PDA

View Full Version : zrockmanx vào đây cho hỏi ??

TimHieu
12-02-10, 01:30 AM
Cài server của bạn rồi mà sao tắt modem thì nó hok vào game được cài luôn card mạng ảo rùi thế thì làm sao h làm thử mấy lần hok được mong zrockmanx chỉ dẫn giùm thanks :-??

zrockmanx
13-02-10, 07:03 PM
Open xong trước tiên ping 192.168.1.3 nếu dc thì chạy lệnh tlbb.sh còn ko thì retart máy ảo hoặc tìm cái hình 2 máy tính dưới VMWare chuột phải chọn disconect xong chọn conect lại là ping được, nếu IP của máy là 192.168.1.3 trùng với IP máy thì chỉnh IP máy lại cho khác IP máy ảo, nếu như ping amy1 ảo được mà vào game không được thì có thể do máy chậm server load lâu chờ khaong 20p thử có vào dc không, còn không nữa thì bạn vào root mở file tlbb.sh rồi koi các lệnh trong đó, rồi dùng SercureCRT chạy lần lượt từng lệnh ( 1 lệnh trên 1 cửa sồ SercureCRT - 1 lệnh gồm 2 lệnh kép,
vd :
cd /home/tlbb/Server
./shm start
.......................
chạy lần lượt hết 5 hay 6 lệnh j đó ( hông nhớ rỏ :D) rồi chờ xem có thấy cái nào báo lỗi đại loại như load fail hay eror.... thì chụp hình cái đó lên đây mình giải quyết cho

TimHieu
13-02-10, 07:41 PM
Minh đã chạy server rùi mà làm như server nó chỉ chạy được khi có internet có cách nào làm nó offline hoàn toàn ko như máy server kia đó mong rocman chỉ mình :( chứ server của bạn chạy rất tốt với máy có internet nhưng ko chạy được với máy ko có internet có thể mình hok hiểu về phần này lắm mong ban giúp .

conmaconcon
24-02-10, 09:43 PM
bạn cài card mạng ảo rồi thì thử disable cái card mạng thật đi rồi mở lại server coi sao.mà cái card ảo có enable kô vậy?

zrockmanx
25-02-10, 08:49 AM
Minh đã chạy server rùi mà làm như server nó chỉ chạy được khi có internet có cách nào làm nó offline hoàn toàn ko như máy server kia đó mong rocman chỉ mình :( chứ server của bạn chạy rất tốt với máy có internet nhưng ko chạy được với máy ko có internet có thể mình hok hiểu về phần này lắm mong ban giúp .
Muốn chạy khi không có internet thì bạn cài card mạng ảo, rùi khi chơi thì dis cái card mạng thật đi :|

TLPhan
23-04-10, 08:20 PM
sao khi giải nénmáy báo lỗi là tlbbserver đã bi hỏng không thể kết thành Red Hat Enterprise Linux 4.vmxf đc ..em nan? wa ak.. mấy part hong liền ak