉ quan trọng con cpu thôi.CPU khoảng dual core >2GHZ.cấu hình máy trong hướng dẫn của mình dual core 2,6GHZ ,RAM 1GB,chơi vô tư chạy rất mượt.

phien-nhatrang
21-04-10, 03:47 PM
Mình không hiểu.....bạn chỉ rõ lại đc không :-/

bạn stop lại server tắt nó đi,vô card mạng ảo chỉnh ip lại như vầy
chú ý lúc lựa chọn server bạn chọn normal(cái thứ 1 trong 11 cái để lựa chọn ý)vì cái này ổn định nhất.

ZiZas
21-04-10, 04:34 PM
ram 512 mb
cpu intel 2.4
cài được game này không bạn

đa số game online yêu cầu ram từ 1G trở lên . game này có ngoại lệ :-"

phien-nhatrang
21-04-10, 04:45 PM
cpu vậy ko ổn rồi nếu có nhân 2 thì đc.Mà ko nhân thì nhìn biết ngay là độ bus của cpu hơi thấp,ko tậu nổi rồi bạn ơi.

110220
22-04-10, 03:59 PM
Bạn cho mình cái VMWare player mà trong video là VMware workstation....liệu có làm sao ko :-??

phien-nhatrang
23-04-10, 07:38 PM
Bạn cho mình cái VMWare player mà trong video là VMware workstation....liệu có làm sao ko :-??

thì nó cũng là VMware workstation chỉ khác nhau cái phiên bản thôi ah.nếu bạn muốn cái giống của mình thí search trên google tìm cái VMware workstation 6.0 trở lên mà xài.túm lại là chẳng có vấn đề gì hết bạn ơi.

110220
24-04-10, 09:39 AM
Tớ để IP mạng ảo rồi....đặt gateway rồi nhưng đến lúc đăng nhập vẫn ko vào đc game....làm đứng và đủ các bước rồi mà....ping thử 192.168.1.250 thì ko thấy tín hiệu

phien-nhatrang
24-04-10, 03:30 PM
Tớ để IP mạng ảo rồi....đặt gateway rồi nhưng đến lúc đăng nhập vẫn ko vào đc game....làm đứng và đủ các bước rồi mà....ping thử 192.168.1.250 thì ko thấy tín hiệu

Thế thì phải dùng đến hạ sách này thui(vì hiện tại mình chẳng thấy cách nào có hiệu quả hơn,mình đã làm rồi và lun thanh công)bạn copy hết cái centos ra pase vào 1 ổ đĩa khác rồi làm tiếp.Tại lúc mình làm ko thành cồng nó đã lưu cấu hình centos tại vị trí đó rồi nên centos đặt tại vị trí đó có làm đúng,làm hoài vẫn ko ping đc.

110220
24-04-10, 03:31 PM
Phiên có thể cho mình nick chat...lúc nào rảnh Team hộ mình đc không

phien-nhatrang
24-04-10, 06:12 PM
Phiên có thể cho mình nick chat...lúc nào rảnh Team hộ mình đc không

cabal_mu_offline(yahoo)........................... ...

hunganhlove
25-04-10, 03:12 PM
remote cài giúp phần ip voi bạn ơi

110220
26-04-10, 10:16 AM
OK mình làm theo hướng dẫn của chumpy bên ragezone rồi
ok rồi

phien-nhatrang
27-04-10, 10:00 AM
remote cài giúp phần ip voi bạn ơi

của bạn đây:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

consoicodoc
05-05-10, 08:49 PM
Theo mình ram khoảng >521 MB la chơi đc chỉ quan trọng con cpu thôi.CPU khoảng dual core >2GHZ.cấu hình máy trong hướng dẫn của mình dual core 2,6GHZ ,RAM 1GB,chơi vô tư chạy rất mượt.

của tui ram 2gb chip core dual1.8 card màn hình 512mb ko bik chơi ngon không vì cái chip yếu quá chưa có $ để nâng cấp :-??

Azrael
06-05-10, 06:20 AM
Mình làm theo giống hệt video hướng dẫn nhưng đến lúc login thì ko kết nối với server được. Bạn có giải pháp nào không nhỉ?

phien-nhatrang
06-05-10, 11:16 AM
Mình làm theo giống hệt video hướng dẫn nhưng đến lúc login thì ko kết nối với server được. Bạn có giải pháp nào không nhỉ?

bạn đã tắt firewall chưa??,bạn làm theo cái này mình guide cụ thể hơn rồi đấy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

phien-nhatrang
06-05-10, 11:19 AM
của tui ram 2gb chip core dual1.8 card màn hình 512mb ko bik chơi ngon không vì cái chip yếu quá chưa có $ để nâng cấp :-??

(thank nhầm hixhix)chíp CD như vậy là wa mạnh rồi bạn ơi core dua=dual core+40% nữa mà.

Azrael
06-05-10, 10:26 PM
Tui ping Ip centos tốt luôn mà log in vô vẫn ko được ^^. Bó tay quá.

