PDA

View Full Version : Giúp với tất cả mọi người !!

phuctuong42
10-02-10, 01:57 PM
Mình rất muốn làm một server chơi online được , nhưng đọc mấy cái hướng dẫn khó hiểu quá , không biết làm gì , bắt đầu từ đâu cả :( :( , ai đó làm ơn cho mình yahoo để tư vấn mình được không , cảm ơn nhiều:-??

phuctuong42
10-02-10, 02:28 PM
Không ai giúp em à , huhuhu :((

phuctuong42
10-02-10, 04:33 PM
Giúp em với yahoo của em là phuctuong4207

KnStanley
10-02-10, 08:39 PM
Trước hết bạn phải cài thành thạo bản ofline và tương đối hiểu 1 tí về server tlbb này đã , sau đó chuyện đưa lên online sẽ dễ dàng hơn .
Bạn cài ko hiểu chỗ nào thì có thể post tại đây để các member và mod giúp bạn .

phuctuong42
11-02-10, 11:29 AM
Em là người mới vào không bik cài gì hết , post lên đây sẽ rất mất thời gian , với lại cũng hơi khó hiểu , vì nếu có yahoo thì chỉ cần chỉ down cái gì làm bước nào trước bước nào sau , đơn giản hơn , làm ơn giúp em với :(( :(( :((

làm ơn cho em yahoo chứ em mới vô nghề , hỏi trên đây rất mất thời gian , cho yahoo thì sẽ nhan hơn vì có thể hướng dẫn down cái gì làm bước gì , đơn giản hơn nhìu :((

Làm ơn giúp em với em chờ lâu lắm rồi mà hổng ai giúp hết , đọc hướng dẫn gì mà chép cái này cái kia vào Linux gì loạn xạ hổng hiểu gì hết :(( :(( :((

Làm ơn giúp em đừng để em bơ vơ một mình thế này :(( :(( :((

phuctuong42
15-02-10, 11:58 AM
Em bị cái lỗi này khi chạy Vmware để vào Sever TLBB_OFF
Em chỉnh cấu hình như sau :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nhưng khi vào thì nó lại báo cái này :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Em chọn đủ cả hai nhưng nó đều hiện ra cái bảng nảy

Bấm Ok thì lát nữa nó tự khởi động lên rồi lại hiện ra tiếp cái bảng này nữa , ai biết giúp em với !!

bản này của bạn zrockmanx đấy

thecongcntt
15-02-10, 07:58 PM
Chưa cài đuợc offline đã nghĩ đến online, bạn cần làm off truớc, Server của ai thì pm với nguời đó trợ giúp. ví các server tích hợp khác nhau sẽ khác nhau .

phuctuong42
15-02-10, 10:07 PM
Chưa cài đuợc offline đã nghĩ đến online, bạn cần làm off truớc, Server của ai thì pm với nguời đó trợ giúp. ví các server tích hợp khác nhau sẽ khác nhau .

Ừ thì Offline cũng dc nhưng mà đọc quài không hiểu , đã vậy còn lỗi nữa ( bài trên ) Pm thì mấy anh chị đó ăn tết hết rồi , không có ai giúp hết , chẳng ai quan tâm :((:((

phuctuong42
17-02-10, 06:55 PM
Đọc xong bài hướng dẫn dành cho newbie rồi , nhưng mà nó cứ bị Request time out hoài ko bik là lỗi gì nhỉ , xong rồi vào chơi thì nó báo là "download thông tin bản mới nhất thất bại . Kiểm tra lỗi kết nối mạng hay do FireWall.Thử lại " trong khi đã thử tắt FireWall rồi , ngáo ộp luôn !!!

huuduyen_05
17-02-10, 07:46 PM
Request time out --> do kết nối giữa máy thật và máy ảo chưa hoàn tất. Fix bằng cách: nếu máy có card mạng thật thì cắm dây mạng vào. Nếu máy không có card mạng thì tạo loop back (card mạng ảo).

"Kiểm tra lỗi kết nối ..." Do lỗi trên nên dẫn đến lỗi này.

phuctuong42
17-02-10, 08:00 PM
Request time out --> do kết nối giữa máy thật và máy ảo chưa hoàn tất. Fix bằng cách: nếu máy có card mạng thật thì cắm dây mạng vào. Nếu máy không có card mạng thì tạo loop back (card mạng ảo).

"Kiểm tra lỗi kết nối ..." Do lỗi trên nên dẫn đến lỗi này.

