PDA

View Full Version : Nông trại vui vẻ và một số game web cài đặt đơn giản nhất đây !!!

anhtrungtdy
22-02-10, 10:33 PM
down về rồi click cài đặt, sau đó ra ngoài destop chạy Vertrigo là xong. Click vào link TrangChu ngoài destop để chơi. :-w
Link down đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Một số hình ảnh đây:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Xong oài... nhớ là cái ni không cài phức tạp rì đâu nha, nhấn 1 click là đc oài, thank cái koi

Naughty_boy9x
23-02-10, 12:19 AM
anh thích làm mấy cái gói mì ăn liền này nhỉ :D

waiting
23-02-10, 01:06 AM
Đăng kí tài khoản thì bị: "Mã bảo mật lỗi, xin vui lòng kiểm tra lại một lần nữa"

giangleloi
23-02-10, 07:35 AM
Thanks để về test, lười VH Quá^^
sau khi reg => nông trại

bị gì vậy nè trời:|<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

|Rick|
23-02-10, 10:33 AM
do lúc làm file install ông kia đã không fjx lỗi khi sử dụng trình duyệt ff
vào thư mục newfarm trong localhost tìm trong file config.php và xóa :

function ChkPost(){
global $_SERVER;
if (empty($_SERVER['<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>'])) {
return false;
}
if (7 === strpos($_SERVER['<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>'],$_SERVER['SERVER_NAME']) OR 7 === strpos($_SERVER['<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>'],$_SERVER['<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>'])) {
return true;
}
return false;
}

if( ChkPost() === false ){ //禁止站外提交
exit();
}

anhtrungtdy
23-02-10, 10:50 AM
uhm. đúng rồi. Trong lúc làm tui chỉ test trên mỗi trình duyệt IE. Đăng ký và chạy tốt trên IE không lỗi, nên không để ý đến chi tiết này, sorry nhen. :-"

anhtrungtdy
23-02-10, 10:54 AM
Đăng kí tài khoản thì bị: "Mã bảo mật lỗi, xin vui lòng kiểm tra lại một lần nữa"
Nhập lại Mã bảo mật cho chính xác, chú ý là có phân biệt chữ hoa, chữ thường...

033718730
01-03-10, 04:59 PM
còn game nào hay không bạn
spam 30 character

kakalot123456
01-03-10, 05:23 PM
:-w cho mình xin pass admin please 30 charrrrrrrrrr

033718730
01-03-10, 05:44 PM
=)) shared ko có pas admin 8-|

anhtrungtdy
06-03-10, 08:47 PM
=)) shared ko có pas admin 8-|

tên :anhtrungtdy
pass: maiyeu

anhtrungtdy
16-03-10, 05:16 PM
ít ngưới thích ăn mì ăn liền nhỉ, xem ra ai cũng thích tìm hiểu về cách cài đặt cụ thể nhiều hơn ^^.

bigbang07
18-03-10, 12:38 PM
anh ơi có thể chỉ em cách việt hóa từ tiếng anh sang tiếng việt đc ko ? tăng exp nhìu đc ko anh ?

lak1234
10-04-10, 03:21 PM
mình hỏi chút dc k?
cái này này. mình làm onl liẹu có dc ko.. và nó có vi phạm gì ko nhỉ ??

Minh Phụng
10-04-10, 06:22 PM
tên :anhtrungtdy
pass: maiyeu
:D:D:D:D:D
ai thử xem có phải pass trên diễn đàn của ổng lun ko

mrtun20
12-04-10, 06:51 PM
cài mãi nó chả hiện lên cái j` cả màn hình trắng xóa là sao ank =,='' em cũng đã xóa như HD ở config.php ùi nhưng chả vào đc, các game khác chơi ngon

tudo5696
14-04-10, 08:05 AM
atrungtdy tui đang chơi Nông Trại Vui Vẻ của bạn, tui thấy có chó mua bằng xu vậy thì làm sao để có xu đây. Bạn giúp dùm nhaz! :D

mylove2004tc
19-04-10, 12:11 PM
ít ngưới thích ăn mì ăn liền nhỉ, xem ra ai cũng thích tìm hiểu về cách cài đặt cụ thể nhiều hơn ^^.
:-o không đâu. Cài thế này thì hay hơn chứ ngồi config, import SQL rồi đử thứ lung tung khác. Thế này thì hay hơn 1 click la ok:)>-

anhtrungtdy
19-04-10, 12:58 PM
thôi mấy bạn chơi cái này làm dek gì lên me.zing.vn chơi mẹ nó đi

Mr.Quy
02-05-10, 08:14 AM
thôi mấy bạn chơi cái này làm dek gì lên me.zing.vn chơi mẹ nó đi

nói câu hết muốn down ^:)^ =)) =))

nttuan57
05-05-10, 11:42 AM
Hj.thấy cũng vui đó.thank nhìu nge pồ ^^!
Ah mà cho hỏi sử dụng chức năng admin chỗ nào z? (mún thêm lv, vàng, xu...)
Ah mà trong game nông trại có nhìu chỗ chưa việt hóa bạn có thể chỉ mình cách việt hóa lun được ko?