Azrael
06-05-10, 10:56 PM
Tui nghĩ là do client ko connect dc với server. có phải thứ tự patch là log in -> game guard -> rz -> client fix -> sửa severlist + internal ko?

phien-nhatrang
07-05-10, 10:52 AM
Tui nghĩ là do client ko connect dc với server. có phải thứ tự patch là log in -> game guard -> rz -> client fix -> sửa severlist + internal ko?

bạn ghi acc vào vô ko đc ah rồi nó load một hồi xong thông báo ko kết nối với máy server ah,bạn down cái video cuối tôi hướng dẫn kĩ hơn kìa nếu ko làm đc nữa cũng bó tay.tôi xài client đó từ trước giờ vẫn chơi tốt.trước khi chơi đang chay centos bạn mở run đánh vô ping 192.168.1.250 coi thử nó có thông ko,nếu ko thông thì bạn vẫn cài centos chưa đc,còn nếu thông thì ko thể ko vô đc

phien-nhatrang
08-05-10, 02:29 PM

bạ sửa lại ip cảd mạng ảo như vầy,sr trong video mình bị thiếu nếu vô game ko đc

consoicodoc
10-05-10, 09:16 PM
bạ sửa lại ip cảd mạng ảo như vầy,sr trong video mình bị thiếu nếu vô game ko đc

tui cũng bị lỗi khi mà không sửa lỗi Ip nhưng khi làm lại theo hướng dẫn nước ngoài thì vào được luôn mỗi tội khi mà vào chơi thì hay bi dis server không bik khắc phục được không bạn mà bạn có clien cabal việt hóa không chơi tiếng anh nhiều cái không hiểu hết được ^^~ thk>:D<

phien-nhatrang
12-05-10, 08:38 AM
tui cũng bị lỗi khi mà không sửa lỗi Ip nhưng khi làm lại theo hướng dẫn nước ngoài thì vào được luôn mỗi tội khi mà vào chơi thì hay bi dis server không bik khắc phục được không bạn mà bạn có clien cabal việt hóa không chơi tiếng anh nhiều cái không hiểu hết được ^^~ thk>:D<

tại lúc làm video mình quên chỉnh lai cái ip chứ nếu ko thì làm 1 lần là đc ko phải để các bạn tốn công poss như vầy.còn về việt hóa thì bạn search trong diễn đàn có người poss lên lâu rồi.

cuilui
23-05-10, 05:56 PM
dùng luôn mạng ảo của VMware workstation (không cài loopback) được không bạn ?:-o

nam7917
27-05-10, 11:54 AM
Ai chỉ em với em làm đến bước WinSCP Login thì điền vao IP:192.168.2.2,User name:root,Pass:cabalserver như trong cái video tiếng Anh mà không được. Nó cứ hiện lên cái bảng ghi là ''Network error: Connection timed out.:(

cuilui
27-05-10, 07:59 PM
IP điền vào WinSCP là IP của Centos .

kelalung
27-05-10, 10:52 PM
Ai làm cabal ko đc thì tìm lại bài share video 100% cài thành công đó, chắc chắn sẽ successfully...

Bây giờ cài lại cabal ko đc vậy ta, chắc nó muốn đi mà

wangbomvd
03-06-10, 11:59 AM
Tại sao cái centos mình down về giải nén ra thì bị lỗi vậy?

wangbomvd
03-06-10, 03:50 PM
Mình đã làm hết nhưng khi vào game thì nó bảo ko kết nối đc với Server rồi cái Vm player báo lỗi. Chủ topic có thể giải thích đc ko ?

kíihero
03-06-10, 05:19 PM
ban oi sao minh cai ok tat ca nhu tren HD ma sao vo game den phan chon chanel cai no thong bao ko the ket noi toi sever.ban co the chi minh ko .thanks

kíihero
03-06-10, 05:31 PM
bạn ơi mình đã cài ok theo HD nhưng khi vô game đến phần chọn chanel chọn xong thì nó thông báo ko thể kết nối đến server.Bạn chỉ mình được ko .thanks

kelalung
03-06-10, 06:44 PM
hướng dẫn tiếng việt ko xem, xem tiếng anh ko hiểu làm ko đc rồi la, bó tay
link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nhấn Ctrl + a mới thấy link

wangbomvd
03-06-10, 09:52 PM
Video đó tiếng việt mà, check ping server đầy đủ đến lúc vô game connecting with server is failed

phien-nhatrang
04-06-10, 10:49 AM
Video đó tiếng việt mà, check ping server đầy đủ đến lúc vô game connecting with server is failed

-trước khi vô chơi bạn nên gõ RUN rồi đánh ping 192.168.1.250 xem thư có thông ip của server ko nếu ko đc thi bạn vẫn cài centos chưa thành công
-tắt firewall
-chỉnh cại íp card mạng ảo vì trong video mình ghi còn thiếu 2 ip^^(mình mới poss lai rồi)
-nếu ko làm đc thì down thếm cái video cuối

phien-nhatrang
04-06-10, 10:52 AM
bạn ơi mình đã cài ok theo HD nhưng khi vô game đến phần chọn chanel chọn xong thì nó thông báo ko thể kết nối đến server.Bạn chỉ mình được ko .thanks

ah trong video mình hướng dẫn phần card mạng ảo mình ghi thiếu 2 cái ip nên kết nối ko đc bạn sửa lại ip ở phần đâu bài sẽ đc

kíihero
06-06-10, 06:18 PM
thanks bạn mình đã vô game được rồi

mazhzil
12-06-10, 03:58 PM
sql server 2000 bị lỗi part 3 bạn ơi ,ko down đc , link die rồi hay sao ý

mazhzil
12-06-10, 04:33 PM
bác chủ thớt xem sao post thêm link down VMware workstation 6.0 và net framework 3.0 cho mọi người , search tren google toàn link die hoặc ko có key

kakarot
12-06-10, 09:48 PM
cho hỏi: ram 1G , intel celeron 2.8Ghz choi dc ko vay! quyet dinh truoc khi cài!

