PDA

View Full Version : Xin giúp hướng dẫn đưa Server tích hợp của zrockmanx lên Online

nhannhinhanh
16-02-10, 12:57 PM
Chào cả nhà!

Mình đã cài đặt và sử dụng ổn định server của bạn zrockmanx thành công. Mình ước ao làm được 1 server online cho các anh em bạn bè có thể chơi Online nhưng không biết cách nào để biến máy tính của mình thành 1 server online cả!
Xin các bạn vui lòng hướng dẫn cho mình nhé! Bạn zrockmanx ơi, có thể giúp mình không?

(mình không có ý tưởng kinh doanh, mà chỉ muốn làm 1 server online free cho vui thôi, vì chơi 1 mình 1 cõi buồn quá hà!)

Mong các cao thủ trợ giúp cho Pé gà nhé!

:o):o):o):o):o)

nhannhinhanh
18-02-10, 04:12 PM
Hu hu không ai giúp mình sao? xin giúp đỡ!

huuduyen_05
18-02-10, 10:49 PM
Đưa lên online thì chỉ đơn giản là việc mở port cho máy (+ modem -nếu có). Chỉnh lại IP cấu hình trong server thành IP WAN.

nhannhinhanh
19-02-10, 01:09 AM
Đưa lên online thì chỉ đơn giản là việc mở port cho máy (+ modem -nếu có). Chỉnh lại IP cấu hình trong server thành IP WAN.
Cảm ơn Smod đã có ý kiến giúp mình! Nhưng mình gà quá,làm hoài mà k đuoc. Xin bạn có thể hướng dẫn cho mình bằng hình ảnh hay cách nào khác cụ thể hơn được không? Mình không biết cách mở port modem (minh xài của FPT), và còn việc chỉnh cấu hình trong server thì cụ thể như thế nào hả bạn? xin bạn giúp mình nhé!

quangdai1406
19-02-10, 04:01 PM
Mình đã thử rồi nhưng vẫn không đưa server len online được, đã thử mở port, xài DYNDNS để làm IP động rồi mà vẫn không được. Ai làm được chỉ mình với

huuduyen_05
20-02-10, 07:58 AM
Hướng dẫn cụ thể chắc khi nào thực sự rãnh rỗi mình sẽ viết. Còn về việc mở port modem thì có thể search trên Google-> từ khóa "open port <tên modem của bạn>" là có nhiều hướng dẫn sẵn.

Online khác offline ở chỗ là dùng IP WAN thay vì dùng IP Local. Do đó việc đưa lên online thì ko có gì khó cả. Giống như cài cho 1 mạng LAN lớn :)

P0900
23-02-10, 08:11 AM
Mod HuuDuyen vẩn chưa có time hả. cho cái top HD online ih:)

huuduyen_05
23-02-10, 09:04 AM
Rãnh thì có rãnh nhưng làm việc khác rồi. Việc đưa lên online thì ít người cần hơn.

Đang code web đăng kí acc cho TLBB.

hongtu1
23-02-10, 10:53 AM
Trong tlbb/Server/config có 1 file .ini quyết định IP của server sẽ có những đoạn sau
[Server0]
...
[Server1]
...
lâu rồi,không nhớ rõ lắm
config IP 1 trong các Server đó về IPWAN rồi mở port theo là đc.

nhannhinhanh
24-02-10, 02:20 AM
Đang code web đăng kí acc cho TLBB.

Khi nào bạn làm xong xin bạn share cho tụi mình với nhé! Thanks bạn!

P0900
24-02-10, 12:21 PM
Trong tlbb/Server/config có 1 file .ini quyết định IP của server sẽ có những đoạn sau
[Server0]
...
[Server1]
...
lâu rồi,không nhớ rõ lắm

tình hình là đã đổi ip lan thành wan trong severinfo.ini, open port theo file do luôn rồi. tren file launch của clien mình đổi ip wan hay ip sv ảo đều ko dc:(

P0900
25-02-10, 05:58 PM
[Server0]
...
[Server1]
...
lâu rồi,không nhớ rõ lắm

nhớ rỏ thêm chút nửa đi mod, thông tin như thế thì chết mất thôi:(

quangdai1406
04-03-10, 01:34 AM
[Server0]
...
[Server1]
...
lâu rồi,không nhớ rõ lắm

Mình đã làm theo hướng dẫn của bạn. Đổi tất cả IP1 thành IPWAN (của mình la huyetlong1.servegame.org). Mở port theo sau tất cả các dòng IP1 (của mình la 8880 và 8882). Sau khi restart server, log in vào thì dòng kiểm tra mật khẩu đứng yên không thay đổi gì hết cho tới khi bị disconnect (time out). Bạn có biết lý do là như thế nào không vậy.

zrockmanx
08-03-10, 01:21 PM
Mở port bạn dựa vào file serverinfo.ini xem nó mở port nào thì mở thui mà ( của mình hình như là 90)

probin
08-03-10, 01:24 PM
bác zrockmanx có onl yahoo ko vậy. Đang cần người hợp tác cài TLBB online đây ;))

zrockmanx
08-03-10, 01:28 PM
Bạn cài trên VPS j? cài đến đâu rùi :) anh em CLBGAME chỉ thấy mổi black cài xong, rùi thu phí rồi lặn mất tiu khỏi 4rum, không thấy share server mới j hết
PS server mình có ám khí đó nha các bạn, dùng client mới có ô ám khí thì đeo dc lun ah' :D

probin
08-03-10, 01:31 PM
1 con VPS centos, 1 con Win2k3 64bit. Bác quất ko nào. Đang muốn làm sv free mà có nhiều cái chức năng mới cho a e đây