PDA

View Full Version : Web Tru tiên việt hóa !

huunam09
16-02-10, 05:29 PM
Mới cải tạo được cái web dành cho việc đăng ký(có tặng vglod khi đăng ký thành công),đổi mật khẩu cấp 2, cấp 1,chạy network được.còn việc add vgold thì đang viết trong gói admin nên chưa hoàn thiện ---> chưa share !
cài đặt thì các bạn chỉ cần mở file config,và config lại những thông số là ok !(ah web chạy bằng asp-phải cài iis chạy cho nó ổn định chứ dùng cái tool có sẵn nản lém !)
Download: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Have fun !

huntersun
16-02-10, 06:48 PM
Quá hay! Thanks for sharing :)

huunam09
17-02-10, 01:45 PM
đang hoàn thành nốt cái web admin có thêm một số chức năng
-config trên web admin không phải mở file config để sửa
-add vglod
-liệt kê GM ,add thêm GM(hơi khó chút vì chưa dịch để hiểu được cái web tiếng trung)
tạm thời chỉ có thể làm được vậy !

tuan9632
17-02-10, 05:10 PM
ủng hộ hết mình
30 charrrrrrrrr

CuuVyHo
17-02-10, 05:46 PM
-liệt kê GM ,add thêm GM(hơi khó chút vì chưa dịch để hiểu được cái web tiếng trung)

Bạn mở table auth trong database lên sẽ có userid là số id của tài khoản , rid là quyền của GM (một GM có nhiều quyền , bạn có thể thử với tool của GM) .
Sau đó liệt kê ra chắc ko có vấn đề ;)

tuan9632
18-02-10, 12:08 PM
chạy không được
web này với web trung quốc luôn mình cài đều chạy không được

tuan9632
18-02-10, 12:51 PM
IIS của mình chạy code này không được, nhưng mình up lên host windows thì được, giờ muốn khắc phục cho IIS chạy được thì sao

CuuVyHo
18-02-10, 05:13 PM
sqlusername="sa"
sqlpassword="123456"
sqldatabasename="zhuxian"
sqlhostip="(local)"

Chình sửa mấy cái này trong file config.asp chưa

huunam09
19-02-10, 03:18 PM
Bạn mở table auth trong database lên sẽ có userid là số id của tài khoản , rid là quyền của GM (một GM có nhiều quyền , bạn có thể thử với tool của GM) .
Sau đó liệt kê ra chắc ko có vấn đề ;)
nhưng là tớ lại không biết tiếng trung ! sao hiểu được những quyền ji ! cứ làm tạm set full quyền đã

IIS của mình chạy code này không được, nhưng mình up lên host windows thì được, giờ muốn khắc phục cho IIS chạy được thì sao
sau khi cài iis xong bạn chạy thử 127.0.0.1 or localhost !(mà thực ra cái này không quan trọng !)
bạn chỉ cần copy cái foder trutien vô wwroot là ok,rùi chạy theo cái url mà bạn định sẵn nhưng phải đặt là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> của bạn/trutien/ bạn config lại xem nhá !

CuuVyHo
19-02-10, 05:08 PM
nhưng là tớ lại không biết tiếng trung ! sao hiểu được những quyền ji ! cứ làm tạm set full quyền đã
Mình cũng chả biết $-) , bác nào biết thì dịch ra hộ anh em với :P

huunam09
20-02-10, 08:39 AM
thì đó đang cần cái dịch đó nhưng mà tớ nghĩ là chỉ cần GM full quyền là được ! còn thực sự muốn dịch thì cũng không khó vì tớ có quen ông anh fien dịch tiếng trung(nhưng bạn lém!ngại nhờ).

koko12
04-03-10, 03:12 PM
chạy được rồi sau hok đăng ký được vậy hướng dẫn thêm đi