PDA

View Full Version : Cần Câu Trả lời chuẩn nhất cho trường hợp này

Jame.Fox
24-02-10, 02:46 PM
Sau khi dowload và cài đặt thành công sv của thecong. lúc chạy sv cũng tốt, không có vấn đề gì, tạo nick cũng OK, nhưng khi đăng nhập vào thì chỉ tạo đc nhân vật mà ko vào đc, có lỗi :" LINK - Không thể kết nối đến server", sau đó là : " Kết nối đến máy chủ đã bị ngắt vui lòng đăng nhập lại". ai có thể giúp tối đc ko :(. thnaks trước.:(

zake100
24-02-10, 03:37 PM
do file gshop.data chưa coppy đồng bộ giữa server và clien lên mới bị vậy và nhớ tắt tường lửa đi và còn phải đợi tầm 10phuts cho server chạy xong bạn nhìn cái đền ổ cứng hết nháy đỏ thì hãy vào game

Jame.Fox
24-02-10, 03:43 PM
nhưng rõ ràng tôi đã coppy giống nhau rùi mà. chak chắn ko sai. 2 cái giống nhau rùi

zake100
24-02-10, 03:45 PM
bạn nên khởi động server bằng cái file của thecongcntt và đợi cho hết nháy đỏ ổ cứng thì vào game nha

Jame.Fox
24-02-10, 03:46 PM
tui sẽ thử thanks trước, tui cũng đọc qua mấy bài như thế này nhưng vẫn ko khắc phục đc. :(

thanhnhipt
24-02-10, 03:47 PM
Lỗi này chắc chắn là do server chưa khởi động xong.
Sau khi nhấn lệnh start.sh, bạn cần phải theo dõi tiến trình khởi động, sau khi thấy dòng "Server và website đã được khởi động hoàn tất" bạn cần theo dõi thêm cho đến khi thấy dòng có từ "world tag is 1" khi đó bạn log nhân vật đảm bảo không bao giờ gặp lỗi như trên.

Chúc thành công

lamchi_khanh10
24-02-10, 05:46 PM
Lỗi đó cũng xuất hiện khi bạn vào Iweb chỉnh sửa thông tin nhân vật.
Ví dụ như chỉnh máu quá nhiều, điểm cộng quá nhiều...

Jame.Fox
25-02-10, 05:15 PM
tôi khởi động server đến khi hiện thông báo hoàn tất thì đèn đỏ ổ cứng ko nháy nữa, liệu khi xuất hiện dòng "world tag is1" đó thì đèn đỏ còn nháy ko vậy. và khi đèn hết nháy thì đăng nhập vào và bị lỗi như trên. dù đợi khá lâu vẫn ko thấy dòng nào có từ " world tag is 1" đó cả.:(

thanhnhipt
25-02-10, 08:41 PM
- Nếu không thấy "Worldtag is 1" thì ko thể vào được để chơi đâu bạn, chỉ có thể vào trang nhân vật sau đó là mất kết nối thôi.
- Đối với 1 số máy chậm thì 5-10p mới lên dòng có đoạn "World tag is 1"
- Cần phải dám chắc rằng bạn cài đặt đúng thứ tự các bước theo hướng dẫn. Khi khởi động server, bạn cần để ý tới :
+connect GameDB nếu failed thì nên khởi động lại máy chủ vmware. sau khi khởi động lại mà vẫn lỗi thì tắt hẳn máy chủ vmware bật lại. Nếu ko khắc phục được thì xem lại các bước cài đặt xem có thiếu hoặc sai ở chỗ nào hay ko.
+sau khi thấy hiện dòng website và server đã được khởi động hoàn tất, bạn đợi thêm chút nữa nếu thấy dòng có đoạn "worldtag is 127" thì chắc chắn sau đó sẽ thấy dòng có đoạn "World tag is 1" (có thể mãi sau tận 5p mới thấy dòng có đoạn này, cần kiên nhẫn)
xem link

Cái nháy đỏ ổ cứng máy mình ko thấy, toàn thấy xanh từ đầu tới cuối hok hà

Jame.Fox
26-02-10, 05:37 PM
dù sao cũng thanks bạn vì nhiệt tình. mình thường ko kiên nhẫn, chak lỗi là do mình thiếu kiên nhẫn thôi. tại chờ lâu sốt ruột quá mà:D