phien-nhatrang
13-06-10, 07:10 AM
cho hỏi: ram 1G , intel celeron 2.8Ghz choi dc ko vay! quyet dinh truoc khi cài!

vô đc game nhưng chơi sẽ rất lag nếu như máy còn mới thì có thể sẽ trơn tru hơn,túm lại là chơi đc.

phien-nhatrang
13-06-10, 07:11 AM
bác chủ thớt xem sao post thêm link down VMware workstation 6.0 và net framework 3.0 cho mọi người , search tren google toàn link die hoặc ko có key

VMware 6.5.1
part1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part3 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part4 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part5 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kakarot
13-06-10, 11:45 AM
kì wa' vậy! ping 192.168.1.250 ok rùi! nhưng nhập id với pass xong chọn channel nó chạy hết ống rùi để please try later , you failed in connecting sever ! ai bik cách khắc phục chỉ với! đã kiểm tra lại tất cả quá trình cài ko phát sinh lỗi mà sao lại bị như vậy! làm heo remote lun cũng hem dc!

mazhzil
13-06-10, 01:43 PM
máy tui cấu hình : main intel DG41 , chip e5200 2.5 , ram 2 gb hạ tất cả option xuống low mà chơi vẫn hơi giật , thường bị dis lúc đông quái , có cách config nào để giảm nhẹ cấu hình đi ko bác chủ thớt , mà trong hướng dẫn bác nói cần VMware workstation 6.0 trở nên thì càng tốt , vậy cái này có quan trọng ko, mình dowm cái 2.5 về vẫn vào đc game như bt , bác giải thích hộ cái

phien-nhatrang
14-06-10, 09:19 PM
máy tui cấu hình : main intel DG41 , chip e5200 2.5 , ram 2 gb hạ tất cả option xuống low mà chơi vẫn hơi giật , thường bị dis lúc đông quái , có cách config nào để giảm nhẹ cấu hình đi ko bác chủ thớt , mà trong hướng dẫn bác nói cần VMware workstation 6.0 trở nên thì càng tốt , vậy cái này có quan trọng ko, mình dowm cái 2.5 về vẫn vào đc game như bt , bác giải thích hộ cái

cài đc mà ko thank thì bị dis là phải :D:D máy tui yếu hơn vừa guide vừa chơi co sao đâu

mazhzil
15-06-10, 10:19 AM
nhìn kỹ lại đi cha nội , bộ ko nhìn thấy chữ thank của tui hả , máy tui chơi giật thật phải hạ tất cả xuống low, ( máy card onboard 1gb ) mà client này có mới ko bác , cho hỏi áo choàng và bike lên lvl nhiêu thì đeo đc, mà có bán trong shop ko thê'

boyholidays
24-06-10, 04:37 PM
Chào các bạn hôm nay mình thử guide cabal offline,đây là lần đầu tiên mình guide bằng video nhưng chất lượng thì rất đảm bảo.
* các thứ cần thiết
chú ý ip card mạng ảo:
Download:
VMware 6.5.1
- CentOS 4.7 đã cài server cabal (pass calbalserver)

Code:
-SQL 2000 + SP4:

Code:
Nếu đã có SQL 2000 thì chỉ cần down cập nhật SP4 thôi

Code:
-Restore Databases

Code:
-Client Cabal US

Code:
Patch Client: (theo thứ tự nha Login > GameGuard > RZ > Client Fix

Code:
Và đây là video hướng dẫn(việt hóa 100% đảm bảo cài được chỉ trong 1 lần đầu tiên>:D<)
video 1 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
video 2 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
video 3 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nếu làm được thì đừng quên thank cho mình nhá.
nếu chưa làm đc thì down thêm cái này video:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
*vài pic demo

CentOS 4.7 đã cài server cabal (pass calbalserver)

Code:
-SQL 2000 + SP4:

(pass calbalserver) của CentOS 4.7 giải nén ra bị lỗi ai có thể giúp mình được không?:)>-

phien-nhatrang
24-06-10, 07:18 PM
(pass calbalserver) của CentOS 4.7 giải nén ra bị lỗi ai có thể giúp mình được không?

cabal viết như thế ah..........................................

Tommy91
25-06-10, 10:22 AM
Bạn ơi mình cài và update xong client rồi nhưng chỗ path client mình chả thấy hướng dẫn cài ở đâu cả. Mình kích thử vào path login có 2 cái là cabal.exe và cabalmain.exe thì 1 cái nó hiện ra cái bảng cabal 1 cái nó báo lỗi chả ra cái gì. Bạn hướng dẫn mình cài path client với. Cho mình hỏi thêm là cài client và path client cuối cùng (sau khi cài centOS) được không. Thanks bạn trước nha
Bạn cho mình luôn nick chat với để có gì mình hỏi cho nhanh ^^!

mazhzil
26-06-10, 04:49 PM
xem lại trang 1 đi ông , ko đọc kỹ ah` , thứ tự patch nè : login\game guard\ZR fix\cuối cùng là client fix \ sau đó sửa IP 2 file serverlist và internal thành 192.168.1.250 như trong hd đó

