PDA

View Full Version : Tổng hợp tool, fix dành cho tru tiên

gunbound1012
06-02-10, 07:25 PM
tool element,gshop1 :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
---------------------
fix lỗi pet : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
fix npc , Q 15 chân nguyên thú : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Id, monter,npc,boss :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
NPC ,data :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

muốn sửa exp ,rớt đồ thì mở element.data lên edit lại

update fix bug pet : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
fix ko hiển thị thông tin sự kiện , bấm phím " K " bị bug game : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

phutoan
06-02-10, 08:02 PM
bạn chỉ qua cách chỉnh rate exp được không mình mở tool lên toàn ??? không àh . Giúp với MOD ơi

n0b!t@_8xVN
06-02-10, 08:43 PM
Thanks pác gun nhìu lém, mà sao lúc trước pác setup cái server này ko nghe nhéc tới chuyện "-*Intel* ----- *AMD*-" làm cho em điêu đứng quá trời >.<! hì.
Thanks for sharing.L-).
Link fix cho bạn nào lỡ .... chơi AMD (bọn mcncc gọi là non-intel) tránh lỗi glinkd ----
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huynhdongbon
06-02-10, 09:16 PM
có ai chỉ cách fixpet đi ko có pet khó làm tu chan 4 và 5 quá :((

kelly
06-02-10, 09:32 PM
bạn ơi bạn chỉ giùm mình cai file fix Q15 chân nguyên thú thỳ coppy vào server hay client va` coppy nó thê nào !

n0b!t@_8xVN
06-02-10, 09:38 PM
fix quest 15 thì add file npcgen.data vào folder zxserver/gamed/conifg/z1 trong server
còn pet thì .... chịu >.<!
vẫn ko thuần dưỡng đc .

fancy90
06-02-10, 09:40 PM
Gunbound edit lại bài cho hoàn chỉnh đỡ phải có những câu hỏi như vầy ;))
Thank

kenjidraw
06-02-10, 10:52 PM
có ai chỉ cách fixpet đi ko có pet khó làm tu chan 4 và 5 quá :((
đùng đô GM mà đánh :|[-( 30char.,,,,,,,,,

tuan9632
07-02-10, 08:08 AM
anh nên fix nó lại rồi thành 1 folder luôn, tại em sợ paste nó vào có file trùng, anh nên fix toàn bộ đó sau đó anh gôm thành 1 folder anh em chỉ cần paste vào là được.

fix lỗi pet : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fxtndtu21wtj)
fix npc , Q 15 chân nguyên thú : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fitya202mtzm)
Id, monter,npc,boss :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3F2wfz5rz5dny)
NPC ,data :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fnwwoky4j2xm)

kjmbialon
07-02-10, 08:23 AM
hoan hô đợi mãi mới thấy hí hí tìm đau mắt bên 4rum tàu mà không đc
À gunbound xin cái Yh để chém nèo :((

huunam09
09-02-10, 10:34 PM
Ai bik cách chỉnh lv nhân vật được không, tiền vàng nữa, không biết kiếm ở đâu
chỉnh lv thì bạn phải vô linux để tìm hiểu thui ! còn tiền vàng thì bạn vô shop mua cái ngân phiếu 5000 vàng (mua bằng vgold ấy ! vgold thì mình sinh ra được còn ji !)rùi đem đến chỗ npc kho đồ ở HDT để đổi

kenjidraw
11-02-10, 04:55 PM
tool element,gshop1 :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fhajefmry4yg)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fd23ilnnfi3n)
---------------------
fix lỗi pet : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fxtndtu21wtj)
fix npc , Q 15 chân nguyên thú : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fitya202mtzm)
Id, monter,npc,boss :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3F2wfz5rz5dny)
NPC ,data :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fnwwoky4j2xm)

update fix bug pet : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fvwghimlmz3z)

rất cảm ơn về về phần fix pet của ông **==

nuocda
17-02-10, 02:08 PM
gunbound ơi cho hỏi, có mấy server dùng tool gì đấy pack cả đống data vào file element.exe để chơi luôn ấy, có biết down cái unpack ở đâu không

gunbound1012
19-02-10, 01:16 AM
srr cái này dùng cho bản server cảu mình ko sao nhưng 1 số server chép vào bị lỗi bạn download cái này của 1 bạn nào ý trong 4rum
pass : fullhouse.forum0.net

anhspy007
20-02-10, 10:29 PM
Xin hướng dẫn cụ thể mình muốn chỉnh cái rate trong element.data nhưng trên Ubuntu mình connect = WinSCP không biết file đó nằm ở đường dẫn nào, tìm mãi k thấy cái folder Config. Thanks

gunbound1012
20-02-10, 10:58 PM
Xin hướng dẫn cụ thể mình muốn chỉnh cái rate trong element.data nhưng trên Ubuntu mình connect = WinSCP không biết file đó nằm ở đường dẫn nào, tìm mãi k thấy cái folder Config. Thanks

