PDA

View Full Version : Mã nguồn Webgame Đệ Tam Thế Chiến 2010

huntersun
11-02-10, 11:27 AM
Mã nguồn Webgame Đệ Tam Thế Chiến 2010 - ver 1.0

DEMO WEB (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> m%2F)

LINK DOWNLOAD:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ư đã hứa trước đây là quà tết dành cho mọi người. Đây là bản ezRPG minhhoi đã việt hóa & thay skin theo chủ đề Đệ Tam thế chiến (làm hơi vội nên có thể có chút sai sót). Có lấy ý tưởng từ trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) (không thấy share cho anh em nhỉ) để đưa vô webgame này. xin cảm ơn. chúc mọi người sớm nổi tiếng với webgame này vì trên thị trường cũng chưa có webgame nổi tiếng nào mang chủ đề này đâu :!)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Vui lòng tôn trọng tác giả bằng cách giữ lại copyright, xin cảm ơn.

Hướng dẫn cài đặt
1. up code lên host
2. tạo database, import file SQL.txt trong phpmyadmin
3. edit file config.php cho phù hợp với thông tin database

Cài đặt tính năng cứu chữa binh sĩ & tiếp tế kho đạn tự động theo lịch:

1. Đổi tên thư mục cron thành 1 tên khác chỉ mình bạn biết (để tránh gian lận)
2. Truy cập vô 2 file trong thư mục cron mỗi ngày 1 vài lần để cứu chữa binh sĩ & tiếp tế kho đạn cho người chơi (vì trong game người chơi không thể tự tiếp tế đạn cho chính mình dc)
3. nếu host có hỗ trợ chức năng cron thì tốt cài cho chạy 2 file này chạy vài tiếng một lần.

Hướng dẫn thêm vũ khí/phòng ngự trong shop (vì code này không có cpanel!)

1. Vô phpmyadmin, vào database của game, vào bảng blueprint_items
2. Insert dữ liệu mới, trong đó:
+ Cột "name" - Tên vũ khí
+ Cột "description" - Mô tả về vũ khí, nên viết không dấu
+ Cột "type" - Chọn 'weapon' nếu là vũ khí hoặc 'armour' nếu là phòng ngự
+ Cột "effectiveness" - Sức mạnh của vũ khí
+ Cột "price" - Giá tiền của vũ khí

Nguồn: Freecodevn
MinhHoi

Masterking0211
11-02-10, 11:44 AM
Tem nào :x

30 charrrrrrrrrrrrrrr

hoangvu384
12-02-10, 06:43 PM
Cái này là test game nhỉ. toàn bộ là test, thanks nhé

huntersun
12-02-10, 06:49 PM
Cái này là test game nhỉ. toàn bộ là test, thanks nhé
Là sao bạn, mình không hiểu gì hết :">

vietnghiavnn
12-02-10, 08:52 PM
Đề nghị nên thêm phát Admin pannel>khó quản lý lắm

linh12347
12-02-10, 09:49 PM
ặc sao em ko mua đồ đc ????? /:) /:) có lỗi gì chăng <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
- Em đã thêm "Lô Súng VIP Nhất" rồi mà vô <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2Fshop.php) rồi em search thì ko thấy món đồ đó mà trong database thì có ặc ặc có ai bị như thế ko ?????

huntersun
12-02-10, 10:44 PM
Đề nghị nên thêm phát Admin pannel>khó quản lý lắm
Đang thử code bạn ạ. Chắc qua Tết mới có :">

|Rick|
12-02-10, 11:09 PM
Xài code update SQL để làm cái update item 8->

blackwar
13-02-10, 05:14 PM
Sao em không thấy link reg bác ơi, giúp em cái

tự phúc mạnh
14-02-10, 03:43 PM

Roster đó..............................

huntersun
14-02-10, 04:01 PM
Tham gia chiến trường ngay!

Chào mừng đến với Đệ Tam Thế Chiến, đăng nhập hoặc Đăng ký (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) để tạo một quốc gia cho riêng bạn và tham gia vào cuộc chiến khốc liệt này!