Tommy91
26-06-10, 06:21 PM
hem hiểu? đây là lần đầu tiên mình cài game ^^

mazhzil
28-06-10, 08:13 AM
hem hiểu? đây là lần đầu tiên mình cài game ^^

Tommy91
29-06-10, 11:56 PM
Hem hiểu chỗ path client cài thế nào ấy. VD cài theo thứ tự login-->GG-->RZ-->cf thì có phải ta giải nén thư mục login sau đó paste chèn vào path(cabal đã cài) tiếp theo gg,rz và cf làm tương tự như vậy đúng không ? Mình chỉ biết làm như vậy thôi nhưng chả biết đúng hay sai pác nào chỉ hộ em với

mazhzil
30-06-10, 02:45 PM
bó tay với cha nội này , ông ko biết thật hay cố tình ko biết để spam vậy , thời đại nào rồi mà còn hỏi cách copy với paste , bộ mới biết dùng máy tính ah, ông thích giải nén thế nào mà chả đc , sau đó copy theo thứ tự , vì là cóp đè nên nếu có hiện thông báo hỏi thì chỉ cần yes to all là đc , còn ko thì cứ làm theo các bước thôi (đã hiểu chưa )

Tommy91
30-06-10, 06:37 PM
Chắc là "chưa" ^^! Cho mình hỏi thêm mấy cái với!
- Cách tạo các even trong cabal như thế nào vậy?
- Đây là chạy trên sv rangeon đúng không nhỉ vậy để làm sever offline (ko có net) thì làm thế nào vậy?
- Mình có thằng em nó cũng muốn chơi game này mày mình cả nó đều nối chung mạng lan và internet vậy cho mình hỏi làm cách nào để mình cả nó chơi chung sever trường hợp máy mình là máy chủ đi

1vuonchuoi9
01-07-10, 12:37 AM
Chắc là "chưa" ^^! Cho mình hỏi thêm mấy cái với!
- Cách tạo các even trong cabal như thế nào vậy?
- Đây là chạy trên sv rangeon đúng không nhỉ vậy để làm sever offline (ko có net) thì làm thế nào vậy?
- Mình có thằng em nó cũng muốn chơi game này mày mình cả nó đều nối chung mạng lan và internet vậy cho mình hỏi làm cách nào để mình cả nó chơi chung sever trường hợp máy mình là máy chủ đi

1 - lúc cài sv có hướng dẫn
2 - chơi bt | ragezone là hd offline mà
3 - như bạn chơi offline bởi connect đến centos cũng như bạn connect đến 1 máy ảo rồi :D

Tommy91
01-07-10, 08:49 AM
Chả hiểu sao mình cài đến chỗ restone databases thì cái MSSQL sever của mình chẳng có cái sever nào hết cả. Mình làm đúng theo hướng dẫn và làm đi làm lại cả chục lần rồi mà không đc. Mấy lần trước cũng như thế này nhưng chả nhớ mình kích vào đâu lại được bây giờ thì chịu rùi. Ai cho mình biết nguyên nhân và cách khắc phục với

mazhzil
01-07-10, 01:55 PM
Và đây là video hướng dẫn(việt hóa 100% đảm bảo cài được chỉ trong 1 lần đầu tiên>:D<)
video 1 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> %2F%3Fd%3DY1IZUJFZ)
video 2 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> %2F%3Fd%3DVAVZYMX9)
video 3 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> %2F%3Fd%3DISLKN2DZ)
Nếu làm được thì đừng quên thank cho mình nhá.
nếu chưa làm đc thì down thêm cái này video:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> %2F%3Fd%3D26WF115D)
về mà nghiên cứu kỹ cái này đi , hd đến thế mà ko đc nữa thì tôi cũng chịu , hd = video còn ko đc nữa thì hd = viết này sao ăn thua

Tommy91
02-07-10, 02:54 PM
1 - lúc cài sv có hướng dẫn
2 - chơi bt | ragezone là hd offline mà
3 - như bạn chơi offline bởi connect đến centos cũng như bạn connect đến 1 máy ảo rồi :D
Bạn ơi ý mình hỏi là mình tự làm even như thế nào như kiểu là mình tự phát triển game ấy
cái thứ 2 và 3 mình muốn hỏi là sau khi làm xong rồi thì làm thế nào để chơi online cho mọi người chơi chung với mình ấy (mình làm admin)
Vất vả sau 1 buổi sáng cũng đã cài xong còn thiếu mỗi bước "you connect server faild,please try later"
Hình như chủ thớt đăng thiếu bước này hay sao mà ai làm cũng bị như vậy ai biết cách sửa lại lỗi này chỉ mình với(~~)

