PDA

View Full Version : Chức năng Sư Đồ

membering
04-02-10, 11:30 AM
Hiện tại em đang tiếp tục dev thêm chức năng Sư Đồ cho web. Mong các Pro góp chút ý kiến cho em về vấn đề này vì chức năng này em chưa tìm hiểu nên cũng chưa nắm rõ nguyên lý hoạt động của nó. Pro nào từng code qua chức năng này xin giúp em chút.

- Phiên bản 1.35 ra mắt chức năng Ủy Thác Offline
Đặt thêm chế độ đăng kí Nhiệm vụ Linh Vật

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 3.html)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

songdoimu
04-02-10, 02:32 PM
tem nàk

pác cố gắng fat' huy để có thể fat' triển mu nghen

thanks

Mr.Sky
04-02-10, 04:28 PM
chức năng sư đồ này có gì hay đâu ????

membering
04-02-10, 06:35 PM
chức năng sư đồ này có gì hay đâu ????
nói vậy bạn có sử dụng qua chức năng sư đồ, bạn có thể nói mình biết cách thức hoạt động của nó chút để mình có hướng code

thuytien16
11-02-10, 06:00 PM
mình tìm trên mạng và được biết thế này hem biết có giúp được bạn hem

"Mỗi người chơi có quyền nhận 5 đệ tử. Khi đệ tử đạt đến mức độ Reset yêu cầu, sư phụ sẽ nhận được 1 lượng Point tương ứng. Khi đệ tử vượt qua mốc quy định, sẽ xuất sư và sư phụ sẽ nhận thêm được đệ tử khác. "

"+ Về Sư Phụ :

* Khi nhân vật của bạn đạt đến 100 lần Reset thì bạn sẽ được nhận một đệ tử
* Khi nhân vật của bạn đạt đến 150 lần Reset thì bạn sẽ được nhận 2 đệ tử cùng lúc
* Khi nhân vật của bạn đạt đến 200 lần Reset thì bạn được nhận 3 đệ tử cùng lúc
* Tối đa khi bạn đạt đến 200 lần Reset bạn được quyền nhận 3 đề tử cùng lúc . Nếu muốn nhận tiếp thì bạn phải trục suất một ai đó mới nhận được

+ Về đệ tử :

* Yêu cầu bạn có số lần Reset nhỏ hơn 100
* Lần Reset của đệ tử không được lớn hơn của Sư Phụ
* Mỗi lần chỉ được nhận 1 Sư Phụ muốn nhận sự phụ khác phải Phản Bội Sư Môn ( mà khi phản bội sư môn bạn phải mất 1 số Gcoin nhất định, hoặc không muốn mất Gcoin bạn phải bị Sư Phụ đuổi )

+ Phần thưởng của Sư Phụ và Đệ tử :

* Sư Phụ : Mỗi khi Sư phụ có một đồ đệ xuất sư thì sư phụ được nhận một số Point nhất định ( Point này sẽ không mất đi sau mỗi lần sẽ , Point này sẽ vĩnh viễn mỗi khi bạn Reset máy sẽ cộng cho bạn ) Vậy là càng nhiều đệ tử xuất sư thì Sư Phụ càng nhiều Point thưởng
* Đệ Tử : Mỗi Khi đệ tử đạt đến mức Reset nhất định sẽ được xuất sư hành tẩu Giang Hồ, và bạn cũng được một số Point nhất định ( Point này sẽ không mất đi sau mỗi lần sẽ , Point này sẽ vĩnh viễn mỗi khi bạn Reset máy sẽ cộng cho bạn )
Đồ đệ sẽ hưởng nhiều đặc ân từ sư phụ . Bù lại khi Đệ tử Phục Mệnh sư phụ cũng có nhiều Item xịn ^^! "

LHB_LOVE
23-02-10, 09:39 PM
cái này cũng hay nhưng chắc sẽ hơi bị khó làm :)
NV dã tẩu giờ thêm sư đồ ^_^ ! cái này chắc nếu ai rành code thì có thể viết trên web nhỉ !

membering
24-02-10, 04:09 PM
cái này cũng hay nhưng chắc sẽ hơi bị khó làm :)
NV dã tẩu giờ thêm sư đồ ^_^ ! cái này chắc nếu ai rành code thì có thể viết trên web nhỉ !
TVWeb v1.43 đã hoàn thành Chức năng Sư Đồ này rồi bạn àk ;))

YeuVo_ThuongCon
24-02-10, 05:11 PM
mình tìm trên mạng và được biết thế này hem biết có giúp được bạn hem

"Mỗi người chơi có quyền nhận 5 đệ tử. Khi đệ tử đạt đến mức độ Reset yêu cầu, sư phụ sẽ nhận được 1 lượng Point tương ứng. Khi đệ tử vượt qua mốc quy định, sẽ xuất sư và sư phụ sẽ nhận thêm được đệ tử khác. "

"+ Về Sư Phụ :

* Khi nhân vật của bạn đạt đến 100 lần Reset thì bạn sẽ được nhận một đệ tử
* Khi nhân vật của bạn đạt đến 150 lần Reset thì bạn sẽ được nhận 2 đệ tử cùng lúc
* Khi nhân vật của bạn đạt đến 200 lần Reset thì bạn được nhận 3 đệ tử cùng lúc
* Tối đa khi bạn đạt đến 200 lần Reset bạn được quyền nhận 3 đề tử cùng lúc . Nếu muốn nhận tiếp thì bạn phải trục suất một ai đó mới nhận được

+ Về đệ tử :

* Yêu cầu bạn có số lần Reset nhỏ hơn 100
* Lần Reset của đệ tử không được lớn hơn của Sư Phụ
* Mỗi lần chỉ được nhận 1 Sư Phụ muốn nhận sự phụ khác phải Phản Bội Sư Môn ( mà khi phản bội sư môn bạn phải mất 1 số Gcoin nhất định, hoặc không muốn mất Gcoin bạn phải bị Sư Phụ đuổi )

+ Phần thưởng của Sư Phụ và Đệ tử :

* Sư Phụ : Mỗi khi Sư phụ có một đồ đệ xuất sư thì sư phụ được nhận một số Point nhất định ( Point này sẽ không mất đi sau mỗi lần sẽ , Point này sẽ vĩnh viễn mỗi khi bạn Reset máy sẽ cộng cho bạn ) Vậy là càng nhiều đệ tử xuất sư thì Sư Phụ càng nhiều Point thưởng
* Đệ Tử : Mỗi Khi đệ tử đạt đến mức Reset nhất định sẽ được xuất sư hành tẩu Giang Hồ, và bạn cũng được một số Point nhất định ( Point này sẽ không mất đi sau mỗi lần sẽ , Point này sẽ vĩnh viễn mỗi khi bạn Reset máy sẽ cộng cho bạn )
Đồ đệ sẽ hưởng nhiều đặc ân từ sư phụ . Bù lại khi Đệ tử Phục Mệnh sư phụ cũng có nhiều Item xịn ^^! "

^:)^ ko thấy nói lấy ở đâu nhỉ ;)) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hiện tại chức năng này hoàn thành cách đây 6-7 tháng nhưng chưa đưa ra Cái Mu đó ko mua chức năng này nữa để cho người khác ;))

Còn về ủy thác thì MU HN rồi đến MU Tình Yêu ( chẳng biết cái nào ra trước nữa =)) )

shock_boy
04-03-10, 06:28 PM
em đang cố tạo MU online nhưng thiếu KN lắm
sang nhà em giúp nhá :X
YM shock_boy_bmt