PDA

View Full Version : Giúp với !!!!! zrockmanx ơi

quyena4vd
07-02-10, 11:06 AM
mình chạy đc sever rồi nhưng khi login vào game nó báo kết nối thất bại xin kiểm tra đường truyền... mình cài bản tích hợp của Zrockmanx.

pmvuong
07-02-10, 01:10 PM
Bạn ping dc đến ip 192.168.1.3 hok?
login lại mấy lần xem sao?

quyena4vd
07-02-10, 01:26 PM
Ping 192.168.1.3 ok ! Van~ ko login dc la sao vay? 30charrrrr

zrockmanx
07-02-10, 05:45 PM
IP máy bạn là nhiu có khi trùng với IP của VMWare nếu trùng thì đổi, bạn có chỉnh j trong server không nếu có chỉnh thì backup lại còn ko thì chịu rồi, hoặc có khi lúc đó sever load chưa xong bạn chờ thêm tý nữa xem, nếu dc bạn đưa cấu hình máy bạn lên đây vì cái tlbb.sh những máy cấu hình thấp có thể load chậm, còn nếu bạn ko chỉnh sửa j sever, thì 1 là do trùng IP 2 là koi lại file loginserver.txt trong client đúng IP chưa ( nếu chạy file game.exe), 3 là do sever load chưa xong, 4 là do máy bạn cấu hình thấp khi chạy lệnh tlbb.sh có thể gặp sư cố vì thông số chờ trong đó viết cho máy hơi mạnh mạnh 1 tý

quyena4vd
07-02-10, 10:38 PM
thank. cho minh hoi luon la lam the nao de di ac tac, ac ba, co chi can 1 nguoi

zrockmanx
08-02-10, 06:06 PM
Ác tặc 1 người bạn nhinhanh đã nói bên kia rồi kia, mình copy lại đây cho bạn
Ác tặc 1 người:

Mở file theo đường dẫn: /home/tlbb/Public/Data/Script/event/xunhuan/eDynamicNPC_ThiefSoldier

Chỉnh dòng này: x050013_g_LimitMembers = 3

Thành: x050013_g_LimitMembers = 1

quyena4vd
08-02-10, 07:02 PM
Mo file do bang cach nao vay. minh ko mo dc
30charrrrrrrrrrr

zrockmanx
08-02-10, 09:53 PM
Mở bằng WordPab hay Tex editor

phuctuong42
15-02-10, 03:30 PM
Em bị cái lỗi này khi chạy Vmware để vào Sever TLBB_OFF
Em chỉnh cấu hình như sau :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nhưng khi vào thì nó lại báo cái này :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Em chọn đủ cả hai nhưng nó đều hiện ra cái bảng nảy

conmaconcon
24-02-10, 03:09 PM
cái đầu chọn move rồi cái sau đánh dấu vào nevver show đó là kô bao giờ nó hiện ra =))