PDA

View Full Version : Cần hướng dẫn chi tiết hơn cách edit Gshop

tuan9632
12-02-10, 04:21 PM
MÌnh có ID của vật phẩm đó, vậy dds lấy ở đâu
Muốn đổi tên tab làm sao
Mình add vật phẩm tại sao save không được
:-ss:-ss:-ss:-ss:-ss:-ss:-ss:-ss:-ss

Minh Phụng
12-02-10, 04:54 PM
Muốn đổi tên tab làm sao
1=> dds là gì (ko hìu)
2=>ko đổi dc chỉ tạo tab mới xóa tab cũ
3=>Bạn phải ấn vào nút save nó hiện lên 1 cái bảng save file gshop.data (hình như là cái nút cuối cùng hàng trên thì phải)

tuan9632
12-02-10, 05:00 PM
1=> dds là gì (ko hìu)
2=>ko đổi dc chỉ tạo tab mới xóa tab cũ
3=>Bạn phải ấn vào nút save nó hiện lên 1 cái bảng save file gshop.data (hình như là cái nút cuối cùng hàng trên thì phải)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình hỏi thêm mình bấm nút tạo item là xong điền xong hết bấm nút nào để xác nhận
tại mình điền xong hết qua item khác trở lại nó thì lại chưa điền

Minh Phụng
12-02-10, 05:02 PM
è ẹ é ẻ ê ẽ bác dùng cái gshop đó ko dc đâu dùng cái của gun share đó

tuan9632
12-02-10, 05:06 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cái gshop bác đề cập là cái 1 hay 2 hay 3 và cách edit sao dạ

Minh Phụng
12-02-10, 05:08 PM
được OK hết tại vì ID nó giống nhau mà
à ai còn cái gshop của gun có bán đồ GM ko send cho nha

tuan9632
12-02-10, 05:09 PM
được OK hết tại vì ID nó giống nhau mà
à ai còn cái gshop của gun có bán đồ GM ko send cho nha

nhưng tại sao không sài gshop đó được, em biết cái ID vậy cái dds thì sao
và add item xong xác nhận nút nào

Minh Phụng
12-02-10, 05:10 PM
các file .dds nó là file thông tin của món đồ thôi file đó có trong server

tuan9632
12-02-10, 05:12 PM
ý em hỏi làm sao có đó, em biết nó nằm trong server mà

Minh Phụng
12-02-10, 05:14 PM
cái đó thì nó là các file đồ mà
ko có thì ko mua được
còn muốn có các file đó thì đi hỏi PW á game của Cty nó mà

tuan9632
12-02-10, 05:15 PM
vậy em thấy mấy bác tự add bằng ID được mà
vậy mấy bác có cách xem file dds. Hjx hjx,
Giờ bác chỉ em add item là được òi.
Tại em đang ráp 2 cái gshop lại thành 1

Minh Phụng
12-02-10, 05:18 PM
uhm
chỉ có cách bật 1 lúc 2 cái gshop rồi add dô thôi
mà thật ra file .dds đó trùng tên với file đồ mà
vậy nên chỉ cần bit món đồ tên rì (tiếng tàu) là bit file .dds thôi
đang down server tru tiên 2 về cài ko bit có phải fake ko ta

tuan9632
12-02-10, 05:24 PM
hjx em hỏi là làm sao add item
em biết bấm nút tạo item xong điền thông số rồi bấm gì để xác nhận vậy anh, tại vì em điền thông số xong bấm save gshop thì vô lại, lại thấy chưa điền. Ý em hỏi anh có thể chỉ em trình tự add Item trong gshop khi đã biết ID không

nmchau
12-02-10, 05:55 PM
.dds của file gshop nằm ở tệp suface của cilent :|

.dds hiển thị hình ảnh item trong gshop ( hình mẫu ) và ko quan trọng trừ khi bạn muốn làm cái gshop thật pro ^^!

.dds ko cần điền cũng ko sao, hình như nó sẽ random hình mẫu ^^!

@tuan : bạn sài bản nào

tuan9632
12-02-10, 06:35 PM

Cái số 2 đó, mình add mãi mà không được cứ để chuột ngay tab đó bấm new item là nó tự sao chép cái item mà con chuột đang để ra, mình vào cái item đó điền ID giá tiền xong, không biết bấm sao để xác nhận hjhjhj tưởng điền là được nên qua item khác xong trở lại thì item nó giống như chưa điền gì, mình nghĩ chắc điền ID xong có cái nút nào để xác nhận nữa trước khi save gshop thì phải

nmchau
12-02-10, 08:03 PM
uhm bạn đoán đúng rùi đấy. lần trước mình quên ko update thêm cái nè cho bạn ^^! tại ko thấy ai nói tưởng mọi người tự khám phá cũng được

tuan9632
12-02-10, 08:39 PM
nói nghe nè , mình ghi cái ID với giá tiền với chú thích thôi, mấy cái thông số kia với cái dds bỏ trống được phải không

nmchau
12-02-10, 08:48 PM
uhm ^^! no sờ bóp sờ lần /:)/:)/:)

Minh Phụng
13-02-10, 07:50 AM

Cái số 2 đó, mình add mãi mà không được cứ để chuột ngay tab đó bấm new item là nó tự sao chép cái item mà con chuột đang để ra, mình vào cái item đó điền ID giá tiền xong, không biết bấm sao để xác nhận hjhjhj tưởng điền là được nên qua item khác xong trở lại thì item nó giống như chưa điền gì, mình nghĩ chắc điền ID xong có cái nút nào để xác nhận nữa trước khi save gshop thì phải
còn tui dùng cái số 1 :D ......................

gunbound1012
13-02-10, 09:24 AM
Muốn đổi tên tab làm sao
dds là 1 là 1 chuẩn của file ảnh( ví dụ gb1012.dds chẳng hạn) nó nằm trong tập tin đóng gói surfaces.pck khi các file gshop.data load thông tin của món đồ nó sẽ load thông tin của file ảnh đó lúc đó món đồ mới hiển thị dc hình ảnh của nó
bình thường nhưng món đồ trong shop không hiển thị hình ảnh đúng của nó là do sai file .dds đó hoặc file đó không có hiện giờ mình đã làm dc 1 file có thể load đầy đủ hình ảnh
muốn add tên table thì có thể dùng gshop edit mình có share trên 4rum để sửa
nếu pro về Java có thể viết ra 1 phần mềm chuyên sửa gshop lúc đó sẽ hiển thị 100% tiếng việt có dấu :D:D:D:D
đây là hình ảnh trong file surfaces\qshop\1

hình ảnh sửa đổi 1 file .dds]