PDA

View Full Version : Việt hóa cho các tất cả các main New SS5

robocomy2k
16-02-10, 03:23 AM
Đây là bài hướng dẫn về vấn đề Fix Creating Chars cho các main mới Season 5 của Kor hoặc MuBlue. Với việc sửa lỗi này, các kí tự sẽ được tạo ra mà không gặp bất cứ một lỗi nào và sẽ không làm mất các "chữ - kí tự" khi thay đổi nhân vật hoặc đăng nhập lại MU....

Bước 1: Open main.exe bằng tool crack OllDbg và nhìn xuống bảng mã ASCII và bấm Ctrl+B để tìm kiếm, gõ vào ô ASCII từ khóa: "Version dismatch - Join server" sau đó click OK
Bước 2: Double click trên giá trị vừa tìm được, và nhìn vào cửa sổ Disassembly ( Disassembly Windows ), ấn Ctrl+F và gõ "LEA, DWORD PTR DS: [EBX +14]" vào ô Find command.
Bước 3: Sau khi tìm được giá trị rồi, các bạn có thể Click chuột phải vào cửa sổ Disassembly và chọn Follow in Dump >> Selection. Lúc này nhìn xuống cửa sổ Hex dump ta thấy số 14, các bạn click chuột vào số 14 rồi đổi thành 13 rồi >> OK. Tiếp đến Click chuột phải vào cửa sổ Disassembly và chọn Copy >> Select All. Sau đó Click chuột phải vào cửa sổ Disassembly lần nữa và chọn copy to Executable>>Selection sau đó chuột phải vào khung vừa hiện ra chọn Save file. Các bạn đặt tên cho nó rồi nhấp Save. Đây là cái main mới.
Sau lưu xong cái main mới làm các bạn dùng tool Ultra Edit để mở cái main vừa làm ra rồi bấm Ctrl + F sau đó hiện ra 1 cái bảng bạn chọn Down còn các ô khác nếu đã check vào các bạn hãy uncheck rồi Nhập 8100000001 rồi bấm OK lúc này xuất hiện giá trị HEX là 8100000001 và đổi thành A300000001 click OK. Bấm Ctrl+S để lưu lại. Bây giờ có thể dùng text.bmd tiếng việt có dấu rồi, hãy tự thưởng cho mình 1 tách cafe để ăn mừng vì đã cracked thành công cái main.exe :D
Bài viết mình có kèm theo Video hướng dẫn và file text.bmd đã Việt hóa đến 99%
Các bạn copy và paste vào thư mục Data\Local trong client của mình.
Đây là lần đầu tiên mình post bài trên diễn đàn này nhưng mình vọng bài viết của mình có thể giúp ích gì đó cho các bạn!
Chúc các bạn 1 năm mới An Khang Thịnh Vượng!
Đây là link Galaxyz ( Direct link media của mình)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> File khoảng 10MB :)

SnowBlood™
17-02-10, 02:31 PM
Dù dì củng thank mặc dù đọc ko hiểu gì:|

xom1b
24-02-10, 08:27 PM
Đây là bài hướng dẫn về vấn đề Fix Creating Chars cho các main mới Season 5 của Kor hoặc MuBlue. Với việc sửa lỗi này, các kí tự sẽ được tạo ra mà không gặp bất cứ một lỗi nào và sẽ không làm mất các "chữ - kí tự" khi thay đổi nhân vật hoặc đăng nhập lại MU....

Bước 1: Open main.exe bằng tool crack OllDbg và nhìn xuống bảng mã ASCII và bấm Ctrl+B để tìm kiếm, gõ vào ô ASCII từ khóa: "Version dismatch - Join server" sau đó click OK
Bước 2: Double click trên giá trị vừa tìm được, và nhìn vào cửa sổ Disassembly ( Disassembly Windows ), ấn Ctrl+F và gõ "LEA, DWORD PTR DS: [EBX +14]" vào ô Find command.
Bước 3: Sau khi tìm được giá trị rồi, các bạn có thể Click chuột phải vào cửa sổ Disassembly và chọn Follow in Dump >> Selection. Lúc này nhìn xuống cửa sổ Hex dump ta thấy số 14, các bạn click chuột vào số 14 rồi đổi thành 13 rồi >> OK. Tiếp đến Click chuột phải vào cửa sổ Disassembly và chọn Copy >> Select All. Sau đó Click chuột phải vào cửa sổ Disassembly lần nữa và chọn copy to Executable>>Selection sau đó chuột phải vào khung vừa hiện ra chọn Save file. Các bạn đặt tên cho nó rồi nhấp Save. Đây là cái main mới.
Sau lưu xong cái main mới làm các bạn dùng tool Ultra Edit để mở cái main vừa làm ra rồi bấm Ctrl + F sau đó hiện ra 1 cái bảng bạn chọn Down còn các ô khác nếu đã check vào các bạn hãy uncheck rồi Nhập 8100000001 rồi bấm OK lúc này xuất hiện giá trị HEX là 8100000001 và đổi thành A300000001 click OK. Bấm Ctrl+S để lưu lại. Bây giờ có thể dùng text.bmd tiếng việt có dấu rồi, hãy tự thưởng cho mình 1 tách cafe để ăn mừng vì đã cracked thành công cái main.exe :D
Bài viết mình có kèm theo Video hướng dẫn và file text.bmd đã Việt hóa đến 99%
Các bạn copy và paste vào thư mục Data\Local trong client của mình.
Đây là lần đầu tiên mình post bài trên diễn đàn này nhưng mình vọng bài viết của mình có thể giúp ích gì đó cho các bạn!
Chúc các bạn 1 năm mới An Khang Thịnh Vượng!
Đây là link Galaxyz ( Direct link media của mình)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> File khoảng 10MB :)