file đó nằm trong gamed/config
copy nó ra wind dùng too element edit rate chỉnh dòng đầu tiên thành rate lạm muốn
bình thường mặc định nó là 1

duyanh
28-02-10, 01:39 PM
Bạn hướng dẩn cụ thể chỉnh EXP lại dùm mình dc ko? Mình chỉnh mấy ngày rồi mà ko dc. Toàn la ?????.. ko ah. hic.:(

ngocnhannet
06-03-10, 10:42 PM
cái link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> fix lỗi phím k của bạn mình dơn về giải nén chép đè lên vô game mất hết nhiệm vụ để nhận và nhiệm vụ đang có, bấm k thì vẫn out như thường

nmchau
07-03-10, 08:55 AM
Nguyên nhân đây là lỗi do hệ thống không tìm thấy 1 số file cần thiết trong client
Khắc phục: Cung cấp đủ file cho client

Download 1 trong 3 link trên sau đó cho nó vào client là có thể fix được phím K
Nhưng trong đây là phím K only server teen.sg, nếu bạn muốn thay đổi hãy dùng tools

Dùng tools này để unpack file surfaces.pck ra, sau đó vào
surfaces.pck.files/surfaces/ingame/taskdaily.txt

Thay đổi trong đó cho phù hợp với các event của server bạn sau đó đóng gói lại, mình đã thay đổi rất nhiều hầu như là hoàn toàn file taskdaily.txt để lấy taskdaily gốc bạn có thể vào file taskdailyTQ.txt nằm cùng thư mục với taskdaily.txt để việt hóa sang.

Nguyên văn nhé bạn [-O<[-O<[-O<[-O<[-O<
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ngocnhannet
08-03-10, 10:39 PM
àh bạn có thể cho mình xin ID vật Hoa thiên Bảo để mình tụ khí cho PB được ko??nếu đc bạn cho mình lít ID iTEM ma bạn có để mình tìm thêm mấy vật khác

gunbound1012
09-03-10, 02:44 PM
àh bạn có thể cho mình xin ID vật Hoa thiên Bảo để mình tụ khí cho PB được ko??nếu đc bạn cho mình lít ID iTEM ma bạn có để mình tìm thêm mấy vật khác

mình bỏ ko làm tru tiên nữa rùi ,tất cả client , sever ,tool , web ... nén đóng gói ,in ra DVD cât đi rùi trong máy xóa hết rùi :-|

tung.happy
19-03-10, 10:11 AM
cho hỏi mấy cái file đó copy như nào vậy? Mình copy đè lên file patch đè lên file gốc nhưng kô kết nối đc, phải đúng bản gốc của nó mới vô đc. Còn mấy cái file kia thì hẻm biết copy vô đâu. Mọi người hướng dẫn dùm cái, cảm ơn.

maquy09
09-04-10, 02:56 PM
ai có thể làm một bài hướng dẫn chỉnh file elements.data cụ thể hộ em được không ? chứ em dùng chương trình EL chọn file xong ra toàn cái dấu ????? với chỉnh xong chẳng biết lưu lại kiểu gì ? em muốn chỉnh giảm exp với tăng tỷ lệ rớt đồ lên ! ai giúp em với !!!:-<

cuilui
09-04-10, 05:53 PM
muốn có chữ thì bạn phải cài font tiếng Tàu . Lưu lại là nút dưới cùng.

maquy09
11-04-10, 05:29 PM
ai fix hộ mình lỗi đổi kim tinh thiết ngọc cao cấp ở thiên tôn thái thượng đạo đức ở TVM với ><

vuhuy99v
16-07-10, 01:00 AM
Sao lúc em mua đồ trong shop Vgold thì nó ghi thao tác thất bại là sao dzay,chỉ mua đc có 2,3 món àh :Laluot_170:

lalakers1192
21-08-10, 01:39 PM
anh gun up lại em cái link fix lỗi ấn "K" bị out ra với link die rùi

n2t168
23-08-10, 06:53 AM
Link die hết chán thật. ai con giữ cho mình xin.

