PDA

View Full Version : Cần việt hóa bản của zrockmanx

nghiemlong
19-02-10, 04:54 PM
Em đã cài thành công và chơi được 8->8->

Sau khi đã copy để VH
Tự nhiên lại bị thế này. Em copy đè như hướng dẫn ạ

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bác nào giúp em với ạ:(

mrtun20
19-02-10, 09:03 PM
Anh Nghiemlong ơi ank cài thành công sv mà ank rockman post ùi àh hay ank dùng sv nào

nghiemlong
19-02-10, 10:19 PM
Anh Nghiemlong ơi ank cài thành công sv mà ank rockman post ùi àh hay ank dùng sv nào

Vâng, mình đã cài thành công SV của zrockmanx nhưng vẫn còn nhiều chữ tàu lắm bạn à:(.

huuduyen_05
21-02-10, 07:09 AM
Việc việt hóa TLBB cũng dễ. Nhưng nhiều quá thì Việt hóa hơi mệt.

Hiện đang Việt hóa 1 mớ :|

nghiemlong
21-02-10, 04:07 PM
Bác share file việt hóa cho em với. Em cảm ơn nhé
PM em qua YM: nghiemthanhlong

huuduyen_05
21-02-10, 05:03 PM
Khi nào Việt hóa nhiều nhiều tí mình share.

Chỉ mới Việt hóa mấy map thôi.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1F&mz=4
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> F6&mz=4
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> DA&mz=4
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> DC&mz=5

nghiemlong
21-02-10, 07:32 PM
Vâng mong bác hoàn thiện sớm nhất để chia sẻ cùng anh em trên forums:D

P0900
25-02-10, 05:54 PM
việt hóa...việt hóa.....việt hóa đâu mod oi:((

hater
25-02-10, 06:33 PM
Việc việt hóa TLBB cũng dễ. Nhưng nhiều quá thì Việt hóa hơi mệt.

Hiện đang Việt hóa 1 mớ :|

anh Mod huuduyen này sao anh ko share cho ông anh BD hoàn thiện sv có thể gọi là Private số 1 VN hiện h` và chẳng kém TQ là bao đóng góp của anh có thể là 1 phần rất lớn trong vấn đề Việt Hoá cho sv ông BD làm đó anh\:D/

huuduyen_05
25-02-10, 06:43 PM
ủa ông and BD là ông nào nhỉ. Mình đâu có biết :| Mình đã nói khi nào VH xong hoặc mình ngừng Việt hóa thì mình share cho các bạn làm tiếp. Chứ Việt hóa này có chỉ cách rồi mà. Chỉ có điều là nhiều quá nên Việt hóa hơi lâu.

hater
25-02-10, 09:03 PM
ủa ông and BD là ông nào nhỉ. Mình đâu có biết :| Mình đã nói khi nào VH xong hoặc mình ngừng Việt hóa thì mình share cho các bạn làm tiếp. Chứ Việt hóa này có chỉ cách rồi mà. Chỉ có điều là nhiều quá nên Việt hóa hơi lâu.

ông BlackDragon đó đại ka8-> sv của ông ý h` cứ phải gọi là chỉ chờ ngày open để chiến \:D/

nghiemlong
16-04-10, 02:10 AM
Không có ai giúp em ạ:(, mong các bác chỉ giúp ạ

Čħīċķėň
16-04-10, 07:55 PM
Việt hóa có dấu thì phải dùng font uhoai <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3F2y2oojwgzqd)

paste vào C:\WINDOWS\Fonts

xong rồi dùng vietkey2007 hay unikey gì cũng được miễn sao bảng mã là VISCII để gõ

save lại dưới dạng UTF8- without BOM để lần sau mở lên khỏi bị chuyển mã

Khuyên dùng notepad++ để dễ sử dụng + load nhanh hơn word nhìu

mình đang việt hóa được 1 phần của Pet rồi :D

Čħīċķėň
16-04-10, 08:04 PM
anh HD cho e hỏi xíu

mấy cái title,posx,posz,posy trên đầu npc sau khi copy path Việt hoá
giờ fix sao đây

Katehd
16-04-10, 08:56 PM
chỉ mình cách thông ip giữa máy và server đi
mình làm mãi không được
ko ping được

Čħīċķėň
16-04-10, 09:20 PM
chỉ mình cách thông ip giữa máy và server đi
mình làm mãi không được
ko ping được

bạn tạo 1 card mạng ảo với IP

IP address : tự đặt
mask : 255.255.255.0
gateway: 192.168.1.1
P. DNS S. : 192.168.1.1
A. DNS S. : khỏi cần

rồi enable nó trước khi khởi động linux xong rồi ping lại thử xem
nếu kô được có thể bạn đang enable card mạng khác => tắt hết đi chỉ cần 1 cái thoy