mazhzil
07-07-10, 10:22 AM
Bạn ơi ý mình hỏi là mình tự làm even như thế nào như kiểu là mình tự phát triển game ấy
cái thứ 2 và 3 mình muốn hỏi là sau khi làm xong rồi thì làm thế nào để chơi online cho mọi người chơi chung với mình ấy (mình làm admin)
Vất vả sau 1 buổi sáng cũng đã cài xong còn thiếu mỗi bước "you connect server faild,please try later"
Hình như chủ thớt đăng thiếu bước này hay sao mà ai làm cũng bị như vậy ai biết cách sửa lại lỗi này chỉ mình với(~~)
Thứ 1 tự làm event kiểu pt game nói thật đến thuận thiên kiếm của vinagame cũng còn éo làm được mà phải nhờ trung quốc nữa là thì làm sao có ai chỉ ông đc , câu này nên suy nghĩ kỹ trước khi hỏi đi ( event của cabal này chỉ là 1 database - giống kiểu cơ sở dữ liệu trong game thôi - để làm các quets trong game ấy - ko biết nói thề này đúng ko nhỉ :-":-" )
Còn thứ 2 ip của server vẫn đặt chung ( nếu làm theo hướng dẫn của phien-nhatrang thì là 192.168.1.250 ) còn ip của máy thì đổi đi , vd của ông là 192.168.1.200 thì máy khác sẽ là 192.168.1.201 chẳng hạn , cái khác để nguyên
Còn cái cuối cùng không phải thiếu gì cả mà cài chuẩn + đúng thì sẽ tự động connect đc thôi , lỗi đấy ko có gì cả thoát ra đăng nhập lại mấy lần thử xem , cài thành công đôi khi đăng nhập vẫn bị lỗi đấy mà

1vuonchuoi9
08-07-10, 01:53 PM
1 - mở port rộng 1 tý từ 3800 > 3900 ok all |
lúc cabal_config đoạn điền ip WAN or LAN thì bạn điền IP WAN vào hoặc nó hỏi có tự tìm ip WAN k thì chọn đánh "Y"
2 - config sai ip ! theo mình bạn nên tự config cho mình 1 ip riêng

sofun12
08-07-10, 02:27 PM
Bạn ơi lúc mình mở cái Other trong file Centos thì lúc lên mình bấn vào Power on để khởi động thì nó báo lỗi:
VMware Workstation cannot open one of the virtual disks needed by this VM because it is larger than the maximum file size supported by the host file system. Some remote file systems do not support files larger than 2 GB, even though the file system on the server might.
Cannot open the disk 'D:\Centos 4.7\Centos\CentOS 4.7 with installed Cabal Server\CentOS-4.7\CentOS4.vmdk.vmdk' or one of the snapshot disks it depends on.
Reason: The file is too large.

sofun12
08-07-10, 02:53 PM
^:)^ Xin đó , bác phiên giúp cái

1vuonchuoi9
08-07-10, 05:48 PM
ném cái foder centos đấy sang ổ khác đi thiếu dung lượng để nó chạy rồi

sofun12
08-07-10, 05:59 PM
Thế chỉnh ip kiểu gì giống video

mazhzil
15-07-10, 08:06 AM
sặc trong video có hướng dẫn rồi còn j , chỉnh ip của máy là 192.168.1.200 còn ip của centos là 192.168.1.250 , thế thôi

PhienNhaTrang
06-08-10, 02:09 PM
. .

bogiavn
08-08-10, 02:27 PM
làm đúng mọi bước như HD
đến đoạn cuối thig ko vô server đc
ai rảnh qua team giúp với
YH o0onelife.onelove0o

PeMel
08-08-10, 02:58 PM
Mình cũng làm xong rồi mà lúc đăng nhập báo fail. Hix, ai chỉ dùm với.
Yh: skyline_and_skyblue_and_allstars

110220
09-08-10, 11:45 AM
Cài IP VMware thì cái dòng IP thứ 3 để trắng :D

PhienNhaTrang
09-08-10, 01:24 PM
thick thì team mình làm giúp .

wizardxxl
10-08-10, 12:47 AM
giúp mình với cài 3 lần rồi mà chưa đựoc
YH loveonlinek47

PeMel
10-08-10, 01:33 PM
Chủ thớt có onl yh ko vậy. Team cái

PhienNhaTrang
12-08-10, 07:34 PM
ai đây trước giờ toàn team,hễ team phat nào xong phát đó thick thì pm mìn team giúp,NO SPAM

HieuKey
12-08-10, 10:11 PM
Bác PhienNhaTrang cho xin cái yahoo để help me cái

thuanthienkiem
28-08-10, 03:32 PM
30char .

giantac
01-09-10, 03:44 PM
Chuẩn lém, game mơ ước cuối cùng cũng làm admin kaka =))

quana1_hp
01-09-10, 04:03 PM
Nói đúng ra, nếu hok bít làm Admin thì chơi game sẽ rất nhanh chán

PhienNhaTrang
01-09-10, 04:07 PM
Nói đúng ra, nếu hok bít làm Admin thì chơi game sẽ rất nhanh chán

tui thì lại thấy làm admin chơi càng nhanh chán hơn, nếu ai dam mê game thật sự thì ngồi luyện quest cày level :D

cuilui
01-09-10, 04:40 PM
tui thì lại thấy làm admin chơi càng nhanh chán hơn, nếu ai dam mê game thật sự thì ngồi luyện quest cày level :D

Bác Phiến nói chính sác :)>-
làm admin khiến ta có mọi thứ quá dễ dàng ---> nhanh chán !

gamer33
14-09-10, 11:00 AM
Chủ top ơi, sao em cài mãi theo cách đó mà không kết nối được sv, có phải làm xong là vô luôn hay phải log vài lần ak, mà cách kiểm tra sv có chạy không thê nào ak

phien-nhatrang
14-09-10, 05:20 PM
tắt card mạng thật đi rồi vào game
kiểm tra server có kết nối dc ko thì vô run gõ
ping 192.168.1.250

gamer33
15-09-10, 09:58 AM
mình đánh cái lệnh đó thì nó chạy 64mb.......j j đấy, nhiều lắm, nhưng không vô được game

s0ck.mrth4nh
15-09-10, 01:35 PM
mình đánh cái lệnh đó thì nó chạy 64mb.......j j đấy, nhiều lắm, nhưng không vô được game