nhucuong195
31-08-10, 10:54 AM
tool element,gshop1 :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
---------------------
fix lỗi pet : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
fix npc , Q 15 chân nguyên thú : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Id, monter,npc,boss :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
NPC ,data :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

update fix bug pet : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
fix ko hiển thị thông tin sự kiện , bấm phím " K " bị bug game : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
bác GUn ơi link die hết rồi :( kiểm tra lại up cho mọi người đi

demon_phuc
19-11-10, 05:49 PM
ai bít cách khắc phục khi chạy file GM_TOOLS không vậy chỉ giùm e nhá mấy bac hình minh họa nè<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhocquay4mat
30-12-10, 08:18 AM
Kết quả bây giờ là die hết T_T

quyenkutepro95
30-12-10, 09:42 AM
quyen 11111111111111111111111111111111111111111111111111 11111111111111111111111111111111111111111111111111 1111111111111111111111111111111111

jacky1405
01-01-11, 09:11 AM
Hix tìm mãi mới ra cái nỳ T_T 30 char

nhokcon237
25-01-11, 03:21 PM
ai cho em bik nhận đồ GM như thế nào được không

taihung
11-05-11, 08:33 PM
Link die hết ai fix giùm em với .... huhuhuuh

vietthol
29-05-11, 09:03 PM
ai bít cách khắc phục khi chạy file GM_TOOLS không vậy chỉ giùm e nhá mấy bac hình minh họa nè<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

điều này là do bạn chạy sever bị lỗi hoặc chính file GM tol của bạn bị lỗi.
khắc phục: tải lại GM tol, chạy lại sever.

Mua đồ GM, vô shop, vào tiên đan, chọn ô GM, mua tất cả đồ trong đó rồi mặc thử xem cái nào thích thì mặc lâu dài.

Nhân đây cho hỏi một chút, có bạn nào làm q tu chân 5 bị vướng ko, mình làm q tu chân 5 đến chỗ ngồi tù với bos, cắm chuột nửa ngày ko xong q, trong khi lí thuyết chỉ cần ngồi 10p.
mình thử bem boss, công nhận máu trâu, cầm đồ GM bem 15p mới chết, boss chết, mình cũng ở tù trung thân với 4 bức tường T_T
mình đã tử hủy q làm lại vẫn như vậy, ko có gì thay đổi cả, hik
ai từng gặp trường hợp tương tự xin chỉ mình cách giải quyết

fanyan
15-07-11, 02:46 PM
mình muốn fix quest nhập tam giới luôn . ai có cách nào hay link gì giúp mình với

hiphop1
22-02-12, 08:12 PM
egtrghregrehtrhyesgggggggggggggggggggggggggggggggg gggggggg

nvm204
04-04-12, 05:08 PM
mấy tool này dùng cho bản vị ái thành thần được k bạn

wywaiwa
06-04-12, 08:46 PM
mấy tool này dùng cho bản vị ái thành thần được k bạn

xài Gm tool iwe 5.0 thì ok, nhưng mà chỉ dùng được cho class cũ thui. nếu dùng cho class mới thì nhân vật sẽ thành nhân vật của class cũ

mrcuong53
08-04-12, 02:23 PM
Ai hướng dẫn mình sử dụng GMtool 5.0 với. thanks trước :)

wywaiwa
09-04-12, 02:58 PM
Ai hướng dẫn mình sử dụng GMtool 5.0 với. thanks trước :)

vào đây xem hình tham khảo nha.

zoneoflove
19-04-12, 10:59 AM
bạn ơi trong cái element.data chỉnh ở đâu để chỉnh cái rates exp vây.?

tungshady
06-05-12, 09:25 PM
tool element,gshop1 :

---------------------
fix lỗi pet :
fix npc , Q 15 chân nguyên thú :
Id, monter,npc,boss :
NPC ,data :

update fix bug pet :
fix ko hiển thị thông tin sự kiện , bấm phím " K " bị bug game :
mot bai viet hay va y nghia, thanks ;););););)

kingonegame
25-05-12, 05:09 AM
tôi cảm thấy link toàn die mà chẳng ai chịu fix lại, với lại sao ko up nhiều link ở sv khác nhau để còn có link dự phòng

Tuan565
25-05-12, 07:52 AM
bạn cảm thấy thế . bài viết từ hơn 2 năm trc bạn đòi link nó sống hết thì giỏi rồi . đi đâu cũng thắc mắc . nói lại lần cuối đây là cái diễn đàn phát triển game ko phải nơi bạn vào download rồi thắc mắc về mấy cái link die + post bài sai box . link die tự kiếm link khác.

zonzonbk
01-06-12, 02:58 PM
Bài viết lâu rồi nên link chết hết.

wayway9x
09-06-12, 09:01 PM
chán nhỷ link die. Ai byk id boss nguyệt thần vọng thư k?

goggling123
17-08-12, 08:26 PM
chán nhỷ link die. Ai byk id boss nguyệt thần vọng thư k?

id boss nguyệt thần vọng thư 42275 hoặc 43192

trtiendat
06-06-13, 08:32 PM
hix ai có file el rate exp cao cao tí cho mình xin đi chứ mấy cái tool trong 4rom link die hết :( bản 422 nhé

shilroad
15-08-14, 01:34 PM
ai biết cách làm sao đễ open thêm 1 kênh nữa ko ?

hienkhoca
30-09-14, 08:15 AM
ai có tool Dev bản tru tiên "Vi ái thành thần" v997 cho em xin với ạ, xin cám ơn nhiều :">