PDA

View Full Version : Unpack Maps Nào Các Bạn

kelly
17-02-10, 12:35 PM
Sau nhiều lần unpack Thanh Công Maps JX của vinagame
Nhưng nó lại nảy sinh một số điều mà dến bây giờ mình vẫn chưa hiểu đó là

Khi unpack xong vào mấy file .Dat thỳ nó lại có mấy cái dường dẫn Khiến cho khi ta add NPC đều thất bại do đó mình viết bài này mong các bác rành về maps vao giúp anh em
để chung ta có thể lam một bộ maps full giông vinagame

ý định của mình là muốn upack một bộ map nguyên thuỷ chưa add bất cứ NPC nào để từ đó chung ta có thể add npc cũng như quái một cách khoa học hơn giống vinagame
và cũng để thành viên trong clb có thể tự làm mọi thứ để giúp diễn đàn thêm vững mạnh hơn

Mong các ban ủng hộ cho bài viết này của mình va cố gắng giúp đỡ

Xin cởm ơn !!!!!!11

gachbayvaomat
17-02-10, 04:36 PM
NPC add thẳng vào maps thì chỉ có ở \maps thuộc sv thôi, unpack map ở .pak client thì chỉ là các file sắp xếp các sprite làm nên scene thôi bạn à. Dù sao thì unpack rồi nhét vào server làm cũng được, nhưng rắc rối vì phải làm sao để vị trí NPC xuất hiện đúng vị trí mình mong được. Chưa thấy ai rảnh mà đi làm cái này cảb-(

[Lady]Pro-Bi
17-02-10, 04:52 PM
thái hòa đâu rồi unpack map kia ;))

thaihoa91
17-02-10, 08:35 PM
Unpack maps thì chỉ .wor và .jpg thôi ! .dat ở bên trong .pak nó có chứa .spr về hình ảnh cây cối của maps nên ko add NPC dc đâu ! Cứ copy .dat của maps Ba Lăng huyện qua maps mới cần add rồi mở tools add npc load maps mới cần add npc, xóa hết npc đó đi và add lại NPC theo ý thích là dc !

Còn 1 cách đơn giản hơn là add NPC bằng hàm !

sangpronhat
17-02-10, 10:11 PM
Dùng hàm good nhất bạn ơi !!
Làm cách đó rất bất tiện và khó khăn nữa !!

thaihoa91
18-02-10, 07:52 AM
Làm kiểu bằng tools thì chắc cần time khá nhìu ! Nhớ lúc trước làm bộ maps Thiếu Lâm Phái mất cả 2 tháng để hoàn thành (gồm add npc bằng tools từng NPC, chỉnh tọa độ + tọa độ lệch cho giống Vinagame, viết script của từng NPC theo Vinagame từ từng đoạn nói chuyện ). Tui làm rất kỹ ^^

Nặng + mất time nhất chính là phần chỉnh tọa độ lệch đó ! 1 buổi nhiều khi làm dc 5 con NPC là cùng !

jangminh254
18-02-10, 09:03 AM
cbgame.ìno ..làm cái quái gì bị die hoài chán thật.......

Čħīċķėň
18-02-10, 09:10 AM
cbgame.ìno ..làm cái quái gì bị die hoài chán thật.......

web chạy ầm ầm lại rồi :D.........................................

jangminh254
18-02-10, 09:10 AM
thiệt hok vào lại xem..,khắc phuc lỗi đó đi trời

errorxviii
18-02-10, 09:23 AM
Làm kiểu bằng tools thì chắc cần time khá nhìu ! Nhớ lúc trước làm bộ maps Thiếu Lâm Phái mất cả 2 tháng để hoàn thành (gồm add npc bằng tools từng NPC, chỉnh tọa độ + tọa độ lệch cho giống Vinagame, viết script của từng NPC theo Vinagame từ từng đoạn nói chuyện ). Tui làm rất kỹ ^^

Nặng + mất time nhất chính là phần chỉnh tọa độ lệch đó ! 1 buổi nhiều khi làm dc 5 con NPC là cùng !
Chắc bồ add = tool, add đi add lại cho đúng chứ j? Sao không add vào rồi hex cái là xong ý mờ, ~ 1' cho 1 NPC >.<

thaihoa91
18-02-10, 10:23 AM
Chắc bồ add = tool, add đi add lại cho đúng chứ j? Sao không add vào rồi hex cái là xong ý mờ, ~ 1' cho 1 NPC >.<

Hex đó chứ add đi add lại bít chừng nào vừa ý chài ! Vấn đề tui mún hex tọa độ cho nó giống như Vinagame tương đối đến 98% lận ! errorxviii xem Topic bộ maps Thiếu Lâm Full của tui đó có mấy hình so sánh tọa độ npc của Vinagame và hình tui chụp sau khi chỉnh xong ! Tương đối đến 98% :D

giangleloi
19-02-10, 10:11 AM
File dat original thì tự create file 3 kb thôi, unpack từ client nó add đầy cây....
client khác server chỉ giống wor với image

kelly
19-02-10, 09:50 PM
Giangleloi có thể nói rõ giúp mình create file 3 kb thi làm thế nào bạn ơi

va nếu tạo được rồi thì chỉnh thế nào để co the add NPC và Quái thế nào dươc bạn

Thank bạn trước

thaihoa91
20-02-10, 08:20 AM
Giangleloi có thể nói rõ giúp mình create file 3 kb thi làm thế nào bạn ơi

va nếu tạo được rồi thì chỉnh thế nào để co the add NPC và Quái thế nào dươc bạn

Thank bạn trước

Copy .dat của maps khác qua ý mà !

kinkina2009
20-02-10, 01:53 PM
anh hướng dẫn cách Hex đí chứ e cũng làm 1 con có khi kd sever máy lần

thaihoa91
20-02-10, 02:38 PM
anh hướng dẫn cách Hex đí chứ e cũng làm 1 con có khi kd sever máy lần

Hex cũng phải chạy GameServer lại cho nó load mà ! Kinh nghiệm là chỉ mở 1 maps đang thử nghiệm thì test sẽ nhanh hơn !

Cách Hex thì xem :

+ Trang 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

+ Trang 2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>