credits to Chris05 - DSTeam Dev
cứ ko ghi credits thế này hỏi sao nc' ngoài nó ko ưa VN
tuy biết lâu rồi nhưng cũng ko post :))

phoxuaxua
25-02-10, 04:40 AM
dài dòng phức tạp, chỉ dơn giản open Main.exe = hexeditor hay ultraEdit
1,- fix create char tìm đoạn code (hexa) "57 8D 73 14 8A 56 03" sửa số 14 thành 13
2,- Việt hóa main.exe : tìm đoạn code (haxa) " 81 00 00 00 01" đổi 81 thành A3

Save lại là xong
p/s Fix create character chỉ dùng cho main ver. 1.07 trở lên

membering
25-02-10, 11:05 AM
1,- fix create char tìm đoạn code (hexa) "57 8D 73 14 8A 56 03" sửa số 14 thành 13

Save lại là xong
^_^ đúng là cách của phoxuaxua rất đơn giản nhưng nó chỉ mang tính cục bộ, thích hợp cho người không biết tí gì về ngôn ngữ assembly

phoxuaxua
26-02-10, 04:06 AM
^_^ đúng là cách của phoxuaxua rất đơn giản nhưng nó chỉ mang tính cục bộ, thích hợp cho người không biết tí gì về ngôn ngữ assembly

không hiểu ý bạn muốn nói gì?

Cùng đến một mục đích, có 2 con đường đi, một rất ngắn, 1 rất dài. Vậy tại sao không chọn con đường ngắn nhất để đi.

-Dùng hexedit hầu như ai mới làm quen với MuServer đều làm được, còn dùng Olly không phải ai ai cũng biết sử dụng

membering
26-02-10, 04:45 PM

Cùng đến một mục đích, có 2 con đường đi, một rất ngắn, 1 rất dài. Vậy tại sao không chọn con đường ngắn nhất để đi.

-Dùng hexedit hầu như ai mới làm quen với MuServer đều làm được, còn dùng Olly không phải ai ai cũng biết sử dụng
^_^ điều phoxuaxua nói không hề sai, chỉ là ý mình nói nó chỉ áp dụng tại 1 giai đoạn nào đó thôi chư không phải lúc nào cũng luôn luôn là thế. Dĩ nhiên cách hexedit là cách đơn giản nhất để làm việc này ;;)

Văn_Bờm
26-02-10, 08:03 PM
bài viết của bạn rất hay...tớ cám ơn...

MU vẫn cần những người tâm huyết rất nhiều..thanks..

viper9x
27-02-10, 11:19 AM
Dạo này mình ít ghé vào CLB :-??

xom1b
01-03-10, 08:55 AM
hình như code việt hóa phải find đến lần thứ 2 mới đúng (main SS5) :))

membering
01-03-10, 03:56 PM
find = hex mới 2 lần, olly thì search là ngay chóc :)

codename
03-03-10, 10:10 PM

Save lại là xong

Có thể chỉ mình fix Master Level cho main 1.07 bằng hex được ko?

Alehap
04-03-10, 11:08 AM

Cách Hex đơn giản nhưng không hay bằng cách dùng tools đọc mã asm , như khi biết các offset của GS 1.00.16 thì dã dàng biết được các offset tương tự thông qua mã asm , còn hex khi đó khá khó khăn ... b-(

Alehap
04-03-10, 02:08 PM
find = hex mới 2 lần, olly thì search là ngay chóc :)

Chỉ một lần thôi , nó nằm nhích lên một tí gần chỗ đổi IP đó , nếu tinh ý một chút bạn sẽ biết cách chuyển main JPN hay CHN ... về VTM hoặc ngược lại chứ không riêng gì Main KOR . Chúc may mắn.