Jame.Fox
01-03-10, 02:36 PM
kết quả vẫn ko đc:(. chờ 1 tiếng đồng hồ ko thấy xuất hiện dòng đó. làm thế nào bây giờ. ai bị như thế này mà sửa đc thì giúp đi.:((

113viyeu113
01-03-10, 02:45 PM
kết quả là quá dễ tao acc xong vào trong datbase coi có acc kô

Jame.Fox
01-03-10, 02:48 PM
sặc, tạo đc nhân vật mà bạn hỏi là có acc ko hả:(

113viyeu113
01-03-10, 02:50 PM
vậy sorry cho mình xin lại câu vừa rồi mình chưa bị lỗi này

Jame.Fox
01-03-10, 03:59 PM
trời ko ai giúp sao :((, có ai bị thế nài ko vậy:((

votinh051
03-03-10, 11:47 AM
lỗi gì vậy.nói rõ hơn đi,bít thì tui chỉ cho

votinh051
03-03-10, 11:49 AM
àh,cái lỗi này thì là do ko đồng bộ Gshop thui
tui cũng mới bị như thế đó,chỉnh lại đi là oke mà

Jame.Fox
04-03-10, 02:12 PM
àh,cái lỗi này thì là do ko đồng bộ Gshop thui
tui cũng mới bị như thế đó,chỉnh lại đi là oke mà

không đồng bộ là thế nào, tôi coppy cả client và server cùng 1 cái Gshop rồi, vậy ko đồng bộ ở đâu vậy.:(

votinh051
05-03-10, 02:26 PM
tức là cái Gshop đó ko đồng bộ với cái clent đó chứ ko phải là ko đồng bộ giữa 2 cái,tìm cái gshop nào đó phù hợp đi,ko thì nếu ko thì vào Win SCP mà lấy cái gshop ra

kidlong
18-03-10, 03:13 PM
tôi cũng bị lỗi gần giống thế ! nhưng khi đăng nhập vào thì chỉ tạo đc nhân vật mà ko vào đc, có lỗi :" LINK - máy chủ lỗi khi lấy thông tin nhân vật ", sau đó là : " Kết nối đến máy chủ đã bị ngắt vui lòng đăng nhập lại".
ai help với !

zake100
18-03-10, 03:38 PM
tôi cũng bị lỗi gần giống thế ! nhưng khi đăng nhập vào thì chỉ tạo đc nhân vật mà ko vào đc, có lỗi :" LINK - máy chủ lỗi khi lấy thông tin nhân vật ", sau đó là : " Kết nối đến máy chủ đã bị ngắt vui lòng đăng nhập lại".
ai help với !

bạn thử đăng nhập nhiều lần xem sao có thể là do server bị lag do ram cho server không nhiều nhưng phải đảm bảo server chạy được rồi cái dòng wordtag is 1 ấy có thể là lần đầu không có mấy lần sau mới có. Nhớ là khi bạn giải nén cái server xong chạy máy ảo nó hỏi move/coppy it thì chọn move it

kidlong
18-03-10, 04:39 PM
bạn thử đăng nhập nhiều lần xem sao có thể là do server bị lag do ram cho server không nhiều nhưng phải đảm bảo server chạy được rồi cái dòng wordtag is 1 ấy có thể là lần đầu không có mấy lần sau mới có. Nhớ là khi bạn giải nén cái server xong chạy máy ảo nó hỏi move/coppy it thì chọn move it
mình set RAM 1GB , chạy server dòng worldtag is 1 ok rùi ! đang nhập lại nó báo tài khoản đang sử dụng ! một lúc sau mới vô lại đc ! tạo acc khác vẫn vậy !

hoanganhquan10a11
20-03-10, 10:41 AM
Lỗi này không phải do gshop đâu.Vì gshop không khớp thì vẫn vào được nhưng ko mở đc túi càn khôn thôi.

Tớ bỏ lâu rồi nên nhớ hình như là do cái sever của cậu map chưa chạy được hết.Chú ý nhé lúc khỏi động xong nếu không thấy nó báo 1 dòng nào mà hiện đi hiện lại là được.Chú ý cả phần trên nữa có thể có 1 số cái chạy bị failed. Tớ lâu rồi không cài nên không nhớ tên và chính xác đâu.Thủ lại đi nhé.Good Luck