Thứ nhất bạn ping thử sever ở sento xem nó có hoạt động ko
ping ip của bạn ( nếu nó hiện số s= ??? đại khái là thế là nó đã kết nối đc)
Thứ hai bạn xem đã chỉnh ip của sever trong sento chưa?
Thứ ba bạn đã chỉnh file severlist.txt vs internal.txt lại ip máy bạn chưa ?
.....
Chúc bạn thành công

lalakers1192
17-09-10, 01:15 PM

của bạn bị như vậy hả nếu là vậy thì ping được rồi nhẫn crtl+c để nó dừng lại và ping tiếp cái kia nếu được là okie

priomaster
25-09-10, 01:00 AM
Cám ơn bạn rất nhiều ............................................. !

priomaster
25-09-10, 09:59 AM
Bạn làm ơn giúp mình cài đc ko , mình cài 3 ngày ma 2ko đc

lalakers1192
25-09-10, 02:29 PM
vậy bạn cài đến bước nào rồi.bạn có thể pm YH! của mình là lalakers11_9x.

lordpotter
26-09-10, 10:55 AM
Ai bít lỗi này là thế nào ko chạy mãi ko đc cái centos :((

lalakers1192
27-09-10, 07:41 AM
Ai bít lỗi này là thế nào ko chạy mãi ko đc cái centos :((

cái này hình như là bạn chưa điền key cho VMware.

lynkent
06-10-10, 12:47 AM
mình ping mạng ảo được rồi.nhưng đến khi vào game lại không được.làm ơn chỉ giúp mình nha.mình làm theo chuẩn hướng dẫn rùi mà :((

s0ck.mrth4nh
06-10-10, 07:39 AM
mình ping mạng ảo được rồi.nhưng đến khi vào game lại không được.làm ơn chỉ giúp mình nha.mình làm theo chuẩn hướng dẫn rùi mà :((
PIng mạng ảo trong centos được rồi chứ bạn , bạn xem đã thay file trong sever chưa
connect bằng Win SCP đi vào mục ect cabal rồi chỉnh file WorldSvr_24_01.ini chỉnh ip
IPAddress=y chỉnh y (Ip của bạn)
AddrForClient=y chỉnh y (Ip của bạn)
Rồi bạn xem chỉnh 2 file serverlist.txt với internal.txt ở client cabal thành Ip của bạn chưa?..

persian99
06-10-10, 08:22 AM
Mà sao khi cài xong + chơi dc rồi thì khi chơi cứ khúc bị lag 1 chút rồi mình bấm xài skill thì văng game hoài vậy, còn đi dạo chơi trên map thì ko bị. Khi văng thì ko hề báo 1 lỗi và cả server cũng vậy.

lynkent
06-10-10, 09:44 AM
PIng mạng ảo trong centos được rồi chứ bạn , bạn xem đã thay file trong sever chưa
connect bằng Win SCP đi vào mục ect cabal rồi chỉnh file WorldSvr_24_01.ini chỉnh ip
IPAddress=y chỉnh y (Ip của bạn)
AddrForClient=y chỉnh y (Ip của bạn)
Rồi bạn xem chỉnh 2 file serverlist.txt với internal.txt ở client cabal thành Ip của bạn chưa?..
cài server cabal lần đầu nên không biết gì cả :(
file trong sever gì hả bạn?mình ping ở centos cả 2 Ip đều được.serverlist và internal mình để IP là 192.168.1.250(ip của centos)
mình dùng winscp đánh 192.168.1.250 vào thỳ không đc

cố gắng giúp mình nha :(

yahoo mình là nha.con1_9x please!

lalakers1192
06-10-10, 05:20 PM
cent0s không vào được là do nó chưa kết nối được với máy thật của bạn.có 2 cách:
c1: nếu bạn sài thêm cabalserver của fancy thì bạn nên để chung 1 cái cạc mạng ảo cùng với cent0s ( cái này của vmware)
c2: nếu không sài thì bạn để các mạng ảo là bigder cái này mình không nhớ rõ nó là tích đầu tiên.(phải tạo cạc mạng ảo ở trong networld ko fai của vmware)

phien-nhatrang
07-10-10, 05:47 PM
Ngắn gọn thế này, nếu down thêm cái xp ảo của fancy,cái này thật ra là chỉ để thay thế cái sql trong máy của mỉnh khỏi phải làm phần sql thôi, chạy cái này sẽ ăn hết 1 lượng ram,và cpu.Chủ yếu dành cho win 7 nhìu thằng ko cài đc sql 2000.
Còn nếu down thêm cái này của bạn fancy thì cứ tạo 1 cái card ảo trong máy( đừng đụng chạm gì đến card của vm làm chi cho phiền phức)Công dụng của card này là để kêt nôi server(Centos) + máy ảo của fancy chứa sql 2000 kết nối đc với máy thật của mình

dtbtfbrno
08-10-10, 11:52 AM
mình cài theo hết rồi nhưng sao nó conecting phần đăng nhập thì kô đc ai giúp với

hunterX
09-10-10, 01:01 AM
mình cài theo hết rồi nhưng sao nó conecting phần đăng nhập thì kô đc ai giúp với