110220
10-05-10, 05:54 PM
Cho mình hỏi cái pass cua ucenter admin là gì vậy

110220
10-05-10, 05:56 PM
Cho mình hỏi cái pass cua ucenter admin là gì vậy. . . . . . .dùng để đăng nhập chức năng admin ấy

conngangia
11-05-10, 12:27 AM
có bác nào khắc phụ được tăng nhanh vàng vì là game offline lên không ảnh hưởng lắm vì tôi không có nhiều thời gian nhưng vẫn thích chơi game này nhưng đợi trồng được 1 cây thì trời tối mất anh chị nào có cách nào khắc phục không chân thành cảm ơn nhiều!!!

btbaotrung90
11-05-10, 02:28 AM
mình hỏi chút dc k?
cái này này. mình làm onl liẹu có dc ko.. và nó có vi phạm gì ko nhỉ ??
Cái nảy là mã nguồn mở và share hoàn toàn free nên bạn cứ yên tâm mà sử dụng,
demo của mình đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> --> thường xuyên dc tặng tiền, hỗ trợ nguo`i chơi tối đa, vào tham gia với mình nha ;))

conngangia
11-05-10, 10:16 AM
bạn ơi không đăng kí được tài khoản !!!! bạn cho mình 1 acc đc ko a` nếu muốn chơi offline máy tính ở nhà thì có code nào tăng leve và gold không bạn cho mình xin được không chân thành cảm ơn nhiều

5126473
11-05-10, 01:51 PM
bạn ơi không đăng kí được tài khoản !!!! bạn cho mình 1 acc đc ko a` nếu muốn chơi offline máy tính ở nhà thì có code nào tăng leve và gold không bạn cho mình xin được không chân thành cảm ơn nhiều

cho bạn i acc đây anhtrungtdy pass maiyeu
:-"

07894561230
11-05-10, 04:23 PM
Cái này là sao hỡ anh
Em đã cài au, gunbound trước đó :|

Thử set pass lại là root mà cũng ko được :|

btbaotrung90
11-05-10, 05:39 PM
cái này tốt nhất bạn nên xài phần AppServ rất dễ sử dụng, bạn cứ copy code vào thư mục <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> còn trang quản lý <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để quản lý db
cái lỗi trên do nó ko thể kết nối tới MySQL

conngangia
11-05-10, 05:50 PM

anh ơi nick này gold và leve it qua anh chị nào có thể cho em xin cách làm 1 nick khác nếu tăng được gold và leve càng tốt Em Chân thành cảm ơn

btbaotrung90
11-05-10, 06:22 PM

anh ơi nick này gold và leve it qua anh chị nào có thể cho em xin cách làm 1 nick khác nếu tăng được gold và leve càng tốt Em Chân thành cảm ơn
Bạn cứ đk 1 acc vào chơi đi, mình sẽ tặng bạn 100000

conngangia
11-05-10, 07:53 PM
em không lập được nick lập toàn báo lỗi anh chỉ dẫn em cách khắc phục nhé

conngangia
12-05-10, 10:07 AM
anh chị nào giúp em khắc phục lỗi đăng nhập không đăng kí được acc mới anh chị nào chỉnh sửa cho em, em donw về thả vào thư mục để đăng kí thành cônng.Em Chân thành cảm ơn

SowBiT
14-05-10, 07:36 PM
Cái này up lên host sao vậy bạn có thể hướng dẫn chi tiết hơn không ?!

lapkute
03-07-10, 09:17 PM
spam để post bài
spam để post bài
spam để post bài
spam để post bài
spam để post bài
spam để post bài

1q2w3e
05-07-10, 10:20 PM
pass mặc định mà bạn ,google cũng có :))

a) MySQL & phpMyAdmin

MySQL default Login: root
MySQL default Password: vertrigo

b) SQLiteManager

Login : admin
Password : admin

Login : data
Password : data

Login : guest
Password : guest

balusan2222
27-07-10, 08:13 AM
Cái này là sao hỡ anh
Em đã cài au, gunbound trước đó :|

Thử set pass lại là root mà cũng ko được :|
Ai làm ơn chỉ e cách sửa cái lỗi này với. E cũng bị như vậy đó :(

balusan2222
27-07-10, 10:24 AM
Ai làm ơn giúp em về việc lỗi sql này với. Mong sớm đc mọi người giúp đỡ thanks

leavesmealone
10-08-10, 06:18 PM
anhtrungtdy ơi
làm thế nào để có đc xu thế
có thể chỉ cho mình cách chỉnh tiền và exp trong đó ko

mathewno1
12-09-10, 09:11 AM
các bạn hãy gỡ appserv ra trước khi chạy nhé 8-}

bomcao
13-09-10, 02:54 PM
một số bạn không cài được bị lỗi kết nối SQL
vấn đề rất đơn giản ,bạn cài các soft sql hổ trợ cài đặt au ... có tạo thêm port kết nối ,giờ chỉ việc gỡ bỏ các ứng ụng chạy SQL đó đi (SQL 2000 ko co dính liếu gì đâu đó) rồi cài lại nông trại là dùng được web game này thôi ax %-(

chuppachups
15-09-10, 02:35 PM
cái này lần trước mình vào phpadmin chỉnh 1 đống tiền, nhưng mà quên mất ở mục nào rồi :D

nms1705
15-09-10, 08:29 PM
có ID và pass của vertigo locohost ko zỵ ko vào admin panel được :(

kelalung
18-09-10, 12:12 PM
chủ topic cho mình xin yahoo để tiện thể hỏi vài chuyện để edit lại game này, mình có 1 số game khác nữa