PDA

View Full Version : Soft Việt Hóa Gshop 100% - Lời Cám Ơn Tới Cả Các Thành Viên Đã Gắ

nmchau
02-03-10, 09:36 AM
Thân tặng tất cả các mem trên diễn đàn, F2 luôn ủng hộ các bạn hết mình

Link download : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

demo :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thân

NgọcChâu

Quỷ Cung
02-03-10, 09:39 AM
1 ngàn lẻ 1 cái thank. ;))

huunam09
02-03-10, 09:45 AM
tốt nhỉ ! thanks !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

hongtu1
02-03-10, 11:25 AM
Tool này do bạn nmchau viết hả ?

kjmbialon
02-03-10, 01:18 PM
thank anh châu thank cả chị nhi thank all mem của 4rum fullhose

thanhnhipt
02-03-10, 04:08 PM
Tool này có thể mở được Elements.data bản Việt Nam mà không bị lỗi phông, nhưng hạn chế chỉ mở được tới tab20 thui nhé. Các bạn hãy thử xem!

koko12
02-03-10, 05:53 PM
tool thì hay đáy ma thiếu cái bản mã màu muốn việt hóa đổi màu chữ máy cái ghi chú mà hok có để mà đổi đây nè

nmchau
02-03-10, 06:49 PM
Tool này do bạn nmchau viết hả ?

Mình nghĩ bạn chỉ cần nhìn qua là bạn biết ko phải mình viết rùi, nhưng để việt hóa nó cũng ko đến lỗi là khó khăn :">

Mình cũng xin nói rõ quan điểm về việc share tool của f2 như sau. Bất cứ một tool nào được f2 đảm bảo share ra thì tool đấy đã được test kĩ càng cẩn thận ( không phải keo kiệt đâu koko12 à, mấy cái tool bt này keo kiệt làm gì ^^! ) và bọn mình sẽ cố gắng hỗ trợ người sử dụng tool một cách tốt nhất có thể ( giao lưu học hỏi, tôn trọng mọi người, chứ ko phải vứt tool theo kiểu bố thí ko có trách nhiệm )

tool thì hay đáy ma thiếu cái bản mã màu muốn việt hóa đổi màu chữ máy cái ghi chú mà hok có để mà đổi đây nè

Sao bạn ko thử dùng kết hợp 2 tool G shop xem sao, chỉ cần 1 chút ý tưởng thôi :">

koko12
02-03-10, 09:07 PM
thử từ lâu rồi bạn ơi cái china thi có mã màu cái bạn thì hok có nhưng gshop viêt hóa từ cái bạn share rồi qua tool china đổi màu chữ thì ôi thôi lưu lại hok được hiz hiz

nmchau
02-03-10, 09:13 PM
thử từ lâu rồi bạn ơi cái china thi có mã màu cái bạn thì hok có nhưng gshop viêt hóa từ cái bạn share rồi qua tool china đổi màu chữ thì ôi thôi lưu lại hok được hiz hiz

Bạn đã sử dụng đúng soft china mình share chưa ^^!

Hiện tượng ko lưu lại được mình cũng thấy nhìu bạn thắc mắc rùi

Bạn phải save item, sau đó save file gshop thì mới hoàn thành ^^!

oixinhqua
02-03-10, 09:59 PM
Mã màu là 1 vấn đề vô cùng đơn giản. bạn lên google gõ color picker nó sẽ cho bạn hàng trăm soft có thể cung cấp cho bạn mã màu. Nó có 1 bảng màu tổng hợp các màu tùy bạn chọn lúc đó nó sẽ đưa ra mã màu ví dụ : ff0066
===> Khi đổi màu ghi chú bạn thêm dấu ^ vào đằng trước ====> ^ff0066 Dòng chú thích

nhocball
02-03-10, 10:21 PM
fullhouse nhà tớ đây mờ >:D<hehehehehe:)

Quỷ Cung
02-03-10, 10:42 PM
Bạn mnchau ơi, bạn có thể chỉ rọ tác dụng của từng nút đc ko, tại máy mình bị lỗi font TQ nên ko biết. :((

koko12
02-03-10, 11:39 PM
ngon rồi

oixinhqua
03-03-10, 01:13 AM
Bạn mnchau ơi, bạn có thể chỉ rọ tác dụng của từng nút đc ko, tại máy mình bị lỗi font TQ nên ko biết. :((
Để mình hướng dẫn chi tiết cho cậu

Bên trái dưới cùng là nơi dùng để bạn tìm kiếm tên vật phẩm đã add vào shop. Tìm kiếm theo tên chứ ko phải theo ID.

