PDA

View Full Version : Hỏi về việc add G-shop đá ép 20

Tru Tien
01-03-10, 06:46 PM
Mình muốn add thêm đá ép item 20 vào 1 file gshop khác
Gshop cũ chứa viên đá ép item 20

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình add thêm đá ép item 20 vào gshop mới

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chỉnh sửa lại y hệt như Gshop cũ , nhưng khi vào game

Mình hiểu vấn đề ở đây là element nó ko tương ứng nên hiện vật phẩm lỗi , nếu xài element 14mb tiếng trung quốc thì sẽ ko sao .

Nhưng vấn đề mình muốn hỏi là ko thể add đá ép 20 vào element 9mb tiếng việt à , hay mình làm sai chỗ nào , nếu ép được mong anh em giúp :D

Thanks all !!!

ductien88
01-03-10, 07:40 PM
Thay thế chỉ số item trong file element.data của client là được .Nôm na là thay thế item :| xóa tru tiên rồi lên hok up hình đươc :|

koko12
01-03-10, 07:44 PM
cái file gshop co viên đá 20 đâu up lên cho tui nghiên cứu với

oixinhqua
01-03-10, 11:11 PM
ID viên đá đó đây =))
23884 : Kim tinh thiết ngọc cấp 20
GIúp luyện vũ khí lên + 20 tỉ lệ thành công 100 %

Sở dĩ element 9Mb của Việt Nam thông báo vật phẩm lỗi là do : Trong element 9Mb VN ko hề có vật phẩm nào ID là 23884

Tru Tien
01-03-10, 11:34 PM
Ừ minh biết lỗi là do element như đã ghi ở trên mấy bạn ko xem à :|
Giờ muốn hỏi là có cách nào sửa và thêm vào element.data việt hoá hay ko , để nó nhận ra cái viên đá ép 20 đó .
Nên mới lập topic hỏi mà :D

oixinhqua
02-03-10, 12:08 AM
Theo kiến thức của mình thì hiện tại chưa thấy tool nào có thể chỉnh sửa thay đổi element.data ( trừ tool của nhà phát hành ). Có thể có người đã viết ra tool như thế nhưng họ ko public trên mạng.

vitvn
02-03-10, 10:52 AM
Dùng cái element 14m của bọn trung quốc cho vào mà dùng là hiện được cái vật phẩm ép +20.Vào trong ép xong đồ thì lại trở lại dùng element của VN thế là có đồ +20 rồi cần j phải chỉnh element VN cho khổ ra/:)

Tru Tien
02-03-10, 11:15 AM
Dùng cái element 14m của bọn trung quốc cho vào mà dùng là hiện được cái vật phẩm ép +20.Vào trong ép xong đồ thì lại trở lại dùng element của VN thế là có đồ +20 rồi cần j phải chỉnh element VN cho khổ ra

Nói như bạn thì nói làm gì , ì ạch làm thế nó cũng khổ chứ sao :|
Ở đây muốn tìm tòi và phát triển server cơ mà :|

Như có tool mới share của nmchau

Thì vào mục element của trung viên 20 và các viên 19 17 18 ... nó nắm ở mục này

Và element việt tương ứng là thế này

Giờ bấm kiểu gì để element việt nhận được mấy cái ở element trung cả nhà .
Thanks

oixinhqua
02-03-10, 11:41 AM
tool việt hóa do châu share ko thể thay đổi dữ liệu trong element nên ko có nút nào bấm để element việt nhận được cả. Đây đơn thuần chỉ là tool đọc dữ liệu từ element

thanhnhipt
02-03-10, 12:24 PM
8-> vấn đề này cần tới convert EL (bản cũ nhất) việt Nam với full ID của EL (bản mới nhất việt nam) rùi đây 8->

vitvn
03-03-10, 11:33 AM
Cái tool mới share dù có đọc được tiếng việt nhưng mình thử add đồ vào mà không save lại được thì sao mà chỉnh được cái element việt namL-)

belovedvt
08-03-10, 10:54 PM
Tool này có thể edit đc element của việt nam nè nhưng lại có 1 vấn đề là add đc item mới xong item mới lại là noname >.<
Pà kon coi nghiên cứu thử đc ai thêm đc tên item thì share cách làm nha !
Link down đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dung059
09-03-10, 10:51 AM
Tool này có thể edit đc element của việt nam nè nhưng lại có 1 vấn đề là add đc item mới xong item mới lại là noname >.<
Pà kon coi nghiên cứu thử đc ai thêm đc tên item thì share cách làm nha !
Link down đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

soft này không hỗ trợ tiếng việt a`, thêm item hả, để tui xem nhé!

vitvn
09-03-10, 05:09 PM
Soft này lỗi font lại có add được id vật phẩm vào đâu

belovedvt
09-03-10, 05:44 PM
Soft này lỗi font lại có add được id vật phẩm vào đâu

mình đã test rồi bạn mình add đc item kim tinh thiet ngoc cấp 20 rồi thì mới dám lên đây nói chứ =.= ! và kim tinh thiết ngọc trong soft này nằm ở tab 11 :D !

thuytien16
11-03-10, 04:37 AM
mình vừa add đc ID của kim tinh thiết ngọc cấp 20 , tất nhiên là dùng được nhưng vì đã muộn hẹn mai share co anh em test thử