Hiện có 3463 quốc gia đã tham chiến.

aragod12
16-02-10, 02:28 PM
1. up code lên host
2. tạo database, import file SQL.txt trong phpmyadmin
3. edit file config.php cho phù hợp với thông tin database

khó hiểu quá,up code lên host,mà host ở đâu,tạo database ở thư mục detam down về hả,phpmyadmin ở đâu,mở file config như nào để edit,SQL.txt phải sửa gì vào ???web và thư mục down về liên quan gì với nhau em gà mong các pro chỉ giúp:)

P/S: có thể Vn ta sẽ tham gia Đệ tam thế chiến đấy,có thể trong tháng 11 năm nay(theo tiên tri Vanga) nên chơi thử:(

|Rick|
16-02-10, 02:54 PM
Nước mình chưa có vé đâu :) h` này còn xài aka 47 gỗ
Mà tụi nó đã đến gì rồi ? Bom nguyên tử ? máy bay tàng hình ? máy bay tự động
Nghĩ sao chém lại =.="

... Bạn tạo 1 database rồi import cái file sql vào
Rồi edit file config chó fu` hợp vd tên database, tên host, pass host .v.v.v..

aragod12
16-02-10, 03:18 PM
thế thì = nhau,pro chẳng kỹ đọc câu hỏi gì cả,mà sao tui không vào webgame được nữa vậy????
P/s: TQ đánh vào Vn ta chứ đâu,nay ĐNA đang chạy đua vũ trang đó thôi,Mỹ,Pháp,Nga,Nhật,Hàn,Ấn Độ,Asean v.v.. sợ khi cũng bay vào chứ gì nữa,VN ta có quân số đông nhất thế giới hơn 10tr quân (tránh lạc đề nên không bàn nữa nhé)

|Rick|
16-02-10, 03:56 PM
Bó tay bạn :) host ở đâu ? phpmyadmin ở đâu ? <= vô nghĩa nên không trả lời :|
=> Câu hỏi trên của bạn vô nghĩa.
Tr'c tiên phải có 1 host [Reg, mua tùy bạn] hoặc có thể sử dụng localhost
Bạn sẽ có thông tin host gồm dns server, ip, user, pass .v.v.v...
phpmyadmin thì trong thông tin host nó sẽ cho bạn
nếu sử dụng localhost thì link là localhost/phpmyadmin
Sau đó tạo 1 database tên gì tùy bạn Vd : abc
import file SQL.txt vào database vừa tạo
ra mở file config.php lên edit theo thông số host
vd user, pass, host, database, .v.v.v
Bạn nên tìm hiểu cơ bản tr'c rồi hãy đặt câu hỏi >-)
Không bít gì thì google sreach cho lẹ
Upload thư mục down về lên host [ reg hoặc mua] sử dụng cuteftp
còn localhost thì có sẵn thư mục www đó
quăng vào là ok
run localhost/youfolder/ thế thôi
P/S : chiến tranh chiến đấu gì thì mình không bít, mình chỉ bít sống sao cho có ích thôi

aragod12
17-02-10, 08:37 AM
thiệt thì mình vẫn chưa hiểu luật chơi lắm,tuy đề taì khá hay,giờ người chơi có thể điều chỉnh sức mạnh vũ khí,phòng thủ của giáp,1 SAM-III phòng ngự mặt đất,người 1 để điểm phòng thủ là 10,người 2 để 100 cũng không biết chừng,người 1 ra giá 50000,người 2 giá 5000 thì sao,nếu các người chơi tuyên chiến với nhau vậy đây là lỗ hổng rất lớn sao.mình có thể góp ý ở đâu đây,freecodevn nhiều quá chắc lục sáng mai

huntersun
17-02-10, 09:12 AM
thiệt thì mình vẫn chưa hiểu luật chơi lắm,tuy đề taì khá hay,giờ người chơi có thể điều chỉnh sức mạnh vũ khí,phòng thủ của giáp,1 SAM-III phòng ngự mặt đất,người 1 để điểm phòng thủ là 10,người 2 để 100 cũng không biết chừng,người 1 ra giá 50000,người 2 giá 5000 thì sao,nếu các người chơi tuyên chiến với nhau vậy đây là lỗ hổng rất lớn sao.mình có thể góp ý ở đâu đây,freecodevn nhiều quá chắc lục sáng mai

playboyhot
19-02-10, 01:04 PM
Các bác giúp em cái
Em up lên host, import, edit file config.php rồi nhưng vào web thì nó báo lỗi : Notice: Undefined index: username in /<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 66

Em xài host zymic. Đây là web : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Các bác giúp em với nha :(

playboyhot
21-02-10, 07:46 PM
Bác nào vào giúp em fix lỗi trên với [-O<

M7nhSe7en
13-03-10, 08:09 PM
Cho em nói đôi điều
1/Ai có kho vũ khí đồ sộ rùi share em với
2/Tại sao mới cài xong mà nó lại báo Hiện đang có 3463 quốc gia tham chiến là sao,
ai sữa giùm em chỗ này với :d

giangho21993
23-07-10, 03:12 PM
cho hỏi bác có sources đệ nhị thế chiến không? giang game nay ne ww2.playcomet.com hoặc game này cũng được ww2a.playcomet.com. nếu có thanks nhìu nha.