Các dòng ở giữa bảng theo thứ tự sau :

Dòng 1 : ID vật phẩm
Dòng 2 : Tên vật phẩm
Dòng 3 : Số lượng vật phẩm cho 1 lần giao dịch ( Ví dụ mua 1 lần được bao nhiêu cái )
Dòng 4 : Đường dẫn đến file ảnh mẫu của vật phẩm sẽ hiển thị trong gshop
Dòng 5 : Giá vật phẩm
Dòng 6 : Thời hạn sử dụng vật phẩm ( Tính theo giây )
Dòng 7 : Ko cần chỉnh để nguyên
Dòng 8 : Cột trong gshop
Dòng 9 : tab trong cột
Dòng 10 : Số thứ tự add vật phẩm
Cuối cùng là chú thích cho vật phẩm

Bên phải là bảng tên cột và tab của từng cột. Bạn có thể đổi tên cột và tab ở đây.

Nhóm 3 nút dưới cùng bên phải :

Nút đầu tiên : Add vật phẩm được khai báo thông tin ở bảng giữa
Nút thứ 2 : Lưu chỉnh sửa thông tin cho 1 vật phẩm đang chọn
Nút thứ 3 : Xóa vật phẩm được chọn

Nếu cảm thấy bài viết của mình có giá trị thì thanks 1 cái lấy tinh thần nhé 8->

Masterking0211
03-03-10, 01:35 AM
đã thank cho oiixinhqua :D Các bạn thật tuyệt vời :D

yeungoctien
03-03-10, 05:52 PM
Làm sao để sử dụng file element.data và gshop.data do anh châu share z bạn!mình bỏ vào server mà server không thấy chạy gì hít!ai biết giúp mình với!cám ơn rất rất nhìu lun!

yeungoctien
03-03-10, 05:55 PM
bạn oixinhqua cho mình yahoo đi!mình cần bạn giúp đỡ gấp.

nmchau
03-03-10, 06:12 PM
Thông báo các bạn chú ý về các tool F2 đã share trong thời gian vừa qua :

Hiện tại F2 có share 2 tool cho mọi người sử dụng :

1. Mở element v1 ( killer share ) : mở được 20 tab , ko có khả năng chỉnh sửa element

2. Mở element v1 ( nmchau share ) ( giới hạn nhóm dev game nhưng sẽ sớm puplic cho mọi người ) : Mở 55 tab, ko có khả năng chỉnh sửa element

3. Tool việt hóa gshop ( nmchau share ) : Chỉnh sửa việt hóa gshop, mở được 20 tab element, ko có khả năng sửa element

yeungoctien
03-03-10, 06:15 PM
Thông báo các bạn chú ý về các tool F2 đã share trong thời gian vừa qua :

Hiện tại F2 có share 2 tool cho mọi người sử dụng :

1. Mở element v1 ( killer share ) : mở được 20 tab , ko có khả năng chỉnh sửa element

2. Mở element v1 ( nmchau share ) ( giới hạn nhóm dev game nhưng sẽ sớm puplic cho mọi người ) : Mở 55 tab, ko có khả năng chỉnh sửa element

