PDA

View Full Version : Xin Mọi Người Giúp Đỡ

kelly
28-02-10, 02:32 PM
:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<:-<
vì trong diên đàn chưa có bài nào hướng dân add npc cho tru tiên nên hôm nay tui viết bài này monh các pro giúp đỡ về khoản add npc dể giup diên đàn trở nên mới mẻ hơn
Tiện đây mình cung xin cac bạn giup mình một việc nữa
giờ mình đang dữ kiến làm một bộ gshop hoàn hảo nhất
nhưng mình chưa biết dược ID cua các vật phẩm nên bạn nào biết xin giúp đỡ mình
GM cũng có thể lấy dược npc nhưng cung phiền nên giờ add được vào thẳng Server là tốt nhất

Thank các bạn trước

Thân!

\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

oixinhqua
28-02-10, 02:52 PM
ID vật phẩm để làm Gshop đâu có gì khó đâu. Cứ mở element.data ra mà xem tên kèm theo ID của nó bên cạnh đó rồi add thẳng vào gshop. Nếu là element trung quốc thì khá tiếng trung 1 tí tự search tự add, còn nếu ko thì gặp cái nào copy tên tiếng trung của nó tra từ điển trung - việt.
Còn nếu muốn xem element hoàn toàn bằng tiếng việt thì chịu khó năn nỉ bên fullhouse họ share cho cái tool \:D/

kelly
28-02-10, 04:01 PM
mỏ element bằng ultraedit hả bạn

kjmbialon
28-02-10, 04:15 PM
fullhouse không share tool đâu :(( hum qua thử chạy = tekk element của tru tiên mở đc 6tab tiếng việt 3 tab đọc đc 3tab tắng xóa

nmchau
28-02-10, 04:44 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình đang thảo luận với nhi về việc share tool cho mọi người :|
Mình cũng đang chờ câu trả lời mà :|

F chỉ tập trung chủ yếu vào tghm, TT chỉ là phụ .

Mong là sớm được cùng dev với các bạn :)

oixinhqua
28-02-10, 05:54 PM
@kjmbialon : Đừng mở element việt nam làm chi mất công cứ element TQ mà mở cho full tab, bí từ nào tra từ điển trung việt ra hết mỗi tội hơi mệt.

@nmchau : Châu ơi cố gắng thuyết phục nhi share tool đi :"> Có tool rồi thì làm nhanh lắm.

thuytien16
28-02-10, 11:40 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình đang thảo luận với nhi về việc share tool cho mọi người :|
Mình cũng đang chờ câu trả lời mà :|

F chỉ tập trung chủ yếu vào tghm, TT chỉ là phụ .

Mong là sớm được cùng dev với các bạn :)
cậu mở đi để cho những người gà như mình còn có cơ may làm được

kjmbialon
01-03-10, 04:48 PM
hi vong nmchau nịnh đc nhi cho nha ;))

vitvn
01-03-10, 04:54 PM
Chà đến cái tool chỉnh sửa cũng khó wa

thecongcntt
01-03-10, 06:35 PM
Tool edit element VN các bạn có thể tìm thấy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tuan9632
01-03-10, 06:43 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <--- here

koko12
01-03-10, 07:46 PM
có thì dowload về up lên đi dưa cái link qua đó hok có nick sao vào dowload được mà toàn tiếng trung hiz hiz

nmchau
01-03-10, 10:02 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <--- here

Link này ko có link, đây để mình cho thêm nè

=))=))=))=))=))=))=))=))

gacon786
01-03-10, 11:50 PM
Edit bầng hex editor củng được mà, cần gì tool.

bạn cẩn thận dùng tool của tụi tàu, có cái nó save làm hư data. Dùng hex editor là chac cú hết.

vitvn
02-03-10, 10:56 AM
Edit bầng hex editor củng được mà, cần gì tool.

bạn cẩn thận dùng tool của tụi tàu, có cái nó save làm hư data. Dùng hex editor là chac cú hết.
Lần đầu nghe nói đến Hex editor có thể chỉnh sửa được gshop đấy:o).Không biết cậu này đã thử chưa hay là vào để spam đây