PDA

View Full Version : [News] Server mới ngày 26/02 bên mcncc.com

oixinhqua
27-02-10, 09:37 AM
NPC Lộ chu nhi đã xuất hiện tại Hà Dương thành ===> Có thể làm Q người trong giấc mộng.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cần câu cá đã xuất hiện có thể câu thử để kiếm "Phiếu tham dự câu cá" được rồi8->

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Vài hình ảnh khác

Rất tiếc do account mình bên mcncc.com mới lập khi thấy server mới này nên mới chỉ post được 1 bài chưa có tiền để down 2 file đính kèm của nó. Mong bạn nào trong forum mình có khả năng down được hãy ra tay nghĩa hiệp :)

Link bài viết : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

SjTempo9x
27-02-10, 10:00 AM
ngại cày lại quá

nmchau
27-02-10, 10:09 AM
Có phải 2 file này ko bạn

|Rick|
27-02-10, 10:16 AM
Ồ fix đc 2 Q vàng xài phi kiếm kài ;;) ....
KHông bít mấy Q Giá kim đơn có fix không <:-P

kjmbialon
27-02-10, 10:37 AM
OMG ( là cái gì em chịu thấy dân mạng hay có câu này có chửi bậy tha em nha) sao lại có server mới thế này có nhập ma + nhập tiên ko nhỉ
Ai có acc bên mcncc down dùm đi

oixinhqua
27-02-10, 10:39 AM
2.27修改过的GLINKD测试无误。若不放心� ��议下载后用UE检查。
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Rain修复的glinkd.zip (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) (950 K) 下载次数:150

Cái file này ko quan trọng ko cần down về hả châu ???

nmchau
27-02-10, 10:41 AM
mình nén cái đấy trong cái kia rồi mà

cái glink ý bạn

oixinhqua
27-02-10, 10:43 AM
hic mình giải nén bị lỗi nên thấy có mỗi 1 fire z1 sorry sorry :-??
H mày mò cài thử rồi test xem sao.

呼出GM控制面板,使用怪物激活生成器 。
输入以下任意数值。,。其他数值还� �测试中,尽量使用完美的活动来测试
501
502
503
510
512

Cái đoạn này châu có hiểu là sài kiểu gì ko ?? Dịch ra tiếng anh rồi mà đọc cũng ko hiểu lắm. Có phải là chức năng GM sử dụng công cụ tạo quái vật bằng một trong những giá trị bên dưới ko ????

tuan9632
27-02-10, 12:11 PM
cái này có fix Tiên Ma Phật không vậy ta

runrun88
27-02-10, 01:17 PM
Có phải 2 file này ko bạn

Sao lại chỉ có 2 file glink với NPC gen , mình thấy có cả file server mà chẳng biết có khác gì ko, đang down:P.

oixinhqua
27-02-10, 01:30 PM
2 file glink và NPCgen là 2 file cần tài khoản ở bên mcncc.com mới down được và tài khoản đó phải có tiền của forum đó mới đc down. Còn file server bạn có thể tự down ko cần trợ giúp.

tuan9632
27-02-10, 01:41 PM
glink đó muốn edit thì làm sao, mà em muốn thể thêm channel thì làm sao vậy

runrun88
27-02-10, 03:09 PM
Cái này chỉ update thêm mấy npc thôi chứ có cái gì mới đâu.

oixinhqua
27-02-10, 03:39 PM
Cái này chỉ update thêm mấy npc thôi chứ có cái gì mới đâu.
Thế ko có cái cần câu thử ở Hà Dương thì kiếm đâu ra Phiếu dự thi câu cá để tham gia câu cá ở lưu ba hả ?????? Ko lẽ lại định add luôn cả cái phiếu đó vào Gshop à ??? Nếu chơi 1 mình thì ok muốn add gì cũng được còn nếu mở online mà add cái phiếu đó vào gshop thì bằng phá game.
Còn nếu cậu chơi chỉ biết gọi boss ra beam ko quan tâm event của game hay ra sao thì miễn bàn luận

oixinhqua
27-02-10, 03:48 PM
glink đó muốn edit thì làm sao, mà em muốn thể thêm channel thì làm sao vậy
Theo mình nghĩ thì có thể làm theo cách sau ( Đoán thôi vì mình chẳng bao h cần hơn 2 cái channel cả nên ko sài )

#!/bin/sh

cd /usr/rain/gamed
./gs gs.conf gmserver.conf gsalias2.conf > game2.log &Sửa số tô màu đỏ rồi add vào file start của bạn. Có thể kết hợp khởi động nhiều channel cùng lúc bằng 1 file start hoặc chia lẻ ra từng file start để khi cần hoạt động channel nào thì bật channel đó.