3. Tool việt hóa gshop ( nmchau share ) : Chỉnh sửa việt hóa gshop, mở được 20 tab element, ko có khả năng sửa element

a châu chỉ em cách sử dụng 2 file element.data và gshop.data mà anh share đi!hjx!em cho vào server nhưng server ko chạy được,please a châu chỉ e đi.hjx

nmchau
03-03-10, 06:16 PM
em sang bên kia chỉ rõ cho anh nhé, tại anh backup hơi nhìu file lên cũng hem nhớ em nói file nào

yeungoctien
03-03-10, 07:01 PM
dạ 2 file element.data và gshop.data trong file này nè anh-<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ,em chép 2 file này dzô /server/gamed/config rùi.nhưng chạy server ko được!a giúp e với e cám ơn anh nhìu!a cho pé cái yahoo dzí!

nmchau
03-03-10, 07:19 PM
element và gshop trong đấy chỉ là hằng test thui mà em, đâu phải hàng sử dụng cho sevver đâu

tìm anh ở đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thuytien16
06-03-10, 05:00 PM
Để mình hướng dẫn chi tiết cho cậu

Bên trái dưới cùng là nơi dùng để bạn tìm kiếm tên vật phẩm đã add vào shop. Tìm kiếm theo tên chứ ko phải theo ID.

Các dòng ở giữa bảng theo thứ tự sau :

Dòng 1 : ID vật phẩm
Dòng 2 : Tên vật phẩm
Dòng 3 : Số lượng vật phẩm cho 1 lần giao dịch ( Ví dụ mua 1 lần được bao nhiêu cái )
Dòng 4 : Đường dẫn đến file ảnh mẫu của vật phẩm sẽ hiển thị trong gshop
Dòng 5 : Giá vật phẩm
Dòng 6 : Thời hạn sử dụng vật phẩm ( Tính theo giây )
Dòng 7 : Ko cần chỉnh để nguyên
Dòng 8 : Cột trong gshop
Dòng 9 : tab trong cột
Dòng 10 : Số thứ tự add vật phẩm
Cuối cùng là chú thích cho vật phẩm

Bên phải là bảng tên cột và tab của từng cột. Bạn có thể đổi tên cột và tab ở đây.

Nhóm 3 nút dưới cùng bên phải :

Nút đầu tiên : Add vật phẩm được khai báo thông tin ở bảng giữa
Nút thứ 2 : Lưu chỉnh sửa thông tin cho 1 vật phẩm đang chọn
Nút thứ 3 : Xóa vật phẩm được chọn

Nếu cảm thấy bài viết của mình có giá trị thì thanks 1 cái lấy tinh thần nhé 8->

hay lem thank bạn đang mày mò bạn có thể tìm dùm cái phụ kiện pháp bảo của phệ hồn là mã số bao nhiu ko

deptraihp91
16-03-10, 08:55 PM
mấy pác ơi dùng cái này như nào vậy chỉ giúp em với !
post vài tấm hình chỉ dẫn giúp em nhé ! thanks

haiyen8mat
12-08-10, 09:58 AM
file 7z dung như thế nào đây??????????????????

lalakers1192
12-08-10, 08:33 PM
haha chưa down nhưng nhìn hay wa tk phát nhể.fire 7z ban có thể giải nén = rar được mà.nếu không được thì send ông google giúp cho

demon_phuc
19-11-10, 05:50 PM
ai bít cách khắc phục khi chạy file GM_TOOLS không vậy chỉ giùm e nhá mấy bac hình minh họa nè<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

i7design
30-12-10, 08:50 PM
Thanks bạn nhiều nhé........................................

thanhthiep
21-01-11, 08:19 PM
quá đã nhưng link có bao giờ bị die không vậy

nhokcon237
25-01-11, 03:17 PM
có ai chỉ em cách xử dụng gshop không vậy

linhcentrio
27-01-12, 10:09 AM
tru tiên offline trên mạng chủ yếu là server 442 và client của tru tiên 1, sao không thấy xuất hiện tru tiên 2 ofline nhỉ, mới chỉ có TT 1 giao diện TT 2 thôi hà, chán quá.

logoff
10-02-12, 04:52 PM
cảm ơn bạn nhiều nha. Mình đang kiếm cái này.

kautakckung
05-11-14, 05:35 PM
toẹt vời ông mặt trời. nhưng bạn cho mình hỏi chỉnh rate EXP thế nào vậy bạn