Có thể chỉ mình fix Master Level cho main 1.07 bằng hex được ko?
Bạn tìm một chương trình nào đó có tên là Compare (ex: UltraCompare) có nghĩa là so sánh. Chương trình này sẽ so sánh mã Hex file Main chưa fix và file đã fix rồi , chỉ ra vị trí đã thay đổi .
À để fix master Level trong Olly bạn tìm Strings có 10 dấu '-' : ---------- và JMP.
Sau đó sử dụng chương trình Compare sẽ được cái bạn cần tìm .
Chúc bạn may mắn .

codename
05-03-10, 10:54 AM
Bạn tìm một chương trình nào đó có tên là Compare (ex: UltraCompare) có nghĩa là so sánh. Chương trình này sẽ so sánh mã Hex file Main chưa fix và file đã fix rồi , chỉ ra vị trí đã thay đổi .
À để fix master Level trong Olly bạn tìm Strings có 10 dấu '-' : ---------- và JMP.
Sau đó sử dụng chương trình Compare sẽ được cái bạn cần tìm .
Chúc bạn may mắn .

Còn cái chương trình mà bạn nói, chắc chỉ so sánh 2 main cùng version, khác version thì không áp dụng dc. Bạn có thể chỉ mình chi tiết hơn được ko? mình vốn ko biết gì về Olly cả, hix hix

Destruct
05-03-10, 12:16 PM
Vẫn cần phải hiểu cách làm chứ! Chỉ biết làm như vịt thì lên các bản khác sẽ chịu thôi :|

Alehap
05-03-10, 06:39 PM
Còn cái chương trình mà bạn nói, chắc chỉ so sánh 2 main cùng version, khác version thì không áp dụng dc. Bạn có thể chỉ mình chi tiết hơn được ko? mình vốn ko biết gì về Olly cả, hix hix

Chương trình compare chỉ sử dụng khi nào bạn không biết fix nhưng lại có 2 cái main giống nhau , một cái fix rồi và một cái chưa . Xem hình bên dưới
Tải cái này về xem fix bằng olly

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

codename
05-03-10, 10:25 PM
cảm ơn bạn rất nhiều, mình đã làm dc. Hướng dẫn rất chi tiêt. Bạn có thể hướng dẫn cho mình crack main = Olly dc ko?

heroes1412
06-03-10, 10:28 AM
1 số main SS5 ko hề có đoạn 8100000001 hoặc là A300000001

membering
06-03-10, 04:29 PM
1 số main SS5 ko hề có đoạn 8100000001 hoặc là A300000001
nếu là main original protocol Kor thì chắc chắn sẽ có đoạn 8100000001, chỉ có main cracked changed charset thì mới không có dòng đó, hiện giờ thì nếu gặp trường hợp không tìm thấy 8100000001 thì hãy tìm A000000001

heroes1412
06-03-10, 06:36 PM
Tui dùng main của bản mà ai đó đã share với title là "Muserver SS5 Brcf"
Main đó ko hề có đoạn hex nào là 8100000001 và A000000001
có chăng cũng chỉ là 81 00 00 01 :|

heroes1412
07-03-10, 10:06 PM
Dùng với main ss5 khác thì sau khi edit 81 -> A3 main load xong rồi thoát luôn, ko cả báo Disconnect :(

Công Quốc
07-08-10, 02:13 PM
cách này sài cho ss2 3 được hum?

saigonlangtu
27-10-10, 04:20 PM
link nay mình không down được, bạn up lại link dùm mình nha, thanks

mattroilan
28-10-10, 01:03 AM

phoxuaxua nói thế là không đúng rồi... guide hex chỉ là 1 công cụ để anh em mới vào nghề dễ làm .... còn để hiểu bản chất thì phải tìm hiểu về Olly và ASM ...
phoxuaxua thích mọi người tìm tòi nghiên cứu hay là cứ mỗi 1 version mới của MU lại post bài hỏi làm sao để HEX.... ^^

manhjk
02-11-10, 07:22 AM
Xin lỗi bạn, Hệ thống Download FreeUser đang bảo dưỡng đường truyền, mời bạn trở lại sau!

VIP download bình thường :((~

Mr.Nam
02-11-10, 08:22 PM
DirectCode [robocomy2k] không đúng, hoặc tài khoản chứa File này đã hết DirectBandwidth