Bạn tắt tường lửa là 1.Ping ser và os thử xem có thông chưa.Kiểm tra lại ip xem.Tham khảo thêm ở đây:
Tốt nhất bạn chụp lại cái hình coi nó bị lỗi gì anh em khắc phục tiếp cho.

tyangel
13-10-10, 07:20 PM
pro nào chỉ giùm em cụ thể đc hôk :-s
Lần Đầu Tiên Cài Cabal Server Pro nào Giúp em Với
vào Games hôk kết nối đc với máy chủ
pro nào nhiệt tình bỏ ra ít thời gian giúp em với nha Y!M : xin1landcyeu.forever
Cảm ơn ạk

anhthukta
15-10-10, 03:22 AM
Mình đã biết thêm 1 lý do khiến các bạn không thể kết nối server ( Please try later) đó là có thể các bạn đã đánh sai pass của MSSQL(pass lúc các bạn cài nó ấy) lúc config Centos.Mình cũng bị như vậy và sau khi làm lại thì đã vào game rất ngon.Các bạn cú làm theo đúng HD của bạn Phiennhatrang và kiểm tra kỹ lại chỗ mình vừa bảo nhé ! Chúc các bạn thành công.Tiện đây cũng thanks phiennhatrang nhiều.bây giờ là hơn 3h sáng rùi đó,mình cài từ 8h tối hôm trước cuối cùng cũng thành công.Đang lang thang kiếm mấy cái soft admin.Hihi

goder2910
15-10-10, 02:35 PM
Cho hỏi cái này xài Client US thì có thể hiển thị Sig metal set và Skill Trans ko vậy ? Thank :D
Và có thể cài database trên SQL 2005 được ko ?

phien-nhatrang
17-10-10, 07:06 PM
cái server của tui us nên xài client us là chuẩn nhất.
cài trên bản sql nào cũng đc nếu bạn thích

buimanhducnd
24-10-10, 12:30 PM
anh ơi! giúp em cái lỗi này với hhixx hix
Lúc em chép cái này vào exec SP_ADDEXTENDEDPROC ‘xp_md5’,’xp_md5.dll’ trong SQL Query rồi nhấn nút tam giác màu xanh thì nóa hiện ra như này

Server: Msg 170, Level 15, State 1, Line 1
Line 1: Incorrect syntax near '‘'.

là sao hả anh! anh giúp em với!

lalakers1192
24-10-10, 01:26 PM
bạn đã copy file xp_md5.dll vào trong C:\Windows\system32 chưa

buimanhducnd
24-10-10, 01:27 PM
:(

buimanhducnd
24-10-10, 01:28 PM
em copy roài anh ơi! nhưng vẫn ko được. No' toàn báo cái lỗi đóa thui!

fancy90
24-10-10, 04:56 PM
Cái này do win bạn à .hùi trước cài trên win 7 toàn bị lỗi này thui

buimanhducnd
24-10-10, 05:47 PM
thế bây giờ phải làm sao hả anh! cái này lúc đầu em cài sever còn chạy được complece. Thế mà cài lần thứ 2 nó toàn hiện cái lỗi này. Bực ko chịu được . Đến đập máy ra mất thôi. Hix! bác nào bik cài cái này đến nhà cài hộ em với. em giả xiền
mà!.
Cái này hình như là do ACC cũ hay sao anh a.? trc em để mã lever là 170 mà. thấy con số 170 kia nghi nghi! Hix. Có Bác nào dạy em cack xóa aCC cũ, tạo acc mới hem.

trson
24-10-10, 10:05 PM
anh ơi! giúp em cái lỗi này với hhixx hix
Lúc em chép cái này vào exec SP_ADDEXTENDEDPROC ‘xp_md5’,’xp_md5.dll’ trong SQL Query rồi nhấn nút tam giác màu xanh thì nóa hiện ra như này

Server: Msg 170, Level 15, State 1, Line 1
Line 1: Incorrect syntax near '‘'.

là sao hả anh! anh giúp em với!
thế này nhé. bạn tắt SQL tray đi. stop nó lại rồi tắt biểu tượng tray icon ở góc dưới bên phải màn hình đi. xóa file xp_md5.dll cũ đi. rồi thực hiện lại từ đầu. mà tôi nói thật là chẳng sao cả. bạn ấn vào Play nên nó hiện ra thông báo đó thôi. chú ấn vào dấu tick bên cạh Play thì có sao đâu :))ok chưa nào:)>-:)>-:)>-:)>-

kenyo
29-10-10, 09:03 PM
Force Blader ko có skill Tran có ai fix được ko zậy, sẵn tiện cho mình hỏi cách add skill mới cho server này nha

lalakers1192
31-10-10, 06:04 PM
tất cả nv đều có nhưng chưa fix đc lỗi skill trans của joi tính và class FS.cách add đã có 1 topic hướng dẫn bạn nên tìm ở các trang sau.

nttung
08-11-10, 12:43 AM
sao tui cứ đánh được mot lúc la lại bi uot ra ngoài vậy nhỉ
anh em giụp coi

thangdienvodoi
08-11-10, 06:23 PM
sao em đánh tài khoản và pass là fix ko vô đc anh ah toàn try again hic. Mạng ảo chỉnh như anh bảo rùi hic

s0ck.mrth4nh
09-11-10, 02:30 PM
Bạn ping IP mạng ảo ở centos xem có kết nối k và tắt card mạng thật đi mới kết nối được...

