PDA

View Full Version : Dùng win xp sp3 có chơi được TGHM offline không?

NHVIP
18-02-10, 09:11 AM
Theo hướng dẫn của anh thecongcntt, em cài TGHM offline mọi bước đều làm được nhưng run server thì bị lỗi không có dòng "authd:: add PollIO task." mặc dù đã restore database bằng pasportB, chỉnh thời gian, xóa thư mục trong /server/gamedb/ và /server/unniquename/. Em dùng window xp sp3. Vậy win xp3 có chơi được không? Ai biết giúp em với, vất vả lâu rồi chẳng được!!:-??:-L

Flashman
18-02-10, 10:44 AM
mình thấy bình thường , máy mình đang chạy xp sp3 nè

NHVIP
18-02-10, 11:07 AM
Vậy thì em hết cách rồi, nếu chơi được thì ai chỉ giúp làm sao cho có dòng "authd:: add PollIO task." khi run server. Đó là lỗi gì vậy? Ai biết chỉ giúp!!

dung059
18-02-10, 08:07 PM
in zagezone

check ur start.sh or start_full.sh, make sure it look like this

echo "=== AUTH ==="
cd $PW_PATH/authd/; ./authd & >$PW_PATH/logs/authd.log &
sleep 10
echo "=== DONE! ==="
echo ""
in /root, check file .bash_profile

# User specific environment and startup programs

PATH=$PATH:$HOME/bin:/usr/java/jdk1.5.0_05/bin

change $HOME/ thành cái của bạn, ví dụ /root/bin

hy vọng đúng, có file help cua flygon,
Hd+ vài thứ wan trọng khác : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (12.52mb)

NHVIP
19-02-10, 10:48 AM
Không được anh ơi!! Em đã làm hết mấy cái đó rồi. Ai biết giúp em với!!!!!!

dung059
20-02-10, 08:11 AM
đây là cái thư mục authd, bạn dọc cái hướng dẫn ở trên xem có càn cònig gì nữa không, sau đó thay cái authd trong sever = cái này thử nhé, hy vọng được
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

NHVIP
20-02-10, 09:46 PM
Bạn hại tớ rồi! Sao lại cho tớ folder có virut, tận 3 con lận. May mà tớ dùng KIS và asquared nên không sao (nó tạo tùm lum file, hết hồn). Bạn vui lòng kiểm tra lại và cho tớ cái khác, cần lắm đó! Cảm ơn nhiều.

snoxl2009
21-02-10, 06:31 PM
ah,cho mình hỏi cái "chơi nhiều acc TGHM" bên XP chạy ầm ầm giờ chuyển wa Win7 thì "hẻm thí xi-nhê" tí nào,ai chỉ cách chơi nhiều acc bên Win7 Với :-<

dung059
21-02-10, 06:59 PM
Bạn hại tớ rồi! Sao lại cho tớ folder có virut, tận 3 con lận. May mà tớ dùng KIS và asquared nên không sao (nó tạo tùm lum file, hết hồn). Bạn vui lòng kiểm tra lại và cho tớ cái khác, cần lắm đó! Cảm ơn nhiều.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
quả nhiên có vài em, đã scan và upload lại file, đã update link trên, bạn thử lại nhé!

NHVIP
24-02-10, 08:54 PM
Cám ơn, vẫn thế bạn ơi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!