Nếu bạn thử thấy được thì thanks nha:-h

thientruongdx
27-02-10, 04:03 PM
Link server cho các bạn đây

TALovexm
27-02-10, 04:35 PM
Ai biết sài nó với sql 2k5 như thế nào ko ^^

tuan9632
27-02-10, 04:59 PM
Theo mình nghĩ thì có thể làm theo cách sau ( Đoán thôi vì mình chẳng bao h cần hơn 2 cái channel cả nên ko sài )

#!/bin/sh

cd /usr/rain/gamed
./gs gs.conf gmserver.conf gsalias2.conf > game2.log &Sửa số tô màu đỏ rồi add vào file start của bạn. Có thể kết hợp khởi động nhiều channel cùng lúc bằng 1 file start hoặc chia lẻ ra từng file start để khi cần hoạt động channel nào thì bật channel đó.

theo mình biết thì phải edit file glink, rồi open thêm port tránh bị nghẽn 1 port mà
nhưng mình sẽ test thử

gunbound1012
27-02-10, 08:32 PM

#!/bin/sh

cd /usr/rain/gamed

chơi offline mà load hết 15 kênh thì vỡ mặt máy tính ram mà thấp chắc chịu

kjmbialon
28-02-10, 03:41 PM
offline chỉ cần 1 kênh là đủ :))
có thêm NPC mới+ câu cá nhưng chả thấy có gì hơn(đã bao h chơi tru tiên online của Vê-cu-xê đâu)
ai có Id phiếu câu cá or Gshop có phiếu câu có không cho em
à trên nọc nhà comaays cái gì đó chả hỉu sao ???
Thêm NPC mới cực kì sexy ;))
chả bít để làm gì con nì giống con quái ở chỗ lưu ba bờ bên

oixinhqua
28-02-10, 05:44 PM
NPC lộ chu nhi sẽ giao nhiệm vụ người trong mộng ---> Nhiệm vụ này làm chủ yếu lấy NL chế hộ phù
Phiếu câu cá có thể nhận được khi câu thử bằng cần câu ở Hà Dương, các mốc thời gian cho nhận mồi câu thử đến gặp Tả quan ngư sẽ biết.
Các vật phẩm trên nóc mái chỗ Nguyệt lão là vật phẩm làm Q lấy kiếm bay

tuanduonghp
28-02-10, 08:45 PM
đã test, npc lộ chu nhi gì gì đó bán sách không mua đc !! trong thành thỉnh thoảng tràn ngập. .. khỉ đột .... ngoải thành thỉnh thoảng có bãi quái "chân lông" nện chết 1 con đc 103 triệu exp Q tiên phật ngon nhưng ko phù đc sang ma vực, tiên cảnh ... vv

thuytien16
28-02-10, 11:26 PM
có thêm NPC mới+ câu cá nhưng chả thấy có gì hơn(đã bao h chơi tru tiên online của Vê-cu-xê đâu)
mấy cái để làm Q Hái sao trời của thằng Thiên hành giả ấy mà bản trước hem có thế thì bản này fix được nhiều lỗi Q quá mà hem cài lổi

tuan9632
01-03-10, 06:02 AM
đã test, npc lộ chu nhi gì gì đó bán sách không mua đc !! trong thành thỉnh thoảng tràn ngập. .. khỉ đột .... ngoải thành thỉnh thoảng có bãi quái "chân lông" nện chết 1 con đc 103 triệu exp Q tiên phật ngon nhưng ko phù đc sang ma vực, tiên cảnh ... vv
cái này bác dung file server mới trên đó luôn hả
mà bác dùng client Tàu hay Việt

nmchau
01-03-10, 08:23 AM

tuan9632
01-03-10, 11:33 AM

server này cho Tiên ma Phật trên client Tiếng Việt chưa nmchau

kjmbialon
01-03-10, 03:08 PM
lại là anh châu :( vâng cám ơn :)) hè hè tí thử lun :((
à còn cái cái sever nì dễ mà giải nén ra cóp sang máy ao :((

tuanduonghp
01-03-10, 05:23 PM
cái này bác dung file server mới trên đó luôn hả
mà bác dùng client Tàu hay Việt