HoLy-King
23-11-10, 12:33 AM
mình đăng nhập được rồi, nhưng chọn chanel thỳ chờ è cổ ko thể vô được, bác nào být tại sao không :(

bongmaol
26-11-10, 08:10 AM
Mình mới cài được cabal offline thành công vào chơi game đánh quái thì bị dis đẩy ra màn hình destop mà ko báo lỗi gì cả. Vào lại game đăng nhập vẫn được nhưng đến chỗ chọn server thì ko có sever nào để chọn cả.mình dùng lệnh service cabal start nhiều lần thì lại vào được và đánh quái ko bị dis nữa. Ai bjk cái lỗi này fjc dùm mình với thỉnh thoảng muốn chơi mà khởi động cái sever để đánh quái ko bị dis toàn mất tầm 30 phút trở lên hjc hjc

alobabyday
28-11-10, 09:09 PM
em không hiểu mấy với cái cent0s

alobabyday
28-11-10, 09:09 PM
spaammmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm mmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm mmmmmmmmmmmmmm

PhienNhaTrang
09-12-10, 02:00 AM
mấy cái guide trong box cabal kể cả guide của US đề dành cho máy ko nối internet.nếu máy nối internet thì dung ip LAN thay cho ip card ảo.Còn ko đã làm giống hướng dẫn thì xin các mem tắt card thật đi rồi login game<- đấy là cách đơn giản nhất để fix.còn có gì thì đợi hêt ban rồi edit sau
ai có thắc mắc gì thi pm: cabal_mu_offline

kaandko
13-12-10, 08:55 AM
sao mình chỉnh tất cả như video hướng dẫn tu chỉnh ip ảo, như phiennhattrang và mình đã đọc het các bài o trên để sem minh co lỗi nao không, nhưng van không được à ,minh sài win 7 ultimate ,nhưnng add datbase va restore đều được mà ,nhưng không hiểu sao khi điền ip của centos xong nhu HD rồi sao lúc sau có đến 5-6 chữ FALE hiện ra y như rằng vào game không được ,mình ở BXE yên nghĩa hà đông, thanh xuân ai có thời gian xuống cai giúp mình được không chứ cabal là đam mê của mình tư hồi cày mãi mới lên 54 cabal vietnam đó yahoo mình banh_dau_ngot_h ,dù sao cũng cam on bac phinnhattrang nhìu nhìu nhưng bác ở xa quá chắc không xuống cài giúp được, ai có điều kiện xuống cài giúp được không em xin hậu ta ,sdt cua mình 01679552655, cài cả tuần rồi vẫn toàn false không ak ,mình cũng chi ước vào được để văng ra ngoài như mấy bác kia thui

kaandko
13-12-10, 08:57 AM
à mình còn nghi hay do mình tạo cad mangh ao chưa đúng cách bác nao bít pm minh với , win 7 ultimate nha ^^

phien-nhatrang
27-12-10, 12:19 AM
up .

quoctuan2712
02-01-11, 11:36 PM
mình cài thành công mọi công đoạn --- ping 192.168.1.250 ok hết --- tắt card mạng thật đi rồi - set ip theo video đầy đủ không thiếu - nhưng vẫn vô game không được và báo lỗi như sau
anh em nào biết chỉ hộ cái nha

PhienNhaTrang
03-01-11, 12:22 AM
Đã xong cho ông này .

kenisen
17-02-11, 10:23 PM
Bạn PhienNhaTrang cho mình hỏi là sẻver này bản mấy vậy 2.5 hay 2.8 ? co support đồ sid hok ?

phien-nhatrang
18-02-11, 06:39 AM
bản này 2.5 ko có đồ sid .

lanhthuan
27-03-11, 04:18 PM
Alo!!! Còn ai ở đây không?
Cho mình xin cái pass down video với!

[guide cabal by phien-nhatrang.rar]

phien-nhatrang
27-03-11, 05:10 PM
pass: moidem1em
.

lanhthuan
27-03-11, 08:59 PM
pass thật đáng sợ!!!.............................

mrgakon
21-08-11, 12:33 AM
phien-nhatrang oi cho minh hoi sao mình cài hết rùi centos chay ok rui mà chạy client lai ko dc vậy:| mình sai win XP sp3 chon cai cabal_start nó ko hiện j lun

zeki95
10-01-12, 06:14 PM
giúp mình với mình bị vướng ở chỗ restore databases nó kêu tìm cái account mà em tìm mãi không thấy =((

thanhduongpm
26-05-12, 09:57 AM
Cho em xin tools GM cabal được không vậy, tools anh cheat trong video ý

saomai262
15-06-12, 11:39 PM
Ai Giúp em lỗi này với ạ. Mặc dù đã làm đúng í các bước cài ip rồi :(. Mà có phải lúc chơi phải bật centos và tắt disable mạng ảo đi phải kô ạ :(.

Nó load server một lúc rồi hiện lên 1 bảng thông báo là :

Failed to connect the server.
You have failed to connect the server.
Please try later.

khoak47
11-08-12, 06:57 AM
có link down video nào khác ko bạn?

quangken
23-11-12, 12:46 PM
link đã die hết phien úp lại dùm nhé ^^"!