Mình có dây mạng rồi mà , cắm vào rồi còn tạo Loop Back ( card mạng ảo ) thì tạo làm sao ??:(

huuduyen_05
17-02-10, 08:47 PM
Có card mạng thật rồi thì không cần tạo loop back.
Bạn khởi động máy ảo -> gõ ping IP_máy_ảo
Ví dụ: ping 192.168.1.3
Nếu nhận reply là ok còn request time out hoặc lỗi khác thì bạn nên kiểm tra lại IP máy thật. Xem xem có bị trùng với ip máy ảo không? nếu trùng thì sửa lại.

probin
17-02-10, 09:06 PM
Nếu máy ảo chưa kết nối được thì bạn có thể tham khảo cách sau:
Nếu thấy card mạng hiện tại nó Inactive thì bấm đúp vào rồi chỉnh như sau
Rồi ấn OK
Sau đó chọn cái kết nối đó , ấn nút Active ở góc trên bên phải. Nó hiện ra bảng gì đó thì cứ OK
Rồi thử ping lại xem sao

phuctuong42
18-02-10, 08:28 AM
Nếu máy ảo chưa kết nối được thì bạn có thể tham khảo cách sau:
Nếu thấy card mạng hiện tại nó Inactive thì bấm đúp vào rồi chỉnh như sau
Rồi ấn OK
Sau đó chọn cái kết nối đó , ấn nút Active ở góc trên bên phải. Nó hiện ra bảng gì đó thì cứ OK
Rồi thử ping lại xem sao

Không dc sao tự nhiên nó báo lỗi "Device eth0 has different Mac address than expected ignoring x-(x-(x-(

phuctuong42
18-02-10, 10:57 AM
Nếu nhận reply là ok còn request time out hoặc lỗi khác thì bạn nên kiểm tra lại IP máy thật. Xem xem có bị trùng với ip máy ảo không? nếu trùng thì sửa lại.

Chép IP vào máy ảo làm sao ?? :(( ~X(

huuduyen_05
18-02-10, 11:16 AM
Không có chép IP nào bạn à.
Sau khi bạn khởi động máy ảo lên >> Qua máy thật gõ lệnh ping 192.168.1.3 ở dòng lệnh cmd (start -> run -> cmd)>> Nếu có tín hiệu reply thì ok. Còn không thì bạn nên xem lại thiết lập cấu hình mạng của cả 2 máy.

Xem máy thật trước > nên config (cấu hình) IP máy thật dạng 192.168.1.x (với x là số 0,1,2 và từ 4 >> 255 vì 192.168.1.3 là IP máy ảo trong file VMW bạn đã download về)

phuctuong42
18-02-10, 12:16 PM

Điền IP vào máy ảo làm sao ?? :-/:-/

phuctuong42
18-02-10, 02:41 PM
Mấy bác nào chỉ em nối mạng với máy ảo với , chứ nó cứ Request Time Out hoài à :(( :((

phuctuong42
18-02-10, 04:53 PM
Có ai chỉ tui dới , nó bị Request Time Out hoài !!!!! :((

Minh Phụng
18-02-10, 04:59 PM
bác hãy chú ý góc cuối cùng bên phải của VMware đó
bác có thấy cái hình 2 cái Computer sát bên cạnh là hình cái loa và hình cái Đĩa mềm đó nếu mà nó phát sáng như hình là ok còn ko chỉ hiện lên 1 cái hình mờ thì bác phải ấn chuột phải vào nó ->enage nhá nếu nó hiện lên thì ok
Nếu mà bác đã làm đúng mà ko ping dc là do cái network adapter của VMware chưa kết nối với PC cách còn lại là xóa đi cài lại xong....

phuctuong42
18-02-10, 06:35 PM
bác hãy chú ý góc cuối cùng bên phải của VMware đó
bác có thấy cái hình 2 cái Computer sát bên cạnh là hình cái loa và hình cái Đĩa mềm đó nếu mà nó phát sáng như hình là ok còn ko chỉ hiện lên 1 cái hình mờ thì bác phải ấn chuột phải vào nó ->enage nhá nếu nó hiện lên thì ok
Nếu mà bác đã làm đúng mà ko ping dc là do cái network adapter của VMware chưa kết nối với PC cách còn lại là xóa đi cài lại xong....

Không Được bạn ạ , mình thử rồi , coi hình nè :

phuctuong42
18-02-10, 07:14 PM
Ai giúp em sữa lỗi này với nó cứ lỗi trong máy ảo , không active card mạng dc mặt dù vẫn dùng máy ảo để lướt web dc mới lạ chứ :|

phuctuong42
02-03-10, 01:18 PM
̣mọi người ơi , bây giờ mình hết bị Request time out rồi nhưng nó hiện ra Reply from 192.168.1.3 byte=32 Time<1ms TTL=64 mình nghĩ là OK roài , nhưng mà nó vẫn ko vào dc sever nó báo là lỗi gì đó khi cập nhật phiên bản (mình tắt FireWall roài )

XiTop
02-03-10, 03:50 PM
bạn pót hình lên đây mọi ng` mới có thể xem mà giúp dc chứ bạn :)

phuctuong42
03-03-10, 09:27 PM
Mấy bác ơi , cho em hỏi cách làm cho em hỏi cách giảm độ thất bại ép ngộ tính , ép skill hay cường hoá ko ???