dùng server của fancy share + add thêm 2 file glink + NPCgen vào server ...
thế thôi !! :-@

tuan9632
01-03-10, 05:42 PM
dùng server của fancy share + add thêm 2 file glink + NPCgen vào server ...
thế thôi !! :-@
add rồi có thấy cái Q Tiên Phật Ma nào đâu, em sài client VN có ảnh hưởng không

kjmbialon
01-03-10, 05:45 PM
chả bít tiện cóp lun cả server thui pi pi

thecongcntt
01-03-10, 11:18 PM
Tiên - ma - phật chỉ có server 1.3.6 mới có còn phiên bản 1.0 này không thể nào có Tiên, ma, phật.

gacon786
01-03-10, 11:46 PM
server này có npc mới và blacksmith bán vú khí.

oixinhqua
03-03-10, 10:34 AM
NPC lộ chu nhi bán sách chế hộ phù của từng môn phái và hoàn toàn có thể mua được. Nếu server của bạn ko mua được thì là do lỗi ở server bạn.

thuytien16
07-03-10, 10:04 PM
làm ơn cho hỏi cái coppy cái glink với cái NPC gen vô đâu trong sever,có phải coppy vô data nữa hok cảm ơn nhìu

zake100
07-03-10, 10:09 PM
làm ơn cho hỏi cái coppy cái glink với cái NPC gen vô đâu trong sever,có phải coppy vô data nữa hok cảm ơn nhìu
coppy cái glink vào /usr/rain/glink rồi paste nó vào đấy
còn cái z1 thì bạn coppy vào /usr/gamed/config/
ở clien không cần làm gì cả chỉ cần coppy cái gshop.data từ server vào clien là được
nhân tiện để bay được bằng ngự kiếm thì nhấn nút gì vậy tìm mãi không ra

nmchau
07-03-10, 10:12 PM
bật đầy tinh lực, thanh pháp bảo bên phải hình cái cánh =.="

thuytien16
07-03-10, 11:16 PM
thanks pác nhé em vừa mò được xong pac nmchâu ơi cho tớ hỏi chút bác có thể cho tớ ID của mấy món sau không
Bát Hung Long Đan
Hào Huyết Long Đan
Ma Sát Long Đan
mấy cái đó để ép dòng xanh cho pháp bảo mong bác giúp cho ,mình hem tìm được tên của nó bằng bản bác mới share vì chỉ mở đc đến tab 20

nmchau
08-03-10, 09:35 AM
Của bạn nè thủy tiên

ID Bát Hung Long Đan : 23862
ID Hào Huyết Long Đan : 23860
ID Ma Sát Long Đan : 23861

Cái này thuộc list 65 ker

thuytien16
08-03-10, 12:10 PM
thank nhé hi hi tru tiên mà không có pháp bảo dòng xanh thì chán lém, mà sao ko cho anh em mấy cái list có đầy đủ id để anh em tìm cho dễ vậy bạn châu.
có mấy con pet mới ở bản này không châu ơi như con:
Tiểu Lộc
Dạ Kiêu
Hỏa Nham Nha
Đại Đầu Oa Oa
Quỷ Thủ Phán Quan
Hồ Ly( con này tiến hóa 18 sao đẹp kinh khủng)
Đại Hoàng
Khiêu Khiêu Tùng Thử
Chiến Thần Chi Hữu
Chiến Địa Mãnh Sư
Phie Thiên Bạch Hổ
Mieu Tặc
Ngọc Thố
Tam Nhãn Linh Hầu
Có thì cho mình ID nhé thank nhìu ^^

oixinhqua
08-03-10, 01:17 PM
ID mấy con đó thì có. Tuy nhiên nếu bạn sài element Vn bản 1.0 thì hãy quên mấy con đó đi bởi element VN ko hỗ trợ nên sẽ lỗi.

nmchau
08-03-10, 01:30 PM
Của bạn nè :

thuytien16
08-03-10, 01:33 PM
wa yêu châu quá add lun để còn ep sao cho chúng nó khoái mấy cái này lém thank nhìu, chỉ còn mỗi mấy cái Q tiên phật ma nữa là đẹp rùi
cậu dùng cái element nào thế châu ơi share cho mình cái element của cậu được hem cái element của mình nó sao ấy add vật phẩm trên vào thì nó báo lỗi nản quá trời